Thắc mắc về game !

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Đức còi, 1/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Info card nó ghi thêm 1 dòng bonus như vậy nghĩa là khi nó được gắn vào trang bị nào đã được refine lên mức +9 hoặc +10 thì sẽ được thêm bonus stats (ở trên là max SP + 150) .

Refine dân chơi game MMORPG thì gọi "dân gian" là đập đồ hay ép cộng =)) Refine nếu thành công thì trang bị lên thêm một dấu + ở đằng trước và tăng thêm def/atk tùy theo đó là loại trang bị gì và lên được bao nhiêu +. Refine sẽ có một mức (rate) gọi là an toàn (ví dụ refine áo giáp thì từ +1 đến +4 là luôn an toàn) , nếu vượt quá mức ấy thì có xác suất làm gãy đồ và mất luôn cả đồ lẫn card đã gắn lên nó. Nguyên liệu refine thì tùy theo loại và level của trang bị.

Mấy cái này là hướng dẫn cơ bản thôi , lên website của VinaRO là có chi tiết = tiếng Việt hết, nhưng bây giờ server down rồi ko biết còn ko.

2. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

theo như ale nói thì mình thấy refine và up đồ = elu có khác j nhau đâu @_@ mà 2 thằng npc này hoàn toàn khác nhau

Có cách nào để tách 1 card đã gắn vào item rồi ko :|

3. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Thì Refine với up đồ là 1 mà :| , ko chỉ refine được giáp = elu mà còn up được cả vũ khí , mà nguyên liệu để up VK thì tùy thuộc vào level của nó . (VK lv1 cần Phracon , lv2 cần Emveretarcon , lv3+4 cần Ori) .

Job WhiteSmith có khả năng đặc biệt là tự refine đc weapon mà không cần nhờ đến NPC , xác suất thành công cao hơn (tùy vào level job) : [​IMG]

Còn để tách card và đồ thì bạn tới Prontera vào chỗ đập đồ tìm một NPC bà già nhìn giống thế này : [​IMG] . Đây có thể là Custom NPC nên mấy cái private server khác nhau nó có thể để tùy chỗ.

4. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Một số sv mới tách đc card ra thôi. Còn đa số (cả sv mình đang chơi) là card gắn vào là ko thể lấy ra :p

5. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

skill iron hand lvl 10 +30 atk cho fist hoặc knuckle mà sao C chẳng thấy nó tăng j cả :|
    thử xài 1 fist với atk hiện tại là 123+10 rồi sau đó tăng skill iron hand lên mà ko thấy atk thay đổi ?_? ai giải thích dùm

6. meo02001

Lol, với Monk, 30 attk ko thay đổi là bao nhiêu đâu. Riêng bình thường dam của Monk lên Merman đã dao động khoảng 80 dam rồi :)) Thêm đc 30 thì ko thấy thay đổi gì đâu. Mà C chơi combo hay sao mà Iron fist 10? :-?

7. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Cho tớ hỏi chơi Dark-ro thì giao bán và mua trên kênh thế giới dùng lệnh rì thế ??

8. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

thì C thấy nó ko tăng nên lấy làm lạ thôi ^^ vậy skill đó chỉ lên 5 thôi nhỉ :| C chơi spirit monk

9. meo02001

Chậc. Spirit Monk dùng chain chứ ai dùng fist bao giờ 8-} Mà dùng chain thì ko nên tăng nhiều cái Iron fist vì nó chả có tác dụng gì cả 8-}

10. YukyChan1011

YukyChan1011 Donkey Kong

Yu đang train Taekwon [59], đã làm taekwon mission và xong, hiện đang là 1st (lại chúa là cái server chả ai chơi taekwon parma cả :D!)
    Nhưng mà lên rank rồi, Yu muốn hỏi là các đặc quyền của parma là phải > 90 BLv à ? Vì Yu không thấy thay đổi gì cả ::(

11. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Cái này mình lấy của K trong phần hướng dẫn build skill & stat này. Yu có thể tìm đọc để biết chi tiết hơn

12. Hirosiwa

Hirosiwa Youtube Master Race

Hi @all

Tôi muốn hỏi về Skill của Ninja, tôi có coi trong mấy forum nước ngoài nói khi đi train Ninja Ninpou thì xài 2 skills chính đó là Blazing Shield [max. 10] và Exploding Dragon [max. 5].

Vấn đề là skill ED thì tui biết rồi, nhưng không biết skill Blazing Shield tên của nó là gì nữa vậy? Trong skill list của Ninja tôi tìm mãi mà ko thấy skill Blazing Shield.
    Nhân tiện cho hỏi skill này effect của nó là ji vậy?

Thanks for reading!:x

13. gamer_noob

gamer_noob Youtube Master Race

cần giải quyết gấp: ko hỉu sao mình thử tất cả các PS đều bị chung 1 trường hợp : failed to connect to sv, mình đã cài đặt đúng và đầy đủ như các hướng dẫn mà vẫn ko log in vào đc, đã hỏi nhìu GM của các sv nhưng vẫn không có cách giải quyết, ai bít thì chỉ giùm [mạng mình vẫn vào bình thg` ko có rớt :(]

14. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

Blazing Shield là chiêu thứ 2 trong hệ thống fire magic của Ninja, tạo ra 1 vùng lửa và tác dụng dmg lên toàn bộ enemy chạy vào vùng đó.

15. yoyo1995

yoyo1995 Youtube Master Race

anh oi anh hay choi o sv nao:-/:-/

16. Hirosiwa

Hirosiwa Youtube Master Race

@chibi: Thanks You! ..........

17. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

ai bít chơi alchemist chiến thì dạy mình cách + stat lẫn skill với ^^ thx
    tình hình là lên alche rùi nhưng làm sao để có homoculus vậy :( ai chỉ với

18. Lightning Knight

Lightning Knight Youtube Master Race

có ai chơi Rok của nước ngoài ko, cho mình hỏi xí, mí bạn có ai bít làm sao mà đánh wai' tới hơn 3k ko mà ko đeo cánh hay đuôi a', ai bít chỉ em dùm
    Thank you very much

19. meo02001

Muốn đánh nhanh thì cứ agi và dex mà táng thôi :-"

20. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Ai hướng dẫn tớ lên job 1 Thief đc hem , tớ mò trong forum ko thấy hướng dẫn lên job :( ...... Àh sẵn cho hỏi luôn là tại sao mình ko có dãy số 1-2-3-4-... để đặt skill vào và làm sao để xem đc bản đồ to ....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.