Thắc mắc gì thì vào đây !!!

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 21/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. naminh71

naminh71 Mr & Ms Pac-Man

Nhờ các cao thủ giúp đỡ giùm

2. libevn

libevn Donkey Kong

sai hoàn toàn vì tôi đã thử dùng 1 thằng HLV indequate huấn luyện và có 2 em lên đến mức ex còn cao hơn nữa thì chưa thử.

3. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Huhu theo như lời MOD viết thư cho thằng GM rùi mà mãi chưa thấy nó hồi âm gì cả, chờ hoài mỏi cổ quá rùi. Ai trong liên đoàn giúp giùm tui cái đi. Chứ thấy mấy cái thằng đàn em của mình (cầu thủ của đội) nó vất vả chống chọi với cái tuịtong bảng mệt nhọc quá. Mà này tại sao nó locked nick tui rùi mà cái đội tui không bị mất, và cả cái nick đó nữa? Hồi mới blocked tui vào search user name thì không có cái user: Chimlon, nhưng giờ vào tìm lại thấy có là sao? Chỉ giúp giùm luôn nha!

4. hieuchuoi

hieuchuoi Dragon Quest

nó lock ông thì ông không vào được đội nữa
    nhưng đội đó vẫn tồn tại đến khi có đội mới
    hoặc là sau 6 tuần hay sao ấy

5. naminh71

naminh71 Mr & Ms Pac-Man

hic... đấy chính là vấn đề mà tui muốn hỏi đó, theo như trên conference của game, muốn train cầu thủ đến trình độ exelent trở lên thì phải có HLV solid, như vậy có đúng không? Vậy mấy cái leadership kia không quan trọng à?

Mà mua thằng HLV poor leadership solid trainer chỉ có 6tr, còn inadequate leadership solid trainer thì tới mười mấy triệu lận, mắc hơn nhiều lắm.

Hic... các cao thủ làm ơn nói rõ về vụ này giùm với

Tuần vừa qua thằng HLV của tui giảm training từ Pas xuống inad, bực quá muốn fỉe nó đi để mua thằng poor leader ship Solid Trainer nhưng tốn tiền quá, muốn quyết định thật chính xác

6. kiepconchi

kiepconchi The Warrior of Light

....chuyện đơn giản và dễ hiểu, bất cứ HLV cỡ nào cũng có thể train cầu thủ lên excellent và xa hơn...sự khác biệt giữa các HLV có level khác nhau là thời gian train...

...từ đó suy ra, với HLV solid, tốc độ train cầu thủ đạt đến mức 95%...còn excellent HLV thì sẽ đạt được 100% về tốc độ.....nhưng sự chênh lệch 5% giữ solid và excellent HLV hoàn toàn không đáng so sánh vì số tiền để được 1 excellent HLV là hết sức nhiều, ngay cả những đội có nhiều tiền họ cũng không muốn mướn HLV ex ....

...còn về leadership = không ảnh hưởng đến tốc độ train nhưng ảnh hưởng rất lớn đến TS (lưu ý, nó không làm tăng hay giảm TS mà có chứ năng giữ TS không bị gỉam quá nhiều khi thua, và giữ TS lâu xuống khi thắng)

7. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

à vậy sẵn tiện cho hỏi lun là leadership cỡ nào mới giúp ta kô bị giảm khi ..... bình thường dzậy, nếu bình thường thì kô có giảm thì cho biết lun là leadership nào giúp ta giảm ít khi thua dzậy, chả hạn như thua 2 trận mới bị giảm 1 bậc team spirit ??? :-/

em thấy solid trainer và weak leadership là em có thể đáp ứng thôi (dĩ nhiên là chỉ mua khi thằng hlv của em bị giảm leadership xuống wretched), kô bít weak leadership có đủ đáp ứng những yêu cầu trên của em kô?

8. naminh71

naminh71 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng có câu hỏi giống bạn vậy, bây giờ thằng HLV của tui giảm Trainer xuống còn inadequate thui mặc dù nó vẫn có pasable leadership, vậy có nên fire nó đi để thuê thằng HLV weak leader ship solid trainer không?

9. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

dĩ nhiên là cần ròi, nếu làm được ngay thì càng tốt, mà nhớ là phải phù hợp túi tiền nha, đừng chú tâm quá vào huấn luyện viên mà hết tiền mua cầu thủ hoặc bị âm tiền

nhưng huấn luyện viên mà có leadership tốt theo em chỉ phù hợp cho những đội có tham vọng và ở hạng cao thôi (chả hạn như II, V_League) còn những đội ở bảng dưới thì em nghĩ kô cần đâu vì leadership của những đội hạng III và IV phải mất 3,4 mùa mới hạ 1 bậc trong khi đó thì ở V_League đã hạ chỉ sau 1 mùa

à mà em kô hiểu tại sao huấn luyện viên của bác lại giảm cái trainer nhỉ? cái dzụ này em chưa gặp bao giờ

10. Nha Trang

Nha Trang Donkey Kong

Tui cũng có câu hỏi giống bạn vậy, bây giờ thằng HLV của tui giảm Trainer xuống còn inadequate thui mặc dù nó vẫn có pasable leadership, vậy có nên fire nó đi để thuê thằng HLV weak leader ship solid trainer không?
    ............................................................
    dữ thiệt, thuê HVL cỡ này, chắc tiền cũng nhiều lắm

11. naminh71

naminh71 Mr & Ms Pac-Man

không nhiều quá đâu, cỡ khỏang 3 tr thôi, mức đấy đội nào sau 2 mùa đều có thể có

12. VampireV

VampireV Mr & Ms Pac-Man

Mình mới tập chơi, cho hỏi 1 câu nhé, nếu để -5 triệu mà kô trả nổi nợ thì sao? nó có cho chơi tiếp kô hay block luôn vậy mấy bạn ( nếu lỡ rơi vào tình trạng đó thì có cách khắc phục nào khác ngoài việc bán cầu thủ kô ? )

13. hieuchuoi

hieuchuoi Dragon Quest

nợ 5tr mà kô trả nổi nợ hả
    nếu ở ngoài đời ông nhợ người ta nhiều tiền
    không có tiền trả thì người ta sẽ làm gì :D :D
    nó cho ông trong vòng 1 tuần để thanh toán hết nợ
    và ông sẽ có 5 lần login dể giai quyết số nợ đó
    nếu không thì lock chứ sao nữa
    các khắc phục tui nghĩ chắc chỉ có bán cầu thủ thôi chứ chả có cách nào nữa
    nếu SVD to thì có thể nhờ vào nó nữa
    tuy nhiên ông phải được đá sân nhá :D

14. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Các anh ơi cho em hỏi em vừa đăng ký hattrick rồi đã nhận được email thì làm sao tiếp để chơi vậy ah`

15. hieuchuoi

hieuchuoi Dragon Quest

vừa đăng ký rồi thì nó sẽ có 1 cái mail thông báo
    nó sẽ cho pass để login vô
    tuy nhiên mình chua chơi được
    phải chờ vài ngày nữa nó gửi thêm 1 cái mail nữa
    lúc đó mới biết là có được chơi hay không
    hay là phải đăng ký lại

16. Man_Red

Man_Red Mr & Ms Pac-Man

em là gái hay trai giả gái dzậy? hè hè, dù sao cũng rất hoan nghênh em tham gia vào liên đoàn HTVN. sau khi em nhận được email thì cần vào lại trang Hattrick và login lại bằng nick và pass trong mail. Rùi sau đó em nên đổi password cho khó mò mà lại dễ nhớ(đối với em:D cái nì dịch nguyên văn trong HT) trong phần...........My hatttick--->Preferences và.............đợi khoảng 2-->4 ngày. Sau đó em sẽ nhận được mail báo xem có được nhận đội không( thường là có ). Ngoài ra để cho chắc ăn như 1 số pác trong GVN nói thì em nên gửi mail cho thằng GM phụ trách Global, dùng mĩ nhân kế chắc nó gửi đội cho em liền á:P
    *Trong thời gian chờ đợi em nên đọc hướng dẫn trong GVN(tiếng Việt) hoặc trong trang Hattrick(tiếng anh) ngoài ra có thể tìm đọc trong http://www.databased.at/hattrick/index.asp

17. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Àh em là trai giả gái
    Nhưng em thử log in vào bằng nick và pass nó gửi nhưng toàn báo là fail thui làm sao bây giờ?

18. Man_Red

Man_Red Mr & Ms Pac-Man

hè hè. Anh cũng đã từng bị như dzầy. Em hãy vào lại trang HT. Vô phần lost password rùi ghi hòm thư hoặc user name đã đăng kí rùi ok để nó gửi lại pass 1 lần nữa. Em hãy thử vào lại, nếu được thì chờ vài hôm. Còn nếu vẫn không được thì chắc phải đăng kí lại 1 lần nữa thui. Ráng lên em:D cố lên CHIAKI!!!cố lên CHIAKI!!!cố lên CHIAKI!!!cố lên CHIAKI!!!

19. PJM

PJM Mr & Ms Pac-Man

Hi moi nguoi, PJ choi tro nay cung may thang rui nhung ko bit lam sao thay doi so do chien thuat: cu da 4-4-2 hoai! Ban nao bit chi gium ha: maiquocphong@yahoo.com Thanks nhiu!

20. Man_Red

Man_Red Mr & Ms Pac-Man

ĐỂ ĐỔI TACTIC(FORMATION hay chiến thuật) thì chỉ việc thay đổi cái khung phía dưới tên cầu thủ trong phần order.
    Offensive: hướng tấn công(không thay đổi vị trí)
    Defensive: hướng phòng thủ(không thay đổi vị trí)
    Towards middle/wings: hướng vào trung lộ/ra biên(không thay đổi vị trí)
    Extra DC/IM/F: chuyển thành hậu vệ/tiền vệ trung tâm/tiền đạo

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.