Thắc mắc về game 12 Sứ quân post vào đây !

Thảo luận trong 'Loạn 12 Sứ quân' bắt đầu bởi BM, 4/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. CONQUER

CONQUER Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi sao mình nhiều quân hơn người mình đánh nhưng phải đánh nhiều lần mới tiêu diệt được quân đối phương và những lần đánh đầu đều báo là mình thua chỉ có lần cuối khi đối phương không còn lính thì mới báo là mình thắng vậy (trong trường hợp chiếm town) ? sao không đánh một lần thôi ? còn đánh lấy tiền (show me the money ) thì mình cũng phải đánh lính đối phương nũa sao ?

2. Kiem Vuong

Kiem Vuong Youtube Master Race

Muốn mời tướng hay ra nhập sứ quân khác phải làm thế nào?

3. Doanh Doanh Thái

Doanh Doanh Thái Empty Lão Làng GVN

Bạn chĩ cần vô phần sứ quân rùi bạn click vô Mời tướng và chọn 1 chữ cái để mời dể hơn(vd: Mời tướng tên là khong minh bạn click vô chữ K và tìm nick đó)Và bạn muốn gia nhập sứ quân khác bạn chĩ cần liên lạc chũ tuớng để mời bạn gia nhập bằng cách PM nick tướng đó (ở trò chơi 12sq chứ hông phải diển đàn) và đợi thư mời(coi tin nhắn) và chĩ gia nhập là ok(nhưng mà bạn không có trong sứ quân nào và bạn còn trong sứ quân).

4. luckywind2003

luckywind2003 Youtube Master Race

ủa các bạn ơi sao mình bị hết lược đi vậy có cách nào làm tăng nó lên không?? chỉ mình nha.. :idea: :idea: :cry: :cry:

5. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

TO:luckywind2003
    cái này chắc bạn phải đợi qua 12h00 tối thôi ( như trong bản beta 2 này thường là 12h15 hay hơn thì bạn được cộng thêm 75000 turn)
    chuyện này không ai giúp được đâu . bạn chịu khó chờ đi vậy

6. catohcat

catohcat Youtube Master Race

Có phải sứ quân mình có 1000 lính thì khi mình bị tấn công thì số linh viện binh sẽ tăng gấp đôi không ( 2000 lính ) ?

7. huan

huan T.E.T.Я.I.S

Sao lính m ciu71 liên tuc ra đi mà em có mua đầy đủ rượu và thóc,công cụ mà cứ làm gì có lính ra đi và % mệt mỏi tăng hoài,làm sao để tham gia 1 sứ quân ,trong phần bản doanh em có lính mà sao vẫ ghi là 0 lính khó hiều Diểm cứ giảm hoài

8. Nicola

Nicola Donkey Kong

to catohcat:sứ quân mình có 1000 lính thì khi mình bị tấn công thì số linh viện binh sẽ tăng gấp đôi===> không bạn hiểu sai rồi, khi tấn công thì trong sq bạn có bao nhiêu linh thì sẽ gưỉ đi sao cho bằng đúng với số lính bạn có hiện giờ, chẳng hạn bạn có 1000 lính trong sq có 5000 lính thì khi tấn công bạn sẽ có 1000 lính viện binh hoặc khi phòng thủ bạn có 2000 lính viện binh, ngược lại sq bạn chỉ có 500 lính thôi thì khi tấn công số lính này sẽ hỗ trợ hết.

to huan: do bạn quên chưa mua vũ khí đó

9. aloneboy

aloneboy Youtube Master Race

Cho ho?i chu't : Trong phần Sứ Quân -> Đại bản doanh sứ quân -> có 2 cột , dưới mục Chủ Tướng là Thành Viên ... Lính (*) -> làm sao thay đổi các thông số này . Đây có phải là Lính của Tướng đó không ? Lính của sứ quân bên ghi bên trái trong thành menu ( dưới Điểm Vàng Lượt Đi Mệt Mỏi ) có thể cho vào Lính (*) không ?

10. Kiem Vuong

Kiem Vuong Youtube Master Race

Bientinh viết:

Có nghĩa là nếu tui đang ở trong 1 sứ quân mà muốn ra nhập 1 sứ quân khác thì tui phải giải tán sứ quân đó à?

11. huyatu

huyatu Mario & Luigi

cho tui hoi la vung dat nao it tuong vay?
    lam cach nao de kiem tien le 1 chut vay

12. nmphuong

nmphuong T.E.T.Я.I.S

To KiemVuong bạn muốn chuyển sq thì:
    _ Nếu bạn là chủ tướng thì có 2 cách để chuyển sq là: thay đổi chủ tướng cho thành viên khác và bạn vào phần rời khỏi sq ,2 là bạn giải tán sq rồi vào sq khác
    _ Nếu bạn là thành viên thì bạn chỉ cần rời khỏi sq thôi
    To huyatu:
    _Vùng đất ít người nhất làm sao mả 2 biết được do các tướng di chuyển qua thôi
    _Muốn có tiền nhiều trong thời gian ngắn thì bạn nên thu nhiều nông dân và bán hàng sau đó khai thác

13. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

cho tui hỏi :+đến cuối tháng sẽ reset điểm và tiền ,lính ....luôn hả?

+làm sao tui có thể mua được viện binh vậy?lúc nào tui đánh cũng:"0 viện binh từ sứ quân của bạn tham chiến"

14. gachienxu

gachienxu C O N T R A

cuối tháng sẽ reset toàn bộ! Mỗi người sẽ trở về lại thời kì "không còn gì" tức là giống như lúc bắt đầu chơi với 20 lính 20 nông dân.

Muốn mua viện binh thì vào sq chọn phần trang bị vũ khí. mua quân và đại đao về. Mỗi lần đánh nhau sẽ có viện binh giúp!

15. Golden Knight

Golden Knight Youtube Master Race

Có ai biết thì chỉ mình với: cái mục mua lính sao kỳ wá hà. Mình mang mấy chục tỷ vô mua sao nó bảo không có thằng lính nào hết ? Nhưng mình để ý sau khi đánh nhau lính chết thì vô lại mua lính được, nhưng số lính mua được lại bằng với số lính đã ngủm ? Chẳng lẽ đây là mục mua lại số lính đã ngủm của mình? Nếu vậy thì có điều này kỳ lém: 1 ngày được 75000 turn, cứ cho là mỗi 10000 turn thu được 30000 lính (số đẹp!) thì tối đa 1 ngày được 30000x7=210000 lính . Vậy 1 tháng tối đa thu được 210000x30=6300000 lính thui, sao trong game có người đạt được tới 10 triệu lính được ( tướng Sun Day á) ??

16. Nicola

Nicola Donkey Kong

to Golden Knight: 1 ngày được 75000 turn, cứ cho là mỗi 10000 turn thu được 30000 lính (số đẹp!) thì tối đa 1 ngày được 30000x7=210000 lính sau đó bạn vô chợ mua lính thì sẽ mua được đúng số bạn thu tức là mua thêm được 210000 lính

17. huan

huan T.E.T.Я.I.S

Game rất hay nhưng khó hiểu wá hà:ai làm ơn trả lời giúp các câu hỏi sau đây:
    1/Town của địch có 1 lính gây sát thương có 10 damage còn tui 1120 damage mà thua hoài?
    2/Lam sao gia nhập sứ quân khác?có phải là phải giải tan sứ quân mình trước?
    3/làm sao có đồng minh?
    4/Còn phần thành viên là sao?Số người tham gia vào hả tham gia vào hay seo?
    5/Làm sao cho lính bớt mệt?
    6/Nếu có người xin gia nhập thì làm sao cho vào hả trùi

18. Zedlist

Zedlist C O N T R A

1)Tại vì lính bạn sử dụng trủy thủ còn trong town là sử dụng đại đao đơn giản vậy thôi
    2)Đúng rồi muốn gia nhập phải rời lhỏi sứ quân b5n đang ở
    ,nếu bạn là chủ tướng thì giản tán sư quân ,phải có thư mời mới
    được gia nhập sứ quân đỏ
    3)Đồng minh phải do 2 sứ quân chấp nhận với nhạu
    5) Không làm cho lính hết mệt được đâu phải chờ rồi chỉ số sẽ từ từ giảm
    6)Muón cho ai vào thì gữi thư mời cho họ

19. BlackShaman

BlackShaman Legend of Zelda

2/ Bạn phải rời khỏi sq hiện tại hoặc giải tán ( nếu bạn là chủ tướng ) để gia nhập sq khác

3/ Có đồng minh chỉ khi 2 bên cùng chấp nhận Ally với nhau trên bảng đồng minh.

5/ Cứ đợi 2 tiếng sau đảm bảo lính hết mệt

6/Gửi thư mời cho người đó

câu 1 và 4 bạn hỏi ko rõ ràng lắm.

1/ có thể lính địch trong town rất nhiều nhưng ko có vũ khí bạn ko thể giết hết quân địch mặc dù bạn thắng vẫn bị báo thua.

4/ ko biết bạn hỏi số thành viên trong sq là bao nhiêu ??? nếu phải dưới 20/sq

20. Kyoshiro Anikime

Kyoshiro Anikime Persian Prince Lão Làng GVN

cho minh biet là trong 12sq thì voi , ngựa và chiến xa dùng để làm gì ???? nói rõ cụ thể dùm mình nha !!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.