Thành yêu thích trong H3!

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi NIZ, 15/5/05.

1. Daki

Daki Quy Ẩn

To Free_Games: Ừm, Daki quên mất nó nhưng mà nó ít khi xuất hiện quá nên Daki cũng ít dùng! :D Vì thế quên béng mất nó đi! ^_^ Daki kết nhất là bộ đồ cộng skill đó đó! ;)) Ghép cả bộ vô, tất cả các chỉ số tăng vọt, đánh đã tay vô cùng! ;;) Power Skill càng mạnh, táng phép càng thích! ^_^ Nhìn tụi nó nghẻo thấy vui lắm, nhưng nếu đối thủ cũng là thành Castle thì mỗi khi táng phép, Daki thấy xót xa lắm! T____T Không hiểu tại sao???? ::( Chắc vì cùng là thành Castle, thành mà Daki vô cùng yêu mến! ^_^

2. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Đeo ngọc đỏ vào thì có mà power 99 và vài nghìn mana cũng thế cả thôi nhờ?
    Mình tiếc vì mình nghĩ: "Giá mà diplo được chúng nó thì tốt, nếu thế thì việc j` phải rơi đầu chảy máu thế này. Bọn này dại wé, không chịu theo mình " . Nhờ? Đúng không em ?

3. Daki

Daki Quy Ẩn

To Mèo Hoang: Chơi Heroes, em ghét cái quả cầu đó lắm! :D Cho nên em mà nhặt được là em giấu béng nó đi, không thích xài nó chút nào! ;)) Nhìn là thấy ngứa mắt rồi! ^_^ Em chuyên xài Adelaide nên hễ được là em cho Adelaide học Diplomancy ngay! :D Em kết cái phép này lắm! ^_^ Nhiều trận tưởng là thua tới nơi, nhưng nhờ Expert Diplomancy nên em thu phục được cả đám quân mạnh ơi là mạnh! ^_^ Em nhớ cách đây không lâu, quân em đụng trận quá nhiều nên thương vong không ít chút nào, lúc đó, gặp ngay thằng bạn vác quân đang trực chỉ đến cày thành em! T____T Hoảng hồn em chạy về lẹ! >_< Trận đó cả 6 thành đều không có Town Portant hay DD chứ, nên nghĩ chắc là toi rồi! T___T Ai dè đâu trên đường về, em dùng Vission, nghía thấy 82 con Thunder Bird và 30 con Rồng Xương nâng cấp rồi theo miễn phí! :D Sung sướng tràn đầy, em chạy vô lấy luôn, sau đó chặn đầu thằng bạn kill nó hoàn toàn vì em có cái còng mà! :D Nó hết đường chạy! ;)) Nó càu nhàu kêu em ... ăn gian quá! :wink:

4. thangby

thangby Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi sao Daki bị Gameover thế nhỉ? Mà chơi H3 mà dùng Dip thì chán lắm.
    =====> bó tay

5. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

tội này là tội chat nhảm và câu bài :P

Daki mượn nick Sinbad để edit bài chút! ^_^ Daki tự GOV mình chứ chẳng phải vì phạm lỗi vào điều gì cả! ^_^

6. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Tại sao 3DO làm ra cái a còng để xích nó lại không chạy mà không làm thêm cái chìa khoá để mở còng nhỉ,ví dụ nó đeo xích nhưng mình đeo chìa khoá thì mĩnh vần chạy được còn nó mà kong có chìa thì nó không chạy dc nhỉ.(cái chìa này chắc phải tầm Art4 đây)

7. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

trời đất, vô lý wá :P
    đủ khả năng tự GOV mình mà lại phải đi mượn nick để post thì tội nghiệp wá
    hay cũng mượn ních để GOV
    hehe, mà GOV là gì thế

GOV tức là Game Over ấy! ^_^ Daki mượn nick của Sinbad để warn nick Daki, hiểu chưa nào??? Daki có việc bận nên không thể vô GVN chơi được nữa, vì thế Daki GOV mình luôn! ^_^ Thế thôi, mong sớm gặp lại DarkPower!

8. shinichi2985

shinichi2985 Youtube Master Race

Đối với tôi thì thành nào cũng hay cả. Nhưng tôi thấy để mà nói về sức mạnh thì thành Stronghold là ghê gớm nhất với Behemoth còn nói về độ cơ động thì phải nói đến thành Castle với khả năng đánh chiếm nhanh,còn về phòng thủ phải nói đến thành Fostress(Đầm lầy)với 2 lớp phòng thủ cộng với quân có defend cao.....còn lại là các thành ở mức khá.......... :D

Vì sao ?

9. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Cho ông chọn Stronghold + CragHag tôi chọn Dungeon + Shakiti (8XM8) Chấp hoà cho được.OK
    Người đánh hay thì thành nào đánh cũng hay.Thành Stronghold có đào vịt tuần 1 dc ko hả?Thành Hang động đào dc đấy

10. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

He he, ông free game này khôn bỏ miẹ, sao ông ko chọn thành rồng đen tướng chuyên gà, để người ta chọn thành gấu tướng chuyên Goblin hoặc chuyên chó đi?
    Lúc ấy người ta lại chấp hoà ông ấy chứ !?

11. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Minh mạng có thích chiến ko? Cho ông chọn thành gấu thích đánh tướng gì thì đánh tôi chọn thành hang động tướng chuyên gà đấy.Như ở chỗ tôi bình thường thì thành hang động tướng chuyên gà,thành Rampart tướng chuyên lùn hoặc thành tuyết tướng chuyên dơi thì restart nhưng ông thích thế thì tôi chiều ngay.Cứ đến Tô Hiệu đi nhé.Nói cho ông biết là tướng Shakiti tuần 1 không thể đánh Horde ma cây nhưng tướng chuyên gà úp gà lên đá được đấy.Chỉ cân tuần 1 đánh cho 3 trận như thế thì đối phương ức chế mà quit

12. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

hehe người ta chơi thì chơi đẹp đàng hoàng, chứ ai chơi tiểu xảo làm gì, tôi chơi gặp bọn tướng đấy tôi cũng restart mà, tại tôi thấy bài trên ông viết thế thì đùa ông chút thôi ^^, ông cứ đạp rồi chạy, speed của gà up gấp đôi của ma cây, đánh được chỉ khi nó chia ít cọc thôi, chứ nó chia nhiều cọc, hoặc ở đất của nó thì ông chỉ có chết, chưa kể thỉnh thoảng nó xoè 1 nhát , đập 1 wả trói lại thì gà có mà đi tong.
    Với lại ông có đạp được horde ma cây cũng chẳng vào đúc vịt được cơ mà, quân đâu mà đúc. Tôi chơi lì lắm, ko ức chế đâu. Đến turn của ông thì tôi Alt-Tab ra ngoài xem sex, hé hé.Cho ông đi đến sáng cũng chả sao,hè lên thế nào cũng fải qua quán ông chơi mới được.

13. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Nhưng nếu gặp cọc vịt 4 thì buôn hết quân trong nhà cũng đào dc vịt mà.Nếu cọc to hơn thì tuần 2.Khi nào lên nhớ qua đây

14. Daki

Daki Quy Ẩn

To Free Games: Daki nà, về lại rồi nà! ^_^ Nhớ mọi người quá chừng luôn :D Lâu rồi không được bàn chuyện Heroes với mọi người! ^_^

Thành Hang Động là thành nào nhỉ??? Tướng chuyên gà??? Không lẽ Free_Games đang nói về Thành Dungeon à??? :-/ Phải không nhỉ??? Thành đó có con Hapy Lady là giống con gà chọi tay cầm 2 thanh kiếm thôi à! :-? Nếu đúng là thành đó thì thường người ta gọi nó là Thành Rồng Đen chứ đâu phải Thành Hang Động??? :-/ Từ "Thành Hang Động" dùng để chỉ Thành Inferno thì Daki thấy có vẻ hợp lý hơn tí chút vì nó là Thành Ác Quỷ mà! ^_^ Ác Quỷ thì hay ở dưới Hang Động, phải không Free_Games??? ^_^ Hi hi hi!

(À, hôm trước Free_Games gọi cho Daki, Daki alo hoài mà không nghe thấy tiếng trả lời, không hiểu tại sao hết nên Daki off máy, sorry Free_Games nghen! ::) )

15. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Thành Rồng đen gọi là thành hang động là hợp lý quá rồi Daki à.Daki không thấy cái nhà mua rồng đen là Dragon Cave hay sao (Cave là hang động mừ).Thành Inferno mọi người hay gọi là thành Lửa vì nó nằm ở vùng đất núi lửa.Thành đấy không bao giờ tính là nằm duới lòng đất vì khi mở Catorgrapher mặt đất thì dù thành đấy nằm dưới lòng đất hay trên mặt đất nó đều hiện ra.Chỉ ghét cái là nếu thành đấy nằm dưới lòng đất thì khi đánh nhau quân của thành đầy ko dc cộng Speed và Att,Df.Bình thường đánh nhau trên đất nào thì quân thành đấy dc cộng 1 speed,1 att,1df

16. Daki

Daki Quy Ẩn

To Free_Games: Oạch!!! T____T Daki nghe tên Thành Rồng Đen riết quen rồi nên giờ nghe tên Thành Hang Động thì không thể nghĩ ra đó là thành nào nếu như Free_Games không nhắc đến cụm từ Tướng Chuyên Gà! T____T Hix, khi tương thích sân chơi thì dĩ nhiên là quân được cộng 1 cho những tính năng chiến đấu, phòng thủ và tốc độ di chuyển mà! ^_^ Daki hay chơi Thành Thiên Thần nên rất ghét việc di chuyển trên vùng đất đầm lầy của Thành Fortres. ::( Tướng di chuyển chậm chà chậm chạp!!! ::( Có Logitics với Path... gì nhỉ, quên mất rồi! >_< Kỹ năng có hình con ngựa đang chạy ấy với đôi giày tốc độ thì di chuyển còn thoải mái chút trên đầm lầy và tuyết! :D

17. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

thành rồng đen thì gọi là thành rồng đen là đúng rồi còn gì ..còn riêng thành fortres thì tụi tui gọi là thành rừng xanh ..hic nge ngộ nhỉ

18. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Thành rừng xanh thì là thành Rampart thì đúng hơn. Có ma cây...và các nhà mua quân thành đấy toàn cây là cây.Còn thành Fortress thì phải gọi là thành đầm lầy mới đúng vì đi trên đất đó bị lụt,trong thành có con cá sấu chuyên sống ở đầm lầy.Mà tưởng bé Lina chỉ chơi AOE thôi chứ cũng biết cả H3 à.Bé cho anh hoi cách vào Zone đánh H3 va AOE với.chẳng hiểu sao anh vào nó cứ bảo là mình chưa cài AOE,còn H3 khi join mạng của chúng nó làm thì máy mình ko chạy dc,con may mình thì ko làm mạng dc

19. Ông lớn

Ông lớn Mr & Ms Pac-Man

Thống nhất nên dùng danh pháp quốc tế (cho oai); cứ gọi hết = tiếng anh đi; gọi = tiếng Việt thì mỗi nơi gọi 1 kiểu nghe ngứa ngáy lắm T_T

20. cuongtheu

cuongtheu Youtube Master Race

dung do tui cung thich choi ban do xl nhat la 8xm8 danh 2 thang moi tran khong
    duoi 10h khoang 6 thang thi danh nhau lay het quan trong thanh va lay item manh nhat za de danh 1 tran choi phep va 1 tran ko choi phep hay cuc ki
    choi nhu vay th moi biet dc kha nang phat trien cua minh lam sao de co dc nhieu quan nhat cy dc nhieu levẻ va nhieu item xin hon va kha nang chien dau cua minh ra sao khi cam 1 luc nhieu quan nhu vay
    cac ban cu thu xem tui noi co dung ko nhung ma hoi met do ngoi ca dem ko ngu la âcc