Thắc mắc về patch extreme update mới ??? [ những cái lỗi ex post vào đây ]

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi oOThạch SanhOo, 5/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lamtritin

lamtritin Youtube Master Race

co ai biêt lam thê nao de goi duoc SP 62 va HP 43 tu dong auto send do ko chi tui voi - da danh dau vao muc auto send nhung ko sen duoc SP 62 va HP 43, chi send duoc moi SP 25 ah.

2. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

Nhấn vào cái hình "cờ-lê" (Default Value), ở mấy mục Send 1, Send 2, Send 3 gì đó nhập vào giá trị HP, SP cao nhất cần gởi.

PS: Bàn phím hư bút độc thế :| , không gõ được VNI thì chuyển sang TELEX đi.

3. ganuong

ganuong Donkey Kong

cái version 70318 về item nó ko hiện item Phúc Lộc và 1 số item khác thấy trắng bốc hoặc dấu $ ko ah`

4. lamtritin

lamtritin Youtube Master Race

thanks very much, TELEX chua học:;) :;) :;)

5. saodem088

saodem088 Youtube Master Race

sao mình down pacth về ko được vậy cò bác nào share cho mình cái patch khác được ko?

6. KeBiRuongBo

KeBiRuongBo Youtube Master Race

Lỗi Triền Miên Của Tất cả các Version của Extreme Là không Đánh sau turn thu 5 trở đi -.- tuy nhiên Pet Đôi khi vẫn đánh
    các skill tập thể như PHLN nếu Để skill infomation la` 1233333 còn 1232323 thì thêm đươc 1-2 turn nếu chịu khó ngồi chỉnh Vị trí đánh trước turn đánh
    con` nếu chỉnh 123123123 thì khong đánh ở turn thứ 5 (các skill không đánh tap thể,đôi khi cả skill tap thể)
    Sao mãi vẫn chưa fix lỗi này -.-

7. o0oBUFFERo0o

o0oBUFFERo0o T.E.T.Я.I.S

Cái này hình như có nhiều người giải thích cho mình rồi ;))
    Trong Config của bạn có chỉ rõ vị trí đánh, khi vị trí đó đã thanh toán xong coi như không còn đánh chỗ nào nữa, hên thì nó đánh đại, xui thì nó đứng im :))
    Bạn thử chọn chế độ đánh theo F1 hoặc theo LV cao nhất coi sao.
    Good luck.

----------------------
    Giờ đến vấn đề của mình: trong khi bot đôi lúc có 1 vài acc bị lag, ex thì báo là acc nhân vật đó đang online nên ko vào được, nó vẫn đang ol trong game nên vẫn pt với thằng chủ pt, tuy nhiên không đánh (có config nào điều khiển nó send skill đâu ;))), chủ pt và các mem khác chờ xong 20s thì đánh (thường là không combo, không giết được quái cần giết), sau đó đến phiên quái đập mình xong đến turn 2 chủ pt mới dis.
    Vậy ai có cách nào khắc phục tình trạng này không (có thể là dis nếu sau 10s không đánh ...).

8. QVTS

QVTS Donkey Kong

Cách hay nhất là bạn bỏ chế độ tự Tu Dong Moi Nhom ơ acc chủ pt là được ,khì nao acc kia hết lag sẽ tự động pt acc chủ pt

9. o0oBUFFERo0o

o0oBUFFERo0o T.E.T.Я.I.S

uhm, đẻ mình thử cách này coi sao.
    Cám ơn bạn đã sharre exp :D

10. TSChampion

TSChampion Youtube Master Race

minh check vào dòng Tự động giải ma, sau đó save default config, nhưng khi mở lên lại thì phải tự check lại, thêm nữa (đã hỏi chổ kia rồi, nhưng sẳn bài hỏi lại 1 lần nữa luôn) Q tả hiền Vương giải ma không được, bạn ơi giúp mình đi

11. nokia2030

nokia2030 T.E.T.Я.I.S

Tại sao khi down extrem update 070317 về nó kết nối lại nhanh thật nhưng giờ autodis bị lỗi runtimeout 2006 ,còn sài cái 070110 thì ko bị lỗi đó?Các bác có ai bị như mình ko vậy?
    Phải chăng có lẽ kết nốii nhanh quá nên bị lỗi run time out? :|

12. Exp456

Exp456 Youtube Master Race

Muốn làm 1 topic riêng nhưng mà sợ bị chém. Mình rất muốn học cách làm 2 điều liên quan đến Ex:
    1. Làm script Q bot.
    2. Làm giải ma.
    Mình cũng có biết đôi chút nhưng cũng là do học hỏi bạn bè, ai có thể chỉ đc 2 điều trên 1 cách cặn kẽ và dễ hiểu thì làm ơn chỉ dùm. Thực ra cái này để mà giải thích thì cũng đơn giản ko có gì trừu tượng lắm, mong các bạn giúp đỡ..
    @Mod: nếu đc thì có thể chuyển cái này thành 1 topic riêng ko, hi vọng mọi người chia sẻ
    @ Người có thể chỉ giáo: cụ tỉ các bạn nhé..

13. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

1. eXtremeBot không có lưu cái thông tin tự động giải ma vào file config :|
    2. Bên kia có người trả lời rồi đó :p

I. Cách tạo q bot: search trên diễn đàn :whew:
    http://www.gamevn.com/showpost.php?p=4537387&postcount=1
    II. Làm giải ma:
    1. Giải thích 2 tập tin:
    a. priest.ini: ghi lại thông tin về bà gọi hồn (thấy ghê quá sao AS không đổi lại tên mới nhỉ), mỗi dòng có dạng sau:
    [mapid nơi bà gọi hồn đứng] [tọa độ x] [tọa độ y] [npcid của bà gọi hồn trên map]

b. priest_x.ini: ghi lại mapid chỗ bot và mapid chỗ giải ma, mỗi dòng có dạng:
    [mapid nơi bạn đang bot] [mapid chỗ cần giải ma]

2. Vì vậy để thêm chỗ giải ma thì trước tiên cần biết mapid chỗ bạn đang bot và mapid chỗ bạn cần giải ma (còn làm sao để biết thì.... ;;) )

Ví dụ bot Lục Tốn chỗ đang bot là 18411, chỗ cần giải ma là 18022

Vào priest_x.ini thêm vào dòng
    Ghi chú: chỗ giả ma không nên cách chỗ bạn warp vào quá 1000, nếu ko sẽ không được (điển hình là bot Lưu Bị, Tống Dũng ở Trục Quận). Lúc này bạn phải tìm chỗ khác gần đó (ví dụ như ở Thôn Lầu Song chẳng hạn) ;;) .

PS: Nói dài dòng thế nhưng chỉ cần thực hiện từ bước 2 được rồi :hug: , vì luckybaby có nếu là priest_x.ini chứ đầy đủ thông tin về bà gọi hồn trong game. Thôi khuya rồi còn nói về giải ma, về gọi hồn thấy ghê nên thôi nha :nailbit: :nailbit:

14. Exp456

Exp456 Youtube Master Race

Cảm ơn bạn, nhưng còn các thông tin trong file door và map thì sao, mình tưởng phải chỉnh 4 cái file door, map, priest và priest_x.. Mình cũng biết tìm ID map rồi, nhưng mình muốn 1 bài hướng dẫn " cụ tỉ" :-*

15. Tieuchung

Tieuchung Youtube Master Race

cac pro oi
    sao em xai ban bot ko chay dc gate lu long khau o ts tw vay
    ai co share cho em 1 ban bot gate tstw voi!

16. tuyencpqn

tuyencpqn Mr & Ms Pac-Man

Ai chỉ cho em làm sao để bot ở Võ An Quốc nó giải ma ở trong thành được hok!
    Bản bot của em lúc đi giải ma nó đi từ chỗ Võ An Quốc đến Khúc Trạc Khủng Miếu để giải ma rồi đi qua hang khoáng 3x rồi vào thành đến chỗ Võ An Quốc
    Các anh các chị chỉ rõ cho em nha! Em gà lem..........

17. le4408

le4408 Mr & Ms Pac-Man

k giải trong thành đối với chủ PT dc. mấy con kia thì vô tư. cách bạn giải ma như vậy là tốt nhất rồi

18. bangdaki1976

bangdaki1976 Youtube Master Race

Em có gặp vấn đề như thế này , em xài bảng bot 070318 mới nhất của lucky , khi bot chổ GCL vừa đánh xong 1 trận thì có 1 hoặc 2 menber rời khỏi nhóm , có khi đang đánh trận 2 menber vẫn dis ra , đèn xanh tắt lun , nhưng mà mender đó vẫn online , k bit vấn đề như thế nào , mong các pro chỉ giúp em với .

19. lnvuhai

lnvuhai Mr & Ms Pac-Man

Sao send gỗ bên GCl về nó không bán vô shop TQ được nhỉ? Ai biết lý do hong?

20. > Thần Long <

> Thần Long < Nhào vô kiếm cơm

Lý do vì font chữ khác nhau nó ko hiểu & ko bán :-" . Cái này từ lúc bot GCL đã bị rồi nếu có thể thì dùng đóng góp đi .

@ Cho mày 3 nhát vì dùng space bar nhá ku

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.