Thắc mắc gì thì vào đây !!!

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 21/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

cái này thì dễ trả lới thôi mà , khi bác xắp đội hình đá thì cả dự bị lẫn chính thức đều được train cả ,còn thẻ đó , tức là không có khả năng ra sân thì ko được train đâu , trừ stamina và set piece !

2. hattrick

hattrick Dragon Quest

TH1: B sẽ được train, A thì ko. Nếu A bị chấn thương nhẹ (hiện dấu băng dán, ko phải chữ thập) thì A cũng sẽ được train.

TH2: nếu cầu thủ bị thẻ đỏ thì sẽ ko được tính train, muốn train cầu thủ này trong tuần phải cho đá trận kế (giao hữu).

Riêng set pieces hoặc stamina thì ko phân biệt, tất cả đều được train (kể cả cầu thủ bị thẻ đỏ, ko ra sân) trừ cầu thủ bị chấn thương (hiện dấu chữ thập).

3. hattrick

hattrick Dragon Quest

theo i bit có 1 đội cũng từng "bị" giống u (sao i cũng muốn "bị" mà ko được, hehe) là đội CSG_FC. u này cũng từng có 1 TĐ lên 1 cấp dù tuần đó nó chẳng được ra sân. Lý do giải thích:

chỉ số của cầu thủ bình thường hiển thị cho chúng ta xem là dạng chữ (inadquade, passable...) but lưu trong server là dạng số. Vd: 1 cầu thủ inadquade có thể là 5,01 hoặc 5,5 hoặc là 5,98... Chính vì vậy có thể "may mắn" mua được những cầu thủ gần lên level thì đôi khi chưa kịp cho nó đá là nó đã lên level.

4. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Theo tui thì cả 2 cầu thủ A và B đều được tranning tuần đó(cái này tui cũng gặp rồi).Còn mặc dù bị trấn thương nhưng nếu được ra sân thì vẫn nhận đựơc hiệu quả tranning như bình thường thôi.Chỉ không được tranning khi không được ra sân thi đấu và đá không đúng vị trí được tranning thôi

5. hattrick

hattrick Dragon Quest

bị chấn thương thì sao train được ??? có thấy thằng nào bị gãy giò, chống nạng đi mà vẫn tập được và tiến bộ hơn lúc chưa chấn thương ko ???

chỉ có cầu thủ bị đau (chấn thương nhẹ) thì có thể vẫn tập với giáo án riêng và tiến bộ thôi

ko thể có chuyện cầu thủ bị chấn thương mà vẫn được train như bilgate nói. Ko tin u cứ thủ train stamina và xem thử thằng bị chấn thương (hiện dấu thập đỏ) có tăng nổi nấc nào ko ?

6. Truyen_nhan_atula

Truyen_nhan_atula Donkey Kong

Uh vậy cầu thủ bị thẻ đỏ trong trận đấu và trong tuần ko thi đấu trận nào khác thì ko được train phải ko?
    Vậy có cách nào để đội hình trận sau giống như trận trước mà ko cần chỉnh ko?.Vì đôi khi người quản lý bận ko online để chỉnh đội hình trước mỗi trận đấu đó^_<

7. cuimuc

cuimuc Youtube Master Race

Quá đơn giản, chỉ việc đánh dấu vào phần "Make this the standard setup" khi bạn chỉnh đội hình xong, sau đó order thế là được.

8. quoat204

quoat204 Youtube Master Race

Cuimuc đây à, quoat đây, đọc hotmail chưa?

9. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

Mấy bác cho tui hỏi một số điều sau nhe :
    1.Mỗi trận đấu mình buột phải sắp xếp đội hình cho riêng từng trận hay có thể cho đá một đội hình cố định ?
    2.Làm thế nào tăng mức thu nhập lên ?
    3.Sao khi tui dùng các software như HPoli , HAM ... thì những thay đỗi của tui ko được lưu lại trên Server Hattrick ??? Với lại khi tui xài HAM thì khi muốn chỉnh đỗi phần Training thì nó báo là :"You need to download more HRF data in order for training to work properly " ??? có nghĩa là sao ???

10. hattrick

hattrick Dragon Quest

1. u có thể xếp đội hình ưng ý nhất và check vào mục "Make this the standard setup" trước khi nhấn "send order". Như vậy đội hình này sẽ trở thành default và những trận đấu sau ko cần vào bố trí đội hình thì nó vẫn đưa ra y như lúc u bố trí có check mục trên.

Tuy nhiên sau mỗi tuần thì phong độ, chất lượng cầu thủ sẽ thay đổi (chưa kể thẻ phạt, chấn thương) nên u nên đăng nhập khoảng thứ 5 -> trước giờ đá để chỉnh đội hình lại cho hợp lý.

Chú ý: nếu sửa đội hình mà ko check mục "Make this the standard setup" thì ko làm thay đổi đội hình default do u chọn.

2. để tăng thu nhập u phải đá thắng nhiều (tăng supporter), có sân lớn (but u củng nên xây vừa phải vì nhiều đội nâng cấp wa' nhiều làm ... phá sản) hoặc kinh doanh cầu thủ (như i ne`). Có thể lấy số liệu trung bình: sức chứa sân = 30 * supporters

3. Các phần mềm hổ trợ như HAM chỉ giúp u xem các số liệu và nắm bắt tình hình đội dễ dàng, ko làm ảnh hưởng gì đến số liệu trên server. Vì vậy cho dù u cố gắng chỉnh chỉ số cầu thủ trong HAM lên ... divine (i đã làm được) thì thực sự u cũng ko có nó !!!

11. bilgate

bilgate Fire in the hole!

không sao đâu,chỉ cần bạn dùng đến tuần thứ 2 là được thôi vì khi đó mới có sự thay đổi trong mục tranning

12. `o-o`

`o-o` Youtube Master Race

hix hix sao tui dowm cái Ham về mà ko xài được vậy ??? có ai chi? dùm ko nè

13. hattrick

hattrick Dragon Quest

i ko bit tại sao u lại xà ko được ?

nếu u nhấn file cài đặt mà nó ko chạy thì có thể u tại nhầm file ... update !!! u lên down lại file tại chỗ có link là "full setup"

14. uper

uper Mr & Ms Pac-Man

Cái đó dễ dùng lắm, dzô phần download ghi user và password sau đó tiếp tục down phần HRF, nếu cần thì thêm phần update matches, nhưng nhớ kiên nhẫn chờ khi nào finish mới ra, thì nó sẽ cho mình coi mấy .......gì đó, còn lại tự nghiên cứu đi, nhưng mấy cái này chủ yếu để dễ kiếm soát tình hình đội mình thui, ví dụ như tối thứ năm, down về thì nó sẽ cho mình bít tăng được cái gì, chứ kô đố mà nhớ nỗi :))

15. thecong

thecong Mr & Ms Pac-Man

tui thấy nó vẫn tăng mà mặc dù là bị thương đến 4,5 tuần nhưng tui train stamina nó vẫn tăng.

Không biết có bác nào train stamina chưa nếu có thì tui khuyên thẳng luôn là đừng nên train thể loại này làm gì chỉ trên đến excelent thôi.Các bác có biết là tui tranin từ đầu mùa giải đến giờ HLV indequate vậy mà chưa có cầu thủ nào đạt formidable cả.Có tuần tui thấy có 2 cầu thủ đạt fỏmidable nhưng không hiểu vì sao mà tuần sau đó nó lại giảm xuống excelent.bây giờ nếu bỏ thể loại train này thì tiếc nhưng nếu không bỏ thì không biết sẽ ra sao nữa,bây giờ CLB rất bê bết,không có cầu thủ để bán

16. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

cái này thì thực tế thôi , làm sao có sầu thủ nào mà thể lực giữ mãi được , và cũng khá nhiều tài liệu viết về vấn đề stamina giảm và chỉ khuyên nên tập đến ex thôi ,ko biết bác tập làm gì cho nó lên formid chi vậy >?

17. hattrick

hattrick Dragon Quest

thường những đội bóng mới có stamina rất yếu nên train stamina là hợp lý. Tuy nhiên train stamina nhiều thì ko có lợi về nhiều mặt, mọi người nên lựa chọn 1 hình thức hợp lý hơn để train (PM, pass, wing, score, defend...)

bình thường train stamina mỗi tuần lên 1 nấc (đôi khi cá biệt có thằng lên 2 nấc/tuần hoặc train 2 tuần mà chẳng "nhúc nhích" gì). Tuy nhiên khi lên đến excellent thì phải train thêm 3-4 tuần nữa mới lên formidable và mức này là cao nhất, ko lên được nữa but có thể giảm. [-x

i có 1 em stamina lên formidable từ giữa mùa but đá lâu rồi nó vẫn chưa giảm -> ko phải em nào cũng bị giảm

18. cuimuc

cuimuc Youtube Master Race

Hu Hu Hu Đội của tôi cho luyện PM cả mùa giải mà chẳng có ma nào thèm lên, mọi người có biết tại sao không?

19. Nha Trang

Nha Trang Donkey Kong

tôi cũng như u thôi tập PL cả mùa mà chẳng thấy có biến đổi gì cả nhưng tập Stamina thì khác có sự biến đổi nhanh lắm tôi đã từng thử và đã có kết quả

20. lingman20

lingman20 Mr & Ms Pac-Man

Tập PM thì phải mất cả mùa giải mới slên được 1 mức đó (nếu cầu thủ đã khoảng >25 tuổi), mà muốn lên mức thì phải được thi đấu thường xuyên mỗi tuần một trận. Chỉ có bọn 17,18,19 (nhất là 17 mới lên nhanh thôi) nhưng cũng mất ít nhất là 8 tuần ( = 1/2 mùa bóng ) mới lên một bậc.
    Còn stamina thì nhành hơn nhiều bọn 17 thì cứ 0,6 tuần là lên 1 bậc rồi tức là cứ 2 tuần lên 1 bậc. Bọn già thì khoảng 1,2 tuần lên 1 bậc.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.