Thắc mắc kỹ thuật về cài đặt game, click vào đây

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 27/7/07.

1. thekey1991

thekey1991 Youtube Master Race

bác nào huớng dẫn toàn tập cách set up RE 1 đi ... 2 3 ngày rồi vẫn không set up nỗi

2. HIEU111111

HIEU111111 Donkey Kong

3. ignore

ignore Mr & Ms Pac-Man

em có cái gamepad Dilong ( tàu thôi ) :'> nhưng ko hiểu sao chơi RE4 lại ko có rung em đã mở gamepad ra coi thử đúng là nó có 2 mô tơ rung mà chơi Re4 ko thấy j` có ai biết cách chỉnh hay drive j` ko

4. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Bạn phải cài Driver mới rung lận bạn . Dùng chức năng auto-dectect của XP ko rung đâu . ( Rung đùi thì có ^.^ )

5. HIEU111111

HIEU111111 Donkey Kong

Mình cần các bạn hướng dẫn cách dùng Dolphin để giả lập resident evil 0 và dùng Dolphin loại nào để giả lập re 0 : 32 bit hay 64 bit , cấu hình máy bao nhiêu để chơi trò này

6. Giankiller

Giankiller Youtube Master Race

Mọi người ơi cho em hỏi làm thế nào để chơi Re code veronica trên PC kô!em đã down đc game phần mềm giả lập nulldc theo hướng dẫn ở forum rồi http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=361137
    mà sao kô chơi đc vì em giải nén game thì đc 2 file game mà kô có ảnh cdi , vào nulldc để thiết lập rồi vào phần thực đơn File/Normal Boot/ tìm đến File ảnh của game RECV mà kô có ảnh.Em thử nhấn vào file disc1 thì thấy hiện lên cái logo xoáy của DreamCast rùi hiện hình chiếc đĩa cứ quay tròn mà chả thấy gì
    Mọi người đã chơi đc rùi thì làm ơn chỉ giùm em với
    Thanks mọi người trước

7. Th2236

Th2236 Legend of Zelda

cho tôi hỏi tại sao khi cài re1 vào pc trên win xp.vào game chơi dc nhưng Char jill&chris đi với tốc độ rất nhanh trong khi lấy&ue item thì thao tác rất chậm9tôi cài bình thường,khi máy hỏi có chọn dỉect x3 k thì tôi k chọn)>ram 1g238,VGA 256

8. thang_nghien01

thang_nghien01 Youtube Master Race

Sao em cài nó lại báo lỗi như thế này :
    Feature : Defaultfeature
    Component: chữ lằng nhằng hem biết viết
    File : F:\data2.cab
    Error : Incorect function

Làm ơn giúp em Cấu hình máy
    Main Intel 945
    Chip 3.1
    Card NVIDIA Geforce 7100 GS 512MB

9. boggyback

boggyback Youtube Master Race

Em đang chơi Resident Evil Code Veronica ,có một chút rắc rối , post lên mong các anh giải đáp hộ em :x
    Xảy ra 3 lần :
    Lần 1 :Lúc mà vào căn phòng trưng bày súng trong dinh thự của alfros, lấy đc 2 cây súng vàng (Golden Ledge) , lấy xong thì hệ thống báo động ,......tự nhiên màn hình NullDc của em nó như thế này
    ko thấy đường gì hết , nhưng vẫn nghe tiếng động và vẫn điều khiển đc O_o
    Rồi em thử trả lại 2 cây về chỗ cũ thì nó trở lại bình thường.
    Lần thứ 2:Tới cái khúc mà ra chỗ tầu ngầm , lặn xuống dưới khu căn cứ dưới nước vừa vô thì màn hình NullDC nó lại bị như trên , mở bản đồ lên mò thì mới thấy đường , rùi nó lại trở lại bình thường .
    Rùi đi xuống bậc thang thứ 2 thì nó lại bị như trên
    Thế thì làm sao mà em thấy đường đc , nhỡ Zom nó giết chết tươi 8-}
    Chả nhẽ cứ phải mởi Map lên dò đường :-??

Mong các anh giải đáp giúp em , đây là do lỗi lúc config hay là do tới đoạn đó thì nó như thế để tung khói mù mình (8-})
    Thanks

10. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

nó chỉ bị lỗi mỗi đoạn đó thôi (sau này còn 1 đoạn nữa nhưng cũng không bị sao cả)

11. hoang0349vt

hoang0349vt Youtube Master Race

aj c0' ljck' d0w Re4 t0an`tap. send ch0 mjnh` caj' njck' mjnh` la` anh_la_ai25@yahoo.com cam? 0n nhju`:D

12. Kim Cương Đen

Kim Cương Đen Youtube Master Race

Bộ cài đặt game của bạn (đĩa CD cài đó) đã bị hỏng. Bạn cần mua đĩa khác hoặc tải lại game về cài.

13. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Cái RE3 của mình đang load game nó hiện ra mấy dòng chữ rồi đứng luôn. Có ai biết tại sao ko thế ?

14. c@rder

c@rder Mario & Luigi

cho hỏi mình chơi re2 hay re3 giả lập trên pc thỉnh thoảng đến mấy đoạn cắt cảnh như mở cửa hay đi lên cầu thang nó lại bị đứng khoảng mười mấy giây sau đó lại bình thường,mình đang dùng win xp.Và còn cái này nữa,khi mình chơi re2 xong phần a của Leon thì khi save nó lại hiện phần b của claire,cái này là sao vậy,mình không hiểu,các bạn giải thích giùm:o

15. ZackFair

ZackFair Youtube Master Race

bạn sài giả lập khác đi, PSXE chả hạn

16. baandba

baandba Donkey Kong

các bạn ơi cho mình cái link down RE 4 zới muốn chơi thử mà ko có links down

17. Flash-01

Flash-01 Youtube Master Race

Khi mình cài RE4 thì nó báo là "There is not enough space to install these options.Please free up some disk space or modify your selections" trong khi ổ mình còn trống tận....50Gb :o.Tưởng đĩa bị lỗi nên đem đổi ai ngờ vẫn vậy::( nên làm sao đây,ai biết chỉ với

18. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Cứu tớ với, tớ cài bản RE1 vào máy. Cài xong, đến phần chọn card để chơi thì chọn card nào cũng ko chạy đc! Làm theo bản hướng dẫn ở topic "Chỉnh RE 1 chạy trên XP" thì ko thấy bước nào để chạy tiếp nếu card lựa chọn ko đúng cả ::(
    Nguyên cái list ko cái nào chịu chạy :((

19. Jr

Jr Youtube Master Race

Các bạn ơi, mình mới cài RE4 xong, đã up lên 1.1, copy xong cr và Mouse Aim. Nhưng vào game thì bị thế này. Bạn nào biết cách sửa thì giúp mình với. Mình xin cảm ơn trước.

20. youandiforever

youandiforever Youtube Master Race

ai cho em hỏi về cái lỗi này cái [​IMG]
    em chơi Re4 trên PC mà ấn nút Shift nhiều quá là no' xuất hiện cái đó ......... đang đấu boss thì bị và thế là bị bẻ cổ lun...... ai giúp em trị cái lỗi này cái thanks trước nha!!