Thành yêu thích trong H3!

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi NIZ, 15/5/05.

1. Daki

Daki Quy Ẩn

To King: Đâu có đâu, bởi vì lúc đó ADSL bị rớt mạng do mưa nên Daki post bài thấy error, tưởng bài chưa được post nên post lại!!! :p Vả lại bây giờ box này hết tính điểm rồi!!! :D

2. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Hic thảo nào mình chẳng thấy số lượng bài tăng và lev của minh tăng gì cả thì ra là vậy.Chúc hạnh phúc sư huynh nha hic gần 2 tuần nữa sư huynh sẽ lên xe hoa zìa nhà vợ rùi:D.Huynh ơi có gì thì hãy tâm sự cùng đệ nha đệ thương huynh nhìu chúc anh chị hạnh phúc nha :D

3. tkbh1001

tkbh1001 Youtube Master Race

đồng ý với bác diec. Thành đấy đánh nhanh là tuyệt nhất. Tui cũng o Hn đó, hôm nào anh em mình làm trận cho zui :D

4. DUNG_TIGER

DUNG_TIGER Youtube Master Race

Đến khổ cứ tranh cãi hoài
    thành caster là mạnh nhất
    ai không thấy mạnh thì tập đánh tướng cathrin( ko nhớ tên lắm con tướng nữ co special cộng 350 vàng mỗi ngày ý ) làm sao lên được ngựa tuần 1 rồi tuần 2 cầm 4 hoặc 5 ngựa đi đánh xem khỏe thế nào... haha #>:)
    mọi người cứ nghĩ thành chim lửa mạnh nhưng thực ra quân thành đó cực yếu.có mỗi con chim lửa cộng 4 con 1 tuần thì oách nhưng cũng yếu cứ thử đánh nhà rồng bằng 10 chim lửa và 5 thiên thần xem sẽ thấy khác biệt như nào
    Còn nói về thành xương thì miễn bàn...nếu có bộ lich thì chơi làm gì nữa.Bình thường thì thành xương yếu xìu, kể cả con vampire đánh quái vật thì mạnh thôi chứ lúc 2 tướng choảng nhau con vampire chẳng ý nghĩa gì cả... Có mỗi xương đông thì may ra thắng nhưng cũng chẳng biết được...Đánh hẹn giờ 1 phút thì cũng chẳng có thời gian mà cày xương đâu với lại tướng cầm xương sẽ đi rất chậm hehe
    Cái quan trọng trong hero là tốc độ... Tui đánh thường chỉ cầm 1,2 loại quân speed cao và hiệu quả để đi đánh quái vật như ngựa,thần đèn

5. DUNG_TIGER

đọc lại mấy bài cũ cứ thấy các pác nông dân thế nào ý nhỉ
    mầy giờ rồi còn 8XM8 , bài dở hơi ... thử đánh 4s0d và 2sm4d(3) không lòng đất đê (đánh có hang động thì đánh đến bao giờ)
    quái vật kực khỏe và nhiều nhà rồng đủ bộ
    hình như ở cái box hero này toán người thích đánh hero nửa ngày 1 trận nhỉ

6. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

=)) , ông mới dở hơi ấy, 4sm0d tôi đánh nhiều lắm rồi, toàn chơi 2 thằng chung 1 máy. Cái kiểu chơi 200%, ko cắm mỏ ngoài đất thành, ko cắm mỏ LV7,ko đúc thiên thần ko đào vịt hẹn ngày luyện tướng đấy chỉ ai tập chơi hero mới chơi thôi :)). Đóng quick chỉ chơi với castle hoặc rampart cùng lắm titan, chứ ông đánh chim lửa ông đóng quick tôi xem nào :)). Ông vào forum chậm ko đọc mấy cái topic ngày xưa nên ko biết đấy thôi. 4sm0d Cái kiểu chơi 200%, ko cắm mỏ ngoài đất thành, ko cắm mỏ LV7,ko đúc thiên thần ko đào vịt, ông tuần mấy đánh nhà rồng mà ti toe? Nhà mà đẹp tôi toàn tuần 1 tháng 2 đánh nhà rồng, còn chơi đúc thiên thần với ngan thì lại càng ko nói :)).
    Chơi 8xm8 mà cả 1/2 ngày thì pó tay vs ông rồi :)). Bọn tôi chơi chỉ 3h là cùng, 4sm0d mà hẹn ngày mới gọi là lâu.Chán.

7. minhmang1512

=)) , ông mới dở hơi ấy, 4sm0d tôi đánh nhiều lắm rồi, toàn chơi 2 thằng chung 1 máy. Cái kiểu chơi 200%, ko cắm mỏ ngoài đất thành, ko cắm mỏ LV7,ko đúc thiên thần ko đào vịt hẹn ngày luyện tướng đấy chỉ ai tập chơi hero mới chơi thôi :)). Đóng quick chỉ chơi với castle hoặc rampart cùng lắm titan, chứ ông đánh chim lửa ông đóng quick tôi xem nào :)). Ông vào forum chậm ko đọc mấy cái topic ngày xưa nên ko biết đấy thôi. 4sm0d Cái kiểu chơi 200%, ko cắm mỏ ngoài đất thành, ko cắm mỏ LV7,ko đúc thiên thần ko đào vịt, ông tuần mấy đánh nhà rồng mà ti toe? Nhà mà đẹp tôi toàn tuần 1 tháng 2 đánh nhà rồng, còn chơi đúc thiên thần với ngan thì lại càng ko nói :)).
    Chơi 8xm8 mà cả 1/2 ngày thì pó tay vs ông rồi :)). Bọn tôi chơi chỉ 3h là cùng, 4sm0d mà hẹn ngày mới gọi là lâu.Chán.

8. DUNG_TIGER

Thì tôi vẫn chơi radom thành mà, thành nào chằng đánh quick được.thành chim lửa cũng đánh được chứ sao , càng dễ, tuần 2 lên chim lửa đánh quick ngon lành... Không có khái niệm nhà đẹp... nhà nào cũng thế thôi,không chơi mở bản đồ. thằng nào may thì nhìn thấy nhà rồng sớm... Đánh mọi thành như nhau hết...bt thì tuần 1 tháng 2 đánh nhà rồng...Tôi chơi chỉ 2 tiếng là hết trận rồi hehe.add nick Rui_8584 khi nào giao lưu

9. Kingnothing

Thế nên trình mới là tuần 1 tháng 2 đánh nhà rồng lậy trời tụi tui đánh nhà rồng từ tuần 3 tuần 4 tháng 1 cơ đã gà lại còn to còi hic.Tuần 2 ông lên chim lửa mà gặp horde con ma cây tôi cho ông tiền có dám lao vào mà đánh ko đánh 8XM8 lâu cũng chỉ đến 3 hoạc là 4 tiếng là hết trận rùi ông trình còi lại còn dám nói rằng đánh nửa ngày là hết sang box những trận chiến đánh nhớ mà xem có thằng nào đánh đến tháng thứ 3 đâu mà lâu hic pó tay

10. DUNG_TIGER

Đến khổ cái lão Kingnothing này.Đánh cái kiểu nông dân, 8xm8 nhà vịt khắp nơi đi cày vịt chẳng vào nhà rồng từ tuần 4 tháng 1 X( .Tôi đố ông đánh 4s0d để quick từ đầu đến cuối vào được nhà rồng tuần 1 tháng 2 mà tổn thất không đáng kể đấy. ;;) Thử đánh 8xm8 cấm cày vịt, thiên thần,cấm cắm mỏ, ko diplomacy, chỉ đánh quân thành mình xem các pác bao giờ đánh nhà rồng, đấy là chưa bắt các pác phải đánh quick đấy, đánh quick 8xm8 chắc khóc bằng tiếng Mán luôn :D #>:)
    Ông không hiểu đánh quick ko cày quân là gì à mà cứ so sánh với cái kiểu đánh điều khiển và cày quân hả X(

11. Kingnothing

Thế mới nói đánh quick là do may mắn chứ sao tôi hỏi ông nhé nếu mà đong quick vô mà đánh thắng thì là do thằng máy nó thắng chứ ông có thắng đâu mà cái đó đâu phải là do trình độ của ông.Mặc dù tôi công nhận rằng đánh kiểu của ông cũng có cái khó của nó.Nhưng mà chung quy lại thì đánh quick vẫn là cách đánh được ít người ủng hộ nhất và nhiều người phản đối nhất(trong đó có tôi:D)Đã là đánh game chiến thuật thì cái gì cũng dùng thắng ko từ bất cứ 1 thủ doạn nào cả.Mọi người ko chơi diplo chẳng qua là nó nhiều lúc quá nhàm chán có khi mạnh rùi nhưng mà vẫn chưa muốn chiến đối thủ bởi còn muốn tham thêm quân nữa đánh cho hoành tránh.

Chứ các ông sao ko hiểu được rằng nếu cứ eo hẹp trong những cái cấm đoán đó thì các ông cũng chỉ có tầm nhìn ko qua cái lũy tre làng thôi nhỉ.Người ta viết ra H3 và các điều kiện trong H3 đã là gần như hoàn hảo rồi thế mà các ông cứ cố tình bỏ đi cái hoàn hảo của nó để đi vào ngõ cụt thế nhỉ.Nói đừng buồn chứ nếu các ông mà cứ đánh thế đảm bảo khi mà vào trận các ông chẳng biết đánh thế nào cả.Mỏ quân dọc đường để làm gì để tiếp thêm sức mạnh cho quân ta chứ để làm gì.Đằng này ko cho cắm mỏ thì mỏ quân để làm gì để ngắm cho đẹp à.Chưa kể đóng quick mà đào vit trong khi ko có cầu đỏ(hoặc áo chống phép cấp 3)trong khi ông có gọi thần hoặc là hồi sinh thì các ông có dám đào vịt đóng quick ko.Chưa kể đến những lúc mà nếu đóng quick thì ông thêm gấp đôi số quân mà ông cũng vẫn thua mà ta bỏ quick ra đánh thắng hoành tráng trong khi hao tổn lại rất ít nữa.

Xin lỗi nhé đánh mà đóng quick thì chẳng khác nào là hữu dũng vô mưu cái kẻ chẳng biết gì đến mưu mẹo mà chỉ biết húc đầu vào đánh.Nội những điều tôi đưa ra như vậy đấy ông đã hiểu được chưa.Nếu còn muốn tranh luận 1 cách hết sức là vui vẻ với tôi thì cứ post bài lên đây(nói trước là vui vẻ ko cay cú nhé:D đề phòng bị GOV đó)Tôi sẽ trả lời bất cứ câu hỏi nào của ông.OKman!!!

12. Đường_Sa_Sa

Đường_Sa_Sa Mario & Luigi

thành Nec chơi thích nhất ! Các pà nghĩ sao?
    quân đông limit , vipera hút máu , ngựa bem kép lai còn rồng ma rẻ thối nữa!

13. Kingnothing

Đúng công nhận thành Necropolis thì đánh hay rùi.Thành này càng đánh về sau càng là vô địc bởi khả năng đúc xương và lick nếu mà chập được bộ lick rùi mà ko đánh sớm chắc là tiêu quá.Thành này gần như toàn bộ quân đều có phép riêng của nó.

Zombie:đổ 1 đống phân lên đầu đối thủ làm giảm damage.
    Wright:có khả năng hút mana đầu turn.
    Vampires:có khả năng hút sinh lực của đối phương để tự hồi sinh cho mình.
    Lich:có khả năng bắn chùm 1 số quân khi đứng cạnh nhau.
    Dead Knight:ngoài chiêu chém double ra còn rắc hạt tiêu lên đầu đối thủ làm damage giảm xuống đến min
    Bone Dragon:có khả năng làm giảm máu của đối phương.

Bấy nhiêu đấy thôi đã thấy quân của thành xương là kinh khủng rùi hihihi.

14. DUNG_TIGER

Xin thưa là, nếu tôi có thể đánh quick được thì khả năng đánh quái vật và mở đường với đánh ko quick sẽ được tăng gấp đôi.Đánh quick không có 1 sự may mắn nào hết, phải tính toán hết mọi trường hợp vì mình không điều khiển nên phải tính 1 cách toàn diện nhất để không bị thiệt quân.
    Hero thể hiện sức mạnh ở tướng.Quân có thể đông gấp 3 nhưng chỉ số tướng sau lever 20 bằng 1 nửa ko dùng phép đánh nhau vẫn thua tan tác như thường.Đã có lần tui chơi quân 2 thành + 1 số đồ legend + 1 số nhà quân của thành dungeon hẳn hoi quân đông như thế mà không đánh lại quân thành rampart chỉ có 1 thành và 1 nhà quân ngựa.Lý do là vì tướng kém 10 attack và 15 defen #>:)
    Người ta chơi nhiều rồi, có kinh nghiệm ở 1 giới hạn nào đó tất nhiên phải tự hạn chế 1 số thứ, tự làm khó mình thì mới tăng khả năng chiến đấu của mình lên được chứ.
    Cắm mỏ quân thành khác hay cày vịt và thiên thần đều có tính chất tương tự như dùng diplomancy.Theo tui đấy là 1 cách chơi không công bằng vì phụ thuộc rất nhiều vào may rủi và thực tế thì map trong hero không bao giờ là công bằng cho cả 2 bên X(. Và thực tế khi đánh nếu dùng diplomancy thì gần như chẳng phải chiến đấu vì quái vật ko theo luôn thì mình cũng có thể quyết định đánh hay không ( quá nhàm chán ) :hug:
    Hero là 1 game chiến thuật rất hay, điều này chẳng có gì bàn cãi.Đánh quick nếu có chiến thuật, không xếp quân hợp lý thì tỷ lệ mất quân rất cao...Nhưng nếu xếp quân và dùng quân hợp lý thì tỷ lệ sẽ cực thấp nếu không muốn nói là cũng chằng hao tổn quân.Nếu ông nói đánh quick là cứ húc đầu vào đánh là ông chằng biết rì rồi.Nếu ông có start combat thì máy vẫn bo cung như mình bo cung,nếu expert thì quân đã đứng được nửa bản chiến trường rồi và dùng quân turn nhanh hơn ( quân lever 6,7) thì sẽ chằng có mấy hao tổn :>
    ông nói là it quân hơn vẫn thắng đúng không.Đấy là ông nói những gì nhìn thấy trước mắt...Còn đánh quick và không cày quân cũng là cách tự làm khó mình, tự làm mình yếu đi mà vẫn thắng... Tính chất của nó xem ra đâu có khác nhau.
    Nói chung thì đánh tướng phép và điều khiển cuối cũng cũng là biện pháp an toàn nhất để bảo toàn quân đến trận đánh cuối cùng đúng không... Vậy thì đánh tướng chiến và dùng quick đến trận đánh cuối cũng cũng vẫn bảo toàn được quân thì thể hiện là trình độ kém à,hay là do máy đánh hay hơn người #>:) .Ý ông là như nào nào :-/ :D

15. Kingnothing

Xin thưa tôi là FG chứ không phải là King,Mượn tạm cái nick của King vậy.Nói với nó làm đêk gì hả King,thế này đi,FG và King,cho Dung_Tiger với 1 thằng bạn của ông,chia 2 cặp đấu,1 cặp đánh quick,1 cặp đánh ko quick,xong trận đổi lại,Dung_Tiger thích chơi gì cũng đc,nói trước là tôi ko bao giờ đánh quick nhưng tôi đảm bảo là ko sợ bất kỳ thằng nào kể cả đánh quick,turn 2 phút nhé.Nói thật nhé,tôi đánh XL có lòng đất,map 8XM8 mà chưa bao giờ đánh quá 3h chứ ko đến nỗi 6h như ông nói đâu,Bình thường đánh chỉ tuần 4 hoặc tháng 2 tuần 1 là xong,còn đánh cái kiểu để quick 2 tướng đánh nhau cũng để quick là ko dc,chỉ đánh con canh thì để quick,còn tướng của 2 thằng đánh nhau thì phải bỏ quick vì máy nó đánh rất ngu,ví dụ thằng nào có bộ ma thì thua luôn trong khi nếu ko quick thì bộ ma có lợi thế rất nhiều.Nếu đồng ý xin mời đến 89 Tô Hiệu hỏi anh Thịnh-0989588141

16. DUNG_TIGER

Tất nhiên là chỉ đóng quick khi đánh với quái vật thôi, lúc 2 tướng giao chiến thì bỏ quick chứ.Thời gian chơi chỉ là 1 phút,không chơi 2 phút đâu,1 phút là đủ thời gian chơi rồi,2 phút là quá nhiều,tôi cũng chằng biết làm gì cho hết 2 phút cả #>:).Đánh 1 phút,chỉ đánh quân 1 thành.không cày quân bên ngoài trong bất cứ trường hợp nào,có đánh thì đánh.Dạo này bạn tui miệt mài chơi vltk rồi nên tui sẽ lấy đồng minh là minhmang1512 vậy =((

17. minhmang1512

Để cuối tháng này đi các pác, em đang thi học kì, tha cho em :D.
    FG chơi 8xm8 mình mới sợ, còn chơi 4sm0d thì :p , chắc hắn với king ít đánh map này , kaka. Tôi ko thích chơi turn 1' , ko thich quick nhưng mà DungTiger chọn làm đồng đội thì ko thể phụ lòng ổng được :)).

18. DUNG_TIGER

Để tui phụ trách trận đóng quick ông đánh ko quick
    hehe
    đánh 1 phút
    Cơ hội cho ông phục thù nhé
    Để tôi solo với FG
    ông bạn solo vói kingnothing nhé ( yên tâm đê tôi thấy có vẻ hắn không bằng ông đâu) #>:)

19. Kingnothing

Ghê ghê đây keke nhất trí là như vầy rùi híc sao mà mình ghét đánh quick thế ko bít ghét ko thể nào chịu được"trời sinh King sao còn sinh h3 đánh quick chứ"Oh my god!!!Yên tâm đi Tiger sẽ có trận đánh giữa tôi và ông mà đánh 2 cặp này xong ta đổi đối thù để đổi mới đúng ko nào kekeke:D

20. nob__games

nob__games Youtube Master Race

em thì luôn thấy thành người là hay nhất, trông thân thuộc nhất :D