Thắc mắc toàn tập về Xbox 360 v3 - Hỏi gì đáp nấy

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 11/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

T6/09 là chuyện của cái máy còn Dashboard mới là chuyện của phần mềm. Mà đã gọi là Update thì làm quái gì có offline.

2. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

ông này chắc chưa nghe KIS có update offline=))nếu mà ko có update offline vậy mà hồi lúc mới ra cái dashboard mới 128MB ai cũng thấy mê, thế là khoảng vài tháng sau là có file update offline của cái dashboard đó trên mạng rồi.:))

3. dante3790

dante3790 C O N T R A Lão Làng GVN

cho hỏi phát nữa là ko save đc vào ổ cứng thì save vào đâu hả bạn.
    mà một cái nữa. là mình nghe nói là có những cái 360 ko hack đc phải ko?????
    bạn cho mình biết đó là những loại máy nào .... làm thế nào để biết máy hack đc hay ko??? cám ơn các pro

4. Greend_Cat

Greend_Cat Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mình có 1 chiếc Tivi màn hình phẳng 21 inch (Loại tivi dày thôi chứ ko phải LCD, mua khá lâu, chắc cũng 6 - 7 năm rồi)
    1 chiếc màn hình LCD cho PC của Samsung, xin hỏi loại nào chơi game trên Xbox đẹp hơn
    Dĩ nhiên là cắm cổng VGA cho PC còn Tivi chắc dùng dây thường kèm theo thôi :((:((:((

Đây là em nó

Còn đây là tivi (Nó chỉ có 3 giắc là trắng, vàng, đỏ tương đương với tiếng và hình thôi), liệu có đẩy lên 720p được ko

5. -=MASHI=-

-=MASHI=- T.E.T.Я.I.S

dĩ nhiên là cắm đường vga đẹp hơn rồi cậu ơi

6. Greend_Cat

Kiểu này đành cắm vào tivi thôi, ở Hà Nội ko thể tìm được cái dây VGA rồi :((:((:((, hỏi đến cả Xbox360 store cũng hết hàng
    Ko lẽ làm cái vé máy bay vô hồ chí minh mua =((
    Mua thì hôm nay phải mua, ko nhịn nổi rồi, chỉ sợ cắm vào tivi, 2 hôm sau lại tháo ra cắm vào máy tính thì nó RROD là die liền
    Chán quá, chán quá

7. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Kêu HCM ship ra HN, lẹ mà. Chịu khó trả thêm tiền ship thôi, đỡ hơn tiền máy bay vào đây.

8. Greend_Cat

Tài khoản ngân hàng ko có, biết lấy gì để ship ra đây :((, nếu vài hôm nữa cửa hàng anh Nam ko nhập về thì cứ gửi tiền cho anh ấy rồi bác AJ trong HCM ship ra được ko nhỉ, 2 cửa hàng này là chung thì phải :D
    Trước mắt là tớ mua tạm một em Xbox360 ở cửa hàng đó đã, 5tr8 được khuyến mãi dây HDMI, hình như được đổi sang VGA, nếu ko có VGA thì đợi lấy khuyến mại sau ko biết có ok ko

Mọi người cho hỏi mình mua Xbox360 về, đành hy sinh mặt hình ảnh tạm vài hôm nhưng nhà đang có sẵn một cái âm ly và 2 cái loa thùng to tổ bố, cắm vào đầu DVD nghe trơn tru, ko hiểu cắm vào 360 có tác dụng ko. Nó có 2 đầu đen và đỏ, đầu kia cũng đen đỏ nốt. Có dây gì để cắm vào Xbox ko

Ngoài ra cái âm ly dùng điện 110 mới chết chứ, tớ dùng ổn áp cắm âm ly 110, Xbox 220 nhưng 2 cái nối vào nhau, lại cùng cắm trên một ổn áp thì có nguy hiểm gì ko

9. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Thế cái KAV & KIS mún update có cần phải down file update rồi về rút dây mạng làm manual ko? Hoặc là mua đĩa soft có bản update gần nhất.

Còn cái Dashboard từ Version 1 lên NXE cũng biết nói là "khoảng vài tháng sau" thì bây giờ nó còn chưa ra, ráng mà đợi "vài tháng sau nhé". Bít thì dek bao nhiu bày đặt tài lanh bẻ với uốn.

10. hao204hao

hao204hao Youtube Master Race

Em vừa mua 1 con Xbox360 Arcade sx tháng 7/09 but mà chỉ có 256MB à??cũng đang rất là thắc mắc, mua của Hiệp Lực đó, nó bảo chỉ có 256MB à k có 512MB...k biết có bị lừa k nữa....đc cái hình như là xuất sang thị trường Japan nên cũng đỡ, điên 110V, giấy tờ toàn tiếng Nhật k à (k biết có phải k nữa nghe thằng chủ nó nói vậy)
    Nên mạn phép hỏi Aj 1 cái về em nó, k biết có cách nào kiểm tra k??có thể kiểm tra số seri hay cách nào nữa k??

11. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Thua chú luôn. Chú cũng có biết gì nhiều hơn người khác đâu =)). Dashboard M$ nó cho phép update ofline mà, down file về update thôi. Còn không thì xài đĩa game.

chú nên biết các game đều có kèm theo các update chính cho dashboard ngay trong đĩa. Vì thế nên mới có vụ wave 3,4 và 5 (L4D 2).
    Không tin chú cứ mở xbox có dashboard version 1 rồi bỏ đĩa game wave 3 vào xem nó có update lên dashboard NXE mới ko.
    Còn muốn biết rõ thì đọc: http://www.xbox-scene.com/xbox1data/sep/EkVVyyyEllIGZBWnZN.php

ps: phần này là để chú rõ cậu kia bỏ đĩa game wave 4 vô là đã đc update dashboard mới rồi, làm gì mà xài thế hệ cũ nữa.

12. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Mày thì cũng khá gì hơn tao. Thế mày tưởng có mìh mày bít đọc mấy cái tài liện bằng English tụi nó post trên mạng chắc. [-X

13. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

ặc bộ phiên bản XBox360 - Arcade Jasper 2 vẫn còn bị ROD ah ..định kêu ông anh ở bên sing mua dùm 1 con .nhưng ko biết về đây hack lại để chơi đĩa lậu bao nhiêu tiền nữa !! ai rành cho em ý kiến !!
    Nếu vẫn có cái vụ Rod thì chắc mình nên mua máy ở cửa hàng vn sẽ tốt hơn chứ hả !! đc bảo hành ấy !!:D:D em ở TPHCM

14. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Thế này nhé.

Máy date 7/2009 chắc chắn phải có 512mb bộ nhớ trong ( phiên bản Arcade ), còn 120GB thì ko có bộ nhớ trong.

Cách kiểm tra như sau : Vào system Setting - vào Memory. Trong này mình sẽ thấy MU ( memory unit ) , ấn nút Y trên tay cầm khi highlight MU, lúc này sẽ hiện ra 1 bảng hoi có Rename - Format - Delete System Update hay không, nhìn qua bên phải ta sẽ thấy dong Capacity :

1. Nếu Capacity = 451 mb thì chính xác đây là Jasper v2 có 512mb bộ nhớ trong , tại sao lại là 451mb ? Vì theo cách tính của PC, ta không bao giờ nhận đủ số mb cả, chẳng hạn ổ cứng 1TB ta chỉ có đc 9xx GB thôi.

2. Free Space bình thường sẽ là ~320 mb do ta dành 128mb bộ nhớ cho Dashboard hiện tại.

3. Bình thường Jasper 2 sẽ có sẵn Dashboard hiện tại, còn Jasper 1 thì vẫn là dashboard cũ ngày xa xưa. Sau khi update thì Jasper 1 chỉ còn ~ 80mb bộ nhớ thôi.

15. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

mua máy về chơi gow với eternal sonata mà ko chơi dc eternal thì chán quá .
    máy thằng bạn đã update và chơi bt trên ổ cứng .Liệu ta có copy cái phần đó từ ổ cứng kia về ổ cứng của mình ko nhỉ :-?

16. hao204hao

hao204hao Youtube Master Race

thanks Aj, mặc dù k hiểu hết but sẽ tìm hiểu kỹ rùi sẽ hỏi tiếp

17. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt You Must Construct Additional Pylons CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

dirt 2 có chơi coop đc ko vậy mấy anh :D

18. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Ko chơi đc 2 người 1 máy, nếu ý bác hỏi thế :|

Chứ co-op là chơi phối hợp với nhau, mà đua xe thì phối hợp cái gì. Thi đấu với nhau thì gọi là vs.

19. Greend_Cat

Tình hình là thế này, tớ mua một dây VGA cắm vào màn LCD của máy tính, nhưng sao chỉnh mọi độ phân giải mà lại có bóng mờ mờ phía sau hình ảnh, nhìn rất khó chịu. Bạn nào biết cách chỉnh lại ko
    Hình như mình nghe loáng thoáng là lỗi này sẽ xuất hiện khi chơi dây VGA trên màn hình LCD của PC nhưng ko biết đúng ko. Nếu chỉnh xuống 640 thì ko có hiện tượng này (Phải gọi là hình xấu quá đên mức chả thấy bóng đâu nữa)
    Liệu có cách fix được ko. HELP

20. hitman133295

hitman133295 Dragon Quest

Controller của mỗi máy mỗi khác hả mọi người, cái bên máy bị banned của mình đem sang máy mới ko xài đc :o

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.