Thanh gươm quyền lực.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 20/2/03.

1. crazydragon_87

crazydragon_87 Youtube Master Race

có ai chi tui cách su dung Hex workshop.Tui có đọc qua hướng dẫn trên faq nhưng ko làm được.

2. shaduwliss_boi

shaduwliss_boi Youtube Master Race

cho tui hỏi là tui đang có code tiền, nhưng không bít cách đưa code vô,
    |Game Genie |ProAction Replay |
    |-----------------------------|------------------------------------|
    |5EF2-FE58 |7E13DD7F |
    |5EF2-FE88 |7E13DE7F |
    |__________________________________________________________________|
    tui chỉ biết đưa code proaction replay thôi, kô biết đưa code game genie, tại proaction replay tui đưa số 7 được nhưng chữ F nó kô cho đưa, ai chỉ tui cách đưa vô đi

3. kiemvuongdainhan

kiemvuongdainhan Mr & Ms Pac-Man

híc đúng như lời bác Runan có nói kết thúc của Langrisser 5 quá buồn chơi rồi mới thấy nản wá

4. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Vẫn add code PAR được bình thường mà,add từng cái 1 mỗi code 8 kí tự vậy là chuẩn rồi sao không add được

Mới chơi lại giết được cả Leon lẫn Liard mà chỉ mất có 1 con trooper của Erwin mừng quá ^_^

LAng 5 tướng chính có phải 1 robo không ???

5. shaduwliss_boi

shaduwliss_boi Youtube Master Race

thì tui dùng snex9x để chơi, mà khi tui bấm vô search for new cheats, rồi tìm 6 ký tự, còn 2 ký tự cuối thì phải do mình add vô trong ô new value, tui add được số 7 nhưng đến chữ F thì nó nói chỉ accept numerical number, không cho tui add chữ F vô, ông biết cách add vô bằng snex9x thì chỉ tui giùm nha, nếu có hình minh họa thì càng cảm ơn bạn luôn,

6. kiemvuongdainhan

tui cũng không biết nữa nhưng hình như chính là vậy đấy

7. Stray Dragon

Nhấn Alt + E rồi nhét cheat vào ô enter cheat code rồi click add
    Nhưng cái code của ông tui xài kô xi nhê ::)
    Kiểm tra lại coi các PAR khác đều work well cơ mà :-@

Vậy có phải mới zô scenario 1 mình bị 2 thằng tướng mạnh hơn dí đuổi chạy vài turn sau có 1 thằng robo nữa(hình như anh em của mình) chui ra nổ cái bùm rồi bô sô lô với thằng kia giúp mình chạy cùng với cái con tóc tím nào ấy hử....???

8. kiemvuongdainhan

đúng là nó đấy kết thúc thê thảm quá chán lắm

9. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Chà... bàn về Langrisser :x Cái này thích lắm :x nhất là bản 2, mới chơi đc gần hết light path thôi ::(
    Ko có gì để nói hơn... Thôi thì tặng anh em cái story paths tự làm hồi đó... Tính chơi hết cả 9 paths cơ :x

Các file đính kèm:

10. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Màn 1 mình đi vào 2 ô bí mật mà bạn nói,nhưng ko thấy gì cả. Có phải tọa độ gốc là góc trái bên trên màn hình ko?Vị trí ngay góc là 1,1 ? X là những ô theo hàng ngang và Y là những ô hàng dọc phải ko? Nếu phải thì lạ quá,cái ô bí mật màn 1 (18,15) là ô có hình cái tủ,mình đi ngay ô đó ko thấy tăng lên gì hết. bạn nói rõ cụ thể dùm mình được ko?

11. Stray Dragon

Tọa độ đầu(X) là từ bên trái đếm qua,tọa độ 2 (Y) là từ trên đếm xuống :lol:
    Phải cho 1 thằng tướng đi vào đúng cái tủ đó ::)

12. Bốc Ku

Bốc Ku Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái này là cái fgif ?
    có mấy phiên bản hết vậy ? chà mình mới học chơi trò này thấy thú vị lắm ! dang chơi trên Snes mong ai chỉ giùm !

13. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Thì mình lấy tướng chính của mình đi ngay vào cái tủ đó,có thấy gì đâu à .

Ủa,ko phải ngay góc trái bên trên màn hình là tọa độ 1,1 sao? tọa độ y như trò chơi sudoku đúng ko?Vậy thì mình đã đúng rùi.cái tủ đó ko có gì hết.

14. Stray Dragon

Từ ngoài vô equipment nhấn down để con trỏ ở chỗ 'buy' rồi
    Left, Up, Right, Down, Right, Up, Left, Select, Down, Right, Left, Select, A
    là vào S shop mua kiếm gậy xịn free
    Chịu :lol: tui đi được

15. saphirine

saphirine Legend of Zelda

có ai lên được tướng dạng rồng không vậy

16. Stray Dragon

Kể cả start là hawknight cũng không lên rồng được ~_~ ,cái bản này là vậy đó

17. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Mình nhớ con nhỏ màn 4 cưỡi chim có thể lên rồng,1 ông lính cưỡi chim ở màn 7 cũng có thể lên rồng,thằng cưỡi ngựa màn 3 cũng lên rồng được.Còn bên phe kia,thằng tóc vàng lên rồng được luôn.Ngoài ra thì ko biết ai có thể lên rồng nữa. Muốn thành tướng rồng thì cứ chọn lúc đầu là chim thì cuối cùng sẽ có rồng thôi .Nhưng mà mình thấy cưỡi rồng cũng đâu có gì ngon,mình thích tướng cầm khiên hơn.

18. saphirine

saphirine Legend of Zelda

không có đâu, tui chon. lúc đầu là chi nhưng cũng không lên được rồng
    tui thích tướng lên dạng Hero hơn là dạng King

19. Stray Dragon

Đúng Hero trông oai hơn king cho nên tui lúc nào cũng cho King trước rồi runestone qua hero
    Bậy bạ lúc đầu cho dù nó là cái thớ gì thì cấp 2 cũng thành silver knight hoặc lord->cuối cùng ra Sage,king,Hero,hoặc royal guard....::(

20. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Lạ vậy ,ví dụ như con bé cưỡi chim ở màn 4,thăng cấp lần 2 sẽ được lựa chọn :chim và ngựa(chọn chim),thăng cấp lần 3 cho ra 2 lựa chọn :chim và gì đó quên rùi,đến lần thăng cấp thứ 4 thì cho ra tướng rồng,nhưng theo đường này thì tối đa chỉ thăng cấp 4 lần. Con này lúc thăng cấp mình chọn theo đường sau:cấp 2-chim,cấp 3-đi bộ,cấp 4-đi bộ,cấp 5 cũng đi bộ(ko biết là tướng gì,nhưng nó có chiêu gì mà bùm 1 cái cả đạo quân của địch đều chết).Dmg của con này cũng cao lắm ,cỡ 5x .

Còn cái ông cưỡi chim ở màn 7 cũng gần như thế,cứ chọn chim mỗi khi thăng cấp thì được lên rồng,nhưng tướng này mình thấy cho cưỡi thủy quái là tốt nhất.

Và nhân vật mà mình chọn để lên rồng là cái thằng gì đó tóc màu xanh lá lúc đầu cưỡi ngựa ấy.Hình như lần thăng cấp thứ 4 mới có thể lên rồng,(lần 2 và 3 chọn tướng ngựa).Mình chơi thế nào thì nói thế thôi. Mà cho hỏi có phải mấy bạn đang bàn luận về DerLangrisser 1 ko vậy? Hỏi để xác minh cho kỹ,nếu phải thì mình đâu có nhầm.