Tham khảo cách Hacking Rom

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi DAC, 13/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Natural_Gift

Natural_Gift C O N T R A

Hơ...đã xử lí rồi à...sorry nghen....cho hỏi thăm tí là sao trình hex(ở trang 1) bị lỗi gì mà sau khi load rom lần 2 trở đi thì ko đọc thấy chữ hoa nữa...-->>>khó khăn gấp bội...AY có bản vá hay cách sửa thì cứu giùm với....còn đây là patch tui thử dịch dược 1 đoạn ngắn(đấu xong với May và đang về LAB)...DAC xem nếu cần người giúp thì tui xin phụ....

Các file đính kèm:

2. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Cái vụ trình hex thì tui bó tay vì tui chưa bao giờ xài :))
    Còn patch thì làm good đó...nhưng mà DAC đâu cà? Sao không vào đây trả lời NG đi chứ nhỉ? ^_^

3. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Không có chữ hoa cũng chẳng sao, vào phần table đặt lại hết. Sau đó có thể gõ trực tiếp vào phần bên phải (phía đã được chuyển theo table mà mình đã đặt)

4. ĐAC

ĐAC Mr & Ms Pac-Man

À! Dạo này thú thực không rảnh lắm, cho nên có gì thì tạm thời Asa làm thay nhé. Muốn nhận thêm Mem mới thì mấy bạn cứ tự bàn với nhau đi rồi báo cho mình 1 tiếng là được.

To N_G (ghi tắt cho lẹ): Bạn bảo trình Hex nào (hình như tới 2 trình hex lận mừ). Còn Load Rom tức là ý bạn nói mở trình Hex ra rồi mở Rom mà không thấy chữ hoa ấy hả, chắc là do lỗi ở Table, bạn hãy Search lại 1 câu mà trong đó có chữ hoa (ví dụ: What are you), chọn 1 dòng bất kì rồi nhấn vào mục tạo Table (ngay bảng Search đó) là nó sẽ tự lưu vào Table nguyên bảng chữ hoa rồi. Nhưng mà sau khi dịch xong, tắt trình Hex thì nó sẽ hỏi có muốn Save lại table không, dẫn vào File Table rồi ghi chồng lên là được.
    Ngoài ra, mấy bản ở trang đầu không bị lỗi gì cả.

Thông báo chung: Cái máy của mình bị giở chứng cho nên nhấn nhầm nút nào mà đi tong luôn nguyên đoạn Hex, lại nhấn nhầm Save nên không chỉnh lại được, nên giờ chỉ còn lại đoạn sau khi đánh Groundon thôi, tui đang cố dịch lại nhưng mà dạo này hơi căng thẳng nên tiến độ không được nhanh lắm.

5. Natural_Gift

Natural_Gift C O N T R A

Hix...hy sinh post 2 bài để up patch mới lên(đi tới petalburg city roài...mọi người thử và cho ý kiến)...
    À mà table hông có chữ ý,ỳ,ỷ nhỉ...hum kia mới thử chữ ý của ROM có sẵn-->hư rom luôn.....còn nữa có ai biết cách nào ddể làm table tiếng việt hông....làm sẵn cái table rồi mà vôtrình hex mở lên chẳng xài được....

Các file đính kèm:

• patch.rar
      Kích thước:
      18.8 KB
      Đọc:
      179
  6. persim123

persim123 C O N T R A

Ack xài IPSWIN2 như sau ;)) (post bài giải thích cho mem liệu có bị ăn sẹo hông :-" )
    Down cái nì về,down cả các patch về luôn
    Sau đó chạy Ipswin2 ra.Chỗ file to patch chọn đường dẫn tới file mình cần patch
    Chỗ ips patch to use chọn đường dẫn tới patch mới down về rùi click Patch,chờ 1 chút là xong.

7. homunculus

homunculus Fire in the hole!

bố tổ cái thằng này, ngứa mắt lắm rồi đấy, Group dịch xong lúc nào là quyền của họ, có cái việc khỉ gì mà cứ lằng nhằng vào. Mày tưởng mày là mod thì mày to lắm à, mày thích làm gì thì làm à =)) group người ta làm thì mày vào nói nhăng nói cuội, rõ chó. 3 cái bài ở 4 trang liền nhau, chả có đóng góp gì mà toàn chat =))
    Ít ra như thằng berry vào post bài thế kia con đỡ, đầy mày suốt ngày " đã xong chưa, đã xong chưa ", đêk bằng 1 thằng newbie mới vào =))
    mà chú mày còn ý kiến cái gì, game xoàng xĩnh đấy, thế chú mày có dịch được không hay là chỉ được cái ra vẻ ta đây làm mod =))
    còn cái topic tin mời khìn khìn gì của chú mày thì rõ là rỗi hơi =)) mỗi thằng 5 link à, sao không 1 thằng 20 luôn đi cho nó xong chuyện mà còn dây dưa ra làm cái khìn gì, mà cái bình chọn ở đấy có mà chính xác đấy =)) 13 thằng bình chọn thì chắc đã 5,6 thằng GT gba roài lolz.
    tao nói thẳng ra là cái thằng mod như chú mày thì unset phắt đi cho nó xong, lúc chú mày chưa lên mod còn đỡ, đến lúc lên mod roài thì nào là post bài vớ vẩn nào là lập topic linh ta linh tinh, chết cười =))

8. ĐẮC

ĐẮC Guest

0
    Thứ nhất em mún nói với anh Hummunculus 1 điều, em lập ra cái nhóm này không phải để các anh chị vô cãi nhau đâu ạ. Dzì thế nếu có chi bức xúc xin anh nàm ơn gửi tin nhắn trực tiếp cho đương sự mà phàn nhá, đừng có cãi lộn trong này. ^^

Vậy là xong phần anh Humunculus, giờ sang phần anh Red_Strike. Mặc dù em đã Ok nhưng mà xin anh đừng Post bài lung tung vậy, khi nào thật sự cần hãy Post bài. Kẻo các Mem lại tỏ thái độ không hay. Nói cho cùng thì anh Humonculus cũng có phần có lí. Vậy lần sau xin anh hạn chế ... cho. ^^
    Nhân tiện cũng xin cám ơn sự giúp đỡ của Red_strike. ^^

Thứ ba là tình trạng kỉ luật của Topic dạo này hơi xuống cấp, các anh chị Mem cứ vô hỏi mấy câu vớ vỉn... Trong khi không cho bất kì Mem nào không phải thành viên Post bài trong này. Ngay cả em cũng đã rất hạn chế trong việc Post bài trong này. T_T

Từ nay nếu không có gì quan trọng thừ đừng Post bài vô nữa nhé. T_T

PS: các anh chị trong nhóm cóq thể cố hoàn thành phần của mình trong tháng 9 này được không? Để nhập lại rồi còn chỉnh sửa nữa...

9. Natural_Gift

Natural_Gift C O N T R A

vụ chửi lộn tui hông tham gia...cứ để RON xử chắc công bằng hơn...còn patch thì tới tháng 9 chắc sẽ xong ông DAC có xem patch tui thử chưa???

10. Agumon178

Agumon178 Youtube Master Race

Em da có HM MFOMT rùi mà không biết update pacht TiengViệt nên mong anh DAC giúp em.Nhớ cho em hình ảnh để em còn biết đường mà mò

11. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

cho em hỏi dịch HVM như thế nào còn cái bản hướng dẫn chẳng hiểu gì cả chữ xấu quá hay các bác post lên cho em luôn .........tự làm có vẻ mệt lắm nhỉ em đang cần mong các bác post cho

12. conanak99

conanak99 Dragon Quest

Đầu tiên bạn phải download phai ipsexe.rar(nhớ là phải có chương trình giải nén của winrar nếu không thì cũng bó tay luôn đấy) sau khi giải nén HVM thì bỏ riêng ra một phai khác nhé. down phai ipsexe.rar về rồi cũng giải nén phai đó luôn(phai này ở trang đầu tiên luôn đấy nha) rồi tiện thể down luôn phai patch của HVM luôn về cũng giải nén phai đó luôn nha. mở phai ipsexe.exe rồi chọn dòng thứ 1, tìm đường dẫn đến phai HVM vừa mới giải nén (phai đó là tmt-thm gì gì đó đó nhé) còn đường dẫn thứ 2 (ở dưới đường dẫn thứ nhất ấy) thì chọn phai patch của HVM(nhớ là giải nén rồi đó nghen) rồi chọn phần tiếp tục. nếu là ipsexe2.0 thì chọn patch còn là patch1.5 thì chọn tiếp tục và lưu phai lại và chơi cái phai tmm-thm gì gì đó đó mà mình vừa mới patch đó và chỉ việc chơi chơi mà chơi mà thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.