Thắc mắc gì thì vào đây !!!

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 21/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ginta

Ginta Donkey Kong

theo tui thì thằng này cao lắm cũng chỉ được 200k thôi
    Ts tất nhiên là rất quan trọng rồi, Ts càng cao thì càng mắc đó

2. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

theo em thì chỉ 100k thôi, nhiều khi chỉ có vài chục k à, wing rẻ lắm, solid cũng chỉ bằng 1/2 giá tiền so với những tuyến khác. TSI dĩ nhiên là quan trọng, nhất là đối với cầu thủ trẻ, nếu nó càng cao, chứng tỏ cầu thủ đó càng gần lên level

3. dream2

dream2 Donkey Kong

CHoi cau thu tren tui thay co $0 thoi ah ma level cua cau thu la cai nao vay

4. holyunicorn

20.divine
    19.utopian
    18.magical
    17.mythical
    16.extra-terrestrial
    15.titanic
    14.supernatural
    13.world class
    12.magnificent
    11.brilliant
    10.outstanding
    9.formidable
    8.excellent: stamina và gerenal tới mức này là cao nhất ngoại trừ stamina còn có thể lên formidable nhưng có thể giảm xuống excellent khi kô được train tiếp
    7.solid
    6.passable
    5.inadequate
    4.weak
    3.poor
    2.wretched
    1.disastrous

5. dream2

dream2 Donkey Kong

cai do minh biet nhung ma ban noi ve form cua cau thu hay tung cai skill rieng

6. holyunicorn

em nói về skill cầu thủ, vì chỉ có skill của cầu thủ mới quan trọng và đáng nói, còn form, leadership và experience chỉ ảnh hưởng một phần thôi (ngoại trừ future coach nha)

khi mà cầu thủ đã đạt divine (level 20) thì nếu tiếp tục được train thì vẫn có khả năng lên tới level 21, 22,... nhưng ta vẫn chỉ thấy chữ divine thôi

haiz~~~, oải thiệt, chơi cả 1 năm rồi mà chỉ có 2 mùa gần đây là dạng chơi ra hồn thôi, chưa tới dạng normal nữa ::( bây giờ mới kiếm những em excellent, formidable thôi mà đã ngán rồi, sau này kiếm outstanding và brilliant chả biết ra sao ::( (nói thế thôi chứ chắc phải chơi thêm 1 năm mới đủ mua briliant)

7. dream2

dream2 Donkey Kong

ma ban oi minh moi vao nghe nen khong biet nhung dieu ten cam on ban da tra loi minh nha ah con mot van de nua do la doi tuyen quoc vao minh thay doi tuyen viet nam yeu vay trong khi viet nam co cung kha nhieu cau lap bo hay. O ngoai doi that thi yeu la phai do khong co kinh nghiem va the luc khong doi dao bang cac doi ban con cai nay la trong game ma cung yeu la sao ky vay

8. holyunicorn

Vì trong game này cũng giống như ngoài đời ở điểm hattrick mới thật sự được một số người biết đến vài mùa gần đây thôi. Nên việc yếu hơn các đội khác là chuyện dĩ nhiên, tuy nhiên, Vietnam ta cũng tiến bộ rất nhanh chóng, nếu kô chuyện gì xảy ra thì vài mùa nữa, lứa tuổi U20 sẽ trổ tài

9. doat10

doat10 Mr & Ms Pac-Man

Cho anh hỏi là sao để có cái chũ ký o dưới chân vậy . Anh đi tìm mãi mà không thấy hả cu, hay là phai có điều kiên nào thì mới được có chữ ký hả ?

10. holyunicorn

câu hỏi này phải hỏi ngoài kia lận :D
    nhưng thôi trả lời lun, lúc vừa đăng nhập xong thì bác nhìn vào thanh công cụ ở trên mọi thứ chỉ dưới khung đăng ký thôi, vào cái gì cá nhân đó rồi tìm chữ ký mà ghi vào

11. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

sai bét rồi em ạ, đầu tiên ông phải viết 50 bài đã rồi sau đó chọn liên kết nhanh rồi sửa chữ ký -> quá đơn giản nhưng cái chính là ông anh phải viết đủ 50 bài

12. holyunicorn

ờ há, quên là admin sửa luật lại rồi :D

13. SuzaKing

SuzaKing Donkey Kong

mấy bác cho tui hỏi với, về vấn đề trong trận đấu ý mà, tui thấy có mấy dòng này trong diễn biến trận đấu mà cũng ko hiểu rõ lắm, mấy bác giúp tui với:

*Rollonoa -coach had an extra briefing during the break, and after that his players had passable organisation
    *Rollonoa seemed to suffer a certain amount of confusion and were down to the weak level of organisation

2 câu trên thì có ý nghĩa khác nhau rùi, nhưng tui vẫn ko hiểu hết nghĩa của nó, nó xảy ra khi nào và nếu muốn ko bị như thế giảm xuống Weak( bị như cái câu thứ 2 ý )...mong các bác giúp đỡ cho..

14. holyunicorn

Cái này liên quan đến việc đội hình của bác bị rối loạn (confusion) vì sử dụng đội hình chưa có kinh nghiệm

Rollonoa -coach had an extra briefing during the break, and after that his players had passable organisation
    ==> Nghĩa là trong giờ nghĩ, hlv có những thay đổi khiến sự tổ chức giữa các tuyến nâng lên passable (hình như solid - excellent mới là mức bình thường)

Rollonoa seemed to suffer a certain amount of confusion and were down to the weak level of organisation
    ==> Các cầu thủ đã bị rối loạn nên sự tổ chức giảm còn weak

Em chưa vào coi đội bác nên kô bít vì sao nhưng nếu là đội hình chuẩn (có điểm kinh nghiệm) thì sau trận này, trận sau sẽ kô còn bị confusion nữa, nếu kô phải là đội hình chuẩn thì đá sao cũng kô lên kinh nghiệm đâu :D

15. SuzaKing

SuzaKing Donkey Kong

nhưng có điều tui đã đá với đội hình này gần cả mùa rùi mà thình thoảng vài trận nó lại kêu thế một lần, ức ko thể tả...bảo vì thiếu kinh nghiệm mà hay bị rối loạn còn có lý, đằng này toàn exl với solid rùi mà vẫn còn bị...pó tay..

16. holyunicorn

sau khi vào đội bác mới thấy, trận gặp NTUU vừa rồi bác đá đội hình 5-5-0 nên bị giảm sự liên kết là đúng rồi, vì 5-5-0 kô có trong các đội chuẩn
    mà em dzô thấy đội bác đang đúng hạng 8 và chưa thắng được trận nào cả, em nghĩ bác đã quá chú trọng vào hàng thủ rồi, nếu bác nói rõ cho em những vấn đề sau thì có thể em sẽ giúp được bác: bác đang train kiểu gì dzậy?
    ==> em thấy trận nào bác cũng đá 5 tiền vệ cả (mấy trận gần đây) nên nghĩ bác train playmaking nhưng lại có 2 em 20+ thì quả là đáng tiếc. Theo em thì bác nên mua 3 thằng 17t solid playmaking/ inadequate passing để train. Sau 2 mùa, nó sẽ lên brilliant, đó chính là lúc bác vươn lên. Nên cần kiên nhẫn

À còn nữa, em thấy bác hình như sử dụng skilltrading (train 1,2 level rồi bán) phải kô? Theo em nghĩ thì cách này chỉ sử dụng đầu mùa và chỉ train 1 hoặc 2 vị trí thôi. Cách này kiếm tiền rất nhanh nhưng sau này khi 3 thằng 17t chính đó lên 20t rồi thì bác phải bán thôi, trước lúc đó (khoảng 1 mùa) thì bác phải mua vài thằng 17t có secondary tốt hơn (passing và defending) để nâng cao chất lượng. Vì sau 20t thì rất khó bán, khoảng titanic - supernatural bán thì mới dễ bán được, mạnh quá thì sẽ rất khó bán vì lương rất cao.

17. SuzaKing

SuzaKing Donkey Kong

đội hình 5-5-0 là do thằng bạn tui nó vô nghịch, nó kêu thua rồi thì còn đá làm gì nên vô nghịch linh tinh, đang nhiên mất hẩn một tuần train, đau thiệt....
    Thêm nữa, đội tui hiện giờ đúng là đang train PM và trong đội tui đã có đủ 5 thằng <18t, chỉ có đá league là tui mới cho những thằng 20+ đá để giữ form.
    Còn về Skilltrading mà bác nói thì tui ko hiểu lắm, đúng là tui chỉ train có 1,2 lvl là đã bán để kiếm lời rồi. Nếu nói như bác là khi mình train thì train 5 thằng, trong đó có 1->2 train kiểu skilltrading để kiếm tiền, còn 3 thằng còn lại là để train chính phải ko????
    Nếu đúng như thế thì theo bác nên train vị trí nào ở Midfiled để kiếm tiền, wing hay inner? Cám ơn vì bác đã giúp đỡ nhiều.....

A` quên, bác có thể cho tui nick yahoo của bác để tiện hỏi luôn đc ko??

18. bilgate

bilgate Fire in the hole!

Theo tui bạn nên làm theo cách của holyunicorn là nếu cầu thủ mình train đã nên tới 19 là bán được rồi và nên đấu tư mua cầu thủ 17 hay 18 về train và sau 1 mùa sẽ bán đi.

Còn về vấn đề train để kiếm tiền thi theo tui chắc chắn là 4 vị trí wing(chỉ được 50% train) sẽ train để kiếm tiền còn lại 6 vị trí inner midfield thì tuỳ bạn có thể train và sau đó giữ lại CLB hoặc có thể train để bán kiếm tiền cũng được.Nhưng nếu có ý định train cầu thủ lâu dài và giữ lại ở CLB(khoảng 3 hay 4 mùa) thì nên mua cầu thủ 17 tuổi có PM tối thiểu là solid và kỹ năng phụ passing(hoặc defend) nên tốt chút(tối thiểu nên mua inadequate)
    Theo tui bạn nên chừa 3 vị trí tiền vệ giữa để train các cầu thủ có ý định giữ lại CLB còn tất cả các vị trí còn lại( 7 vị trí) thì train để kiếm tiền

19. holyunicorn

theo em thì sau khi bán mấy thằng già đi rồi thì hãy mua 17t passable hoặc solid nếu có thể, sau đó train lên 20t, như dzậy là cầu thủ đó sẽ đạt world class, lúc đó bán ra với giá 20 hay 30m gì đó, cái này em kô chắc, skill mạnh quá :D

còn kiểu skilltrading thì tuỳ bác thôi, kô nhất thiết phải bắt buộc train mấy vị trí, điều này là tuỳ hoàn cảnh của bác thôi, nói đến hoàn cảnh thì hơi bùn ::) nhưng mùa sau rớt hạng thì hãy mua bán hết tất cả những cầu trên 19t (18t bây giờ) và bán lun những em 18t kô đạt excellent hoặc secondary dưới weak (nên inadequate) --> kế tiếp là mua lại một dàn 17t passable hoặc solid có secondary inadequate, đầu mùa nên sẽ hơi mắc, dù stamina yếu nhưng solid/inadequate 17t cũng xấp xỉ 10tr !!! Nếu kô đủ tiền thì có thể mua passable/passable (hình như rẻ hơn)

==> tóm lại là mua lại 1 dàn cầu thủ tốt để mùa sau phục thù !!! Lưu ý là phải mua rồi mới bán nhá :D vì bán rồi mà mua kô được, mất train thì uổng. Khi tăng cường lực lượng thì phải mạnh hơn thằng tốt nhất của vị trí đó 1 hoặc 2 level, rồi bán thẳng dở nhất đi thế thằng mới mua vào. Hoặc cứ mua +2level so với người cần thay thế

YM: just_evil_mpogd@yahoo.com

à, xém quên dụ skilltrading, bác cứ mua 6 thằng đàng hoàng rồi train bình thường, còn winger thì bỏ trống 1 hoặc 2 vị trí. Vào thị trường chuyển nhượng rồi search những cầu thủ chắc chắn nhất là chỉ train 1 hoặc 2 tuần là quá rồi. Lưu ý là phải tìm và thật bình tĩnh dù tìm kô ra. Dù phải kiếm vài tuần :D Vì khi kiếm về rồi sẽ phải đưa thằng dở nhất trong 6 thằng ra đá winger để cho thằng này mới mua thế dzô 1,2 tuần

20. thien_ha_vo_dich

thien_ha_vo_dich T.E.T.Я.I.S

ko biết cu KIET sao , chứ anh mà train lên 1 bậc là fải bán rồi ,làm sao đủ kiên nhẫn để train 2 mùa nhu chú mày nói ha ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.