Thắc mắc - hỏi đáp về game

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Son Hai, 10/5/09.

1. MrZeroPro

MrZeroPro Youtube Master Race

giúp đỡ về cái Barring the Gate, nv chính cấp 9 ấy mà, mình tìm trên mạng thì thấy địa điểm trên map của 3 cái Generator, nhưng không tìm dc, ai làm rồi thì cho xin cái chỉ mình cái

2. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

trong cái hang fai ko, nói chuyện với thằng npc nhốt trong cũi rồi là fa hết 3 cái cột,sau đó thì fa' cái cổng......................

3. son4cang

son4cang Youtube Master Race

Mọi ng` ơi . Main char của mình lv 34 giờ mình muốn chỉnh sữa lại nhận vật ngoại trừ mua cái plastic = ncoin thì còn cách nào khác ko :( . Ai biết giúp mình với

4. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

ko có cách nào cả bác ạ . chỉ có mua ncoin hoặc tạo char mới thôi

5. anhquan3437

anhquan3437 Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi . Mình đăng kí acc Aion NA ko được. mỗi lần vào phần tạo acc ( create account ) thì chỉ điền được địa chỉ yahoo + pass . ko thể click vào phần ngày tháng năm + câu hỏi bí mât. bấm ok ( create NA account ) thì nó thông báo "This service is temporarily unavailable.
    We apologize for the inconvenience. Please try again later. If you continue to have this problem, please contact NCsoft Support."

Ai biết xin giúp với

6. anhquan3437

mình vào trang chủ http://na.aiononline.com. chọn phần create account. sau đó chon create NA account , vào phần điền thông tin , mình chỉ điền được yahoo + pass ( kế bên khoảng trắng còn có dấu check V màu xanh và dấu ! màu đỏ nhìn rất kì kì, đáng lẽ khi điền đúng yahoo thì phải mất dấu ! đi, đằng này ! vẫn yên nguyên mặc dù mình đã thử rất nhiều nick yahoo). còn phần ngày tháng năm + câu hỏi bí mật thì ko click vào để chọn đc, mỗi lần click vào là nó hiện lên đầu trang giống như nút BACK TO TOP. khi bấm vào Create NA account thì nó thông báo This service is temporarily unavailable.
    We apologize for the inconvenience. Please try again later. If you continue to have this problem, please contact NCsoft Support.

mong bạn giúp mình
    srr mình ko biết post hình minh họa

7. MrZeroPro

ko tìm dc 3 cái cột đấy, cho hình dc ko ?

8. tachibanareiji

tachibanareiji Mr & Ms Pac-Man

Xin phép spam anh em 1 tí, do bấn quá mà ko có quen pro nào trong game cả. Vấn đề là dư lày, có bạn nào mạng vnpt mà chơi aion hay bị dis liên tục ko? tầm thấp nhất 1p 1 lần, cao nhất 5-7p 1 lần. Đã chọn recommend server là siel rồi, nhưng vẫn dc tung sủi. Mạng của nhà tớ là riêng 1 mình nhà tớ, ko phải share với nhà nào khác ( dạo trc có dùng mạng share nhưng nó ko dc nhièu ntn, chắc tại chơi pri server đặt ở Đức chứ ko phải ở mỹ như bây h, hoặc có thể chất lựong mạng lởm). Anh em nào có idea gì giúp mình xin cứ vui lòng đưa ra, thanks các anh em

9. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

trên mini map nó có hiện mà, dấu chấm nhỏ màu tím hoặc là dẫu x màu tím í, hình thì pó tay :)) à mà fai đi sâu vào trong cùng của cái hang mới thấy

- - - Updated - - -

bác nào cho mình hỏi các dungeon có thể solo đc, hiện giờ mình chỉ biết mỗi cai dungeon 55 bên sarpan

10. MrZeroPro

tks, đã làm xong, tiện đây cho hỏi thêm vấn đề nữa, ở các map ko cho bay nhưng vẫn có thể liệng là là trên mặt đất, vì mình thấy thỉnh thoảng nhảy nhót cánh vẫn tự bung ra, nhưng ăn may bao lâu mới dc nên muổn hỏi để liệng như thế thì làm thế nào ?

11. anhquan3437

Không ai rảnh giúp mình đăng kí 1 acc Aion NA hết ah T_T

12. tachibanareiji

tachibanareiji Mr & Ms Pac-Man

bấm nút nhảy 2 lần liên tiếp sẽ glide- liệng như bạn nói, hoặc nhảy từ trên cao xuống, gần chạm đất ấn nhảy thêm lần nữa cánh sẽ bung ra
    btw: ko ai trả lời giúp mình à

13. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Em dùng mạng vnpt trả trước gói rẻ tiền, vẫn chơi game bt, ping ổn định ở mức 200 (đông người quá như kiểu siege zerg thì tầm 400 ~ 500), ít khi phải dùng giảm ping. Có lẽ vấn đề là do mạng nhà thím hoặc do máy tính có j đó trục trặc

Một trường hợp nữa có thể là do thím sài soft lowping quá thời hạn trial

Chỉnh sửa cuối: 1/1/13
  14. Tear

Tear Donkey Kong

Kinh dị, dùng mạng vnpt rẻ tiền mà ping 200 thì quá ngon.

15. Tiger-tank

mình Viettel 300k 1 tháng mà đi dungeon ping toàn trên 400 , có lúc lại bị disconnect mới đau , cũng may gamers nước ngoài tử tế họ chờ minh log vô lại chứ ko kick

16. doicatvn

doicatvn Fire in the hole!

cái đó là lỗi đường mạng hoặc modem .
    gọi bọn nó xuống fix lại .
    còn mình ping cao lắm hôm thấp nhất là 300+ :9cool_too_sad:

17. Tiger-tank

tối nay cứ vô chỗ màn hình login , đánh acc và pass xong là hiện thông báo disconnect to server , khắc phục sao đây bà con ?

18. antoniovalencia

antoniovalencia Youtube Master Race

Đang bảo trì thì phải?mình cũng bị vậy.

19. pro_vs

pro_vs Donkey Kong

bthg bảo trì đến ~9h, 9h30 mới xong mà ;))

20. sunny303

sunny303 C O N T R A Lão Làng GVN

tạo cái acc ngày 29/12/12 tính down xong rồi chơi luôn, tối qua down xong tí tợn log in thì thấy cái thông báo... bà mịa còn chưa có create char thì vi phạm cái dek gì, ko lẽ tạo acc để đó chơi ko cũng vi phạm :6cool_beat_shot: