Thanh gươm quyền lực.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 20/2/03.

1. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Ah bổ sung thêm xíu,cái đường mà mình build cho con bé vừa nói ở trên đó,ngoài dmg mạnh ra,nó còn có thêm phép thuật rất đặc biệt :di chuyển đạo quân khác ,và chiêu quay ngược thời gian,chiêu này sau khi sử dụng thì bản thân con bé sẽ bị đen (nghĩa là hết lượt),nhưng đạo quân của nó sẽ có màu trở lại,chiêu này cũng khá đó.Hình như còn có chiêu động đất,nhưng nó ko thuộc tướng phù thủy nên chiêu này bị giảm uy lực,nói túm lại các chiêu phép thuật của nó cũng ko kém những class phù thủy đâu.

@to saphirin :con tướng chính của mình cầm khiên,lúc đầu thì nó cầm rìu đánh sáp lá cà,nhưng class cuối thì nó đứng yên,và đánh ra cục lửa. Mạnh lắm đó. ^___^,mình chọn đường này vì nó có thể thăng cấp 5 lần,những đường khác chỉ có 4 thôi.

2. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Ai chả biết là nhiều tướng lên rồng được có điều tướng chính Erwin ấy không lên được ::(
    Bậy bạ ,Hero,king,royal guard đều 5 lần chỉ có sage là 4 lần
    Hero và king đều đánh ra cục lửa và đứng yên

3. Bốc Ku

Bốc Ku Mr & Ms Pac-Man

chai` tui có thèn Hein mạnh cực 1 chiu Mưa sao băng or động đất thì nguy cơ nhũng thèn trooper íu về MDF sẽ ra đi lần luợc khi full Hp ......đã thật !
    ah ai có đĩa chơi trên Ps thì chia sẽ cho mình nhá !

4. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Chiêu mưa thiên thạch mạnh thật,nhưng nếu ko sử dụng gậy phù thủy thì 1 chiêu vẫn ko giết chết mấy cái xe bắn cung đâu,chiêu này sử dụng giết mấy cái xe bắn cung,và lính thủy (trừ tiên cá, khả năng kháng phép của tiên cá cũng cao lắm) thì uy lực cực mạnh.
    Về tính khắc chế của các loại lính thì ai cũng biết cả rùi,kiếm>giáo>ngựa>kiếm. Còn bên quân ma thì mình nên sử dụng loại lính cầm cái khiên tròn tròn ấy,lính này cũng khắc lính cầm giáo,khiên,nhưng ko bằng lính kiếm. Bên quân ma có mấy con đỏ đỏ,dmg rất mạnh,chỉ có quân cầm khiên tròn tròn của phe chính mới khắc chúng được. Hic,nói nãy giờ chính mình cũng chả hiểu gì hết trơn,nhưng kệ,lỡ viết rùi nên post luôn.
    Lính bay trên trời thì sợ cung,còn lính thủy ko biết sợ gì nữa,đạo quân tiên cá def cao,att cũng cao,mình vẫn ko nghĩ được quân gì có thể khắc quân tiên cá.

5. saphirine

saphirine Legend of Zelda

mấy con cá bắn ra dao hả, nếu đúng thế thì ông cho ngựa đánh nó xem
    tui cho elwin dùng lính giáo cấp 2 là chả sợ lính nào cả ( trừ mấy con tiên cá bắn ra dao và kiếm thui )

6. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

__Uh nhỉ,tiên cá chỉ sợ ngựa,thank kiù.
    __Cho hỏi kỹ lại xíu nha,tọa độ ô bí mật của màn 1 có phải là 18,15 ko vậy,mình đã làm mấy lần cho Elwin đi vào ô đó nhưng ko thấy +1AT .Còn ô bí mật 24,5 thì mình vào rùi,nó là 1 khoảng đất trống ở giữa lùm cây bên góc phải trên,vô đó được +1MD.
    __Cho hỏi thêm,khi mới đầu tạo nhân vật,chọn thế nào để có dmg và def cao nhất? Và chỉ số cao nhất là bao nhiu? Mình thì tạo ra được con Warlock,AT=30,DEF=20. Theo cách trả lời sau :1-1-3-1-1-3-3-1 (chọn câu trả lời theo thứ tự từ trên xuống)

7. saphirine

trong map 1 đấy thì elwin đứng trước 1 căn nhà, ông cho đi vào cái tử trong căn nhà đấy là xong
    ông thử cái này xem: 1-1-2-2-3-3-3-1

8. Stray Dragon

Quân mạnh nhất, không sợ thằng nào (trừ crusader),không sợ phép hết sức pro phải kể đến Archdemon :lol:

9. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Archdemon? có phải cái con bọ lùn lùn màu đỏ ko? Con này miễn nhiễm với pháp thuật,tấn công và phòng thủ rất mạnh.Nhưng nếu sử dụng chiêu làm giảm khả năng kháng phép thì nó vẫn bị dính đấy. Còn con Crusader mà bạn nói phải là con lính cầm khiên tròn ko?
    Với mình thì mình chỉ thích cái con mà Hein triệu tập,nó có cánh bướm, có thể sử dụng tuyệt chiêu hỗ trợ.Công chúa Elena hình như cũng triệu tập được con này.

10. Bốc Ku

Bốc Ku Mr & Ms Pac-Man

quân thủy nếu ở dưới nuớc thì en hết với bất cứ thèn nào ! nếu cho lên bờ đánh nhau thì ngược lại !
    ah` cho hỏi cái ! tui chơi ở màn 2 kill thèn ngựa hay đi theo thèn Lion đó ! chài thì phe ta theo quân Light luôn mà sao tui chơi tới màn 20 là tháo băng mất ? 78 màn ở đâu ??

11. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Chắc có lẽ là cộng hết các màn phe tốt+phe xấu+phe ma mới được 78 màn . Mình cũng thấy 2x màn là cực ngắn,ngắn quá nên hơi chán..Bên FE đi đời cha xong rùi tưởng hết,thấy nó ghi chữ dài ngoằn,đợi xíu tự nhiên đến đời con,mừng quá trời. TGQL và FE đều hay,ước gì cả 2 game nhập thành 1 thì còn hay hơn. Cứ tưởng tượng FE mà có lính của TGQL đi theo thì hay biết bao nhỉ.

12. saphirine

elwin không có con đó, nên tui khuyên là elwin nên dùng giáo ( cực mạnh luôn )

13. Darkone

Darkone Donkey Kong

Elwin thực ra là dùng quân gì cũng mạnh cả, tại điểm cộng của Elwin thuộc hàng khủng rồi, mà xài quân kiếm cũng được dzạ :p, đâu nhất thiết phải là giáo. Nói vậy thui chứ Elwin xài quân đại bàng 29-20 cũng khá là đều đó !!!

14. Bốc Ku

Bốc Ku Mr & Ms Pac-Man

20 đã tháo băng ! tướng mình chưa reset lân nào đánh 67 thủ 48 ??? ặc vậy cha nào cho nó lên full ? số màn quá ít sao mà cày dc ?
    lỡ theo quân Light cực chán ! ko kill dc thèn nào mạnh ra hồn cả ! ko biết mấy phe klia thì sao ? theo phe Light này đi mà cũng ko gặp mẹt con chùm của phe Light ra bảo kê cho mình ( do lỡ màn 2 kill thèn ngựa theo Lion đó )
    ai biết theo quân nào hay nhất chỉ mình nhá

15. kaiba2222

kaiba2222 Youtube Master Race

Đây là các phe mà mình có thể theo trong Der Langsser
    http://www.gamefaqs.com/console/snes/file/588277/48923
    tui cũng chỉ mới đi được có 6 cái ending thui tưởng thế là hết rồi ai dè có đến 8 cái.
    Tui chơi trò này ko biết các bác luyện như thế nào chứ tui luyện vào chapter 5 , chapter mà tên phù thủy Egbert (màu đỏ bên quân Imprial í) đốt rừng buộc mình phải chạy đó, tui đánh trong vòng tối đa là 8 turn là diệt hết quân nó chỉ chừa lại 1 con phù thủy ,cho nó chơi fireball vô quân mình, rồi cho con tướng chính heal (đi theo đường Lord),lv nhanh như chong chóng :devil:,các bác nhớ sắp quân sao cho mấy thằng lính đừng đứng ngay bên cạnh tướng nhé nếu ko nó sẽ tự hồi máu lại là chẳng còn bao nhiêu con mất máu để mà buff đâu :D ,cái lửa này được cái khi mình đi qua cây cầu thì nó sẽ không lan theo nữa :D
    Nếu muốn luyện con Hein (Phù thủy theo mình ngay chapter 1) thì cố cho nó biến hình thành paladin và có skill heal trước chapter 5 la okie.
    Ngay tại chapter này mình chỉ có thể luyện được các nhân vật là Elwin (Lord) ,Hein (paladin),Liana,Keith(đi theo đường Lord) , nếu các bác train theo cách này thì chú ý nha đến turn 4x nếu mình ko kill nó để qua chapter thì sẽ tự thua đóa :devil:
    Về con Keith khi nó theo bạn là đầu chapter 5 rồi nên nếu muốn train nó theo cách trên thì ở chapter 4 các bác cố câu giờ để 2 đội quân 2 bên của bọn đồng minh die đi,2 đội lính kia sẽ đi lên đánh Keith nếu may mắn thì khi qua chapter nó sẽ đủ ex gần lên lv 10 :D,qua chapter 5 cho nó đánh nhìu nhìu vô để biến hình thành lord rồi lên lv 2 có heal.(con này cũng chả mạnh gì mấy train vậy cực khổ thêm vả lại còn bị mất cái armor nữa chứ)
    Theo cách chơi của tui thì tui cho con Hein biến thành Paladin và train nó, Vì tui cho nó biến hình theo đường Warlock=>Paladin=>Priest=>SwordMaster Lên Priest lấy summon con bướm(rất cần thiết để đánh chapter secret),lên swordmaster để lấy quân solider,nếu ko lên SwordMaster mà lên HightPriest cũng được nhưng tui thấy lên HP ko hay bằng SM,lên HP có thêm summon Dragon tuy mạnh hơn con bướm nhưng nếu đánh mấy map trong thành thì nó di chuyển quá ẹ vả lại lên SM thì sẽ được đem quân nhìu hơn và quân cũng mạnh hơn :D ,sau này cho nó 1 viên rune rồi đi theo đường thành Wizard,Phép mạnh ,summon ,quân tốt quá tuyệt vời :x
    Bên Light tui chỉ kết con Sherry (con nhỏ cưỡi trym đóa :devil:) cho nó lên thành Hight Master,cầm cây cung vô+boot (move 7,Range 6,ATK:5X) => Anti Mage :devil:
    Đi theo quân Imprial / Chaos / Independent thì có con Rohga cũng lên được HM nhưng ATK không bằng Sherry,ko sao chỉ thua khoảng 4 ATK (nhưng tui vẫn kết Sherry hơn :'>).

16. saphirine

nhưng mà cái vòng tỏa chỉ có 1 ô nên hơi bất lợi

17. kaiba2222

Hight Master Command Range là 0 chứ không phải là 1 đâu :D khi nào giữ cái crown hay là NeckLace mới được 1 ô .Tui cho nó cầm cung vô solo mà :evil: đâu cần đem theo lính chi , để dành tiền mua đồ cho mấy con íu còn tốt hơn ,vả lại cho nó lên thành HM đâu cần luyện nữa làm chi nó chỉ cho thêm 2 ATK và 1 DEF thui để nó đi sau dứt điểm mấy con mage bên kia ,mấy con mage def thường khoảng 2x hay 3x là cao trong khi Sherry ATK là 5X :evil:
    Con Sherry này đi theo đường nào thì at cũng cao hết nhưng def íu xìu ,có lần tui cho nó lên thành Royal Guard ATK 8X(cầm cây Langiserr) nhưng def có 3X tuy có atk cao nhưng DEF quá ẹ cũng chẳng làm ăn gì được khi ,nhất là khi gặp mấy con ra đòn ngay tại chỗ chứ không xông lên như nó ,vì thế con này tui thấy lên HM là hay nhất nếu không thì lên thành Princess cũng được ,nhưng cũng tùy theo sở thích của từng người thui :d

18. kaiba2222

ặc ặc còn là lính mới chưa sửa bài được , edit lại cái là Royal Guard ATK 8X, gõ chữ vô tình thành cái emoticon angy @_@ mất chữ X.
    À nói về vấn đề commad range và bonus của lính thì tui thấy thằng Leon (ngựa vàng) nếu cho nó lên thành Knight Master cầm theo Item là crown và cây Langrissers , quân đem theo là Royal Lancers thì sẽ có bonus là (30+11+3+3+1 A, 21+7+2+1+1 D) tính ra là 48A ,32D còn cao hơn mấy con comander của mấy chapter cuối nữa ,đó là chưa kể trong quá trình luyện có thể kiếm thêm điểm bonus A (16P = +1A)
    78 map là nó tính luôn cả những map bí mật nữa.

19. Stray Dragon

Cần gì đến chap 5 mới chap 2 cũng có thể luyện Elwin lên King,Hein lên High Priest rồi,sau đó chỉ phải đợi rune :lol:
    Independent là khó nhất nhưng kể ra thì 1 mình Elwin cũng đủ chơi tất cả quân nó cho nên không có cái path nào khó hết.

20. kaiba2222

Oài chap 2 đã lên class cuối được rồi à , bác làm sao hay thế , tui chỉ có thể lên được class cuối ở cho 3 thôi , chap 2 thì chịu không lên nổi.