Thắc mắc kỹ thuật về cài đặt game, click vào đây

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 27/7/07.

1. Resonas

Resonas Youtube Master Race

có ai chỉ cho em cách dùng 3D-analyze kèm với mouseaim trong resident evil 4 ko?
    em có thấy mục "manually load game" trong loader ,nó có ghi là"use for compality with 3D analyze".nhưng thử mọi cách đều ko thể sử dụng cả 2 cùng 1 lúc dc.Xin các bác chỉ giáo

2. Vampiric_Cubic

Vampiric_Cubic C O N T R A

Cho mình hỏi cài bản RE5 tiếng Jap có patch chuyển sang tiếng Eng kô ? Cho mình xin

3. zmoningz

zmoningz Youtube Master Race

sao em dowload resedent evil 1 về rồi.giai nén đến khi setup thi nó báo lỗi kernel32.dll.em bấm ok thì nó ra bảng chỉnh nhưng em cài đặt mãi mà nó cứ báo là cái gì đó directx3a là sao vậy ạ.em tương trong quá trình dow bị lỗi dow di dow lại tới 3 lần. mong các bác giúp em với.

4. thienq

thienq Youtube Master Race

máy mình pen d 2.8 ram 1.5 vga 7300 gt cài đặt xong cứ load gần xong là thoát ra màn hình xanh báo lỗi nv4-disp.mong các bạn giúp đỡ

5. vscommando

vscommando Youtube Master Race

Mình mù máy tính mong mọi người giúp với

RẸ cài xong khi bật chơi qua đoạn giới thiệu và vô GAMEPLAY thì nó báo lỗi : D3DERR_DRIVERINTERNALLERROR : present result ......

Cấu hình máy : Intel(R) Pentium(R) 4CPU 3.00GHz, 1GB RAM
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    MÌnh đang cài GAME RE 5 :D:D:D:D

6. Gillian_ly

Gillian_ly Donkey Kong

Ai cho em hỏi là em cài RE 3 bảng install vào PC rùi gắn game pad vào ko sử dụng đc chỉ chơi đc = phím thui à , em dùng cái tay cầm PS2 gắn thêm cái jack chuyển wa USB cắm vào , dzô control panel test thì ok hoạt động tốt rùi . Ai biết cách sài game pad để chơi RE3 chỉ em với nha .
    Thanks nhiều :)

7. songoku221

songoku221 T.E.T.Я.I.S

@Gillian_ly: Vào option mà phang thôi.

8. meloadgame

meloadgame Youtube Master Race

- sao mình e cài RE 5 chơi lần đầu dc, save lại lần sau chơi thì nó báo lỗi error gì đó
    " ResidentEvil9x error ... " phải gỡ game ra cài lại mới chơi lại dc. Làm sao trị đc nó bây giờ. Có ai bị trường hợp như vậy hok

9. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

ko có cách nào hết đâu bạn ạ vì lúc bạn cop lại file save ko cop lại folder x-live

10. zmoningz

sao em dowload resedent evil 1 về rồi.giai nén đến khi setup thi nó báo lỗi kernel32.dll.em bấm ok thì nó ra bảng chỉnh nhưng em cài đặt mãi mà nó cứ báo là cái gì đó directx3a là sao vậy ạ.em tương trong quá trình dow bị lỗi dow di dow lại tới 3 lần. mong các bác giúp em với.sao chẵng có ai giúp đỡ thế này>???????:((:((:((:((

11. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

Resident evil 1 ra từ năm 98 thì phải, cũng lâu lắm rồi. Nên chắc máy chỉ cần direct3c là đủ, máy bây cài direct9c chắc không tương thích, bạn down direct3c về cài thử

12. Gillian_ly

Gillian_ly Donkey Kong

Ai có bản RE3 nào chơi đc phần The Mercenaries ko cho em xin với ! Em chơi bản install PC ko có phần Mercenaries , bác nào có cho em xin với nha , giả lập cũng dc hix :(
    Thanks rất nhiều !

13. zmoningz

máy bác sao cai resdent evil1.em đang chơi jill tư dưng tới khúc phòng ăn barry giết chêt con zombie là no dứng cứng ngắc thế ah.bác nào bị rồi giup em với

14. oh_ye90

oh_ye90 Mr & Ms Pac-Man

mới cài lại win,do thiếu cái xlive.dll mà mình đã lên mạng down XLiveRedist01.02.0241.00 về,ko biết có đúng phiên bản như trong đĩa cài re5 ko nhỉ =.=,nếu ko đúng thì ai có hảo tâm share mình với :-*
    đây là lỗi gì vậy bà con =.=,tìm trên google cũng ko thấy luôn :-o

15. yuhxyz

yuhxyz Youtube Master Race

Ai cho mình hỏi tí :
    Mình mua đĩa cài vô xong.Mình bắt đầu chơi! vô star game thì thấy nó giới thiệu cái history of RE5 từ năm 1960 -->2004 rồi lại quay lại hoài mà ko chịu vô game, nó hiện now loading... + với giới thiệu 1960 --> 2004 hoài.Ai bít chỉ mình với,hay là cái đĩa mình mua ngoài tiệm bị lỗi gì rùi :(

16. xxcodyxz

xxcodyxz Youtube Master Race

mình cũng bị lổi y như vay mà trước đó khi wchua unintlalls cai driver cu~ thi van choi dc un xong up cai moi zo het choi dc lun và báo nhu the . cai win format HDD cài lại cũng báo như thế . ai bit khac phuc ko chĩ với

17. yuhxyz

yuhxyz Youtube Master Race

Mình vô start game xong nó cứ cho mình xem cái bản đó miết mà hem chịu vô game.Cái NOW LOADING... vẫn đang chạy đấy nhé,dù mình đã bấm hết nút trên bàn phím :((
    Máy mình core 2 duo E7200,ram 4Gb,card 512 Mb 8500GT.

18. kute8588

kute8588 Youtube Master Race

Re5 của em thiếu file WMVCore.Dll ai giúp cái

19. darksnake1234

darksnake1234 Youtube Master Race

20. BlueOrchid

BlueOrchid Mr & Ms Pac-Man

Mình unclock duoc sheva mac đồ thổ dân trong The Mercenaries . Nhưng khi chọn sheva thì nó báo lỗi : F:\Game\RE5\nativePC\sound\se\pl\se_pl01.spc"3
    F:\Game\RE5\nativePC\sound\se\wp\se_wp0e.spc"3
    F:\Game\RE5\nativePC\sound\se\pl\se_pl01.srq"3
    Vào source thì ko thấy từ phần se\... trở đi . Có cách nào giải quyết ko các bác , giúp mình với