Thả gái nhử mồi, thủ đoạn cướp mới rộ ở Sài Gòn

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi PhúcĐạtBích, 9/9/09.

1. LPUnderground

LPUnderground T.E.T.Я.I.S

t imbuphysic nên ko sợ \m/

2. gigabyte

gigabyte Dragon Quest

bố láo bố toét, chỗ này là khu Hoàng Cầu, HN... =))

3. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

mình với người yêu đi xe đạp điện [​IMG]

nhìn chiếc xe đạp điện bèo bèo nhưng cũng Yamaha 8 Triệu 1 chiếc [​IMG]

4. vincent_atm

vincent_atm Mr & Ms Pac-Man

thề với cậu là cậu chưa bị cướp hoặc chưa nhìn thấy bao giờ nên mới bảo chiến . Uhm thì cậu khỏe bọn nó đánh ko lại cậu rút dao cho 1 phát xong luôn đứng đấy mà chiến với ko chiến lúc đó có chạy là thượng sách hay cậu luyện thiết mình công rồi nên ko sao :-?? Mà cậu lại càng chẳng đọc kỹ bài báo gì cả nó dụ cậu đỗ xe lấy điện thoại ra ghi số đt của nó đến lúc đấy cả nhóm lao vào chứ ko phải cậu đang ngồi xe mà nó lao vào nó cướp chỉ vì chiếc xe mà có khi mất cả mạng sống ko đáng đâu người làm ra xe chứ xe ko làm ra người đâu .
    Đã từng đọc trên trang muare có người đăng lên bị cướp xe ở đường thanh xuân bị 2 xe 3 đứa nhảy vào đánh túi bụi rút tông ra chém rồi cướp xe luôn chứ ở đấy mà cảnh giác với chả chiến tớ thì cũng trông thấy 1 vụ rồi nên tớ ko được mạnh mồm như cậu chỉ là chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đừng dại dột mà chiến có khi lên nóc tử buôn chuối lúc đấy lại đổ tại số ,chỉ có chạy chạy được cả xe cả người thì tốt ko thì chạy lấy người mà hô to lên may ra có cơ hội.

5. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

chiến ở trong trường hợp này chỉ có thương phế binh trở lên thôi chứ chẳng bao giờ thắng đc, cứ cho nó đi nhóm 6 thằng, 1 thằng ép cậu vào nhưng may là cậu đạp đc nó ra, nhưng lúc cậu vừa đạp ra thì 5 thằng còn lại đã nhảy vô rồi, bây giờ cậu vừa bị cản trở bởi cái xe, vừa bị 5 thằng 10 cánh tay dí sát vô mặt, chỉ có nước xin mấy anh tha cho em lần này thôi chứ chẳng thể nào mà lại đc. Cái trường hợp mà mình nói bị phẫu thuật đầu gối, ông đó chính là anh mình đấy, vô địch taekwondo 2003 hạng cân 78kg, trường hợp này thì do 2 bên mâu thuẫn, cả 2 đều có chủ đích rõ ràng rồi nên không có bị bất ngờ như cướp xe, hơn nữa là có trình độ sẵn, nên mới bị thương ít vậy. Người thường vào 50/50 thì chắc cũng đi sớm rồi

6. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

ảnh chỉ mang tính chất minh họa :-"

7. thelassamurai

thelassamurai Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ngăm ngăm da trâu nhìn lâu mới thích :> ;;)

8. vincent_atm

Nói chuẩn .
    so sánh nữa giữa đứa đi cướp và người bị cướp :
    1. Nó hơn hẳn về số lượng >> chiếm 50% thắng
    2. Nó chiếm ưu thế bất ngờ >> chiếm 20% thắng
    3. Nó có đồ chắc chắn luôn >> chiếm 29% thắng
    4. Total >> 99% thắng ở lại đấy mà chiến :-"

9. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Còn tôi cũng từng trải qua vài vụ rồi nên mới lên tiếng , chứ ko phải là nhìn thấy (tất nhiên là chưa chiến 6 bao giờ ). Nói chung vẫn phụ thuộc bản lĩnh của mình thôi .
    Hơn nữa bây giờ đọc bài báo này rồi thì ai cũng có sự cảnh giác của mình , yếu tố bất ngờ có thể bỏ qua.
    Tôi cũng ko hề nói là chiến tức là thắng . Đừng lầm , tất cả tôi muốn nói chỉ là " dù có bị hôi thì vẫn có thể dẳt theo vài chú " như cái bài viết mà cậu đã lớn tiếng cười chê lúc đầu . Hiểu chứ ?
    No war !

10. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

bác này nói đúng đấy ;)) , nói đơn giản là đây là thế giới thực chứ không phải game ;)) bạn không thể làm siêu nhân đánh 2 ,3 thằng cùng lúc được , và cũng ko có chuyện respaw sau khi bị nó dead blow 1 phát ngay bụng được [-X ,nói chung là khi gặp tụi cướp thì luôn nghĩ là thí của hơn thí mạng ,thì bạn sẽ sống còn ngược lại thì tùy vận may của bạn thôi :>

11. Tmun

Tmun C O N T R A

sau 1 tuần thì sao :-"

12. PhúcĐạtBích

PhúcĐạtBích Dragon Quest

^thà chết và bị chửi là ngu hơn chịu nhục =))

13. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

sĩ khả sát bất khả nhục =))=))=))

14. brain10master

Tùy cách nhìn nhận của mỗi người .
    Ko phải ai cũng đủ điều kiện để cho đi cái xe của mình . Với những người mà đồng lương bấp bênh mà chiếc xe đã là cả gia tài thì việc mất chiếc xe cũng chả khác gì mất đi mạng sống của mình . Đằng nào cũng chết thì thay vì bó tay chịu chêt mọi người đều có quyền thử . Và thử ko phải là chắc chắn chết , cũng ko phải là chắc chắn thua , chỉ là tỉ lệ đó cao hơn ko thử thôi . ( Tất nhiên xét trên lý lẽ thông thường thì bọn cướp cũng chả chọn mấy vị như thế để cướp làm gì , mà chọn những đối tượng giàu có hơn ) .
    Tôi cũng ko khuyên hay khuyến khích mọi người làm theo cách đó , vì ko phải ai cũng là võ sĩ , hay vận động viên vô địch này nọ ( kể cả tui ) . Nhưng trong mắt tôi , những người dám đứng lên chưa bao giờ là ngu cả . Họ có thể thiệt mạng hay mất nhiều thứ , nhưng đổi lại , bọn cướp có thể sẽ ko hoành hành được và nhiều người sẽ được cứu .

15. vincent_atm

cho mình hỏi vài câu được ko vụ của cậu nó đi bao người ?
    Bọn cướp ko mang đồ gì ah ?
    Cậu nói như trên tức là cậu chiến với hội nó đúng ko vậy cuối cùng là như nào miêu tả tý để tớ học hỏi bản lĩnh với ?
    Mà từ đầu giờ tớ chẳng lớn tiếng gì cả tớ chỉ khuyên thật là đừng có dại mà chiến thôi =))
    đảm bảo ko ai chết vì mất chiếc xe chỉ có người chết vì bảo vệ chiếc xe 1 cách vô ích thôi người chết mà xe vẫn mất [-X

16. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

nhưng kéo theo được đám đó 20 năm tù \:D/

17. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

cái này thì còn tùy, chống cự mạnh quá thì nó xách hàng ra lụi cho phát thì nguy lắm. Theo mình thì lúc nó bu tới nói chuyện rồi bắt mình dừng lại thì nói "mình đang nó việc cần phải làm gấp", nói xong bắn vù=)), là khỏe nhất, an toàn nhất=))

18. [J]ink

[J]ink Donkey Kong

các cậu viết quá dài làm tớ mỏi cả mắt ;))

19. brain10master

Vụ nhiều nhất thì chiến có 3 tên thôi . Rất may là tụi nó ko xài hàng lạnh mà chỉ mang gậy gộc thường nên tui mới dễ qua cầu như vậy .
    Cách đánh thì như tôi đã post . Đánh hết sức mình và ko ngại đánh vào chỗ hiểm ( tất nhiên là ko có trò móc mắt rồi , trò đấy ác quá ). Kết quả là ống đồng trái của tôi bị tím mất hơn 3 tuần , còn tụi nó thế nào thì tôi ko biết vì xong cái là lên xe chạy luôn .

20. grandmaster07

grandmaster07 Donkey Kong

Nói chung cứ thủ sẵn 1 con Airsoft trong người là tốt nhất :-< Lực mạnh mà nhìn cũng giống hàng thật :-< Cũng là 1 thứ vũ khí tự vệ tốt.

Đã đánh thì cứ mặt, bộ hạ, yết hầu, theo thứ tự là đánh vào gối để nó khuỵa trc, rồi cho 1 phát vào mặt, trong trường hợp bị hội đồng thì dứt điểm một đứa càng nhanh càng tốt không đc dây dưa :|