Thắc mắc về game 12 Sứ quân post vào đây !

Thảo luận trong 'Loạn 12 Sứ quân' bắt đầu bởi BM, 4/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. IRTTABEK

IRTTABEK Donkey Kong

Cho hoi tai sao lai cu phai 1 thang moi rest 1 lan ma` ko phai la` 2 thang' . Neu cu de 2 thang biet dau khi do se la` 1 dieu hay ???
    Cac bac admin nghi~ sao ve` dieu` nay`.
    Chu cu khoang 1 thang sau len mang thi` mat cong lam ( vi` phai bat dau lai tu dau ma` )
    hix

2. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

chơi loạn 12sq, em ko lấy được vàng của những tên tướng khác mặc dù ,lính của hắn ít hơn em,! mấy bác mod giải thích giùm coi!

3. SonLegolas

SonLegolas T.E.T.Я.I.S

Em nên biết rằng tên tướng má em quýnh phải có vàng trong nhà no.Lúc mà em quýnh xong thì nó sẽ báo là em thu được những gì sau trận đánh.Quân em nhiều chưa chắc em đã thắng.Chúc em thành công sau này khi chơi trò loạn 12 sq

4. ke_that_bai

ke_that_bai Youtube Master Race

chơi loạn 12sq, em ko lấy được vàng của những tên tướng khác mặc dù ,lính của hắn ít hơn em,! mấy bác mod giải thích giùm coi! :?:
    đó là do tướng đó kô trữ vàng nên bạn kô cướp được đó thôi, lần sau nhớ canh me lúc tướng đó trữ nhiều vàng thì cướp nhé :D

5. Bee

Bee Mr & Ms Pac-Man

Xin cho hỏi là trong mục hướng dẫn chơi 12sq có chỉ cách chơi cho cả hai loại tướng đánh và kinh tế nhưng cả hai đều có liên quan đến làng như vậy là nếu không có làng để vào thì sao,chẳng lẻ bó tay hay sao,hơn nữa lại thường có sq hỗ trợ....

Mà hình như vào khỏang 2-3h ngày đầu tháng thì hình như các làng và vùng đất có chủ hết rồi

Như vậy đối với các tướng mới vào trận hay tới sáng mới mò ra (phải loại siêng năng lắm) thì làm gì mà có làng để chơi cho "đúng như hướng dẫn".Hoặc như không có sq mạnh để nương tựa thì làm sao mà "chơi cho đúng hướng dẫn"

Mặc khác,khởi đầu rất quan trọng cho nên mới vào mà người ta chiếm hết các vị trí then chốt rồi ngồi chơi xơi nước thì mình chỉ có đứng ngoài nhìn vào mà thôi.Tôi đã thử chiếm một làng rồi ngồi thu thuế chỉ vài lượt đi với số thu thuế ít ỏi cũng bằng khai thác cả ngày chưa kể nếu tui chiếm vùng đất nào đó chẳng hạn.Khi đó những đối thủ của tui cùng lắm là những người làm được như tui còn lại chắc bị đè bẹp lép hết

???????????Vậy là sao??????????????

Thắc mắc thì nhiều,hỏi chẳng bao nhiêu,bị ghét nhiều hơn

6. In_the_End

In_the_End Youtube Master Race

may huynh cho tui hoi?tai sao khi tui mua rat nhièu thoc hoac cong cu roi ma ho van doi hoi ko them khai thac la sao vay?

7. Zedlist

Zedlist C O N T R A

Vì thiếu rượu hoặc lượng thóc công cụ không đủ
    Hiện nay ai cũng thu thuế hết
    Vì thu thuế lòi hơn tuy mất thời gian
    :)

8. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Bởi vậy chơi 12sq cần phải đấu tranh sinh tồn, nhiều lúc phải công nhận mạnh được yếu thua trong game 12sq. Bạn phải tìm đồng minh, thế lực mạnh để có người đỡ lưng mà hoạt động. Đơn thương độc mã chỉ có nước bị tiêu diệt thôi.

9. kamikade

kamikade Mario & Luigi

cho em hỏi tại seo khi em thu thuế ( chính xác là lúc phát chẩn thì có 80%sự vui vẻ và phát xong thì chỉ còn 20% sự vui vẻ thui vậy ?) mong mấy anh sớm trả lời cho em nhỏ ! :D

10. NV

__Do có người thua thuế chung, chơi ở mạng Việt Nam thì hãy cẩn thận kẻo bị mất người thu thuế. Trước khi thu thuế thì check thử vào lần trước, phát chẩn nhưng đừng thu thuế, ngồi refresh thôi, nếu thấy % vui vẻ tăng giảm bất thường thì biết ngay mà.

11. QuansuBaoLong

QuansuBaoLong Mr & Ms Pac-Man

Sao tui có gần 30,000 người thu thuế mà khi thu thuế chỉ được khoảng 13,000 vậy?

12. kamikade

kamikade Mario & Luigi

ồ cảm ơn bác luci ý quên nguyen viet nhiều nghen bi giờ thì tui đã biết tại seo mất 50000 con thu thuế trong tháng này :oops: :oops:

13. NV

__kamikade đừng input hình vào bài post nữa. Có cho hình vào thì cũng không tăng MP đâu, chẳng thà cho hình vào chữ kí còn hay hơn, à mà hình nặng quá thì đừng để vào nhe, mạng Việt Nam mình è lắm, load về lâu quá !

14. Kook

Kook Youtube Master Race

tôi mới tập chơi
    Mọi người chỉ bảo dùm nha
    Thanks

15. NV

__Luật lệ và hướng dẫn cách chơi , ( đã gộp luôn phần Một số câu hỏi hay gặp khi chơi 12 Sứ quân của Ca_sau vào ) nơi đây bạn có thể tham khảo một lượt luật lệ cũng như hướng dẫn cơ bản về các chức năng chung của game. Rất cần cho các bạn mới bắt đầu chơi.

16. beckloveyou

beckloveyou Youtube Master Race

SAO KÔ AI TRẢ LỜI EM VẬY!!!!!
    CHO EM HỎI LAI:
    các anh ui cho em hỏi tại sao em phát chẩn ở trong town lúc nhiều cũng bị người thu thuế ra đi(dù em phát chuẩn đủ số lượng quy định và sự vui vẻ lên đến 100%) mà 1 lúc sau thì chỉ cần ít tiền hơn thì độ vui vẻ lại lên cao
    các anh ui sao có tướng ở VĂN LANG mà lại đánh town ở TÂN HƯNG
    ma` thế thì tướng đó phải chơi nhiều màn hình mới thu thuế được hết nhưng sao em kô chơi được nhiều màn hình vậy

17. NV

__Có thể có người phát chẩn chung với bạn, cho nên bạn chỉ cần phát số tiền ít hơn.
    __Chơi nhiều town là do chơi nhiều nick, đây là hình thức chơi gian, nếu bạn thấy nick nào chơi như thế thì cứ báo cho chúng tôi ( 4 mod của box ) để khoá nick.

18. beckloveyou

anh ui sao nhiều người chơi nhiều nick vậy các anh bảo chống chơi nhiều nick nhưng sao vẫn bao nhiêu người chơi vậy em biết nhiều nhưng kô dám nói vì sợ bị uýnh các anh nên có các biện phát khác đi chứ nếu không thì thiệt bọn em wa vì kô chơi được nhiều màn hình cho nhanh ma` các anh mod cố gắng lên!!!!! :o :o :D

19. beckloveyou

các anh ui có phải số tiền phát chuẩn tỉ lệ thuận với số lính ở trong town phải kô vậy và anh ui cho em biết số điểm được tính như nào vậy và muôn thu 10000 thì cần bao nhiêu thóc và công cụ ,rượu với số lính là 1tr 500 nghìn và 200 nghìn nông dân!!!!

20. kamikade

kamikade Mario & Luigi

cho em hỏi tại seo cách đây 5' thì cái town em đòi phát chuẩn ( vui vẻ có 0%) mà bi giờ em mở lại thì lên tới 80% ( không ai thu hay chiếm !)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.