Thắc mắc về game 12 Sứ quân post vào đây !

Thảo luận trong 'Loạn 12 Sứ quân' bắt đầu bởi BM, 4/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. troc

troc Dragon Quest

Mấy vùng đất có nghĩa là gì? Tên mỗi vùng đất nghe hay hay không biết có ngoài đời thiệt không? :lol: Ở vùng đất này thì attack người ở vùng đất khác không được à?

2. Iori Yagami

Iori Yagami Mario & Luigi

----Thuế vùng đất là số tiền bạn nộp vào để mua lính và vũ khí cho vủng đất . Khi thu wân , khai thác , thu thuế thì sẽ ko bị dính thuế vùng đất ; chỉ khi nào mua bán thì bạn mới bị ảnh hưởng mà thui .
    ----Điểm của mỗi tướng dựa vào số tiền , tài nguyên , lính , nông dân , chiến xa tướng đó trữ trong người , những tướng điểm cao mà bạn ko cướp được gì là do tướng đó trữ chiến xa trong người .
    ----Đại đao , chiến xa ko fải là để làm giảm thương vong cho mình mà chỉ là để tăng khả năng sát thương của wân đội mình hơn mà thui . Khả năng sát thương và thương vong tuỳ thuộc vào số lượng lính của mình nữa .
    ----Khi bạn muốn cướp nông dân tướng khác thì có 2 điều kiện : 1 là chỉ số nông dân bạn fải là 100% ; 2 là chỉ số nông dân của tướng kia fải dưới 50% . Còn khi cướp nông dân mà gặp cảnh nông dân bỏ về wê là vì bạn đã có max nông dân rùi nên ko thể cướp thêm được nữa , muốn coi còn bi nhiu nông dân có thể cướp thêm được thì vào Chợ búa --> Mua nông dân để xem số lượng chính xác .

----Vùng đất là nơi cư ngụ của các tướng và cũng là nơi chiếm đóng của 1 sq nào đó . Tên các vùng đất đều có thật trong lịch sử hết á . Dĩ nhiên là bạn ở vùng này thì ko thể tấn công tướng ở vùng khác được rùi , bạn fải Di chuyển sang vùng kia trước .

3. ca chon

ca chon Mr & Ms Pac-Man

To Iori Yagami:Nếu để food hay tiền gì cũng bị cướp nên phải trữ chiến xa một khi đã trữ chiến xa trong người tức là dồn hết money vô đó,khi chơi lại thì phải bán chiến xa mua tài nguyên,tiền lỗ hết một nữa,có gì mua để không lỗ nhiều vậy không.
    Còn việc nữa là ngày hôm trước tôi chơi bị thiếu turn,nghỉ một ngày để phục hồi và chơi tiếp,tại sao qua ngày hôm sau chỉ mới khai thác được khoảng 10 lần thì lại hết.
    Còn khi reset điểm thì số turn có bị giảm không?Vàng và điểm có giảm không? Có ai biết cách làm giảm điểm hiệu quả không?

4. quang2003

quang2003 Youtube Master Race

tai sao toi khong duoc ho tro tai chinh.

5. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

Nếu muốn thu thuế hoặc khai thác tài nguyên trên vùng đất của đồng minh thì làm cách nào dzậy?Tui làm hoài hổng được,bí lù rùi :( :( :(

6. Jackie_chan1984

Jackie_chan1984 Youtube Master Race

sao mình đng chơi thì tự nhiên bị out ra ngoài vậy minh không hiểu tại sao nữa chỉ giúp minh voi 8O
    còn nữa mình bị khoá nick là sao vậy?và tại sao mình bị khoá nick trong khi mình chơi bình thường mà cũng không phạm luật choi nữa chứ?
    và làm sao để mở khoá?

7. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

@quang2003: u nhắn tin cho chủ tướng rùi kêu hắn hỗ trợ cho chứ u là thành viên thường đâu được hỗ trợ cho mình tự động , trừ khi u là phó hay là chủ tướng
    @Kay: thì u wa vùng đất của đồng minh khai thác hay thu thuế (= cách xài bán hàng hay là chiếm town thu thuế )thì số tiền thu được sẽ + 10 % cho u đó
    @Jackie_chan1984: chắc cái này đông wá nó hoá điên rùi , hay là net của u bị disconnect , u thử coi lại rùi login lại ha , còn đông người wá thì pó tay thui
    @ca chon: hic thì cái nào bán ra cũng phải chịu lỗ thôi , hình như rượu là ít lỗ nhất đó còn khi reset lại thì tất cả điều về thời tiền sử hết , ko chừa cái nào hết , cách giảm điểm hiệu wả nhất là bán hết tài nguyên chừa rượu và công cụ lại , mua chiến xa điểm còn cao khiếp lắm

8. lovelion

lovelion Youtube Master Race

Cho tui hỏi là muốn tạo đồng minh với ai thì phải làm thế nào ?

9. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Cho hỏi
    Chỉ số tấn công và phòng thủ có giúp được gì mình khi đánh nhau ko ?

10. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

cái này rất đơn giản , bạn vào SỨ QUÂN , vào mục thay đổi thông tin . đây là chổ :thay đổi mức thuế mà sq bạn bắt các tướng phải nộp , tạo DS các SQ đồng minh, SQ đối địch . bạn chỉ cần chọn tên SQ mà bạn muốn làm đồng minh trong DS sứ quân đồng minh đó.
    Quan trọng là SQ mà bạn muốn làm đồng minh cũng phải thay đổi thông tin đó. không thì khi bạn đánh họ thì sẽ nhận đưọc thông báo : bạn không được phép đánh người của SQ đồng minh. còn bọn họ đánh bạn sẽ thoải mái đấy .
    thân
    bạn vào cái topic của mình xem đi nha.

11. hoangtulangthang

hoangtulangthang Youtube Master Race

làm ơn chỉ mình cách làm cho các tương khác không thể đánh mình đi

12. ongtrumnhocon

ongtrumnhocon Youtube Master Race

cho đệ hỏi chiếm town bằng cách nào vậy?

13. ongtrumnhocon

mình có một sứ quân rồi nhưng mình muốn tạo thêm thi phải làm sao?

14. NiemVui

NiemVui Mr & Ms Pac-Man

CÁC TƯỚNG KHÔNG QUÝNH MÌNH THÌ LÀM CHI NỮA NÈ ?
    ĐÃ LÀ LOẠN 1 SỨ QUÂN THÌ QUÝNH NHAU HẾT KHÔNG CÓ CÁCH GÌ CÁC TƯỚNG KHÔNG QUÝNH MÌNH HẾT Á !
    MÌNH ĐÃ TƯỜNG CHƠI KHÔNG BỊ CÁC TƯỚNG QUÝNH THÌ LÍNH BẠN SẤP SĨ = NGƯỜI TA THÌ NGƯỜI TA KHÔNG QUÝNH
    HAY LÀ BẠN ĐỒNG MIHNH VỚI NGƯỜI TA THÌ NGƯỜI TA KHÔNG UQÝNH CHƯ LÀM GÌ CÍO CÁI CÁCH LÀ NGƯỜI TA KHÔNG QUÝNH MÌNH ĐƯỢC

ongtrumnhocon
    CHOÀI ƠI LÀ CHOÀI !
    CHIẾM TOWN THÌ CHỈ VÀO CÁI TÊN TOWN THÌ QUÝNH NGƯỜI TA !
    NHƯNG SỐ LÍNH CỦA BẠN PHẢI = SẤP SĨ CỦA NGƯỜI TA KÌA !
    CHỨ ÍT HƠN NGƯỜI TA THÌ LÀM SAO QUÝNH NÈ !?

==========================================

CÒN NẾU BẠN CÓ 1 SỨ QUÂN RIÊNG THÌ KH6NG CÒN CÁCH NÀO HẾT LÀ BỎ SỨ QUÂN ĐÓ RỒI LẬP SỨ QUÂN NEW !
    CÒN KHÔNG THÌ BẠN RỜI KHÕI SỨ QUÂN ĐÓ Á !

KHÔNG CÒN CÁCH NÀO HƠN !
    KHÔNG CÓ CÁCH NÀO ĐỂ LẬP 2 SỨ QUÂN HẾT BẠN À ! :)

15. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

To Yami Bakura:cái vụ tăng lên 10% ai chả biết,vấn đề mình muốn hỏi là làm cách nào để cho bán hàng hay thu thuế wa bên đất của đồng minh để làm việc được? :? To all:làm cách nào để cho bán hàng hay thu thuế wa bên đất của đồng minh để làm việc được?

16. ongtrumnhocon

có bực tiền bối nào chỉ cho mình cách chiếm town và thu thuế với?

17. ongtrumnhocon

lính của đệ chán nản đào ngủ bỏ về quê lấy vợ!tại sao bị như vậy và khắc phục như thế nào vây mấy huynh mấy tỷ?chỉ cho đệ với!:((

18. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

Thì chỉ cần dzô phần Town,chọn đại cái tên town nào đó(miễn ít lính hơn mình)rùi sau đó bấm vào phần:"chiếm quyền điều khiển vùng này".Khi chiếm được rùi chọn phần "thu thuế vùng này".Xong
    Lính thì chỉ cần lấy số lính hiện có nhân lên 3,rùi lấy số đó trừ số rượu hiện có,ra bao nhiêu cứ mua rượu với con số đó :D

19. ongtrumnhocon

cám ơn huynh nhiều nha!:) còn cái dụ lính chán và nong dân khổ bỏ đi thí làm sao vậy huyny chỉ cho đệ với?

20. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

Đầu tiên bạn đăng kí 1 nick trong diễn đàn gamevn.com
    sau đó dien đàn sẽ gửi lại cho bạn 1 mail để bạn kích hoạt , bạn hãy dùng đc nick này vào dc mail gamevn.com/12sq rồi bạn login vào bằng user name mà bạn đăng kí trên gamevn.com đó.
    còn cách chơi bạn nên vào diển đàn chọn tới mục LOẠN 12 SQ , bạn tìm mục hướng dẩn và luật lệ chơi LOẠN 12 SQ do BM viết đó .
    Bạn có thể vào topic của mình để xem 1 số hướng dẩn về cách thu quân nha , topic của mình là BẢN TIN CON VỊT CỒ đó. THÂN
    Lính thì đơn giản thôi , bạn chỉ cần mua vủ khí cho họ ( giai đoạn đàu nên trang bị truỷ thủ cho đở tốn tiền ) là chỉ số vui vẻ sẽ tăng . quan trọng nè . nếu bạn là tướng chiến thì chỉ cần quan tâm đến chỉ số vui vẻ của lính thôi , còn chỉ số vui vẻ của nông dân , thu thuế, lính trinh sát cứ mặc kệ . cứ để cho tụi nó bỏ đi cho đở tốn tiền mua thóc .hì hì.
    Còn nếu U là tướng Ktế thì phải lo vui vẻ đủ các loại quân .
    Nông dân thì chủ số vui vẻ sẽ tăng nếu bạn mua thóc và công cụ là đủ.
    nông dân, thu thuế ... 1 nông dân cần 3 lính mới hoạt động , tương tự 1 người thu thuế cần 3 lính mới hoạt động và vui vẻ được . bạn phải chú ý cái này àh. ở lần thu đầu tiên bạn nên chon thu quân ở quán rượu đó.
    còn cách thu wân bạn qua topic của mình BẢN TIN CON VỊT CỒ đó . mình có viết 1 số bài , bạn nên đọc tham khảo nha.
    thân
    có mấy cách sau:
    _dùng 1 con tướng clone đánh 6 trận type gì cũng đuợc là sập cầu ( 60phut sau mới hết đó)
    _Treo kiếm qui ẩn giang hồ
    _hạ điểm thật thấp hay tăng điểm thật cao , nhưng tốt nhất là vẩn phải sập cầu
    _Bị ADMIN phong _thần
    bạn đăng kí thêm 1 user name nữa , sau đó vào mục SQ , chọn mục TẠO 1 SQ ==> vật là bạn có thêm 1 SQ nữa rùi.
    bạn hãy ghé thăm topic của mình nha , ở đó mình có mấy bài viết đó
    tất cả chỉ số vui vẻ phải bảo đảm > 50% đối với tướng KTẾ.
    Còn tướng chiến thì dể , chỉ cần mua vu khí là đủ tăng chỉ số vui vẻ lên ahf.
    nếu bạn không muốn tốn rượu thì bạn phải chiếm 1 TOWN ,sau đó bạn bỏ hết số lính vào town ===> thì bạn sẽ khỏi phải tốn tiền mua RƯỢU đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.