Thắc mắc biết hỏi ai !

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi hungcongtu, 2/10/03.

1. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Bác tưởng như thế mà dễ ăn à, nó không biết cách chống à, dù như thế đi nữa bác cũng phải PT nhanh hơn nó, không thì cũng thua thôi.

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Tất nhiên là đánh nhanh hơn nó thì còn nói làm chi nữa, nhưng nếu như chỉ đánh nhanh hơn nó mà không tiêu diệt tận gốc thì quân nó hồi lại là toi, bạn có biết quân gỗ nó hồi phục dễ lắm không? Theo tôi thì đánh ngay từ đời 2 thậm chí là dùng ngay quân đời 1 quấy không cho nó chơi, hic, kiểu này khốn nạn lém ! Nó cay cú lắm đấy, vì thông thường la đội bạn hay chơi đời 3 m !

3. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Tui toàn chơi đời 3 thôi nên đúng là có ghét cách đánh dùng quẩy đá hay lính rìu từ đời 2 ,mặc dù dân thì chết không nhiều nhưng kô yên ổn làm ăn được nhất là nhà chính bị nó bao quanh kô đẻ dân được nếu del thì phải có gỗ để xây lại nhà B/N khác mà như thế thì tốn khá nhiều thời gian chưa kể bị lính nó mò ra chỗ núp thì lại toi công nữa ,khối giờ đó nó cũng đã lên được đời 3 như mình rồi thành ra mình bị yếu thế ...

4. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Có câu :
    Nhỏ cỏ phải nhổ tận gốc mà :> -> Tôi đã từng bị thua 1 trận ăn tiền oan uổng do đồng minh không chịu nghe lời . :-&
    Đập chết địch rồi bảo là cho quân đi tìm dân nó giết sạch đi mà không nghe -> Thế là địch cứ âm thầm phát triển rồi bật lại .
    Tức không chịu nổi . X(

5. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Ai chang co luc sai lam ha bac HungCongTu,dong minh cua bac ma danh hay nhu bac chac chang ai dam danh ROR voi bac rui,it ra bac cung phai cho nguoi ta thang thi nguoi ta moi dam chien chu,sao lai tiet het con duong song cua nguoi ta thia' ??

6. bimbim

bimbim Dragon Quest

Có ai có thể cho tui biết được cần bao nhiêu đá, gỗ, vàng và ruộng để trở thành giai đọan 2 không? và cả giai đoạn 3 nữa. Xin cảm ơn trước và nhiều

7. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Cái này thì dễ quá rồi còn gì nữa hả? Tôi nhớ là có một bài khá đầy đủ có nói về cái này rồi, của BKIT hay của Đẹp Trai nói thì phải, nhưng tóm lại thì có thể là như thế này, bạn muốn đẻ dân thì phải có house mỗi cái là 30 gỗ thôi, xây bao nhiêu cái thì cứ thế mà nhân lên, đừng xây thừa mà ngu. Ngoài ra phải xây BG, cái nhà để quả ấy, và BS thì mới lên đời 2 được. Tóm lại, là không cần nhiều lắm nhưng lại là một yếu tố quyết định khi phát triển đời 1 đấy, vô cùng quan trọng ! ! !

8. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Muốn lên đời 3 thì phải có mấy nhà sau: Vẫn không càn vàng và đá nên mọi thứ cũng đơn giản hơn thôi, nhưng cũng phải chặt nhiều nhiều gỗ đấy, khoảng 450 gỗ, với quân thường ấy, không nói Roman nhé ! để xây mấy cái nhà sau nè: BB, BA, BL hoặc BM, nhưng thường là BM vì nhiều cái cần nâng cấp mà. ! ! !Nhưng nếu như muốn lên đời nhanh thì không nên xây BM vì xây cái nhà này lâu lém ! ! !

9. kysyanhsang

kysyanhsang Youtube Master Race

Cho tôi hỏi cái điểm tính trong quá trình chơi (khi ấn f4) phụ thuộc gì vậy?Tại sao tôi chơi đỉnh hơn hẳn thằng bạn mà điểm vẫn thấp hơn vậy???

10. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Cái này thì cũng dễ hiểu thôi, nhưng mà tôi không nói lại đâu, không lại nói tôi là kẻ ăn theo BKIT, nếu như U muốn biết đầy đủ hơn về vấn đề này thì hãy đọc qua phần "Tự học AOE cho mọi người đi" bài của BKIT viết rất đầy đủ. Thậm chí U chỉ cần ấn lên đời cũng làm điểm sụt kinh người đấy, đẻ dân mà dân chưa ra cũng điểm thấp, dân chết cũng trừ điểm, chiếm giếng hay xe cộng điểm, chi tiết thì U xem đi, tôi nói nhiều làm chi ?

11. VALove

VALove Donkey Kong

Bác nào biết cách chơi online internet thì chỉ giùm em với .Híc em tìm mãi mà chẳng thấy chỗ nào chỉ cách đánh qua net cả .Bác nào chỉ thì làm ơn chỉ cụ thể từng bước một cho em nha

12. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Tôi tiếp thêm nếu bạn đẻ quân cận chiến thì điểm của bạn cũng cao hơn hẳn người chơi nếu người chơi cùng bạn đẻ quân bắn xa, điểm của họ chỉ cao hơn bạn khi họ hoàn toàn áp đảo bạn thôi.

13. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Có vụ này nữa seo ? Tôi thấy là muốn cao điểm hơn thì cách chiếm mấy cái giếng, cái xe vẫn nhiều điểm hơn đấy. Có một cách khốn nạn hơn nhiều: khi trận chiến gần tàn gòi, quân bạn đang chiếm lợi thế, mà cái thằng đồng minh của bạn điểm nó cao quá, mà tài nguyên của bạn lại nhiều, gửi hết cho nó đi. Điểm bạn không cao nhất mới là lạ đấy.

14. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Chắc bạn chưa bao giờ đánh nhanh lên ko biết vụ này. Tôi vd bạn thử với người khác mà xem nhé, 2 người đánh đời 2 , 1 người đánh quẩy , 1 người đánh rìu chém, kể cả bạn lên đời sau người ta , bạn mở map kém họ nhưng bạn đánh rìu chém thì khi lên đời điểm bạn sẽ cao hơn cả người ta đấy, cứ thử đi sẽ biết. tương tự với đời 3, đời 4 nhưng vd ở đời là rõ nhất vì khi lên đời 3,4 điểm của bạn còn phụ thuộc vào việc khai thác, phu, tiếp tế cho đồng đội(nếu có)...

15. saboteurvn

saboteurvn Mr & Ms Pac-Man

Theo tui thì, khi lên đời 3, cứ mang quân đi đánh nhau thì điểm sẽ lên vùn vụt, nếu bạn đánh dân thì điểm lên càng nhanh và cao, nhưng nếu bạn bị địch nó áp đảo thì ngược lại, điểm của địch sẽ tăng nhanh vô kể ^ ^

16. ca com

ca com Mario & Luigi

Muốn điểm lên nhanh thì cứ thẳng 1 mạch lên đời 4 rồi mua quân đi đánh,phá nhiều nhà vào đảm bảo điểm ko ai bằng

17. yunatidus

yunatidus Dragon Quest

Mấy zị ui,cho đàn iem hỏi tí,tui fải chơi wỏ chế độ nào thì đánh cheat được.Tui dùng singerplayer thì cũng ko đánh được cheat,ở campain cũng không thể.nhưng có hướng dẫn trước khi nhập mã thì đánh enter,sau đó đánh mã rùi lại đánh enter lần nữa mà sao tui vẫn chẳng thấy j` cả.
    Hình như chơi quân thần Zeus là dễ nhất nhưng ko có hiệu quả cao.Có ai biết cách chọn thần nào cho fù hợp mà quân lính mạnh,fát triển nhanh không

Tui đang chơi bản the titans

18. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Xử lý bọn Choison thì cũng vẫn có cách giải quyết . Nếu bạn có khả năng chống đỡ nổi nhữngđợt tấn công như vũ bão của bọn nó . Chúng sử dụng quân dùng vàng là thịt , bạn chỉ cố gắng quậy chúng rồi dùng quân thịt gỗ tấn công là hay nhất , nếu bạn dùng Babilone mà chiến thì khỏi phải bàn , cứ Mass ngựa R là chúng nó chết hết thui !! Nếu nó dùng
    bắn đá mà tương quân ta thì mua bọn ngựa đôi ra bụp !!!
    Nói chhung Chôson mà hết vang thì cũng là muỗi thôi !!! Và các quân dùng thịt với gỗ vẫn là ngon ăn nhất !!!
    Chuc thành công !!

19. Super_9

Super_9 Youtube Master Race

bác cho hỏi :Làm thế nào để chơi Online? Bình thường thi gủi số IP để cho "đối phương" vào nhưng tui đã thử vài lần mà hổng có được=>Vậy bác có thể mách cho tui được không? Có gì khi nào rảnh bác làm mạng anh em mình "chiến" OKIE???

20. boy me game

boy me game Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi là tại sao 1 lạc đà lại giết được 1 ngựa chém,rõ ràng lạc đà ít máu hơn mà,hay nó điên hơn