Thắc mắc về game 12 Sứ quân post vào đây !

Thảo luận trong 'Loạn 12 Sứ quân' bắt đầu bởi BM, 4/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Vietdeptrai

Vietdeptrai Youtube Master Race

hey cho tớ hỏi
    người bán hàng và lính trnh sát được dùng trong trường hợp nào

2. Junichi

Junichi Youtube Master Race

Cho tui hoi, lam sao de gia nhap mot su quan khac vay ? Ho gui thu moi toi cho tui nhung tui khong biet lam sao de gia nhap su quan cua ho.

3. LPS86

LPS86 Mr & Ms Pac-Man

To Vietdeptrai:
    Lính trinh sát là đồ vô dụng quăng đi.
    Người bán hàng dùng trong khai thác tài nguyên.
    Người bán hàng nó giúp cho bạn c1 thêm tí tiền còm.
    To Junichi:
    Bạn nhìn xuống dưới sẽ thấy dòng chữ :GIA NHẬP SỨ QUÂN.
    Nhấn vào đó là xong

4. whitedragon1088

whitedragon1088 Mr & Ms Pac-Man

may anh oi cho em hoi nhe
    1 : nguoi ban hang / linh trinh sat de lam gi
    2: khi nang cap xong se co bao nguoi online duoc cung luc

5. lygialuong

lygialuong Donkey Kong

Cho hỏi tí nha:tại sao lại đặt tên chò này là Loạn 12sq mà lại không đặt tên khác?trong khi đó tham gia cuộc chơi là hàng trăm người ấy chứ?

6. mat_chot

mat_chot Youtube Master Race

cho hỏi tí nha! mua thóc và công cụ rùi làm gì vậy? chỉ để ngó thôi hả? mí lị làm sao mà đám nông dân khong chịu làm việc.
    àh còn: turn là gì vậy? nguòi bán hàng và thu thuế dùng sao vậy?
    cám ơn! xin hậu tạ

7. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

whitedragon1088người bán hàng là dùng để khai thác được nhiều tài nguyên , còn lính trinh sát thì zục đi , ko có tác dụng gì hiện nay hết , ko bniết mai mốt có gì mới ko nữa
    khi nâng cấp xong sẽ có 220 người chơi 1 lược
    lygialuong : cái này u hỏi BM đó , với lại mọi người đã wen với tên 12sq rồi thì ko nên đổi làm gì
    mat_chot : thóc và công cụ dùng để thu wân hay là khai thác , thu thuế và đánh cũng cần 2 thứ đó ( tốn rất là ít khi thu thuế hay đánh )
    turn là số lượt u có thể chơi , hết turn rồi thì u ko thể chơi được gì nữa hết
    khai thác : thì u khai thác là dùng bán hàng rồi đó còn gì ..
    thu thuế : u chiếm town rồi thu tuhế là dùng thu thuế đó , càng nhiều thu thuế thì số tiền thu được sẽ càng nhiều

8. duyvnn3

duyvnn3 Mr & Ms Pac-Man

Sao mình hỏi hoài mà ko có ai trả lời mình hết vậy. Các mod và admin đâu hết rồi . Mình hỏi là hiện nay có thể online bao nhiêu người

9. The_Death*****

The_Death***** Mr & Ms Pac-Man

Sao tui thay co nhung tuong ko linh vay ma lai co rat nhieu nong dan va nguoc lai, tui khong hieu, cac bac co the noi vu nay duoc khong. Thanks nhieu.

10. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Hiện nay để ở mức 320 người online 1 lúc.

__Tướng nhiều lính, ít các thứ lính khác : tướng chuyên dùng để đánh nhau.
    __Tướng nhiều nông dân, ít các thứ lính khác : chuyên dùng thu quân để làm tiền.
    __Tướng nhiều người bán hàng, ít các thứ lính khác : chuyên khai thác để kiếm tiền.
    __Tướng nhiều thu thuế, ít các thứ lính khác : chuyên thu thuế để kiếm tiền.

11. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Trong luật của trò chơi thấy bảo muốn người bán hàng và thu thuế không bỏ đi thì phải có 1 số lính nhất định sao tui thấy 1 số tướng kt không có lấy 1 thằng lính nào ? ( ko sợ bỏ đi à ) :(
    Nhiều nông dân thì thu quân được nhiều hơn phải ko ?

12. together_4ever

together_4ever Youtube Master Race

Uhm... Ko hiểu sao các chức năng khác vẫn bình thường, thế mà cứ click vào "Thu thuế vùng đất này" thì lại chỉ hiện ra 1 trang trắng tinh. Mong các mod xem xét giùm. ID của mình là 30881.

13. dam bich diep

dam bich diep Youtube Master Race

minh moi tham gia tro choi loan 12 su quan minh ko biet choi hay chi cho minh cach choi . cam on nhieu

14. Tu_Than_Killer

Tu_Than_Killer Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn muốn tìm cách chơi thì bạn hãy vào mục hướng dẫn chơi 12sq và các luật lệ chơi đó. Nhưng mà chơi cũng không khó lắm đâu mà là quá khó......hihjihihihi. Còn nếu có thắc mắc chuyện gì nữa thì cứ mail cho mình, mình sẽ chỉ cho.

15. bimbim

bimbim Dragon Quest

Các cậu có thể cho tui biết là tại sao khi tui đem quân sang tấn công thì điểm lại giảm xuống vậy.
    Khi tui có tài nguyên thì điểm cao lắm, nhưng khi bán nó và mua lại vũ khí thì điểm lại còn thấp hơn ban đầu.
    Ai có thể giúp tui xin hậu tạ bằng một lời cảm ơn

16. lavidaloca

lavidaloca Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi tí nhé,
    tui chơi mấy ngày nay, phát triển cũng kha khá nhưng hôm nay vừa bị đánh cướp hết trơn nên tui muốn chơi lại từ đầu , các bạn có th6ẻ chỉ dùm làm sao co thể xoá bỏ cái tên tướng của mình vĩnh viễn và tạo lại một tướng mới

17. Bin Chan

Bin Chan Youtube Master Race

Tôi mới chơi trò này, nhưng sau khi thoát ra thì làm sao vào chơi lại vậy!?

18. gachienxu

gachienxu C O N T R A

Bạn hãy vào trong hướng dẫn cách chơi và các câu hỏi thường gặp trong đó bạn sẽ thấy có phần tính điểm, đọc kỉ bạn sẽ hiểu ngay thôi. Trong đây nè.

Bạn muốn chơi lại từ đầu thì đợi đầu tháng, các tướng cùng chơi lại từ đầu lúc đó sẽ dễ dàng hơn. Muốn xoá tướng thì không được, bạn chỉ có thể "rửa tay gác kiếm" mà thôi, sao khi gác kiếm bạn hãy tạo 1 accout mới và đặt tên tướng mới ( có thể đổi tên tướng hay không thì hỏi Luci đó, không chừng có thể đổi được )

19. bimbim

bimbim Dragon Quest

Các bạn cho mình bíêt là tớ tấn công một người quân ít, nhưng khi tấn công thì quân tiếp viện tới 3000 thằng , còn mình không có thằng nào tiếp viện cả là sao.
    Làm sao để có quân tiếp viện theo mình. mong các bạn giúp đỡ. Xin cảm ơn trước

20. tieuquoc

tieuquoc Legend of Zelda

các bạn cho mình hỏi một số thắc mắc này nhé ! (xin lổi nếu có hỏi trùng thì cũng trả lời cho mình biết vì hiện tại topic này nhiều quá mình không thể nào ngồi lại để xem hết tất cả các câu, cảm ơn nhiều)
    - chiếm được một vùng đất thì người chiếm sẽ được lợi như thế nào có giống như ta chiếm một town ko ? về vủ khí và lính trong đó tự mua hay phải chuyển từ tướng vào (giống như trong town) ?
    - lính và vủ khí trong vùng đất ta có thể lấy ra ko ?
    - nếu ta tấn công vùng đất đó nhưng chỉ số mệt mõi là 100% ta có thể tiếp tục ko hay là phải đợi đến lúc giảm chỉ số này xuống rồi mới có thể tiếp tục việc tấn công ?
    - Ta có thể chuyển đổi tên vị tướng hiện tại ko ?
    một số thắc mắc chưa hiểu rỏ mong các bạn hướng dẩn dùm mình chân thành cảm ơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.