Thắc mắc - hỏi đáp về game

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Son Hai, 10/5/09.

1. Kεn Huntεr

Kεn Huntεr C O N T R A

Lần đầu dọn qua Siel mình lụm dc 1 cuốn từ con temp, lần 2 lụm dc 2 cuốn từ con Gunner, wa con Gla hết lụm dc luôn -_-, nếu bạn ko có time farm mob thì chịu khó làm weekly của NPC Solomon kiếm cái Wright's Tokens bên Sarpan ý, hoặc gia nhập hội Wright trên Sanctum để có quest Daily (chú ý nếu gia nhập hội này sẽ mất Black Cloud, Radiant, Fortuness, Merry Greenkeeper, Silver) mà khi nào xong gia nhập lại vẫn dc, trừ cái Radiant w Fortu ra vì đang giới hạn lvl 51 - 61

2. Kykiske

Kykiske Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình ms cài xong Aion NA mà vào game khi login nó cứ hiện ra ''id and password doesn't match(2) '' dù đã kiểm tra nick và lập nick khác cũng vẫn thế :(

3. Vεnt

Vεnt Donkey Kong

bạn có gõ @yahoo.com / @gmail.com chưa, AION giờ nó bắt thêm cái đuôi đó đó (dài dòng :v) riêng mấy acc cũ ko có @... thì vẫn vo dc

4. Mr Boomba

Mr Boomba Mr & Ms Pac-Man

Mình có chút thắc mắc mong đc pro giải thích :
    -1- Mình thấy có 2 loại skill để học là skill sách(học sách) và skill stamina(học bằng đá stamina), vậy sau này đánh thì theo skill sách hay theo skill stamina vậy?
    -2- Skill mình thấy có lv vậy lv này có ảnh hưởng gi đến khả năng nối skill ko vây ? (vd : dãy skill Swift Edge - Soul Slash – Rune Slash nhưng mình rất ít khi thấy nó hiên skill sổ 3 Rune Slash)
    Cám ơn trước .:))

- - - Updated - - -

Mình có chút thắc mắc mong đc pro giải thích :
    -1- Mình thấy có 2 loại skill để học là skill sách(học sách) và skill stamina(học bằng đá stamina), vậy sau này đánh thì theo skill sách hay theo skill stamina vậy?
    -2- Skill mình thấy có lv vậy lv này có ảnh hưởng gi đến khả năng nối skill ko vây ? (vd : dãy skill Swift Edge - Soul Slash – Rune Slash nhưng mình rất ít khi thấy nó hiên skill sổ 3 Rune Slash)
    Cám ơn trước .:))

5. Kykiske

mình đăng nhập thì nó lại hiện ''you must agree to the aion game service agreement to proceed (37)'' bạn à . Lên google tham khảo thì bảo là phải mở = Ncsoft laucher mà mình mở laucher lên nó lại hiện lỗi [Laucher Error] ......Please restart laucher . .... E03001 :(

6. Vεnt

Vεnt Donkey Kong

à, cái "You must...." là khi bạn đăng ký xong, nó có gửi cái mail về ý, verity account xong bạn đặng nhập vô manager account, roi click vào cái hình aion bên phải, Add game là xong :3

7. khuyents

khuyents Youtube Master Race

Cho hỏi. Mình down aion na về,đang download hay update gì đó đến steb 4,mình thấy chữ install game bấm được,lỡ bấm vô,giờ nó quay lại steb 3 update là sao?

8. Mr Boomba

ko pro nào chỉ giáo sao ?:4cool_confuse:

9. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

1/ dùng song song cả 2
    2/ chain skill lv3/4 thường có tỉ lệ % ra (10~25% tùy skill tùy class) ko fai 100%

10. Mr Boomba

Cám ơn pro :D
    Vậy mình chơi sin cũng vật vã đây, dam bé chỉ đc cái crit nhìn sướng nhưng mệt vì giáp và Hp kém wa :2cool_beated:

11. Kykiske

Mình mới chơi Aion . cho hỏi làm thế nào để vào đc Reshanta ???

12. mr_nỏm

mr_nỏm Youtube Master Race

lên reshanta hình như phải làm Q abyss ở lv bao nhiêu thì quên mất rồi. để lên được reshanta bạn có thể bay qua các cổng tele ở moherim, beluslan. các cổng đó ở ngay trên đầu. bung cánh ra bay lên cái là tới thôi :D

13. pleasebean

pleasebean Legend of Zelda

Cho hỏi bên Siel có guild vn ko vậy ? Trc có chơi bên kahrun nhưng nghỉ giờ định chơi lại thì nghe đâu mấy lão bạn cũ wa Siel gần hết rồi.

14. Vεnt

Vεnt Donkey Kong

Q lên Abyss lvl 25 nó sẽ hiện lên cho bạn biết mà, nó là Camp quest

- - - Updated - - -

Bên đó có leg j N U L L thấy của VN đó Kr, với 1 số leg nữa, mấy leg nước ngoài không thấy recruit gì hết, kiếm cái alli đi Infinite Shard pro team, bên đó cũng mệt, bữa đi đúng 1 lần mà xui ra cái neck cam :)) :)), ko thì vào leg nhà chơi thôi Kro :))

15. pleasebean

pleasebean Legend of Zelda

ign là gì đấy vào mà chả biết liên lạc ai :5cool_sweat:

16. jrape1008

jrape1008 Mario & Luigi

cái vụ pest give away là sao vậy mọi người??
    contries limited nữa ?

17. Kykiske1990

Kykiske1990 Youtube Master Race

Cho mình hỏi phí dùng wtfast là bao nhiêu vậy , chỗ mình ping cao quá :(

18. Mr Boomba

Xin hỏi : Sklill Amateur Essencetapping và Amateur aethertapping cua mình đếu đã lv 99/99 roig , bây giờ làm cách nao để học lêm cao hơn đc?

19. darkmino

darkmino Donkey Kong Lão Làng GVN

Old Trafford - The Sir Alex Ferguson Stand
    bạn lên khu học nghề của sanctum để up lv

20. quantaitu

quantaitu Mario & Luigi

Lính mới có câu hỏi là skill từ stigma có cần học theo thứ tự ko? ví dụ mua thẳng trong Broker cái Sleep Arrow II có dùng đc luôn ko hay phải mua Sleep Arrow I trước ?

edit: Với lại học nghề gì có vẻ lợi nhất nhỉ ? chế scroll thuộc nghề nào ?