Thành viên Box 50 toàn kẻ bất hạnh =))

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi supasaiyanmajin, 10/12/09.

1. 7juve7

7juve7 Mega Man

Vậy thì bạn nên xem lại cách viết văn của bạn vì bạn dùng từ ngữ khá "nhẹ nhàng" đến nỗi mình cũng chả rõ quan điểm của bạn .
    Và ko phải những thầy cô đó được giữ lại vì làm đoàn đâu .Bạn học đến năm 4 mà ko biết thầy Thông ,thầy Luật ,anh Phúc àh ?.Và BK ko có chuyện giữ một sinh viện lại giảng dạy vì người đó tham gia phong trào bao giờ ,mà chính những người đó ko chỉ biết học mà còn biết rằng tham gia các phong trào ,luôn sát cánh cùng SV trong các hoạt động của trường ( chắc bạn chưa bao giờ đi MHX nên ko biết)
    Cái "quen biết" của doanh nghiệp mà bạn nói ở đây là cái mà những SV tham gia phong trào thường có lợi thế trước đấy.

2. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

1/Mỗi người một quan điểm riêng, nếu bạn cho rằng đi HĐXH là cách để bạn thành đạt thì mình ko cũng bàn cãi ở đây .
    2/Mỉnh chọn cách nâng cao khả năng chuyên môn của mình( đi học tiếng anh, đi học các chứng chỉ chuyên ngành .)
    3/Mình học CN hóa thực phẩm và mình ko hề biết các thầy bạn kể ở trên ( có lẽ vì họ chưa bao giờ dạy mình )
    4/cái "quen biết" mình nói là nhân thân tốt đấy bạn à, mình ko tham gia phong trào nên mình ko rõ lợi thế đó lớn thế nào nhưng mình nghĩ bạn ko nên chủ quan về điều đó nhiều .

3. 7juve7

7juve7 Mega Man

Thầy Thông là trưởng phòng CTCTSV còn anh Phúc là giám đốc TTHTSV ,cũng khó hiểu là bạn ko biết vì chẳng mấy SV trong trường được họ giảng dạy nhưng đều biết họ.
    Mình chẳng có ý nào nói là muốn thành đạt là tham gia hoạt động XH nhưng bạn xem lại bài trên của bạn đi ,bạn đả kích ,coi thường ,chê bai những người tham gia hoạt động CTXH dù rằng bạn chẳng biết gì và ko hề tham gia ,tìm hiểu.Nếu bạn chưa biết thì hồi hè vừa rồi ,bộ phim "Những ngày hè xanh" vì làm phim thiếu thực tế ,suy diễn mà bị cả tầng lớp thanh niên và nhiều người dân lên án ,bức xức thì bạn sẽ hiểu những lời của bạn cũng có thể gây ra hậu quả như vậy đấy .

4. caytamnhang

caytamnhang C O N T R A Lão Làng GVN

Ôi giời, cùng BK TP.HCM thì hẹn vào trường mà nói chuyện, có gì hẹn ra góc kín kín mà xử nhau cũng được :P.

Đi MHX cũng toàn ăn nhậu làm cho có như đi dã ngoại thôi bạn ạ ... hay là do mình không được trong tập thể nghiêm túc nhỉ =)).

Nói thật chứ cái "Những ngày hè xanh" ban đầu phản ánh cũng đúng một phần đấy, không biết tỉ lệ bao nhiêu so với toàn trường ĐH cả nước, chứ không gọi là thiếu thực tế, suy diễn đâu. :D

Mục đích tốt, hiệu quả cũng tốt, nhưng không hẳn là cách thức làm thì hoàn toàn tốt nhé :-*.

Mình cũng ở BK TP.HCM ;)).

5. Dracoon

Dracoon Mario & Luigi

Thôi, mỗi người nhịn một câu đi các bác, các bác làm em sắp khóc rồi nè :-s

6. 7juve7

7juve7 Mega Man

Thế thì bạn cứ xem la mình đã may mắn đi vì nếu thầy Thông biết thì ổng sẽ tiễn bạn lên xe về ngay trong đêm :)).Mình đã từng thấy ổng nổi giận và quăng nón quăng đồ chỉ vì BQL (ko biết gọi thế đúng ko vì bọn mình chỉ đi xung kích văn nghệ) ko nhắc nhở vài đứa đeo bảng tên vào buổi tối khi đi nghe ca nhạc,đang sẵn máy ảnh định chụp nhưng thôi còn nghĩ đến tương lai nên chùn tay

7. caytamnhang

caytamnhang C O N T R A Lão Làng GVN

Ổng là sếp lớn nên cũng phải thể hiện tí, mấy sếp nhỏ thì sao ;)). Mấy lão thầy trong khoa mà cứ đi MHX là xem như biết là say sưa bí tủy với mấy bác nông dân ;)). SV cũng giết nhau bằng rượu ;)). Đừng hỏi khoa nào nha :">.
    Chả phê phán gì cả, vậy thì cũng có sao, SV là phải thế ;;) nhưng mà nói chung là nó không hoàn hảo và lý tưởng tuyệt đối được ;))

8. 7juve7

7juve7 Mega Man

Vụ nhậu nhẹt thì đường nhiên là có rồi ,sau mỗi lần văn nghệ là SV với mấy đầu trên lúc nào chả ngồi lại nhưng ngày thường mà nhậu thì mình chịu ko biết vì ko nghĩ BQL cho qua và ý thức SV về thái độ của người dân khi thấy vậy =((