TGHM game MMORPG HAY NHẤT VN!!!

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi duydat88, 2/8/07.

1. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Lão Basaf thì thấy suốt ở chợ vài lần chứ đâu . Mở cái shop cũng khiếm tốn lắm =))
    Nhưng lại ngại chưa bắt chuyện .
    À nhân đây cho hỏi Ba sa có quen với mấy người của gamevn trên chu tước không :D

Nói riêng thì về phương diện quản lý và tổ chức DEC thuộc loại kém -.-

2. matergamevn

matergamevn T.E.T.Я.I.S

tùy thôi ... chơi muốn nhanh ... muốn mạnh ... muốn này nọ abc + cưa gái :))

thì đốt nhiều tiền vào là phải rồi

chơi chỉ cần cho vui ... không đòi hỏi đua top ... hay đủ thứ khác v.v... thì chả tốn xu nào ... cứ thích lure một lúc 6 7 con quái ... cày nhanh gấp 6 7 lần người khác ... thì phải chịu thôi ... còn đòi hỏi gì nữa ...

thằng anh tui nó chơi phong thần ... cái game cùi bắp nấht trái đất ... mà đốt tiền vào đấy ép sách skill nọ kia cũng không kém

bác muốn phóng nhanh ... dương oai thì bác phải chịu chơi thôi ... chứ nó có ép bác đâu ... còn như các game khác ... :)) có khác gì không đốt tiền vào thì không được chơi

3. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Đang down TGHM về chơi mà sao down 2 lần toàn bị hư file. Đang down lần thứ ba đây.
    Mà người mới thì nên chọn server nào thế các bác?

4. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Hoàng đế hoặc thanh đế ^^ ...hi vọng là con nhân điểm kinh nghiệm . Đó là 2 sever mới gần đây nhất rồi Lac Lac ạ :)

5. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Đang chơi server Thanh Đế.
    Game này đúng là hay!
    Mình kết nhất cái hệ thống nhiệm vụ của nó, làm nhiệm vụ rất cuốn hút.
    Hôm qua làm cái nhiệm vụ gì tại trưởng thôn Hiệp Ẩn, chỉ vì sai nửa chữ mà đôi trai gái phải li tan, làm người chơi cũng không khỏi nảy sinh cảm xúc.
    Bực cái là giới hạn giờ chơi, làm nhiệm vụ cứ gấp gút, không dừng lại để tìm hiểu cốt chuyện được.

6. Jack_Sparrow08

Jack_Sparrow08 Youtube Master Race

TUI CÔNG NHẬN GAME TGHM LÀ GAME HAY NHẤT VN HIỆN GIỜ NHƯNG TIẾC LÀ RƠI VÔ TAY QUANG MINH. DEC KHÔNG BIẾT CÁCH QUẢNG CÁO KHÔNG BIẾT CÁCH TỔ CHỨC EVENT CHO RA TRÒ NHU VINA CÁI NÀY DEC PHAI HỌC HỞI NHIỀU, CÒN VẤN ĐỀ VỀ CHI PHÍ CHO GAME THEO 1 SỐ GAMER PHÀN NÀN VÌ NẶNG VỀ KHOẢN KNB NHƯNG CÁC BAN. NGHỈ THỮ XEM VINA CỦNG ĐÂU CÓ KÉM THẬM CHÍ CHI PHÍ CHO GAME CÒN GỚM HƠN TGHM NHIỀU LA ĐẰNG KHÁC. CÒN MẤY NGƯỜI KÊU TLBB HAY HƠN THÌ TÔI XIN LỔI CÁI TRÒ 2,5D NHÌN MÀ PHÁT CHÁN GAMEER VN NHIỀU NGƯỜI KO BIẾT ĐÁNH GIÁ KO CO CHUYÊN MÔN THÌ EM KO CHẤP. CÓ BẠN CHƠI TỪ 1X ĐẾN 9X KO PHẢI NẠP KNB THÌ WA HAY RỒI CÒN JI` NHƯNG CÓ ĐIỀU KHẲNG ĐỊNH LÀ ĐỒ CÙI MÍT KO HƠN AI ĐC, TRÒ NÀY MUỐN KHÁ LÀ PHẢI CÓ TIỀN BÁC NÀO CHỊU KHÔNG NỔI THÌ KIẾM TRÒ FREE 100% MÀ CHƠI.
    KK 9X : HànBăng
    Serve : HV

7. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

TLBB mà đem so sánh với TGHM sao được? Game 3D mà hình ảnh thô thiển, tui chơi MInh Giáo lên lv 32 bắt đưộc 1 con két thấy không còn hứng thú gì nữa bỏ qua luôn. Giờ đang chơi SRO với PerfectWorld.
    Hạn chế của PerfectWorld là tuy hình ảnh đẹp nhưng mà event không có phong phú, không hấp dẫn. DEC cần chú ý điểm này để thu hút game thủ. DEC nên biết rằng các event của TGHM rất chán, thậm chí không có event. Một game đẹp đẽ như vậy mà vô chơi nhiều lúc thấy buồn ngủ không có sôi động trong khi SRO hình ảnh thua TGHM tí, giao diện tương tự nhưng người ta lại khoái chơi vì có ba cái vụ trade với thieft thì DEC phải biết cách làm cho TGHM vui hơn chứ!

8. chanqua12369874

chanqua12369874 Legend of Zelda

mọi ngươì bỏ TGHM vì nghĩ là : ai cũng nghĩ ko có phù là ko đánh được, vậy thì nói lại đi, tớ vẫn dùng bình máu đều đều có dùng phù đâu, lv 68 mà phi hành 30 nè, có sao đâu nào, cái phong trào ko có phù là ko chơi chả qua là ko có tiền mới nói thế thôi nhé, chứ thử dùng máu xem cũng có khác phù ko, chỉ tội hơi tốn tiền thôi chứ có mất gì đâu, kể cả Cabal ra mình vẫn thấy TGHM là nhất trong cái làng game của VN, mà dùng đồ KNB thì có gì nhỉ, quần quần áo áo rồi phù rồi phi hành thú cưỡi thôi cũng thế mà chả có gì cả .....

9. phivan007

phivan007 Youtube Master Race

tui chơi kk lv 8x mà chua bít mặt cái thẻ DEC nó như thê nào .Đồ hơi cùi nhưng khối thằng ko có mà dùng .còn chuyện đi tran thi cứ dắt theo 1 con vl tâm 5x 6x la ok
    co thể túm lai 1 câu là game hay chỉ co NPH là dở thôi có lẽ tghm vào tay 1 nhà phát hành khác thì nó sẽ có tương lai tươi sáng hơn so với vào tay DEc

10. dao2luoi

dao2luoi Youtube Master Race

Mình đã từng chơi nhiều Game online, đúng là TGHM là 1 trong những G hay nhất VN, với hệ thống nhiệm vụ mình thấy quả đúng là hoàn hảo, chỉ dẫn chi tiết, hệ thống đồ họa đẹp, người chơi muốn giỏi thì kỹ năng cũng phải tốt, lúc đầu có hơi phức tạp chút, mà chơi 1 thời gian là quen.(so với VLTK thì phức tạp hơn, mà so với TLBB thì vẫn chưa ăn thua gì)

Mình chơi TGHM 1 năm rồi, Tiên Thú cấp 92(Top lv 101), từ hồi chơi đến giờ, mình chưa nạp KNB lần nào, mà vẫn đầy đủ, mình chơi ko cần phải cày nhiều, 1 ngày chơi khoảng 2-3 giờ, hôm nào đi chơi thì chỉ vào làm NV mất khoảng 30p, lv lên vẫn đều đều.
    Một cái hay của G này là người chơi không phải miệt mài đánh quái, chỉ cần làm 1 vài NV là đủ, nếu người khác cày cả ngày thì cũng chẳng hơn nhiều so với mình, thời gian còn lại có thể đi thăm quan các cảnh đẹp trong TGHM, trò chuyện với bạn bè.

TGHM vẫn chưa được hoàn mỹ là do chịu sự quản lý của DEC, event hơi kém, mà giờ đã khá hơn hồi đầu.
    Lựa chọn chơi TGHM là 1 điều sáng suốt.
    Mình chơi SV Chu Tước, nick Bóng_Đêm, hy vọng đc làm quen với các bạn.

11. huuquy

huuquy Mr & Ms Pac-Man

mình cũng công nhận TGHM hay 1 nhưng chui vào tay DEC thì pó... Các bạn nói game tốn tiền thì ko đúng chính xác ra là các bạn ko biết dựa vào những nghề nghiệp của TGHM để tạo ra tiền thôi. Thằng bạn tôi nó chơi hết 3h/ngày rồi đi đào khoáng chế thiên cơ tài đem bán lại. 1cái TCT chỉ 100k tưởng ít nhưng 1 ngày nó chơi 7-8 tiếng mà 5 ngày kiếm dc hơn 60m gold. Bán lấy VND=500k:-s thử hỏi có game nào kiếm tiền nhanh thế này ko. (nhưng từ ngày update bản 17 thì nó thất nghiệp vì DEC bán TKT trong TCK 1KNB=2TKT) TGHM hỏng tất cả đều do DEC cả thôi:whew:

12. TheLife+vnn

TheLife+vnn Youtube Master Race

Không phải vì DEC mà vì thằng PW ,DEC chả làm dc cái quái gì hết ngoài quản lý và phát hành ông nói tại DEC thì oan nó quá ,nói cho dê hiểu 1 chút PW là nhà sản xuất DEC mua về bán cho Gamer ,nhà sản xuất tham lam muốn lời nhiểu làm giảm chất lượng thì hàng bán chậm lại hoặc phá sản kéo theo nhà bán lẻ ôm hàng chết

13. tínhi1801

tínhi1801 Youtube Master Race

Từ bài viết của duydat88
    Mình chơi TGHM ko nhìu, mỗi ngày chơi 1 chút do ko đủ ngân lượng và VND nhưng công nhận game này hay nhất VN về mọi mặt (ah quên còn Shaiya nghe nói cũng hay lắm nhưng theo mình vẫn thua TGHM ). Tuy có nhiều người suốt ngày lên án DEC thế này thế nọ nhưng nội dung và cái đẹp của TGHM thì ko ai có thể phê bình .
    - Âm nhạc hay, ko nhàm chán!
    - Skill đa dạng, cái nào cũng đẹp.
    - Giao diện, phong cảnh, đồ họa rất hoành tráng, nhìn như thật ý.
    - Nhân vật đẹp, nhất là char nữ ai cũng xinh
    - N/vụ đa dạng, Item đa dạng.
    - ...v...v... và vv
    - Cái ấn tượng nhất với mình là hệ thống Emoticon của nó, mới chơi nhìn cái gõ đầu cười đau cả bụng
    Mình thấy TGHM có 1 cái chưa hoàn mỹ lắm là âm thanh của skill, hơi bé + ko hoành tráng lắm.

(Ngoài lề 1 tí, có ai chơi cả TLBB ko?, game này có thể nói là ra gần cùng thời với TGHM và cách chơi tương tự. Mình nhìn qua thấy so với TGHM thì game TLBB chỉ đáng ko nói nữa kẻo đụng chạm. Riêng cái khoản mỗi lần ra skill thì chữ nghĩa với máu to lù lù che hết cả chưởng còn đâu mà thưởng thức . Font chữ cũng xấu xí, emoticon bé tí teo nhìn giống giống yahoo => ko thấy nét đột phá. Các bang phái lại tựa tựa VLTK nên về mặt này game TLBB đã thua VLTK)

Một vài nhận xét cá nhân tự ngẫu vì thấy box TGHM dạo này nguội lạnh quá, rất mong mọi ng yêu thích game này vào bàn luận cho vui!

nếu bạn nói thế là Game TGHM là nhất rùi còn gì tui thì nghĩ khát mổi Game có một cái hay riêng của nó tui chơi hầu như hết các Game VN lẫn nước ngoài ( mỗi cái 1 chút ý mà! ) theo tui nhận thấy Game chỉ là Game hay vẫn hay nhưng hiểu Game mới thấy Game hay được còn TGHM phải nói là cảnh và nhân vật đẹp nhất trong các Game VN lẫn nước ngoài OK! hem

14. Gladis

Gladis Mr & Ms Pac-Man

_Skill đẹp trong TLBB + VLTK nhiều lắm nhưng nếu bạn không chơi 2 game này thì có diễn tả cho bạn thấy cỡ nào với bạn cũng bằng thừa còn nói về bản chất skill thì TGHM không hay bằng Warcraft,Diablo,Cabal,....
    _tốc độ lên lv bằng đánh mobs cực kì chậm :-/mang tính cày cuốc dễ nản
    _Khi nào TGHM nhiều người chơi như VLTK đi khi đó giá trị của Item TGHM qui ra VND sẽ cao bằng VLTK còn nữa VLTK không tốn nhiều VND để chơi như TGHM chỉ khi nào muốn thật VIP còn TGHM muốn chơi phải cúng nhiều tiền còn muốn VIP lại càng cúng nhiều hơn mà mấy cái thông tin như giới chỉ,vũ khí bên VLTK giá trên trăm triệu chưa hẳn đã là thực
    _Thằng nào End boss sẽ nhặt được đồ-Không biết thì đừng đoán bậy nói bừa:-/

15. prolaai171

prolaai171 Youtube Master Race

Có một đại gia ở TGHM đã nói trong box công thành chiến

- NPH là Chủ quán , Game là 1 bàn tiệc và những kẻ mù quáng lao theo cái từ free vinh viễn sẽ chỉ đựoc coi là đồ nhậu ! nhậu chán người ta qua bàn tiệc khác