Thắc mắc kỹ thuật về cài đặt game, click vào đây

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 27/7/07.

1. 4ever4ever

4ever4ever T.E.T.Я.I.S

giúp giùm mình với mình ko dùng 3D analyze để chơi RE4 đc, có ai chỉnh config 3DA dùm mình đc ko , cấu hình máy mình post ở trên rồi còn link này là bài mình post bên topic khác , giúp với
    http://gamevn.com/showpost.php?p=7162967&postcount=134

2. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

System chứ ko phải system 32 nhé bạn ::)

3. 26091988

26091988 Youtube Master Race

có ai giúp em với.máy em card onb nên không chơi đc Re4. có cách nào cứu vãn không ạ.e muốn chơi lắm rồi.nhìn cái hình ngoài desktop mà... :((

4. fatalframe

fatalframe Guest

mình cài RE4 khi vào game thì nó báo cái bảng này
    giúp mình khác phục nhé

5. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

báo lỗi cấu hình máy không đủ, cụ thể là card on hay dòng mx đều không chơi được, cái này dùng 3d-analyzer để khắc phục

6. lâtngla

lâtngla Youtube Master Race

Em là thành viên muộn màng của Re4, chỉ vừa cài Re hôm qua thôi.
    Nhưng chơi chỉ dc chút xíu, đến khúc cứu con chó-> qua cầu-> mở cánh cửa lớn là nó báo lỗi " microsoft visual C++ ", bây giờ fải khắc fục ra sao.
    Trong topic cũng đã có 1 câu hỏi như thế, nhưng em ko thấy câu trả lời + trình độ tin học dở tệ nên em fải fiền mấy anh chị giải đáp hộ.
    Thanks.

7. leonscottkennedy

leonscottkennedy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cái lỗi này là do không đủ bộ nhớ ảo đấy bạn,trước đây mình đã từng bị rồi.
    Cách khắc phục:vào My Computer-->Properties-->Advance-->Performance,bấm Settings-->Advance-->chọn Vitural Memory,bấm Change-->điền vào 2 ô Initial size và Maximum size là 2048(lưu ý 2048 là dung lượng ổ cứng lấy làm bộ nhớ ảo).Xong,khởi động lại máy và mở lên chơi.Chúc thành công.

8. phstiger

phstiger Youtube Master Race

Dùng 3d Ânlyzer như thế nào vậy các bác. Mà RE4 có thể cheat được không. Vì mình vào game, không thấy có phần chọn chế độ chơi (easy/normal/hard) gì cả.....

9. GottaHaunting

Cách sử dụng sang topic "PC siêu cùi chơi re4" giở trang ngay trang cuối ra có bài của bạn zaizai đó, làm theo là được ;))
    Trên PC chưa được chọn hệ ngay lần đầu tiên chơi, mặc định sẵn là normal. Có cheat :devil:

10. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

mở 3d-analyzer, nhấn load rồi chọn file re4.exe, nếu máy có cấu hình mạnh thì chỉ cần chọn 1 dòng force sw tnl hoặc emulated sw tnl là đủ, nếu cấu hình máy trung bình hoặc yếu thì tham khảo thêm topic cấu hình yếu chơi re4 phía dưới

11. nghiemthinh619

nghiemthinh619 Mr & Ms Pac-Man

Sao em cài RE4 vào máy cài xong hoàn chỉnh định vào game chơi thì nó hiện ra cửa sổ game rồi tự out ra làm sao để chơi game đc chỉ dùm em.(Máy em phù hợp dới cấu hình của game)

12. squall1411

squall1411 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi chút mình down RE4 về cài xong rồi, chép crack vào rồi, nhưng chạy xong cái đoạn fim đầu tiên thì lại bị đứng ở chữ LOading thì làm sao bây giờ

13. GottaHaunting

Cấu hình của bạn như thế nào vậy ::) ?

14. victoryvn3

victoryvn3 Fire in the hole!

Lúc trước mình đã từng chơi RE4 trên PS2 nhưng chưa hoàn thành đc game vì kì thi Đại Học năm ngoài và vì kinh tế, nay mình bắt đầu chơi lại RE4 trên PC và có vài thắc mắc sau:

Cái GamePad chơi RE4 sao nó kô rumble đc nhĩ, hay RE4 nó kô hỗ trợ :|, mình sài con NAZAR JOYSTICK
    RE4 trên PC hình ảnh wá xấu, mình xem trong các topic bên goài kia bảo là có Mod hay patch gì để cải thiện vấn đề này nhưng link đều die, ai có cho mình xin, cái nào chạy tốt ấy, RE4 của mình là Biohazard 4 1.0

Cấu hình máy thì mình nghĩ có thể thừa sức chịu nổi:
    Core 2 duo E6550 2.33GHz
    4 GB DDRAM3
    GF 8800 Ultra
    WIN: XP-64bit và đôi khi sài VISTA

Cho mình xin Mod hay patch nào sài đc cả 2 WIN ấy nha, và những soft nào mà các bạn nghĩ là cần thiết (kô hack, cheat, trainer) như là sử dụng Mouse,... hay đại khái để cải thiện hình ảnh game (nhát là về vấn đề ánh sáng, chơi mà phong cảh sáng chưng chả có cảm giác) thì cho mình xin tất

-Thanks- nhiều

----Thân----

15. Diablon

Diablon Mega Man

Cho mình xin cái CD Key của Resident Evil 4 bản ngày 15-5-2007 ý nhé . Mình search cả box rồi mà kô thấy

16. tyty1234

tyty1234 Mario & Luigi

có ai bít tạo ổ đĩa ảo mà kô cần đến ổ đĩa kô tại chổ em chơi kô có ổ đĩa ý em là dùng dữ liệu của USB bỏ vào đó nếu có cho em bản hướng dẫn nha thank

17. thanhbinhonline

thanhbinhonline Mr & Ms Pac-Man

em đã dùng 3d-analyzer(làm đúng hướng dẫn của zai zai) thoát khỏi tình trạng của frame nhưng khi vào màn hình đen sì chả nhìn thấy gì là sao

18. stidus

stidus Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi ! em chơi RE 2 jả lập PS1 lúc về nuớc clare nó hỏi có save ko thì em save thì nó hiện ra LeonB là sao ? các bác jải thích dùm em. em hem có disc leon nên hem chơi đc chỉ có clare àh mà h gặp tình cảnh này..... :((

19. GottaHaunting

Mua cái đĩa Leon về hay down trên mạng về, chạy giả lập, chạy phần save đó thế là xong. Nếu chơi Leon trước thì về sau bạn cũng cần Claire B . Thế thui ::)

20. james87

james87 Donkey Kong

em moi cai` dc cai re ra em click vo thi no bao la phai chay tren win95 ma em dang xai` win xp co cach nao dieu chinh lai ko anh