Thắc Mắc Chung Cần Giúp Đỡ-Ver 2

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 30/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sphinx09

sphinx09 Mr & Ms Pac-Man

ác, kéo xuống có dòng định nghĩa cho cái " tự động chọn mục tiêu" chứ và mình thì định nghĩa nó là f11 cho dễ, cái này cũng ít khi sử dụng lắm bạn à.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    pó tay, ít nhất bạn cũng chụp hình, hay cho mình biết thông báo lỗi là gì chứ #18
    có lẽ bạn đã chọn khóa bảo hiểm sương nên phải 3 ngày sau khi chọn mở mới mở ra đc(cái này là dự đoán thôi nha)
    tốt nhất bạn nên gửi hình thì mới biết đc

2. KeoChipChip

KeoChipChip Mario & Luigi

Sr mình quên up ảnh. Đây bạn xem thử hộ mình cái,mới chơi lại nên chả biết nó bị sao nữa

3. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

trong phiên bản của người bị lỗi đã thiếu 1 file hình ảnh của item nào đó! ( bấm detail để có thêm thông tin, mình sẽ cố gắng tìm patch tương ứng nếu có thể)

Bấm ESC và lờ nó đi hoặc cài lại game tùy hỷ :D

4. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

@sphinx: ừ nhỉ, nó có chỗ kéo xuống mà e ko biết :'> thanx bác lắm lắm :x
    @keochipchip: cái bảng lỗi này nhìn...wen wen :'> e chơi TLBB ở nhiều máy khác nhau, thỉnh thỏang cũng bị lỗi này, nhg có thể là bất cứ lúc nào chứ ko nhất định là lúc mở rương như bác, nhg lần đó chỉ cần ấn cancel là ok mà :-?

5. KeoChipChip

Uh tớ cũng ấn cancel nhưng ấn xong nó vẫn không mở được hòm đồ thế mới cú cơ chứ

6. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

có 2 cách khắc phục: Bấm sửa chữa khi mới bật game. Ngoài ra có người nói mình là: Ra ngoài shop bấm vài lần cho hiện lỗi rồi vào lại sẽ ko bị nhưng lúc đó mình chọn remove cài lại nên chưa chứng thực dc.

7. KeoChipChip

MÌnh đã thử nhưng vẫn chưa được. Cú thật có mỗi cái nick này bị thôi còn 4,5 cái nick khác chả bị làm sao cả. Quái thật.

8. o0olegendo0o

o0olegendo0o Youtube Master Race

cho mình hỏi sao mình vào game khó khăn thế....updex không được ... từ ngày phiên bản mới đến h lỗi liên tục....đang chơi lag quá thoát ra thì không updex vào chơi được vào cái game.exe thì cũng chẳng vào được... gọi đt lên FPT thì nó bỏa 10 phút sẽ vào được mình đợi 2 tiếng đồng hồ rồi mà nó cũng chẳng updex được.. FPT làm ăn chán quá X(X(X(

9. Zxdoandu

Zxdoandu Mr & Ms Pac-Man

Vậy là id đó bị bug rùi .
    Tốt nhất bạn thông báo cho fpt đi khó sửa lém .

10. KeoChipChip

Đen vậy,chắc bỏ cái hòm đồ ID đó mất,cũng may hòm đồ của nó chỉ chứa mấy cái linh tinh.

11. sphinx09

sphinx09 Mr & Ms Pac-Man

Tình hình này hiện nay khá phổ biến, cách tốt nhát là bạn vào thư mục Bin của TLBB, tạo 1 shortcut của file game.exe ra ngoài destop. Sau đó bạn nhấp chuột phải lên shorcut,chọn property, ở ngay dòng Target, bạn thêm "-fl" vào cuối, nhấn apply. Sau đó bạn chạy shorcut này thì có thể vào thẳng game ko qua update

12. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Bạn mình cũng bị trường hợp như bạn nên mình đã chuyển 2 file cần thiết lên host của mình để bạn mình có thể down về để khỏi bị tình trạng treo khi cập nhật.

Cách làm như sau:
    1. Bạn vào thư mục game TLBB đổi tên file Launch.ini thành Launch_original.ini.
    2. Down file http://rongchaua.net/Web/Tmp/Launch_xaitam.ini về thư mục TLBB, đổi tên nó thành Launch.ini.
    3. Chạy TLBB.

Mình cũng thường hay dùng cách này mỗi khi server FPT quá tải hay bị tình trạng update không được. Nếu bạn tin tưởng thì dùng. Chỉ là một giải pháp cho các bạn bị tình trạng update không được thôi. Sau này nếu server FPT ổn định lại thì bạn xóa file Launch.ini đã modified đi. Đổi tên cái Launch_original.ini thành Launch.ini là sẽ truy cập vào host của FPT.

13. Mr.Popcorn

Mr.Popcorn Youtube Master Race

Chòy ạ, bug gì đâu mà bug hở bạn ;)) Máy mình chơi cũng bị thế thui, bấm vào Cancel là ổn thui mừ :D

14. nguyenminhvuong9

nguyenminhvuong9 Youtube Master Race

cho em hỏi về phần thưởng exp gấp 3 lần là sao vậy

15. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Phần thưởng x3 trong HSLK là lúc môn phái của bạn đạt giải nhất trong kỳ HSLK của 1 tuần thì trong tuần đó, bạn làm nhiệm vụ sư môn sẽ dc nhận kinh nghiệm thưởng và tiền thưởng gấp 3 lần so với bình thường cho mỗi nhiệm vụ :D

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

E có 2 câu hỏi muốn hỏi từ lâu lắm rồi mà tòan quên :-s
    1. Ngọc thể/trí lực là bảo thạch sinh mệnh, ngọc nội/ngoại thủ cũng là sinh mệnh => trên lý thuyết ko thể cùng ép ngọc thể-nội thủ và trí-ngoại thủ hả các bác ::( E nhớ ko nhầm thì vẫn thấy có ng ép 3 viên thể lực-né tránh-nội thủ đc cơ mà :-/
    2. Ai cũng biết VĐ đánh huyền công, nhg khi lên pb mới, mỗi lần mở bảng skill phái ra (chỗ mấy quyển tâm pháp) mọi ng có thể thấy ở phía trên có thuộc tính của phái mình, 1 số phái vẫn chỉ thuần 1 thuộc tính: MG hỏa, TT độc, nhg VĐ lại có thêm 1 thuộc tính nữa ngoài huyền, đó là BĂNG :o Mặc dù VĐ chẳng có skill nào ghi là tăng băng công cả :-/ Có bác nào hiểu vấn đề này ko, VĐ có nên ép ngọc băng công ko, đây có thể coi là sự nhầm lẫn hay là trong pb tiếp theo VĐ sẽ có skill băng công;;)?

17. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

1_ 1 cái là Số Mệnh - 1 cái là Sinh Mệnh.

2_ Thuộc tính phụ (VD là Huyền Chính - Băng Phụ) thực chất khi tăng thuộc tính đó nó cũng tăng sát thương của các skill nhưng sẽ ko tăng bằng với skill chính.

18. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Bạn có thể tham khảo thêm trang này để hiểu rõ hơn về ngọc. Mình nhớ có bài viết kỹ lắm nhưng lục mãi chẵng thấy đâu:D

http://tl.gate.vn/TinCongDong/2008/08/3DB080D/

NM cũng thế thôi băng - huyền và băng mạnh hơn huyền(mặc dù cũng chả có skill nào có huyền cả:D

19. sphinx09

sphinx09 Mr & Ms Pac-Man

1. Để bạn ko nhầm nữa mình gửi cho bạn cái này, mình lấy của Thiênlonghội

2.Thật ra thuộc tính của VĐ là Huyền_băng đã đc tlbb công bố từ rất lâu (1/2008), bạn có thể vào đây để xem thuộc tính của cửu đại phái
    http://tl.gate.vn/Tin-Moi/2008/01/40CEF91/

20. sphinx09

sphinx09 Mr & Ms Pac-Man

Bây giờ nghe nói tới HSLK là hết muốn đi nữa, toàn tụi chơi 2-3 acc, 1 acc chính 9x vài acc nhỏ 3x. Acc nhỏ cứ nạp mạng cho acc chính, mình vào đánh mún chít mà cũng chỉ hạng 2-3

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.