Thắc Mắc Chung Cần Giúp Đỡ-Ver 2

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 30/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Đâu cần gì TD, rớt BT là hên xui thôi. Hồi trước ăn 1 con AB đánh rớt 2,3 cuốn BT hoài mà. Giờ nhặt BT về chả làm gì lại thêm chật rương, ra chợ trời có vài ba chục vàng ghẻ cùi :|

2. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

Sever NDC seo đăng nhập hem dc? có ai vào server thường dc hem?:-/

3. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

nó bị gì rồi bạn ơi, ko vô được, chưa có test code nên chưa bung file zip TLKD nè. Các server khác vẫn vô bt :(

4. Kentsfield

Muốn bung file zip ấy thì cứ bung ra đi chứ liên quan gì đến acc test mà phải đợi =)). Còn bung ra mà muốn chơi trong lúc chưa có acc thì 8-}

5. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

ọc, tui đang nói cái server NDC mà, ý tui là cái TLKD ko đụng chạm gì tới cái game TLBB đang vận hành cả. GIờ vẫn chưa vô được NDC nè

6. Kentsfield

Tui nói chuyện ông extract vái file zip của TLKD chứ có nói gì đến NDC đâu nhỉ :D

7. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

Tức là ông Jemel bảo sv NDC ko vào đc, bạn pedzuidze bảo vẫn chưa bung nén file install TLKD==> ko ảnh hưởng gì đến bản TLBB cũ mà NDC vẫn ko vào đc==> NDC bị lỗi rồi. CÒn Kentsfield hiểu nhầm ý của pedzuize rồi =.=
    MÌnh hiểu thế đúng hem ta :'>

8. KenShinBui

KenShinBui Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh chị ơi cho em hỏi .Lên tới đãng khẫu tướng quân mình phải có bao nhiêu điểm và lên đến đó có được gì ko .

9. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

Hình như là 30k điểm bạn ạ :D còn cái Đăng Khấu Tướng Quân chỉ để trưng lên khoe thành tích đi AT nhìu thôi:|

10. XxlongthầnxX

XxlongthầnxX Mega Man ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

sau tui đi thương nhân vào thành thông thương bán nhưng chả NPC nào mua hết vậy :-/

11. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Làm Q bang đc nhiều exp kô mọi ng`, có thằng trong bang tui bảo làm Q bang 1 ngày đc 13m exp :o

12. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

Tui lvl 90 làm máx 50 NV mà chỉ dc có chưa dc 1M! lấy đâu 13M ? hay ổng làm Q đòi đi đánh quái lượm vật phẩm! :D Đánh hăng say quên nộp Q :D

13. XxlongthầnxX

sau cái thuong nhân , lúc chuân bị đi tui chon cái " con đường thương nghiêp" nó báo thao tác ko dc thực hiện , rồi chay wa thành thông thương thi thang9 chữ Kim bên đó ko chịu mua của tui luôn

14. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

Thế ông nhận phiếu TN rồi mua hàng của thành mình chưa vậy? Xem lại xem đi pa

15. XxlongthầnxX

rồi , làm như gà lắm , nhận phiếu và mua hàng rôi hêt , nhưng wa thành thông thương bán thì thằng mập cha thèm mua , bán ở lac dương thì chạy đi chay lại mấy vòng mà già trị ngân phiểu vẩn ko tăng dc 1 v :o

16. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

đơn thuần làm q bang rùi trả q ko bao giờ đạt đến con số đáng ngưỡng mộ ấy, chắc bạn của bạn giỡn ^^ nhưng làm q bang có nhiều đều thú vị lắm . cứ thử đi rùi bạn sẽ nghiền làm q bang đó, sau đó bạn sẽ nghiện học nghề , rùi thì bạn sẽ nghiện kinh doanh ^^

17. KenShinBui

Kinh doanh ở thị trường game Vn.
    1:kinh doang trung thực = mạt đời lỗ vốn .
    2:gian thương tiền vô như nước .
    Các bạn chọn cách nào mình chọn cách 3 ko làm gì hít .

18. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

ý đừng nói gian thương chứ . Kẻo người ta biết ::( .
    Thật ra buôn bán là cuộc đấu trí giữa người mua và kẻ bán . Ai thông minh hơn thì được. Nói văn vẻ thì là lượng cung và lượng cầu . Nói dễ hiểu hơn 1 tý : Món hàng của bạn có đạt đến giá trị đó hay ko , phụ thuộc vào người mua cần nó đến mức độ nào và bạn có can đảm hét giá nó đến đâu .
    Bạn nhận tiền rùi ko đưa hàng ấy mới là lừa đảo ,gian thương. Chứ nhận tiền giao hàng là lẽ thường tình ^^
    Kinh doanh : trước đó bạn phải bỏ vốn mua hàng , rùi chờ thời cơ bán hàng . rùi phải đăt chữ tín lên hàng đầu , phải lấy niềm tin, phải thuyết phục .......... đó là lao động trí tuệ ^^! Số tiền chênh lệch giá .Thật ra là tiền của khách tặng thêm thui . Vì công sứcbỏ ra mà.

19. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Không đúng.

Gian thương nó có nhiều nghĩa. Buôn lậu cũng là gian thương, mua rẽ bán đắt cũng là gian thương. Dùng sức mạnh tập thể và tài lực thay đổi giá trị 1 món hàng cũng gọi là gian thương. Và còn nhiều thứ lắm bạn ơi...

Bạn gọi là lao động trí tuệ cũng cũng đúng, là thủ đoạn cũng đúng. Nhưng thủ đoạn bao giờ cũng kiếm đc nhiều tiền hơn là trí tuệ:devil:

Bạn chơi game nhiều sẽ hiễu rõ vấn đề nay hơn:D

20. KenShinBui

Nhưng thủ đoạn bao giờ cũng kiếm đc nhiều tiền hơn là trí tuệ

Bạn chơi game nhiều sẽ hiễu rõ vấn đề nay hơn​

Thủ đoạn là một phần của trí tuệ mà anh .
    Định nghĩa chính xác nhất của kinh doang "Kinh doanh là tìm kiếm con người "

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.