thành nào nhiều tướng tài nhất trong RTK 11

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi korockok, 24/10/10.

1. squallphu

squallphu The Warrior of Light

2 năm 2 tháng chiếm được nghiêm bạch hổ. ghê quá :D
    mà tui thấy 1 cái hơi hơi vô lý thôi.

vừa vào games thì lính mình ít hơn lính địch, vũ khí mình ít hơn vũ khí của địch. cho dù duel đi chăng nữa cũng chưa chắc làm địch biến mất (trừ trường hợp 1 tướng).

18k lính đánh với 46k lính, hơi vô lý 1 xíu. và phá thành mà ko có xe cũng khó mà công vỡ thành của Vương Lãng.

2. onggia2106

onggia2106 Mr & Ms Pac-Man

Có j đâu mà vô lý bạn.bạn cứ vào file save mà coi.
    Bạn nói j mình ko hiểu?2 năm 2 tháng chiếm 3 tỉnh Đông Ngô bạn ơi
    Vũ khí thì mình chỉ xài có 6k kích,chứ NBH cầm 10k kiếm=>đừng nói 18k lính,mình chỉ xài 16k thôi.Với lại,hình như bạn nhầm thì phải,địch đâu ra 46k ,chỉ 32k hà bạn ơi(với 26k vũ khí,4k giáo,4k kích,18k cung)
    Về duel thì sự thât là vậy đó bạn,nó luôn đi 1 tướng(trừ turn đầu)
    Tình hình thế này,vừa vào mình đem Nghiêm Dư qua quấy rối,nó xuất 2 đạo, Vương Lãng 10k cung,Hứa Cống + Ngu Phiên 6k cung.Đợi nó hết lương thì mình dùng NBH dụ duel bắt Hứa Cống,turn sau thì NBH còn 1/2 máu nên Ngu Phiên duel luôn.Mình mặc kệ đạo Vương Lãng cho nó ... gãy ngứa (war35,lực cung là ... C ^o^ ).Sau đó mình vừa đánh vừa chặn đường rút lui of V.Lãng (dùng chiêu pull + xây chặn đường),lúc nó chạy được vào thành thì chỉ còn lại <2k.
    Sau turn đầu xuất 16k cung thì nó sẽ còn lại 4k giáo,4k kích,2k cung,và chỉ còn lại 2 tướng trong thành là Hứa Tĩnh + Hoa Hâm.Nó ko xuất HHam,chỉ xuất Hứa Tĩnh(LEA 3,WAR 5) ===>nó dame mình 100,nó mất 500,còn mình mà dame nó thì ... ^o^.Mình phá thành do giết hết lính,chứ ko phải hết độ bền.
    Thế đấy,có thể bạn thấy vô lý,nhưng chỉ cần suy nghĩ toan tính chút là được hà bạn.Thậm chí diệt xong Vương Lãng mình vẫn còn ~ 5k lính