Thắc mắc - Ý Kiến với NPH

Thảo luận trong 'Đắc Kỷ' bắt đầu bởi zinpilipala, 19/11/09.

1. ChiChi

ChiChi SGame CS

Đúng . Chữ Trên card là Oncash Đa Năng . Cưng chú ý mua kẻo nhầm nhé :)

2. shaman_king88

shaman_king88 Youtube Master Race

cái sự kiện chúng tiên lai triều ở ải Lạc Hồn bao giờ hết ấy nhờ chả bít xem thông báo ở đâu

3. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Hôm nay đi mua bị nó vứt nhầm cái thẻ E-cash, tại nó cứ bảo là thẻ của VDC nên mình cũng chả để ý giờ về mới biết, nghe nói có đường dây nóng để đổi thẻ thì thấy suốt ngày bận, mà giờ thẻ đã cào ra nhưng không nạp được biết làm gì đây :-s

4. ChiChi

ChiChi SGame CS

Số Đường dây nóng bên VDC Cưng có thể gọi điện để đổi thẻ là : 1900545419 And (04)37673350
    Lần sau mua thẻ nhớ chú ý đến 2 loại thẻ nhé cưng :x

5. chjmtao3

chjmtao3 Youtube Master Race

NPh xem giùm sao acc bên vạn tiên của tui bị sao mà 3 ngày nay chỉ vào coi được hình chứ ko làm được ji:(.nhấn nâng cấp thì ko thấy ji our ra ngoài vào lại thì thấy nó đang nâng cấp.nói chung là tự dưng hôm bữa đang chơi nhưng cái máy này nó lag nhấn khởi động lại vào lại thì nó bị như vậy cứ tưởng lag ai dè 3 ngày nay cứ bị hoài vậy.tên bang thì ko thấy nhấn vào nhân vật thì ko thấy ji nhấn vào nv cũng ko có ji nhấn ra ngoài bản đồ thì cũng 1 màu xanh hoài ko làm được ji tức quá ak :(:( NPH sớm giải qưyết jum tức quá đang trong thời gian làm bá chủ mà :(:(

6. GreatSephiroth88

GreatSephiroth88 Youtube Master Race

Đề nghị NPH bán đồ giải thất sắc với ngũ sắc gấp . Có 23 cái rương ngũ sắc trong hòm rồi nè :| Đánh thì đã không rớt rồi thì lí do gì mà không bán đồ giải :|

7. DeathAngle

DeathAngle Youtube Master Race

Mình có ý kiến là đồ hồi hp & mp giá khá đắt 9 xu cho 30% và 25xu (~2k5) cho 100%. Đánh 1 cái tspd mất 1 bình hồi mp ~~2k5 thì... hơi sang.
    Mình nghĩ nếu giảm giá (~1xu cho 30% và 2 xu cho 100% thì ko biết mấy món này 1 ngày bán được bao nhiêu cái nữa:))
    Đó là ý kiến mình đưa, còn việc điều chỉnh mình nghĩ tùy vào NPH :)

8. xucxich305

xucxich305 Guest

Tình hình là post bên hỏi đáp hình như không ai biết , giờ đề nghị NPH sửa cái lỗi này giùm : là ở sv lạc hồn sau khi bảo trì hôm qua xong tự nhiên em đang 3 cái thành giờ thành 4 cái , cái xuất hiện thêm là cái cũ mà trước kia em không kéo dài thời gian phong ấn nên nó biến mất , giờ nó xuất hiện to đoành với chỉ 1 cái quan phủ cấp 20 , mà em mới tư sĩ nhưng sau khi xuất hiện cái này thì cũng chả bị phong ấn cái nào , đi chiếm dt thì chọn phong ấn cái mới xuất hiện cũng vẫn được , thế là làm sao các bác

Id : xucxich305

Làm ơn kiểm tra giùm em cái , em mới chiếm thêm cái dt mà giờ thành 5 cái thành trong khi em mới tư sĩ này :|

9. greedboy

greedboy T.E.T.Я.I.S

ChiChi cho hỏi sv Lạc Hồn sau bảo trì sao tất cả các Q lẫn đồ đạc trong rương đều biến mất vậy? :S

ID: letunglam001

Check dùm mình với nhé :|

10. shaman_king88

shaman_king88 Youtube Master Race

cho hỏi sao sever lạc hồn ko dùng thẻ quà tặng mua đc bản đồ kiến trúc còn tận 40 thẻ quà nữa dùng mua bản đồ kiến trúc thì cứ báo thẻ quà tặng ko đủ là sao:-/:-/

11. girlnextdoor

girlnextdoor Youtube Master Race

thêm cái lỗi rất ngớ ngẩn, sau khi đăng nhập vào thì treo chết cái hình, ko xem đc gì luôn, mở bất cứ cái gì lên cũng trống trơn, chả có gì cả, nâng cấp bất cứ gì cũng chả thấy hình cái búa gõ gõ đâu, đại loại là treo chết cái hình đầu tiên sau khi log vào, rất ức chế.

12. girlnextdoor

girlnextdoor Youtube Master Race

hôm nay thêm 1 lỗi nữa, bị reset kỹ năng "thần binh thuật" về cấp 0 dù đã luyện lên 12, kiểm tra mấy acc liền, acc nào cũng bị reset "thần binh thuật" về cấp 0

13. phuocnguyenck

phuocnguyenck Youtube Master Race

NHP ơi, cho em hỏi? tamquoctruyenky phat giftcode o dau vay? cho em xin 1 cai voi!

14. quangtien396

quangtien396 Youtube Master Race

Vào box thảo luận chung mà xin .

15. anhquan250582

anhquan250582 Youtube Master Race

Mình là 1 game thủ của dacky do nhà phát hành game sgmae cung cấp. gần đây trong dacky rộ lên 1 vấn nạn là nhà phát hành game đã tự ý khóa, thay đổi pass và chuyển tướng của 1 gamer cho 1 gamer khác mà nghi vấn đây chính là acc của người quen hoặc có thể chính là acc của nhà phát hành game.
    Trong sever 13 của game dacky đã xảy ra 1 trường hơp là 1 meber đang đánh nhau với 1 member khác thì vô tình bắt được 1 con thần tiên của member kia và là thần tiên mạnh nhất sever. Chưa kịp vui mừng thì bị mất kết nối và khi đăng nhập lại thì bị thông báo là tài khoản của bạn đang bị khóa. Không hiểu lý do tại sao lại bị khóa nick nên gamer đó đã gọi trực tiếp lên bộ phận hỗ trợ game thì nhận được câu trả lời là bạn bị người khác tố cáo là hack acc để bắt tướng nên tạm thời khóa acc để kiểm tra. Khóa acc tạm thời để kiểm tra là 1 hành động đúng để bảo vệ game thủ, nhưng trong trường hợp này bộ phận kỹ thuật của sgame đã không kiểm tra xem là có phai hack hay không mà đã tự ý chuyển lại thần tiên cho acc đã mất do so xuất trong quá trình chuyển thần tiên của mình sang 1 member khác cùng bang hội nên bì người khác nhanh tay hơn bắt được. Và khi nhiều member khác pót bài lên diễn đàn của dacky game để hỏi về vấn đề này thì toàn bộ những bài đó đều bị xóa mất, và còn tệ hơn là khóa luôn Ip để những người này không thể đăng nhập vào diễn đàn để phanh phui sự thật cho mọi người biết. Đây có phải chăng là hành động che đậy cái sai cái dở của sgame? Trong trường hợp này nếu muốn kiểm tra xem có phải là hack hay không thì chi cần xem lúc đó người bắt được tướng đang đăng nhập acc của mình và acc của người kia có cùng 1 IP hay không là có thể biết được. Nhưng sgame đã không kiểm tra mà tự ý làm những gì mình thích. Chúng tôi là những game thủ đã bỏ không ít công sức và tiền bạc để đem lại lợi nhuận cho nhà phát hành game thì cũng mong muốm nhà phát hành game đem lại những game hay, vui và cũng cần 1 sự công bằng trong quá trình chơi game. Không phải chúng tôi bỏ công sức và tiền bạc để rồi 1 ngày nào đó nhà phát hành game muốn vào nick của chúng tôi làm gì cũng được

16. jumbo12

jumbo12 Youtube Master Race

Lối hành xử vô trách nhiệm của NPH SGAME

Mình là gamer của đắc kỷ cua nhà PH Sgame . Mình rất bức xúc trước cách giải quyết vô trách nhiệm của đội ngủ kỹ thuật . Thứ nhất vừa qua acc minh mất tướng mình báo lỗi thì NPH tra lời vòng vo không hợp lý, thứ 2 mình báo với NPH là acc mình vừa mua của acc gamer khac cùng sever 2380 viên đá hỗn độn , minh up đồ hom sau vào thì thấy đồ về +0, thay vi kiểm tra giải quyết NPH lại khóa accc của mình, điện thoại hỗ trợ thì bảo nghi ngờ mình hack nên khóa acc. Mình yêu cầu kiểm tra và cho thoi gian nhất định để minh còn tham gia sự kiện. Ngược lại nhan vien hỗ trợ lại nói khóa acc kiểm tra cho đến khi nào thích thì mở. Mình thấy rất bức xúc với cách hành xử của NPH vì minh là người bị thiệt hại vì ai biet vật phẩm hack hay ko hack, đọc các điều khoản cua NPh SGAME thì mình ko vi phạm điều gì . Thử hỏi mua đồ trong game là vi phạm sao??? Ma NPH muốn đơn phương khóa acc nguoi khác ko lý do chính dáng và hành xử kiểu thích thì mở acc cho gamer chơi. Mình là người bỏ tiền ra chơi chứ co phải xin xỏ choi ké đâu. Mong NPH SGAME xem lại thái độ làm việc của mình !