Thắc Mắc Chung Cần Giúp Đỡ-Ver 2

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 30/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Sau đó cả 2 đứa cùng nhau lên FPT xác nhận hoa này đã đổi chủ nữa thì mới được :devil:.

2. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Thấy bảo có cả mail dự phòng, nhỡ đâu nhờ mail dự phòng nó biết đc thì xong =((
    Làm theo cách của ông TA thì lâu quá, mà tui có ở gần trụ sở FPT đâu mà đi =((

3. 0o0Thuylong0o0

0o0Thuylong0o0 Youtube Master Race

@Ghost: Chỉ thần khí 92 mới có dòng 14% máu, thần khí 82 ko có nhưng các thông số giống hệt thần khí 92, chỉ có điều là tăng ít hơn.

@aivay01: Khi mua acc, ngoài việc mua ID, pass1,pass2, bạn cần biết câu hỏi bí mật của ID game. Nếu nó ko cho thì đừng mua. Vì hiện nay có thể reset pass bằng câu hỏi bí mật. Bạn mình cũng đã từng mua 1 acc và bị lừa hack lại bằng câu hỏi bí mật nên hãy thận trọng.
    Có được các thứ trên rồi cũng chưa hẳn là đủ. Bạn phải biết được thêm mail và cả pass mail, nếu có câu hỏi bí mật thì càng tốt.
    Điều đầu tiên ngay sau khi mua acc ( bạn nên làm càng sớm càng tốt, phòng khi bị nó hack lại trước ) là đổi toàn bộ thông tin (info) ở hòm mail đi.
    Qui trình hack lại hòm mail nó bắt mình phải khai ngày sinh, nơi ở và câu hỏi bí mật. Nếu ko thỏa mãn cả 3 điều kiện trên thì ko hack lại được. Nên mình đổi xong info mail là an tâm đổi pass mà nó ko thể hack lại hòm mail.
    Kế đến là đổi câu hỏi bí mật của game. Vì hiện giờ FPT làm ăn khá lủng củng ở chỗ này. Reset pass chỉ cần câu hỏi bí mật mà ko gửi về mail :o cái này hem rõ lắm nhưng đợt trước thằng bạn bị hack thì thấy vậy. Nên đổi câu hỏi được thì phải đổi ngay.

An toàn nhất theo mình là cả 2 cùng lên trụ sở FPT để thương thảo và giao dịch vì có bên thứ 3 nó cũng an tâm hơn. Nhớ ko quên photo lại CMND của đứa bán nhé, phòng trường hợp phải đến hỏi thăm nó đợt 2 :p

4. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Đổi câu hỏi bí mật của game như thế nào nhỉ ?

5. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

Câu hỏi bí mật có thể reset được hòm email

Còn CMT có thể lấy lại hoàn toàn

6. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

cho tớ hỏi cái, quy luật ks là thế nào? đánh quái trước tiên hay bên mạnh đánh máu nhiều hơn thì thắng :o:o:o:o. hôm kia tớ ks boss KH trước tiên, bằng chứng là vừa xuất hiện là nó rượt tớ liền, thế mà cuối cùng boss của cái pt lv 100, chả hiểu :o

7. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Pt nào lấy dame cao hơn pt đó sẽ ks trc.

Khi nào đánh mà thấy thanh hiễn thị boss chuyển qua màu đỏ thì boss đó của mình, còn nếu màu trắng thì lầm lủi bỏ đi thôi:D

8. quanquanchimo

Hồi close là first hit

Giờ là xét theo lượng dmg tồn kho ;))

9. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Tớ tưởng pt nào đánh đầu tiên sẽ hưởng chứ, hôm nọ ks vịt, pt tớ toàn 8x mà ks đc cả 9x mà :-/

10. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Tùy vào lượng Dam gây ra bởi PT. 1 PT 8x mà tâm pháp khá, nhiều Nội và NM thì hoàn toàn có thể KS dc.

11. victorduc

victorduc Mr & Ms Pac-Man

Mình định ép liệt hỏa liêu nguyên, cao trung tâm, con nội lực, cao hư nhược và cao phá triền. Mọi người giúp mình ép 5 skill này với xác suất cao nha. Cho mình hỏi sao Cao trung tâm ko có trong KNB shop?:-/:-/:-/:-/:-/:-/

12. thien-su

thien-su Donkey Kong

mình tìm hoài mà không thấy bài nào hướng dẫn việc này:D .Mọi người ai biết cách đi thì chỉ mình nha.Mong những bài viết giải đáp nha,còn những bài viết kiểu bóc tem hay đi TN cho nhanh thì mình không muốn có:D

13. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Cao Trung Tâm là Cao Thế Sát đó bạn ::)
    Đi Tào Vận thì hình như lv phải trên 30, bắt đầu ở tào vận sứ của mỗi thành, mình thường đi là Đại Lý, thấy có bảng tăng giá hay hạ giá thì ấn vào rồi mua hàng của nó, chạy bộ qua LẠc Dương, nhấn vào tăng/ hạ giá nếu có rồi bán, mua hàng, chạy tiếp qua Tô Châu rồi vòng về lại.
    MUốn chi tiết hơn thì bạn xem lại các topic cũ đã nói rất rõ, mình chỉ nói sơ sơ vậy thôi :p

14. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi phát cái skill bán nộ thứ 2 của TT nó ghi là hóa giải và miễn dịch với trạng thái hôn mê mà sao khi đánh mèo ở HVD thử bật trước khi nó gây mê mình khoảng 2s mà mình vẫn bị xong rồi lại thử bật khi đang bị hôn mê thì đều ko dc. thế là thế nào

15. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

cái sk con mèo ở HVD là làm cho bạn bị ma tí chứ đâu có bị hôn mê đâu => ko giải dc , sk đó chỉ giải dc khi bị dính LTV của VD thoy :D

16. quanquanchimo

Làm con pet có Cao Tĩnh Hóa thì Ma Tí ko phải nghĩ :x

17. anhhung1702

anhhung1702 Donkey Kong

bà con ơi ai có thể làm 1bai2 hướng dẫn đi yến tử ô bằng hình dc hok lục lại box thì hình bị die hít òi mà đó h chưa có đi cái này đánh wai mà mấy con npc cứ chit wai với lại hok biết sau khi đánh chit wai thì đi dâu nữa ai won~ help dùm e nếu có j sai thì xin mấy a mod thứ lỗi thanks:hug:

18. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

q yến tử ô ngay dưới luôn đó 1702 ( tại hem thích gọi ai là anh nên né chữ anh hùng đó, hihihi)

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=546034&page=2

dù ko có hình , nhưng đọc dễ hiểu cực , 1702 thử đọc nha

19. anhhung1702

anhhung1702 Donkey Kong

thanks nhiều nhé(t mới 17t ah yên tâm hok dám nhận chữ anh đâu):hug:

20. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi mấy con boss môn phái ra những lúc nào

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.