Thành lập bang dành cho người Việt tại Global. Thông tin và nội quy

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi |HànBăng|, 12/4/08.

1. simisa1986

simisa1986 Mr & Ms Pac-Man

Tớ tớ,tớ online có 30ph 1 ngày thôi có ai choa vào G ko,tớ vẫn muốn nó ban IP VN vì tớ hông chơi 2 game 1 lúc dc=))

2. LazyCat009

LazyCat009 Mr & Ms Pac-Man

O.o cái bảng nội quy đó không phải của vietforce , chỉ là của HànBăng góp ý cho anh em để cùng nhau trao đổi và xây dựng thôi ^^ . tắm rồi dzọt lên k&K đây

3. Style_Lab

Style_Lab Mr & Ms Pac-Man

Quá khen :'> Hàng thửa của riêng tớ, thích thì tớ làm cho 1 cái, thích câu gì cũng đc, màu gì cũng đc size gì cũng đc tuốt :hug:

4. pikachuGV

pikachuGV Youtube Master Race

=)) . MÌnh bận thi nên online 1 ngày ko quá 3h :)) . Giờ coi cái nội quy này thì thôi . Mấy bác pr0 ngồi chơi với nhau đi nhé ^^

5. Walk.alone

Walk.alone Mr & Ms Pac-Man

On 12h/day ==> cái này chắc là tiêu chí để chọn lực lượng nòng cốt thôi... On nhiều đâu phải chỉ để cày, on nhiều là để hướng dẫn cho các mem mới đấy thôi... có lẽ ý của Hàn băng là thế. Chứ G mà chỉ cho những ai on >=12h/day nhập G thì =)) ... ngữ mình thôi thì cứ chấp nhận dưới nòng cốt mấy bậc đi... :D On ít,chơi vui vẻ là chính :D

6. Greatviet

Greatviet Youtube Master Race

phải có mấy bác nòng cốt ấy chứ ^^, lên lvl cao thì để lại gears cũ vào trong kho cua guild để anh em level thấp lấy ra xài :D. Tất nhiên khi để lại hàng khủng thì guild cũng sẽ có cái qua cái lại .. trích thuế thu từ towns ra nè( chỉ là ví dụ thui, em kô có thẩm quyền ^^ miễn chém

7. Ketra

Ketra Legend of Zelda

mình thấy cái nội quy cũng khá hay tuy có vài chỗ hơi bị .... bất khả thi :P kinh nghiệm của mình khi chơi game onl là game onl chỉ là game onl đừng có cố gắng " lí tưởng hóa cách mạng" trong game áp dụng quá nhiều quy định chỉ làm cho một G sớm tan rã mà thui. Theo quan điểm của mình một G được coi là "mạnh" khi mà anh em trong G đoàn kết, vui vẻ với nhau là được và có lẽ đó mới là "chất chứ không phải lượng " đấy các bạn à :D

8. phapsuhao

phapsuhao Youtube Master Race

Nội quy khá hay mà thực hiện được không mới quan trọng,dăm bữa nửa tháng là tan tành.Game nước ngoài nào cũng thấy vậy bó tay

9. mattroiden000

mattroiden000 Mr & Ms Pac-Man

ra OB lập 1 G đú với G như thế này vậy =))

Tiêu chí của G

Đoàn kết - vui vẻ - chăm tám =))
    chơi đẹp
    Hạn chế văng tục
    PK tất cả đứa nào động vào G
    Thời gian onl thì ko hạn chế nhưng phải thường xuyên ( 1 ngày onl ít cũng được )

Thế thôi

10. viet86

viet86 Dragon Quest

Chỉ cần thế thôi là đủ :)). 30 char 30 char

11. tieutungoc84

tieutungoc84 Youtube Master Race

ủa vậy Bang hội là của Trang Quốc ah nhảm nhí . Chơi L2 bao giờ chưa ?? Biết GUILD ko ?? L2 xuất hiện khi bên TQ có game online nào đâu ?? nói nghe xem . Vớ vẫn ghê .

12. nguyencnn

nguyencnn Youtube Master Race

Tớ là tớ ủng hộ Black_monster123.Cứ tiếp tục ý kiến đi.À Rohan chưa OB nhưng đã có rất nhiều người đã lập G rồi và có cả luật lệ nữa, không biết thế lực thế nào .Nhưng tớ là tớ cũng có thế lực tí ti nhờ đông đảo anh em chơi cùng quán nên có gì BM123 sau này vô game pm tớ . Nick trong game là gì chưa nghĩ ra :D

13. Black_monster123

Black_monster123 Mr & Ms Pac-Man

Tớ thì chả có ý kiến gì nhiều :-j bản thân tớ cũng chỉ muốn có một Guild vui vẻ tham gia góp ý chung với nhau, tạo nên một điều gì đó tốt hơn trong cộng đồng người Việt chơi Rohan.

Tớ không tham quyền lực, game chỉ là thế giới ảo :-j cho nên ai là chủ Guild hay Guild nào không quan trọng. Miễn là chúng ta cùng nhau trở nên tốt hơn là được ::) Lúc này vẫn chưa tìm được một Guild vừa ý! Theo tớ thì cứ đà này sẽ chẳng có Guild nào ok :))

Có thể OB sẽ xin gia nhập vào 1 Guild người nước ngoài nào đó friendly :D hoặc nếu bác nào có ý tưởng lập Guild riêng thì PM tớ :'> nếu chung trí hướng thì tớ tham gia 1 chân :D Đang nóng lòng chờ OB lắm :'> Y!M: Mr.Black2710

14. mattroiden000

mattroiden000 Mr & Ms Pac-Man

@BM123 : với ông thì 1 G nào là như ý trời ;))

với tôi 1 G nhiều người tám, mọi người chơi fair với nhau, đoàn kết đánh bọn ngoài G nếu bị động vào ;)) tạo được mối quan hệ tốt với bên ngoài ( cái này khó nhất ) là vui roài :D

15. Black_monster123

Black_monster123 Mr & Ms Pac-Man

:D :D

16. viet86

viet86 Dragon Quest

Có nghĩa là vlc chứ ko phải cày cuốc như các bác kia, tớ theo ko nổi :)). Btw, như thế cũng khó lập G lắm :)).

17. simulation

simulation Mr & Ms Pac-Man

Sai lỗi chính tả kìa...........Cho biết nick trong game, để có gì tránh mời nhầm, bản thân không biết tốt đẹp thế nào lại muốn người khác tốt đẹp.

18. khiconlubu

khiconlubu T.E.T.Я.I.S

@simulation: bác thì chỉ được cái nói đúng ;;) , mà thoai dẹp chả qua 1 bên đi, cho hỏi 3c' simulation nick game tên gì ? có gì vào game pm party chung farm lv ^^

19. Hellovnn

Hellovnn Youtube Master Race

Không phải Nội quy của VietForce bạn à... Đấy là quy định mà bác|HànBăng| định làm cho Guild của bác ấy mà :whew:

To Style_lab: PM vào yahoo của mình để mình nhờ bạn làm hộ cái chữ kí nhé :D

Yahoo của mình là :never_say_neverhd

Thanks in advance

20. nguyencnn

nguyencnn Youtube Master Race

Clap Clap Clap Clap Clap :D :D :D :D :D :D :D này thì 30 char