Thắc mắc biết hỏi ai !

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi hungcongtu, 2/10/03.

1. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Hờ, cũng đơn giản thôi, bãn hãy cố để í mà xem, bạn sẽ thấy lạc đà có tốc độ chém nhanh hơn ngựa đó, nhờ đó mà mặc dù công kém hơn nhưng nó vẫn đánh được ngựa. trong trường hợp của quân Z cũng vậy, Z Roman chém nhanh hơn Z choson, do vậy dù choson có lên thần, nhưng chưa chắc đã đánh được Z của Roman, còn nhiều quân như thế nữa bạn à, không phải chỉ công nhiều, máu lắm mà thắng, mà cả tốc độ tấn công nữa.

2. conloctinhyeu

conloctinhyeu Mr & Ms Pac-Man

Bac khong thay rang lac da no co toc do chem nhanh hon ngua chem biet bao nhieu a ? Khi len doi 3 bac mua quan thi de y thay rang lac da mua nhanh hon ngua chem nhieu....Vang va thit lai it hon nua.....Ma lac da chan nd thi thoi roi...Chem toi cung cho toi khi chung no bay dau thi thoi....Tuy rang ngua chem nhieu mau hon, nhung toc do ra doncham hon, voi lai neu chua nang cap thi ngua chem chi co 6 thoi....trong khi do lac da la 8

3. steelwolf

steelwolf Youtube Master Race

CHAI` AI .Không dám vậy đâu bác àh . đã bao giờ bác nghe câu "lạc đà chết vẫn còn to hơn ngựa" chưa ? trường hợp bác nói ở trên chỉ là lúc sức chém của lạc đà lớn hơn ngựa thôi . chớ bác có tin là
    heavy cavalry sức chém 10 +4 , sức thủ 2+4 máu đầy còn thua lạc đà sức chém 6+4 ko ?
    vô lý là ở chỗ đó đó

4. steelwolf

dễ thui . dàn hàng ngang xe bắn tên +xe bắn đá lên thần đứng chờ.vô tầm bắn là BBBOUUÔUUMUMMMM

5. steelwolf

chai` ai . Sao mấy bác cứ quan trong hoá việc hơn kém nhau mấy cái điểm còi làm chi ta.người chơi hay nhất chắc gì là người đưng đầu bảng.Đời 1 đời 2 cứ thả cho tui no đưng đầu thoải mái , đời 3 thủ cho chắc rồi lên đời 4 đem quân đi dẹp tụi nó tự khắc sẽ đứng đầu bảng thôi.
    (nếu đồng minh cao điểm hơn mình thì tiện tay sủi đồng minh luôn )

6. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Các chú chịu khó bàn bạc quá nhỉ Chỉ tội là bàn chả ra đâu vào đâu cả, chán không thể tả. Đứa nào bảo là chỉ số ban đầu của ngựa C là 6 hả lại còn lạc đà nữa chứ, ai bảo là 8? Nhắc lại là của ngựa C là 8 của lạc đà là 6, hiểu chưa? Máu thì ít hơn, chỉ số không bằng nhưng lạc đà luôn chiến thắng ngựa C khi đối đầu trực tiếp, tại sao vậy ? Điều đó chỉ có thể giải thích bằng tài liệu của Microsoft mà thôi, chứ không giải thích lăng nhăng đâu. Lạc đà được cộng chỉ số tấn công khi gặp ngựa C, (do con ngựa nó sợ con lạc đà mà) nên mạc dù chỉ số không bằng nhưng nếu cùng không nâng cấp hay nâng cấp hết ở đòi 3 thì lạc đà luôn thắng.

7. conloctinhyeu

Thế ra là để chứng minh cho việc này bác cần phải có tài liệu của Micr cơ à ? Thế nhưng bác KnightHV cũng cần phải đưa ra tài liệu thì anh em mới tận mắt chứng kiến được chứ....Và như thế thì mới công nhận được chứ....Người ta phải có bằng chứng thuyết phục thì anh em mới tin chứ.....Còn nếu bác mà nói vậy thì anh em cũng chỉ cho đó là một suy nghĩ của KHV mà thôi.....Nhưng mà tui lại 1 điều băn khoăn là không biết ngựa nó sợ lạc đà thật không nhỉ ???

8. sub_zero_long

sub_zero_long Youtube Master Race

BÁC CÓ THỂ TRẢ LỜI CÂU NÀY CỦA EM KO?
    BÁC CÓ THỂ CHỈ EM LÀ CÓ THỂ TÌM KIẾM MỎ QUẢ ĐƯỢC NHANH KO?
    VÀ LÀM THẾ NÀO ĐỂ MUA NÔNG DÂN NHANH HƠN KO?
    EM XIN CÁM ƠN BÁC NHIỀU

9. sub_zero_long

sub_zero_long Youtube Master Race

anh ơi em có một thắc mắc ạ!!!!!
    anh có thể cho em biết box là gì ko???
    và box có quyền và nghĩa vụ gì trong trang này ko?
    làm thế nào mình có thể làm box dược hả anh????
    khi làm box thì có được gì ko hả anh???/

10. dai_gia_games

dai_gia_games Youtube Master Race

đầu tiên bạn cố gắng tìm mỏ quả đầu tiên thật nhanh càng nhanh càng tốt sau đó khi mà đã có nông dân hay xe để dò đường bạn hãy đi ngược lại mỏ quả đac tìm thấy theo phương đối xứng với nhà chính bao giờ cũng có 1 mỏ quả khác và quanh nhà chính cũng có rất nhiều yài nguyên khác như là mỏ vàng và chắc chắn là có 1 mỏ hươu với 5 con hươu chúc bạn may măn trong khi tìm vì lắm lúc rất khó tìm ra chúng

11. dai_gia_games

nói thế thôi chứ bạn quên mất 1 điểm đó chính là lạc đà chém nhanh hơn hẳn ngựa C nên ngựa C mà gặp nó thì coi như là tắt điện toàn thành phố

12. dai_gia_games

ai có cách đánh nông đân thánh chiên hay không
    theo tôi nông dân thánh chiến dùng để phá chòi và cẩu thần là không gi bằng

13. conloctinhyeu

Tôi vẫn đánh nông dân đi oánh pháo cẩu và tháp canh đấy chứ....Bác cứ xây nhà phù thuỷ rồi nâng cấp cái biểu tượng hai bàn tay chắp vào nhau màu máu ý .....Lúc đó nd chiến hơi bị ác luôn......Chạy thì nhanh hơn cả ngựa.....Cho đi oánh sướng lắm...

14. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

cái này thì ai chả biết, tuy nhiên lúc đấy nông dân làm kém hiệu quả đi, mà đánh thế nào để phải dùng nông dân đi trọc thành hả, àh, khi mà họ bo thành thì cho nông dân đi khoét rừng.cũng vui lắm.như thế đám nông dân đấy vừa an toàn, vừa đỡ phải xây bắn đá.

15. conloctinhyeu

He he he...Qua la 1 chuyen gia co kinh nghiem day....Day la dang ban ve nong dan oanh nhau chu khong thi toi noi ra lam cai gi ha ong Langgiangbozz....

16. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

hê, thế biết cái câu chài điếc nọng của tày ko??nó cũng có ý nghĩa tưng tự đấy.anh yêu em, em yêu anh.
    chắc đang trang ngập trong tình yêu hả. ùh, cũng nên yêu mấy con đi cho biết vị đắng tình yêu.

17. KAU

KAU Mr & Ms Pac-Man

Nông dân của Tây Ban Nha sức đánh tuyệt vời nhất có thánh chiến hay không vẫn rất ư là mạnh coi tháp canh các loại ko ra gì cả

18. williamsitinh

williamsitinh Youtube Master Race

Vâng bác nói rất đúng a`h, nhưng sao mà tui nghe nông dân tây ban nha mạnh lắm nhưng chưa nâng cấp vẵn yếu xìu hà, nhưng được cái là xây nhà nhanh , hổng biết sao chứ tui thấy dzzậy đó, các bác thấy sao ạ

19. Thienthanvaacqui

Thienthanvaacqui Youtube Master Race

Xin chào mọi người em là thành viên mới của diễn đàn,em cũng biết diễn đàn Gamevn từ rất lâu rồi nhưng bây giờ mới có dịp vô đây học hỏi nhờ 1 anh cùng trường em bảo,em xin tham gia thảo luận cùng mọi người.....
    Không phải là chém nhanh đâu anh ạ,Đúng như anh KnightHV nói đấy,lạc đà được cộng 4 công khi đánh với các quân Ngựa(Chariot Acher,Chariot,Cavalry),Điều này mọi người có thể thấy rất rõ...Bình thường 1 nhát chém của lạc đà là 6 máu nhưng khi chém các quân ngựa thì là 12 damage(máu),vì thế nếu chúng ta đem quân ngựa với số lượng bằng Lạc đà thì đúng là toi....Quân đời 3 chống lạc đà hay nhất là COMPOSITE BOWMAN(cung A),chỉ cần lên 2 lần khiên cho A la` lạc đà chỉ chém mất có 2 damage thôi....Nhưng bù lại lên cung A cũng rất chi là lâu,chỉ cần phút thứ 14 đối thủ có thể đem lạc đà sang nhà ta rồi trong khi lên cung A sớm nhất cũng phải đầu phút thứ 15...Đặc biệt là với những dân tộc vừa lên Wheel(bánh xe),vừa lên cung A thì việc thiếu Food là dĩ nhiên,lên cung A sẽ chậm hơn nhiều so với Lạc đà(chúng ta phải mất 180 food lên Wheel,140 food để lên Improved Bowman,180 food để lên A lần cuối,tổng cộng cũng là 500,khủng khiếp)....
    Quân Tây Ban nha là quân gì thế anh,em chịu không biết dân tộc này,anh có thể nói rõ hơn không??????Nhưng không phải thế đâu anh à...các nông dân đều giống nhau hết,đời 3 là vác xương đi đánh nhau khi lên đời 4 thì vác giáo đi múc nhau,khi thánh chiến thì công lên đến 10(Ngựa R mà gặp nó thì toi)...Trong các nông dân thì nông dân GREEK trọc thành là kinh nhất,4 con có thể phá được 1 cái chòi(khiếp chưa)...
    Thôi bài viết cũng đã dài,nếu có gì sai thì mong mọi người nói rõ cho em nhé...Em đánh thì cũng bình thường nhưng về lý thuyết ít ai hơn em lắm vì em đã đọc hầu như tất cả tài liệu về đế chể rồi(Nói thế thôi chứ không biết thế nào,núi cao còn có núi cao hơn mà).....

20. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

trích dẫn từ : Quân Tây Ban nha là quân gì thế anh,em chịu không biết dân tộc này,anh có thể nói rõ hơn không??????Nhưng không phải thế đâu anh à...các nông dân đều giống nhau hết,đời 3 là vác xương đi đánh nhau khi lên đời 4 thì vác giáo đi múc nhau,khi thánh chiến thì công lên đến 10(Ngựa R mà gặp nó thì toi)...Trong các nông dân thì nông dân GREEK trọc thành là kinh nhất,4 con có thể phá được 1 cái chòi(khiếp chưa)...
    Thôi bài viết cũng đã dài,nếu có gì sai thì mong mọi người nói rõ cho em nhé...Em đánh thì cũng bình thường nhưng về lý thuyết ít ai hơn em lắm vì em đã đọc hầu như tất cả tài liệu về đế chể rồi(Nói thế thôi chứ không biết thế nào,núi cao còn có núi cao hơn mà).....

hi..c Tây Ban Nha là quân spain ấy mà ,thế cũng không biết nữa , nếu bác nói bác đã đọc hết tài liệu về các đế chế thithử nó sơ sơ cho tui nghe với đi nào