Thắc mắc gì thì vào đây !!!

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 21/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rocketter

Rocketter Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn đk giúp tôi nhé, cảm ơn ASAU nhiều nhé

2. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Ùm...Tui mới tham gia chơi thử cái này. Đăng ký rồi mà sao không thấy chỗ nào để vào quản lý đội cả vậy? Tìm mãi cái tên của đội mà không thấy đâu cả, xem hướng dẫn thì chịu chẳng biết ở đâu hết.Hiacs.hiac.. ai chơi rồi thì hướng dẫn lại từ đầu tuần tự từ lúc đăng ký tới khi thành lập đội rồi tham gia giải bóng đá để quản lý đội bóng cái nào! Nhanh gấp giúp cái!

3. kiepconchi

kiepconchi The Warrior of Light

. . . 3-4 ngày nó mới cho đội, bác đăng kí xong thì phải đợi (hên thì 4-5 ngady, xui thì 2 tuần, còn xui nữa thì nó không cho) .. :D

4. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Damn..zậy mà tui tưởng nó cho ngay mình một đội hình! Nhưng mà nếu nó cho một đội rồi thì làm sao tham gia cac cup của Việt Nam vậy? Mà chac bắt đầu ở giải bét nhất??Hy vọng là thế, chơi quản lý bóng đá nhiều rùi mà giờ mới bắt đầu chơi cái này!

5. hattrick

hattrick Dragon Quest

mấy trò qlý đội bóng kia thì có thể đẩy nhanh tiến trình xây dựng, chơi lúc nào cũng thắng chẻ tre, chán bỏ xừ... hattrick thì phải "kiên nhẫn" hơn nhìu, xây dựng từ thấp đến cao và đặc biệt là ko bit trước kết quả thi đấu cũng như ... ko thể đá lại (nếu thua) :D
    :hug: :hug: :hug:

6. kiepconchi

cái hay nhất của hattrick là quá trình xây dựng đội bóng.....và cái hay thứ 2 là đá với người nên không dễ thắng...cái hay cuối cùng là...không bị đuổi :D :D :D (trừ khi bác gian lận hoặc nợ wá 5tr)

7. Rocketter

Các bác làm ơn cho lính mới hỏi
    1. Tôi không thể xem chỉ số các cầu thủ đội khác?
    2. Tôi không biết cách xếp đội hình.
    3. Làm sao mà biết được cầu thủ mình đang đặt bán có người hỏi mua.
    Xin đa tạ đa tạ.

8. kiepconchi

1.chi so cau thu cua đoi kahc bac không thể xem được trừ khi cầu thủ ấy được đưa lên transfer list
    2.vào "tên CLB" (trong phần menu bên tay trái)---->matchs---> click lên chữ ORDER của trậ đấu mình muốn sắp đội hình-----> click ok
    3. cầu thủ mình nếu có người mua thì sẽ hiện tên đội đang bid kế bên giá tiền của cầu thủ đang bá

MOD hoặc ai đó viết 1 cái topic FAQ trả lời những câu hỏi này đi, mai mốt người khác hỏi thì lại post lại nữa a`?

9. Rocketter

Cám ơn bác nhiều nhé, bác làm ơn giúp tôi nốt nhé
    1. Tôi muốn chuyển đội hình từ 442 sang các đội hình khác thì àm thế nào.
    2. Khi có một số ID của cầu thủ thì làm thế nào để tìm được.
    Có gì mong các bác giúp lính mới nhé, vì không biết nên hỏi hơi nhiều, tôi đã đọc các bài hướng dẫn nhưng những chỗ này chưa có.
    Một lần nữa xin củm ơn.

10. no_table317

no_table317 Donkey Kong

mấy pác ui! mấy pác làm ơn bỏ ra 5 phút(chỉ 5 phút thui mà) để post 1 bài hướng dẫn sử dụng mấy cái chương trình hỗ trợ đi! sao em down về rùi mà chẳng hiểu gì hết vậy :o :o :o

11. kiepconchi

1. trong phần sếp đội hình, (sau khi bấm order) bạn sẽ thấy chữ "normal" dươi tên của mỗi cầu thủ...click len đó nó sẽ hiện ra 1 cái droplist, trong cái drop list đó sẽ có

a. offensive (đội hình không thay đổi)
    b. denfensive (đội hình không thay đổi)
    c. normal (đội hình không thay đổi)
    d. extra forward/extra inner/extra central defend <~~~~~~~ khi bạn chọn 1 trong những cái này nghĩa là bạn đã thay đổi đội hình..ví dụ, đang là 4-4-2, bạn chọn 1 thằng hậu vệ và cho nó "extra inner" thì nó sẽ trỡ thành 1 thang tien vệ...lúc đó đội hình bạn là 3-5-2....hoặc bạn chọn 1 em tiền vệ giữa và chọn "extra forward" thì em này thành 1 tiền đạo....lúc đó sẽ là 4-3-3....
    e. toward to wing (đội hình không thay đổi)
    f. toward to middle (đội hình không thay đổi)

Còn nếu có ID của 1 đội bóng,1 cầu thủ,1 trận đấu thì bạn vào phần "vietnam" (nếu bạn chơi CLB ở vietnam) nằm cùng chổ với "my hattrick","tên đội bóng","supporter"...v.v. trong phần MENU bên tay trái..sau khi click lên vietnam thì click lên SEARCH..sau khi click lên search nó sẽ ra 1 số ô trống để điền vào

Find Team:
    Teame name: tìm đội bóng, điền tên đội bóng (không nhất thiết cả cái tên,1 phần của cái tên cũng được)
    Username: tên account của người cầm đội bóng mà bạn muốn kiếm

Find player: (cái này là cái bạn hỏi)
    ID number: điền số ID của cầu thủ mà bạn muốn tìm vào đay, click search

Find match: tìm trận đấu
    Match ID: điền ID của trận đấu mà bạn muốn tìm

12. ASAngleUnited

ASAngleUnited Donkey Kong

5 phút cũng là cả 1 vấn đề đó :D , mấy cái chương trình hỗ trợ thì bác chỉ nên chơi ở nhà thôi vì ra tiệm dễ bị người khác thấy lắm, em cũng có lần xài qua 2 cái chương trình hỗ trợ ròi, hattrickpoli với cái Absolut manager nhưng đó là lúc đầu thôi vì em thấy cái đó cũng kô cần lắm, mấy cái đó mấy bác mò mò 1 hồi (5 phút à :D ) là ra thôi

13. chuvietnam

chuvietnam Youtube Master Race

cho hoi chut :doi cua toi quan ly chuthoong(230630) bi am len toi 2 trieu 8 tram ngan .ki la o cho tien chi am den dc 2 trieu thoi ma,trong khi do thi toi lai ko dao tao tuyen tre,ko nang cap SVD .tien tra luong ,tra lai ,cham soc san van dong cua tuan roi van con it hon so tien toi thu ve .tu luc bi am 2 trieu dau co mua ban dc gi nua dau,ko hieu 8 tram cua toi no bay di dau mat,chi dum cai,ok.cam on nhieu!

14. no_table317

no_table317 Donkey Kong

cho em hỏi chút.
    1. bây giờ hết mùa giải rùi thì chừng nào bắt đầu giải mới vậy mấy pác
    2. bây giờ chỉ đá được 1 trận giao hữu 1 tuần thui ah.vậy có thể đá 1 tuần 2 trận giao hữu không
    3. làm sao để coi tường thuật lại trận đấu
    4.mấy cái trương tình hỗ trợ làm sao đăng nhập vô được
    5.máy nhà em không có kết nối internet vậy có thể xài mấy cái trương trình hỗ trợ đó được không
    6.làm sao để tìm những đội chưa có lịch đá giao hữu (danh sách)
    7.làm sao để chỉnh đội hình chiến thuật vậy(chỉnh chiến thuật pressing hay countro attack ...đó)
    thxxxxxxx :hug:

15. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Không biết số lượng staff của bạn là bao nhiêu nên cũng không biết được, mỗi staff mất 15 ngàn một tuần, rồi tiền lương của cầu thủ... tuy nhiên theo tui thì nếu không đầu tư cầu thủ trẻ và thu nhập chỉ trông chờ vào tiền vé và nhà tài trợ trong khi CLb của bác chỉ mới thành lập( tiền tại trợ ít ) và sân thì lại chỉ có 7000 chỗ ngoài thỉ chắc là cũng đủ bù qua xớt lại thôi.Vì vậy bác phải tập trung vào train đi và nên đầu tư cho đội trẻ,bán đi những cầu thủ "đẹp" để có tiền dùng vào các việc khác.

Đúng là nó chỉ cho bạn dùng đến -2 triệu thôi, khi đến mức đó thì CLB của bác sekhỗng được mua cầu thủ nữa, còn nếu CLB thua lỗ thì sẽ tiếp tục được trừ và nếu đến -5 triệu mà không trả được thì sẽ bị lock đội

À mà lần sau nhớ post bài có dấu

16. DuyBinh

DuyBinh Donkey Kong

2 tuần nữa sẽ bắt đầu mùa giải mới bạn à
    đúng vậy giờ chỉ đá được 1 trận giao hữu thôi,không đá 2 trận 1 tuần được
    Bác muốn coi lại thì click trưc tiếp vào trận của 2 đội sẽ thấy ghi rõ những tường thuật trước
    Bác xem lại máy bạn có khi bị vấn đề đó, nếu chơi ở dịch vụ mà dịch vụ giấu hết ổ đĩa download được nhưng không đăng nhập được.
    Bác thấy đội nào mà có chữ Challgenged bên phải là chưa có nhận lới đá giao hữu với đội khác,còn không có thì đã nhận lời đá giao hữu với đội khác rồi.
    ah presing là đá theo kiểu lệ thuộc vào thể lực là chính cố găng cầm hoà ,còn Counter_at... thì đá theo kiểu vừa tấn công vừa phòng thủ ,Attack in the Midfield là đá tập trung tuyến tiền vệ trung tâm ,còn Attack in the wíng là đá theo kiểu tiền vệ cánh . :cool:

17. changtrailuumanh

changtrailuumanh T.E.T.Я.I.S

Xin đính chính là chiến thuật counter-attack theo tiếng Việt thì nó được mô tả như là phòng ngự - phản công do các tiền vệ có xu hướng lui về giúp việc phòng thủ. Đặc điểm của chiến thuật này là khi gặp các đội mạnh thì sẽ hạn chế cơ hội tấn công của đối phương và cố gắng phản công khi có cơ hội, nhưng điểm yếu là khả năng kiểm soát khu trung tuyến của mình cũng giảm sút (do tiền vệ về phòng thủ hết rồi mà).

5.máy nhà em không có kết nối internet vậy có thể xài mấy cái trương trình hỗ trợ đó được không

chỉ cần download được chương trình về là xài được, tuy nhiên nếu không có kết nối internet thì sẽ không thể cập nhật được tình hình đội tuyển, do đó chỉ để ngó chơi được thôi hoặc là để sắp xếp đội hình ngó chơi thôi

6.làm sao để tìm những đội chưa có lịch đá giao hữu (danh sách)
    trong một số website của nước ngoài, họ có một cách là những người đang tìm đội để giao hữu sẽ ghi tên của mình và gửi đi, sau đó máy sẽ lựa chọn ra một đội trong số các đội đã ghi tên trước và đưa cho mình, tiếp đến thì mình tự đi mời họ giao hữu thôi
    chứ ngoài ra thì không còn cách nào để tìm ra một danh sách các đội chưa có lịch đá giao hữu hết. Nếu bác muốn thì có thể vô forum này để mời các game thủ khác đá giao hữu, đó cũng là một cách hay

18. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi!
    hiện tại mình đang chơi ở USA. có cách nào để mình gia nhập giải đầu của Việt nam không? ...
    cám ơn các bác nhiều

19. changtrailuumanh

changtrailuumanh T.E.T.Я.I.S

trừ phi bạn biết cách dùng IP giả và tìm được IP dùng được, bằng không thì họ không cho bạn đăng ký đội ở Việt Nam đâu, chỉ còn cách là nhờ một số anh em hảo tâm đăng ký dùm đội cho bạn
    ah mà bạn ở tiểu bang nào vậy, khi nào lên YIM chat với anh em và bàn luận trong chatroom chơi

20. ASAngleUnited

ASAngleUnited Donkey Kong

em có 2 câu hỏi:
    _hiện giờ đang cho change religion nhưng cái nì có lợi gì kô mà tụi nó đòi 100.000đ lận dzậy, mọi người có thể nói rõ là nếu là đội em thì nên chuyển chỗ khác kô hay là như dzậy được ròi?
    _2 đội đá PO mà đều là bot hết thì xử ai thắng nhỉ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.