Thắc mắc toàn tập về Xbox 360 v3 - Hỏi gì đáp nấy

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 11/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

cái eltenal sonata ko tự up trực tiếp là bó tay .Có Dashboard mới nhất cũng chịu chết.Có lẽ đây là game duy nhất cần live trong mớ game của tôi.

2. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Cái update của Eternal Sonata là patch game chứ đâu phải Dash Board đâu nhỉ...

Người dùng Xbox Live đâu phải chỉ chơi game, còn có update patch, download demo, theme, add-on... nữa mà.

3. letloveme1982

letloveme1982 Youtube Master Race Lão Làng GVN

- Cho mình hỏi thăm là cổng USB của XBOX360 nếu gắn ổ cứng gắn ngoài trên PC vào (ví dụ 250GB) thì máy có nhận được không? và có thể dùng để install game không? hay bắt buộc phải xài ổ cứng kèm theo máy thì mới có thể install game được?

OGCT

4. duongtri

duongtri Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi Magna carta 2 phá đảo xong không có chơi tiếp được à (muốn chơi tiếp các char của mình để học các skill chưa học)
    bác nào rành chỉ em với ạ

5. fghfghdshg

fghfghdshg T.E.T.Я.I.S

load lại save đi ra ngoài thử xem , hom trước mình vô rồi ra lại vẫn dc như thường bạn thử xem nhé :>

6. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

phải "convert" cái ổ đó, rùi thay lấy nó thay thế ổ zin của Xbox360 mới dc, USB có nhận nhưng nó chỉ nhận file nhạc với file Film (wmv) thui, k chép game đc :((

7. mayboy008

mayboy008 Donkey Kong

các bác cho em hỏi giờ nên mua con xbox nào là phù hợp nhất vậy?Xbox 360 Elite hay XBox360 Arcade.Thanks

8. antonntminh

antonntminh Mr & Ms Pac-Man

con nào làm ra cũng có mục đích của nó, chả con nào phù hợp hơn con nào cả. nhưng nếu dư thì cứ lấy con Elite

9. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Elite với Jasper nếu cùng đời Jasper thì cái khác nhau duy nhất là phụ kiện đi kèm. Cái này tùy điều kiện kinh tế từng người mới quyết định được cái gì mới là "phù hợp nhất". Elite thì có ổ cứng 120GB tha hồ chép game

10. kenedy_leon

kenedy_leon Mr & Ms Pac-Man

Hình như mấy thằg Microsoft làm x360 nào cũng để hạn dùng là đúng 1 năm thì fải ! 2 năm trước mua 1 con xài dc 1 nam thì ROD , mua thêm em X360 HDMI thứ 2 hồi dúng Noel năm ngoái , đúng thời khắc này năm nay nó die luôn ! ko bít h có sửa dc ko nhỉ , hay lại mua tiếp con khác cho nhất quá tam =.= ! các bác cho lời khuyên với :|

11. xFAMx DOM3NAT0R

xFAMx DOM3NAT0R Mario & Luigi

Sửa được thì cũng sẽ chết lại thôi, nếu mà có đủ tiền mua lại thì nên mua, vì bây giờ Jasper, máy mới rồi, ko đến vụ dễ chết nữa đâu :D

12. QuanTaiDongDay

QuanTaiDongDay Mario & Luigi

Mấy anh ơi cứu em với, em mua dây component ở haloshop về gắn vào LCD (samsung series 5 ) rồi vào setting chỉnh lên 1080i. Nó hỏi xác nhận em bấm yes thì nó trở ra màn hình cũ là 480p. Hình như nó báo HD đang díable. em nhìn kỹ lại sợi dây k có cái switch nào mới đau.:(( Mấy bác bảo e phải làm sao đây, ra đổi 1 lần rồi tiệm nó k cho đổi nữa đâu. Mấy bác coi hình thử sợi dây của em, chụp bằng điện thoại nên hơi mờ.

13. alphantv

alphantv Mario & Luigi

cái switch nó nằm bên hông mà bro,đâu phải trên mặt đâu :)

14. QuanTaiDongDay

QuanTaiDongDay Mario & Luigi

Cái Switch bên hông là cái dây cũ theo máy, dây này mình mua để xài LCD. bạn yên tâm mình xem kỹ lắm rồi k có cái switch nào cả. Cái trong đây thì có switch bó tay
    http://www.haloshop.vn/photo.php?module=photodetail&id=65

15. duongtri

duongtri Mr & Ms Pac-Man

mình đánh magna carta 2 phá đảo xong thì ko có cách nào để đánh tiếp được ah :( nó end luôn,các quest chua làm cũng không vào làm lại được

16. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

nếu xbox hiện tùy chọn 480p 720p 1080p 1080i thì dây đó dùng được rồi :-? thừ kiểm tra ở menu TV xem :-?

17. tiensinh241

tiensinh241 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tí. Tui đang firware 1.6 xài ổ lite on ko chơi đc game mới gọi ra HALO thì mấy ổng bảo ra up firmware 1.61 thi chơi rồi + đĩa mồi gì đó. Tui hỏi 1 topic khác thì mấy ảnh chỉ là mua đĩa BOOT rồi làm làm..... xong chơi. Vậy cuối cùng ai đúng (thứ lỗi gà). Vậy nếu xài cái boot thì ko lẽ mỗi lần chơi là bỏ đĩa boot vào rồi lấy ra hay làm 1 lân thôi.
    CẢM Ơn:)

18. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Máy lite-on có firmware mới nhất là 1.6 rồi, không có 1.61 đâu.

1.61 chỉ có trên Samsung và BenQ ( máy falcon đời trước 4/2008)

Nếu bạn mang máy ra cho ng ta up lên " 1.61" đồng nghĩa với việc mất tiền oan uổng đấy.

Máy của bạn đã 1.6. BÂy giờ chỉ cần mua 1 đĩa boot nữa mà thôi. Nếu cần thì ghé qua mình burn cho. 0987 877411. Địa chỉ 11/7c2 Quang Trung F8 Gò vấp, tốt hơn hết thì mang máy lên mình chỉ cách chơi các game mới luôn cho. 1.6 rồi thì chẳng cần up iếc gì nữa đâu. Rõ hài - chẳng biết kiểu gì mà lại nói lite-on có 1.61 :-w.

19. power8000

power8000 Donkey Kong

Dây của bạn chắc là của hãng thứ 4 rồi , chứ ít ra mấy đầu jack cũng phải mạ vàng chứ.

20. mayboy008

mayboy008 Donkey Kong

vậy giờ em mua con japan có dc ko mấy bác?giá giờ ở đâu là hợp lí nhất vậy?
    còn vụ ổ cứng thì mình gắn sau vẫn dc mà đúng ko?Thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.