Thắc mắc về game 12 Sứ quân post vào đây !

Thảo luận trong 'Loạn 12 Sứ quân' bắt đầu bởi BM, 4/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ongtrumnhocon

ongtrumnhocon Youtube Master Race

tiền của đệ không còn đồng nào làm sao bây giờ mấy huynh chỉ cho đệ với?help me!!!!!!:(

2. ongtrumnhocon

nông dân của đệ bây giờ 0% làm sao bây giờ nhờ các hạ chỉ giáo cho tại hạ với

3. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

Tiền ko còn thì gia nhập sq nào rùi xin tiền chứ sao nữa , còn nông dân 0 % là tại vì ko còn thằng lính nào hết , hay là ko còn công cụ , u mua lại 2 cái đó thì chỉ số nông dân sẽ tăng lên 100% lần sau post bài thì tập trung vô 1 bài , post vậy coi mệt wá à >_<

4. stonecold87

stonecold87 T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi: sao mỗi lần tôi cho nông dân đi khai thác hoặc thu quân thì số "lính bỏ đi vì chán chường nên đã về quê lấy vợ" lại càng nhiều?
    Làm thế nào để khắc phục việc này

5. soi xam

soi xam Youtube Master Race

mấy huynh oi !Làm ơn chỉ cho đệ những cách kiếm tiền nhanh nhất.Em xin cảm tạ100 lần...Cảm ơn.Hi.hi Tiện theer,chỉ em cách gia nhập một đạo quân khác.

6. haith83

haith83 Youtube Master Race

Xin chao cac bac. Cac bac co the chi cho em cach lam sao de khi thu thue ma khong bi mat nguoi thu thue khong .Va moi lan thu phat chann den kho luon do, thu duoc 20 turn thi phat chan co khi den ca chuc lan luon the ma van bi mat thu thue the moi buc khong co chu.Cac bac nhanh chi cho em nhe( Tu dau thang toi gio mat 400000- 500000 thu thue roi do kho tui khong)

7. CS1314

CS1314 Mario & Luigi

-- Muốn kiếm tiền nhanh thì ban đầu bạn nên thu nhiều người thu thuế, khi đó vô chiếm town sẽ thu thuế và được tiền, ngoài ra nếu bạn thu thêm người bán hàng thì khi khai thác bạn sẽ có nhiều tài nguyên hơn.
    Thu người thu thuế ở: Chợ Búa
    Thu người bán hàng ở : Đồng Ruộng
    Bạn nên đọc hướng dẫn cách chơi đã, nếu muốn tiền bạn nên chon j theo con đường là tướng kinh tế.

-- Do bạn không biết phát chuẩn đó thôi. Nếu bạn phát chuẩn mức dưới 50% thì thu thuế sẽ bỏ trốn. Khi thu thuế bạn nên chú ý đến chỉ số vui vẻ của người thu thuế. Phát chuẩn là hình thức cho tiền, phát chuẩn sẽ làm tăng chỉ số vui vẻ của người thu thuế, bạn nên chọn là ở mức cao nhất ấy, tốn không nhiều tiền so với số tiền của bạn thu về sau khi thu.

-- Do bạn đã không có đủ rượu hoặc vũ khí. Bạn nên mua thêm những thứ này ở chợ.

-- Có thể bạn đã gõ nhầm pass, hoặc là bạn có chơi clone mà MOD biết được.

-- Có thể là bạn không có đủ vũ khí. Một lính cần 1 vũ khí, bạn nên mua thêm xem sao.

8. NiemVui

NiemVui Mr & Ms Pac-Man

hihihihih
    đó là bạn không biết cách thôi
    trên 50% sự vui vẽ của dân thì mới thu thuế nghen ông bạn !

nói nè : bạn cứ phát chuẩn khi nào không cho phát chuẩn nữa
    nghĩa là 100% rồi bạn mới thu thuế !
    đó là cách an toàn nhất cũng là cách chậm nhất nếu mạng bạn chậm thì thu cách này còn nếu mạng bạn mà lag quá thì thui khỏi thâu luôn dieeeeeeeeeeeeeeeeee
    chưa kịp thâu người ta thâu rồi nên luôn luôn lỗ !

9. girlcatinh-f1

girlcatinh-f1 Youtube Master Race

Xin chào!Làm ơn cho tui hỏi làm thế nào để tăng lính bảo vệ ở town mình vừa chiếm được vậy?Tui cứ chiếm town nào xong là bị chiếm lại liền à.Cám ơn trước nha!
    *********************************************************************************
    TOLIVEISTOFIGHT

10. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

Sao hổng ai thèm trả lời mình hết vậy?Làm sao wa đất đồng minh thu thuế hay khai thác đây???????[/code]

11. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

muốn tăng lính bảo vệ thì click vô town , sau đó thì click thay đổi thông tin town , rồi đánh số lính bảo vệ vô cái town đó , chú ý là số lính ko được wá số wân bạn đã từng thu và wan trọng nhất là bạn phải có đủ lính ^^
    @Kay:trời có gì đâu , chỉ việc coi đồng minh của u gồm những vùng nào rồi di chuyễn wa vùng đó , chiếm town thu thuế rồi xong hay là di chuyển wa vùng đó để khai thác cũng được
    còn muốn tiền lên nhanh trong vùng đất đó thì u phải mua bán cho nhiều vào khi ở vùng đất u muốn cho lên tiền

12. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

Sau khi chiếm xong,bạn dzô phần sửa đổi thông tin,ô trống trên cùng đề vô số lính muốn đưa vào town.Xong :o :o

13. CS1314

CS1314 Mario & Luigi

-- Bạn tạo sư quân không được là do bạn đã tham gia vao một sứ quân nào đó. Nếu muốn bạn phải rời khỏi sứ quân trước đã, sau đó thì chọn "Tạo sứ quân."

14. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

Mình đâu có trong sứ wân nào đâu.Mà mỗi lần tạo nó cứ báo:
    "The value in field Tên sứ quân is already in database."

15. CS1314

CS1314 Mario & Luigi

-- Thông báo như vậy có nghĩa là tên sứ quân của bạn đã trùng với một tên sứ quân khac, bạn cần đặt lại tên cho sứ quân của mình.

16. CS1314

CS1314 Mario & Luigi

Cho tui hỏi điều này chút:
    -- Đến giờ nào trong ngày mà cuối tháng điểm của các tướng được reset lại, các tướng đã chơi rồi thì có cần tạo tướng lại không, hay là khi đã qua ngày thì vẫn được cộng turn.

17. ongtrumnhocon

mấy huynh ơi sao lính của đệ chỉ đạt 70% trong khi rượu và vũ khí đệ vẫn mua đầy đủ cơ mà giúp đệ với

18. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

chỉ số vui vẻ của binh chủng lính này bạn chỉ cần trang bị vủ khí là đảm bảo tăng chỉ số vui vẻ mà thôi . vd bạn có 100 lính thì bạn chỉ cần trang bị 100 truỷ thủ hay đại đao là chỉ số vui vẻ ==>100% ngay
    Đến 12h00 đúng ngày cuối cùng của 1 tháng thì GAME bị RESET lại , các tướng đã chơi thì không cần phải tạo lại ,giả sử nếu bạn có 3 con tướng thì qua tháng sau các con tướng đó ngay ngày đầu tiên sẽ được cộng turn liền.

19. bimbim

bimbim Dragon Quest

To all
    Các cậu cho tớ biết là khi đã vào trận địa rồi thì không nối mạng có chơi được không? nghĩa là khi tớ vào lúc dàn trận rồi và chủ tiệm ngắt mạng (không vào internet nữa) thì có chơi được nữa không??
    Mong các cậu giúp đỡ. Xin cảm ơn trước.

20. CS1314

CS1314 Mario & Luigi

-- Không kết nối thì làm sao vào chơi được, đây là chơi trực tuyến mà, cần phải có kết nối internet chớ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.