Thắc mắc gì thì vào đây !!!

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 21/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Footballdatabase

Footballdatabase Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi các bác nha. Cho hỏi trong này có bác nào nằm ở bảng III.5 không vậy. Nếu có thì lên tiếng cho em biết được không ? Em đang quản lý 1 đội nằm trong bảng này. Không biết ai trong GVN nằm ở bảng này không nhỉ ? Hay là toàn BOOT. :(

2. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

bác nói thế là sao, hình như bác đâu có hỏi chúng tôi đâu mà bác bảo là hướng dẫn cách chơi sơ sài, nếu bác nói về bảng hướng dẫn thì kô bít bác nghĩ sao nữa, nhìn dzô em muốn lé con mắt ra luôn dzị mà bảo là sơ sài ::(

nếu bác muốn hỏi gì thì cứ hỏi, bọn em sẽ trả lời mà :hug:

3. no1liveforever

no1liveforever Youtube Master Race

ý tôi muốn hỏi là chuyển đội hình chiến thuật bằng cách nào í. chỉ thấy nó đưa ra 7 cái đội hình và đánh giá skill thôi. mặc định đang là 4-4-2, giờ tôi muốn chơi 4-3-3 thì làm thế nào?

4. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

cho em hởi tí,em có thằng tiền đao,cảh hiểu sao tain fỏm mà nó cứ tụt,thêm thảm luôn ,cảh bbioết sao,các bác cho ý kiến dùm,ko thì hot nó về luôn dùm em cái,ngán lắm rùi.
    Gao Nhat-Minh (53040556)
    26 years, wretched form, healthy
    A sympathetic guy who is fiery and honest.
    Has poor experience and passable leadership abilities.

Nationality: Vietnam
    Total Skill Index (TSI): 1 460
    Wage: 9 800 dong*/week
    Owner: Firewall united
    Warnings: 0

Stamina: excellent Goaltending: wretched
    Playmaking: passable Passing: passable
    Winger: disastrous Defending: poor
    Scoring: solid Set Pieces: solid

Career Goals: 1
    Career Hattricks: 0
    League goals this season: 1
    Cup goals this season: 0

tại và ham mấy thằng nuớc ngoài ngu ngu mua ,nên em ra giá hơi mắc tí 1t7,nhung ma cugn ok lắm à,anh em xem hộ nhé

5. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

cái này đã dc nêu rõ trogn các bài huớng dẫn trước rồi, bạn có thể chú ý và xem kỹ lại đi.nhưng theo tôi cách học hỏi hay nhất là ađ nick cảu các thành viênb sau đó thì hỏi trục tiếp,hiệu quả hơn nhiều.
    Oleg Rendulić (52538780)
    29 years, inadequate form, healthy
    A popular guy who is fiery and upright.
    Has weak experience and weak leadership abilities.

Nationality: Österreich
    Total Skill Index (TSI): 2 620
    Wage: 10 320 dong*/week including 20% Bonus
    Owner: Firewall united
    Warnings: 0

Stamina: passable Goaltending: disastrous
    Playmaking: solid Passing: inadequate
    Winger: inadequate Defending: solid
    Scoring: inadequate Set Pieces: passable

Career Goals: 2
    Career Hattricks: 0
    League goals this season: 2
    Cup goals this season: 0

sẵng đây anh em định giá dùm thằng này giúp em luôn , nợ quá,bán hết luôn

6. holyunicorn

thắng này cũng kô rẻ đâu, em thấy bác mua tới 1tr3 lận, kô bít bác đang train gì nhưng nếu là form hay stamina thì nên giữ lại, khi nào lên ròi bán lấy lời hơn, còn nếu bi giờ bác muốn bán thì chắc đặt giá 1tr là hợp lý, nhất là để vào giờ cao điểm, tụi nó sẽ bid dữ lắm

trường hợp này chắc tại bác xui thôi, form nó yếu quá, nếu bác mua về đã như vậy ròi thì bác nên train form tiếp đi ròi bán mới lời, kinh nghiệm cũng kô tồi
    tiếc là bác đã bán ròi nhưng hình như bác vẫn lời thì phải

4-3-3 với 1 tiền vệ trung tâm, 2 tiền vệ cánh thì bấm dzô cái khung phía dưới tên cầu thủ 1 trong 2 thằng tiền vệ trung tâm đã được mặc định sẵn ròi chỉnh sang "extra forward"
    còn nếu muốn với 2 tiền vệ trung tâm và 1 tiền vệ cánh thì cũng làm giống như trên với thằng tiền vệ cánh đã mặc định, chỉnh "extra forward"

kô bít bác hiểu kô? mà nhớ là cái khung phái dưới tên cầu thủ đó, khung mà khi bác bấm vào nó sẽ hiện ra mấy cái chữ như "offensive", "defensive" hay "extra ....gì đó" là đúng

7. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

bán dc co 1t8 à,hơi thất bại,đáng lý thì phải bán dc trên 2t nếu fỏm cao,nhung thôi ,ko sao,đến giờ thì lại khủng hoang tiền đạo,ko biết nên vui hay nên buồn nữa thôi,kệ bán hết luôn,làm lại đội mới......

8. anhhungtrenxalo

anhhungtrenxalo Youtube Master Race

Câu hỏi này hơi ...quê :
    Làm sao set đội hình như 3-5-2 , 5-3-2, cũng như các đội hình khác ?

9. holyunicorn

phần này em đã trả lời ròi nhưng theo đội hình 4-3-3

10. Gia_Nguyen

Gia_Nguyen Youtube Master Race

các bồ cho mình hỏi là mình lỡ mua 1 em bị chấn thương 6 tuần cho nên mình định mua thêm 10 thằng doctor thì liệu thời gian chấn thương của em đó có được rút ngắn không vậy?

11. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

hehhe để trả lời câu hỏi này 1 cách hiệu quả và nhanh nhất thì anh cứ vô database.at mà tính. Trong đó mới có dụng cụ tính thời gian bình phục của players đó:D
    Bh em phải đi học nên không tìm link được cho anh. Có gì tối về em tìm cho:D

12. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

hehhehhehe giải thưởng của GVN cup ít quá:D, đội nhất được lưu danh sử sách thì không nói, nhưng đội nhì và đội thứ 3 chỉ được có ít vậy.......thà bán độ để kiếm MP và EXP còn sướng hơn, việc chi phải nhọc sức vác 11 em vô sân làm chi:D

13. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

sao chú em lại nghĩ thế chứ,chủ yếu ở đây là học hỏi kinh nghiệm vì chúng ta sẽ đối dầu trực tiếp với nhau, hay là ở chổ đó,chứ MP và phần thuởng thì đau có ý nghĩ gì đâu, chỉ có đứng nhất thì dc lưu tên vào sổ vàng là ok thôi,nhưng với thực lục thế này thì ko có cơ hội rồi, cho nên đàn em vẫn là đàn em,háu đá quá mà,cứ muốn thắng và dc thuởng cao,đội bóng thì yếu ,cần xem xét lại đi em chai hehhehhehhehhehhêhhhehhehhêh :wink: :wink:

14. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

:D anh trai ni`````````````..................cậy chơi HT lâu rùi nên bắt nạt em:D nhớ em đó. Anh tạo được đội mới rùi, cho vô GVN cup đi, em trả thù:D

15. Gia_Nguyen

Gia_Nguyen Youtube Master Race

database.at là trang nào vậy?
    dụng cụ tính thời gian bình phục của players là như thế nào?

thôi giúp thì giúp hết mình đi.à mà cho mình hỏi là có thể mướn tối đa bao nhiêu doctor.à còn nữa : cái thằng Physiotherapists có giúp giảm chấn thương của cầu thủ không?

16. holyunicorn

www.databased.at/hattrick --> vào đây xong thì mới dzô, sẽ là trang mà hướng dẫn cách chơi, trong này chi tiết lắm, bác nên đọc bên này vì bên luật hattrick khó hiểu lắm
    nếu muốn xem tình trạng phục hồi thì vô www.databased.at/hattrick/x-ray --> dzô tiếp phần healing ở chỗ players đó

mướn trợ lý thì ai đi nữa thì cũng chỉ được mướn 10 thằng thôi (trừ assistant thì tính chung), physiotherapists giúp giảm chấn thương của cầu thủ nhưng kô cần thiết và nên để 0 trừ khi đội của you toàn là cựu binh

17. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

trời ới có ai giúp tui không? Tui bị nó locked đội rùi lý do lãng xẹt nó gửi một cái mail ghi "bạn bị locked đội vì quản lý 2 đội bóng" híc..híc.. mà tui chỉ có mỗi một đội mà thôi! Nếu ai giúp dươcdj lấy lại đội cũ thì tốt còn không thì hãy giúp tui dmột cách chi tiết đăng ký một đội mới đin nào!! Nhất là những người đã chơi HT lâu lâu rùi ý!! Thanks for all!

18. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Vậy bác thử liên lạc với GM rồi giải thích cho nó coi,cố gắng tìm hiểu lý do vì sao mà nó lại nghĩ là 2 clb đó do 1 người quản lý thì mới có thể tìm cách giải thích được,thử xem giũa 2 CLB bị lock có liên quan gì đến nhau không ( chả hạn có mua bán gì không... ) điều quan trọng là làm sao cho nó hiểu là 2 CLB không phải do 1 người quả lý.

Còn đăng ký đội mới thì cũng như vậy thôi,bác có thể vào topic hướng dẫn và xem lại

19. holyunicorn

Summarized:

PM training: 6 IM, 4 wingers (50%) that pop after 7 weeks
    ---> 6x7 weeks + 4x 14 weeks = 98 weeks to train 10 players
    ---> 9.8 week/player and 16.3 jumps a season

winger training: 4 wingers, 4 wingbacks (50%) that pop after 5 weeks
    ---> 4x5 weeks + 4x 10 weeks = 60 weeks to train 8 players
    ---> 7.5 week/player and 17.1 jumps a season

defense training: 10 defenders that pop after 8 weeks
    ---> 10x8 weeks = 80 weeks to train 10 players
    ---> 8 week/player and 20 jumps a season

scoring training: 6 scorers that pop after 7 weeks
    ---> 6x7 weeks = 42 weeks to train 6 players
    ---> 7 week/player and 13.7 jumps a season

Trainings factor (jumps/season divided by week/player)
    1. Defense 2.5
    2. Winger 2.28
    3. Scoring 1.95
    4. Playmaking 1.66

I hope you can follow my conclusions, PM training should be improved. With wingers 70%, we would get:

PM training: 6 IM, 4 wingers (70%) that pop after 7 weeks
    ---> 6x7 weeks + 4x10 weeks = 82 weeks to train 10 players
    ---> 8.2 week/player and 19.5 jumps a season

1. Defense 2.5
    2. Playmaking 2.37
    3. Winger 2.28
    4. Scoring 1.95

====>>> mọi người cho hỏi là cái này nghĩa là sao kô? em vẫn chưa hiểu được

20. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

:D theo như rule trong HT nói thì thằng physiotherapists này có tác dụng làm giảm rủi ro trấn thương của cầu thủ, còn doctors là để điều trị những vết thương. Trong HT databased cũng nói vậy, nhưng còn có một bổ sung là nếu mướn nhiều hơn 10 thằng này thì lại ảnh hưởng đến đội trẻ----> kô biết thằng này có tác dụng gì đến đội trẻ không?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.