Thắc mắc gì thì vào đây !!!

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 21/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bánh mặn

bánh mặn Youtube Master Race

ee cho hỏi tý
    có vài thằng tự xưng là GM (đúng hay không thì không bít) bắt mình phải gửi acc va pass cho nó để nó kiểm tra nều không nó sẽ close đội mình
    có nên tin bọn này không

2. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Quy định của hattrick là usename va Pw cua bạn chỉ do một mình bạn quản lý và bạn không phải cung cấp nó cho bất kể ai ngay cả bọn GM cũng vậy.Vì vậy chắc chắn có bọn giả danh GM để lấy pw của bác đừng có tin vào bất cứ ai,usename và PW của minh thì mình giữ

3. hattrick1999

hattrick1999 Mr & Ms Pac-Man

chài đứa nào nói là GM là bọn nó xạo đó đừng có tin vào chúng nó coi chừng mất pass vào tay bọn nó thì tiêu đó nha .......

4. Hoa Vinh

Hoa Vinh Mr & Ms Pac-Man

Tìm mãi không thấy bài viết nói về crow (không biết viết có đúng không), thôi đành phải hỏi lại vậy.
    Crow có phải là cầu thủ có leadearship cao và từ popolar guy trở lên không vậy? Và khi cho thằng cầu thủ này làm đội trưởng thì có thể giữ được Teamspirit cho đội của mình đúng không?
    Còn semi-crow là gì vậy các bác, chỉ bảo giùm tôi nha.
    Thanks.

5. Dark Magick

Dark Magick Donkey Kong

clown là cầu thủ popular có solid leadership.
    Semi clown là cầu thủ sym và leadership là solid.
    Cả clown và semi clown đều có khả năng giữ TS của đội.

6. vsniperu

vsniperu datinh4you

bác nào có accout thì cho tui 1 cái được ko tại tui coi hướng dẫn ko thấy chữ join để đăng kí
    hay là ai đang kí được thì đăng kí dùm tui mail này
    chankiet2002@yahô.com dùm nha
    L:D

7. libevn

libevn Donkey Kong

đăng ký 10 mail,làm 10 đội 1 lúc thì 100% sẽ được vài đội :D
    Đỡ phải nhờ vả ai!

8. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

Em chả biết viết ở đâu nên viết đại dzô đây, mọi người thông cảm nha, nếu sai quy định thì nhờ mod chuyển ra ngoài dùm :p
    Team Spirit
    Team spirit (tinh thần của đội) là một điều hết sức quan trọng trong hattrick và bạn nên biết cách điều chỉnh nó thật tốt nếu kô muốn những tham vọng trong tương lai đổ vỡ.
    Nó ảnh hưởng trực tiếp đối với phong độ thi đấu của hàng tiền vệ ta, nếu team spirit cao, hàng tiền vệ cũng sẽ mạnh hơn so với bình thường, ngược lại nếu nó thấp, hàng tiền vệ sẽ thấp hơn.

Team spirit sẽ không tăng hoặc giảm qua những trận thắng hoặc những trận bất bại, nó chỉ thay đổi khi ta đá MOTS (số 1), PIC (số 2), tùy course of time (số 3) hoặc vì việc mua, bán cầu thủ (số 4). Bốn điểm này sẽ được giải thích một cách đầy đủ dưới đây.

"Rules" của team spirit có thể chia làm 4 nhóm:

1. Khi bạn đá dạng "Match Of The Season" (MOTS), team spirit sẽ giảm 1/2 so với lúc đầu
    2. Nếu bạn đá "Play It Cool" (PIC), nó sẽ tăng 2 bậc
    3. Theo lịch update hằng ngày, team spirit sẽ "biến" từ từ thành mức "composed". Nếu team spirit cao hơn, nó sẽ giảm và ngược lại (nhưng nó không biến đổi hàng ngày vì sự tăng hoặc giảm đó bao gồm trong mức phụ).
    4. Nó sẽ giảm xuống một mức nào đó khi mua hoặc bán cầu thủ. Hầu hết là khi mua một cầu thủ nasty fellow hoặc controversial và khi bán một người sympathetic hay popular.

Nói rõ hơn về điểm thứ 3, nếu leadership ability (LA) của huấn luyện viên tốt và team spirit đang cao hơn "composed", "sự biến thái" đó sẽ chậm hơn khi LA của huấn luyện thấp hơn. Còn nếu team spirit đang thấp hơn mức "composed" và LA của huấn luyện viên tốt, nó sẽ biến thành "composed" nhanh hơn.

Sau vấn đề trên, cách tốt nhất bạn có thể làm là đá PIC và đưa team spirit lên một mức cao, nhưng nên nhớ rằng khi bạn sử dụng cách này, hàng tiền vệ sẽ yếu hơn rất nhất. Vì vậy, bạn chỉ nên đá PIC trong một số trận đấu mà hàng tiền vệ của bạn mạnh hơn đối thủ nhiều.

Mặc khác, đá MOTS sẽ khiến kinh nghiệm của hàng tiền vệ tăng một ít (làm team spirit giảm). Nó có thể trở thành một điều quan trọng để chiến thắng một trận đấu cực kỳ quan trọng, nhưng nên nhớ "sử dụng chứ không lạm dụng", nếu team spirit của đội đang ở một mức rất thấp, bạn sẽ phải trả giá ở những trận kế tiếp.

Tất cả chỉ số của team spirit:

10 Paradise on Earth!
    9. walking on clouds
    8. delirious
    7. satisfied
    6. content
    5. calm
    4. composed
    3. irritated
    2. furious
    1. murderous
    0. like the Cold War

Nếu bạn bắt đầu ở mức composed (4) và bạn đá MOTS, nó sẽ giảm xuống còn furious (2) và trong suốt tuần đó, nó cũng sẽ tăng một ít tùy vào LA của huấn luyện viên. Nếu bạn đá trận kế tiếp với 2.4 (furious) đá MOTS sẽ làm nó giảm còn 1.2 (murderous) và nó có thể tăng lên 1.4... nhưng nếu bạn đá PIC, nó sẽ tăng lên 2 bậc thành 3.4 (irritated) và bạn cần một trận PIC khác để team spirit cao hơn mức đầu tiên.
    Dịch từ IntroHT​

9. cangdanangFC

cangdanangFC Youtube Master Race

không hiểu lắm những điều mà em đã nói , tuy nhiên đá match ò season không phải
    lúc nào cũng có thể áp dụng được đâu , chỉ phải lúc nào gặp đội quá mạnh hoặc chỉ
    nhích hơn chúng ta 1 chút ít lúc đó đem cái này ra áp dụng là thích hợp nhất , còn
    không thì cứ đá như bình thường cho chắc ( Normal ) hoặc nếu gặp đối thủ quá yếu
    thì có thể đá Play cool để làm tăng Team Sprit và TSI của cầu thủ chứ trong 1 mùa
    mà cứ đá Most dài dài thì TSI cầu thủ sẻ giảm thê thảm , vì thế nếu đội bóng không
    muốn lên hạng mà chỉ muốn đá cầm chừng thì nên đá Normal hoặc Play cool thì sẽ có
    lợi hơn rất nhiều nếu không tin thì cứ thử rồi sẽ biết ..........

10. hieuchuoi

hieuchuoi Dragon Quest

tất nhiên là MOST hay PIC chỉ áp dụng trong 1 vài trận thôi
    chứ đâu có thể đá liên tục cả mùa được
    khi gặp ngang cơ hoặc thấp hơn thì dùng PIC để lấy TS
    có TS rồi để dành khi gặp thèn mạnh chơi MOST cho đã :D :D

11. holyunicorn

uh, đồng ý, mà em có ghi trong bài mà, sử dụng chứ không lạm dụng

To CangdanangFC: ủa? bác là đội nào dzậy, nhìn nick thấy quen quen, hình như là cao thủ thì phải

To hieuchuoi: em cũng đồng ý, nhưng kô bít mấy đội đá CA có ai dám sử dụng PIC trong một mạch mấy trận kô nhỉ? em nghĩ VN mình liều mà, kô lẽ kô có ::) (em chả hạn, giờ tạo lại đội dzô phải bảng IV toàn bot là em đá PIC kô đó :D)

12. thien_ha_vo_dich

thien_ha_vo_dich T.E.T.Я.I.S

trời , đá gì mà đá pic chẳng được , chỉ có thắng hay thua mà thôi ! còn MOST thì dĩ nhiên chỉ có thể thi đấu khi TS mà cao , bác nào thử làm liền một mạch 3 trận xem nào ! HLV có poor leadeship thì ko thể nào chịu nổi đâu !

lúc đó thua đội yếu nhất trên đời luôn chứ đừng nói gì là hoà , hay ghi bàn đâu !

cài này người ta đã ghi rõ rồi , match of the seson , các bác dịch tiếng việt là chi ? 1 mùa chỉ nên có vài trận wan trọng thôi ,và dĩ nhiên là fải chuẩn bị thật kỉ , xấp xếp cho nó trước cả vài tuần rồi chứ ko thì ko hiệu wả đâu !

13. holyunicorn

mà giờ em mới bít là team spirit chỉ giảm từ bậc cao xuống composed thui, vì vậy mùa sau bắt đầu đá normal thui, kô đá MOTS đâu, leadership của hlv giảm còn wretched thui, chả bít nên mua lại poor kô? mua như dzậy uổng quá, đá vài mùa lại giảm còn wretched, giống như CSG của V_League, đá 1 mùa là mua lại 1 thằng hlv

14. shankar

shankar Youtube Master Race

Xin cho hỏi ,sao mình đã có acc và pass roa`i mà login vào không được vậy?? ,Có bạn nào chỉ dùm được không?Hôm nay mới biết co trò này nên muốn vào chơi. Thanks trước!!

15. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Khi đăng ký bạn phải chờ khoảng 3 hay 4 ngày để GM xác nhận.Khi mà GM gửi mail đến thông báo là đội đã được chấp nhận thì mới có thể bắt đầu chơi được còn nếu không thì nó sẽ gửi mail thông báo là đội không được chấp nhận và bạn phải đăng ký lại.

Trường hợp của bạn có lẽ do GM không chấp nhận nên phải đăng ký lại rồi

16. holyunicorn

vậy trong thời gian chờ đợi, bạn dzô topic "help me" ở dưới để lấy 1 đội chơi thử đi, xem đội nào chơi được, em cũng chưa dzô thử nên chưa bít, nhưng nhớ đừng dzô 1 lúc nhiều đội nha, bị lock hết là kô ổn đâu

17. thecong

thecong Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho tui hỏi một chút.Khi team spỉit của đội rất thấp chả hạn furious thì khi mình dùng Match ò the season thì có bị phản tác dụng không.Nghĩa là khi TS thấp như vậy dùng MOTS thì trong trận đấu đó đội sẽ đá tệ hơn so với bình thường à

18. kiepconchi

kiepconchi The Warrior of Light

TS của bác đang là.....furious à ;))

19. DRAGOONVNVN

DRAGOONVNVN Donkey Kong

gây rồi đây vì tui mà đá most xuống cỡ đó thì chắc không đá nữa rùi
    có gắng đá playcool để lên lại cho nhanh nếu không mất 1 tuần tran
    oan uổng ..........

20. kiepconchi

kiepconchi The Warrior of Light

trời bác nói gì vậy..TS xuống cỡ nào đi nữ cũng đâu ảnh hưởng đến trainning...đá PO mà PIC làm gì....vì vào mùa mới nó sẽ reset lại thành compose mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.