Thảo luận cách build team trong Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Tetsusaiga, 19/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Khaine

Khaine Donkey Kong

Reply cho bài cuối nhé, cãi với cậu mệt lắm - attention-whore từ hồi xưa đến giờ chưa sửa. Tớ xài Eng cho nó nhẹ bớt, chứ nói tiếng việt còn tệ nữa ::). Một cái nữa là tiếng Việt tớ ngu đấy, ok?

Cậu thâm thù gì với ThachSanh hay Teddy kệ cậu, chứ tớ nói thật, đọc qua thấy cậu sai lè lè còn cố cãi :devil:, thua đuối rồi té... ai ko tin search lại thì biết.

1. GE, GW chỉ là ví dụ, cậu cần hard-core với top thì chờ tớ xong graduation paper sẽ thấy. Còn cái thời tớ active league, nói thật 1 tuần may ra thấy cậu vào được vài lần. Còn lại toàn thấy NeverDeath vơi TuyetMaNu.

2. Tớ đang nói về Champ + League, những chú cậy đồ đang bật ra từ từ, cậu vào bảo nó chú trọng PK ... logic kiểu gì thế. Chú trọng đến PK thì kỹ năng League với Champ tụt thê thảm thế à =).

3. Cậu trong cái nation mấy ngày mà kêu Nightroad dũng cảm... tớ xin lỗi - ko biết thì ngậm lại. BlackAngel cũng trong nation có đoạn đầu thôi, đến war thì về bên VN rồi còn đâu. Tớ kể lại đủ xem còn dũng cảm ko nhé.

Nightroad - leader của Lonewolf, lập ra cái nation Paradise. Guild nó với Luminary của tôi có số mem 9x và leaguer nhiều nhất. Lúc bắt đầu nhắc đến War thì thằng nào chả gào Warrrr... thực tế thì sao.

War nổ ra, mấy chú 9x của Lonewolf bị pk nhiều, té mịe ra lập 1 cái Guild gọi là SafeMode ... chỉ nhằm mục đích cày bừa ko bị phá. Mấy thằng 9x còn lại của guild thì im thin thít, chả hunt, mem nation gào kêu cứu thì cũng chả cứu.

Số 9x còn lại trong guild thì offline dài hạn, hoặc chả thèm nói năng gì. Cả cái guild còn mỗi Merrill là hay đi hunt. Luminary bọn tôi lúc đầu hunt loạn xạ, nhưng cuối cùng chả ma nào support, toàn phải gang rồi hết ván tele khẩn cấp về town. Chả phải ngẫu nhiên cái guild lonewolf lúc nào cũng 40/40. Vào war là còn có 29/40 đâu.

Nightroad ý, nó chỉ là 1 thằng nhóc, lúc bình thường thì ko sao, có áp lực là chết. Cậu cứ đi hỏi cả cái game xem có lúc nào War, Nation Leader từ đầu đến cuối không nói câu nào ko? Vì thế nên các guild dần dần mất member. Rồi thì ExcubitorMysteria mới tự động bỏ nation. Các guild khác thì mem yếu, 9x cũng chả thèm hunt. Rồi guild tớ cũng bỏ nốt. Leader ko hunt, ko chỉ đạo... thì war làm cái gì.

Đấy, cái dũng cảm của cậu nó thế đấy ::).

PS: Chuyện về cậu tớ kể cả ngày không hết đâu, đừng có personal attack làm gì, ko lại mất lòng nhau ra rồi thêm ban với warn.

Peace.

Sry mọi người, bài này chạm nọc đến vụ Nation ức chế nên xả tý =).

Bài cuối, ko cãi nhau nữa, mệt, lại loãng topic.

2. Usagi88

Usagi88 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Bản thân cái Nation VN trong game cũng có hơn mấy nation khác đâu mà chế giễu nhau làm gì .
    Tuyên chiến với lostsoul rồi để nó cùng lonewolf hè nhau đập lại thì disband nation . Mà khi war thì đc mấy bố lv cao onl , rủ th clap đi hunt thì nó kêu tối nay ngủ sớm . Trong khi 1 số mem kêu cứu cần tiếp viện thì vẫn thấy vài bố bình luận FL rất chi là hay . Ở đây thì tớ kô đả kích những người war rất nhiệt tình mà chỉ nói về 1 bộ phận trong nation . Lúc tuyên chiến thì rất chi là "nhiệt huyết" nhưng war thì .....
    Đùng 1 cái hôm sau log vào thì đã thấy disband , phản ánh chuyện disband với đám leader thì gặp ngay 1 chú nick là PhuongK gì gì đấy nói với giọng cha chú kêu mình " than khóc " , " kô chịu đc thì cút " . Thật là hài .
    Bản thân tôi thì rất tôn trọng Sivil nên cũng kô muốn nói nhiều làm gì . Chỉ muốn nói là trước khi phán xét kẻ khác thì nên nhìn lại mình 1 tí . FL hay PK pro chưa phải là thước đo để đánh giá ng khác đâu .
    Bản thân tớ thì từ ngày qua G đứa bạn Hungary , tuy G cùi bắp , 9x thì đc 2 ng nhưng nói thật là tình cảm trong G còn hơn cái Nation VN nhiều .

3. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

hóa ra cậu chẳng biết gì về PK :)) thế thì tớ nói với cậu khác gì nói với củ khoai đâu
    PK với PVP là 2 lĩnh vực khác nhau 1 trời một vực, tớ đã từng đánh những trận pk kéo dài > 20 phút, cậu chưa hiểu đươc nhỉ :))
    nó chú trọng đến PK thì đồ, skill, team cho PvP sẽ kém đi rất nhiều, đấy là tất yếu
    ---
    tớ đã nói rồi, tớ chưa bao giờ pvp giỏi :) nhưng dù vậy thì tớ vẫn bóp mũi được cậu, pharis cùng rất nhiều thằng khác.
    Black vào Paradise là ý của tớ, còn tầm của tớ là ở ngang với thằng Nightroad chứ tớ chưa đến nỗi phải hạ mình để vào cái nation đó :))
    Tớ đã nói chuyện với Nighroad, November từ 2 tuần trước khi Cheva quyết định tiêu diệt cái Paradise đó, nói thẳng ra Nightroad là một thằng Leader ngu, nhưng nó dũng cảm. Cái chuyện nực cười "safemode" cùng với các guild thành viên cùi mía (Luminary của cậu, Excubitor của thằng Thars với CrimsonSilence) không phải là lỗi của nó, các cậu trách chính mình thì hơn, nation quái gì mà lòng đoàn kết chẳng hơn một que tăm, bị HWA camp ngoài town mà ko thằng nào dám thò mặt ra :))
    Cậu tự hào về cái Luminary của mình gớm, nhưng ngoài thằng Pharis top craft building ra thì tớ dek thấy nó có cái gì đáng để tự hào :)
    Còn về tớ ? cậu biết quái gì về tớ ? :-S khi mà tớ với cậu ở 2 thế giới khác nhau
    khi mà cậu nhìn mấy thằng top như Peach đánh FL coi như thần thánh thì lúc đó tớ đang đánh FL ở div 10, không giỏi hơn ND, Clap, calid nhưng ít nhất cũng chỉ thua điểm HWA. Khi mà cậu đang nhận định "những thằng top cậy đồ trâu đang bị đẩy ra khỏi FL" thì là lúc tớ đang PK cùng bọn nó.
    Cậu xem lại đi nhé :)
    ----
    @usagi88: nói đi cũng phải nói lại, mem > 100 người làm sao bọn tớ làm vừa lòng tất cả được :D. Cũng như việc nation vốn có 3 guild chính, giờ chia rẽ không hàn gắn được cũng đành chịu. Cá nhân tớ không phải type người born to be king như SaTo, giờ chỉ tạm quyền quản lý guild VietNam thôi. Không nói đâu xa, tối hôm kia Clap bị tụi nó hunt không chịu được cũng phải tạm trốn, nhưng hôm sau tớ đã gọi về guild lại. Thân làm lv cao trong guild dù khó khăn vất vả cũng phải ráng mà chịu, những lúc bọn tớ không onl, không cứu được thì anh em đành chịu khổ vậy.
    2 lần disband nation hồi trước là đã họp tất cả và quyết định, để bảo vệ anh em lv thấp. Tuần trước bị disband là do tai nạn, và tớ đã khai trừ Crys cũng như không ở nation của OnePiece cũng vì lý do đó (tớ không thông báo rộng rãi đến anh em vì là chuyện đáng xấu hổ).
    Hiện tại chỉ còn khoảng 15 tiếng nữa là đến trận war lớn nhất, nation VIE (king là QuanDuyMinh, guild VN đang ở nation này) cũng với ChosenOne của Chevalier sẽ phối hợp để đánh United. Mong tất cả anh em người Việt về tham dự trận đánh lớn nhất hiếm có này, mai tớ sẽ làm một guild phụ để anh em join, ít nhất cũng là for fun.

4. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

syvil và ông UltimateX cần tôn trọng ngưới khác
    1 . đây là topic để bàn luận về CÁCH BUILD TEAM kô phải là topic để các ông cãi nhau tay đôi.
    2 . anh em vào đây để hoc hổi trao đổi chứ kô rỗi hơi để nghe các ông tự sướng lên này nọ về vấn đề riêng của mình rùi chửi nhau
    3 . xét cho cùng vấn đề các ông nối chả liên quan gì đến chủ đề của topic cả
    vây mong mod del mấy bài chưi nhau vớ vẩn của mấy ông này hộ để là sạch box và đề nghị 2 ông lạp topic rieng về vấn đề mình nối mà sát phạt nhau hay chat yahoo đi cho nó nhanh.
    P/S:Ở đây chả ai đông tình với cái cung cách ăn nói của ông đâu syvil, sửa lại đi kô muộn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nhân đây cũng xin để lại 1 câu nói
    Dù bạn có là pro thế nào đi chăng nữa thì khi thua bạn cũng phải để lại cho người thằng 1 câu GG "good game". Và ngay cả người thắng đôi khi cũng vậy vì đó mới là esport

5. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Có mấy lời thế này:
    Đầu tiên phiền mấy bác đang "gáy" nhìn lại xem đây là Topic gì? Thích chiến thì cứ ra lập 1 topic riêng, đảm bảo tôi không block đâu nên không phải lo. Tôi thì chả phải guild hay Nation cũng như chả biết tí gì về mấy cái các cậu đang nói nên khi tôi vào đây đọc chả khác gì vịt nghe sấm và các member khác cũng vậy. Chuyện riêng tư của các cậu đi chỗ khác, có topic riêng rồi thì yên tâm tôi cũng chả dư hơi chui vào mất thời gian đọc mấy bài mà tôi cóc biết tí gì cả đâu :|. Chửi này nọ thì cũng phải chú ý đến người khác nữa, phản cảm quá =.=

6. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

Mọi ngươi cho tôi 1 vài ý kiến xem đang định thay đổi team như sau
    team cũ:
    spear sword spear
    axe* monk viking
    monk spear exo
    team mới:
    spear sword spear
    axe exo viking
    monk witch monk

team build theo lối effect suport unti magic dùng để chống aoe rất tốt . Đối với team mới thì chống stun lane cuối còn tốt hơn mặc dù vậy hơi mệt với chống silent (nhỡ tay cái kô khéo lane cuối thất nghiệp =.=) . Dễ lấy scroll hơn nhiều so với team kia (meteor cua witch + break down của main) .Có thêm khả năng nữa là chống được team seth will mana trap + mana bune + mana drain .
    Yếu hơn ở chõ mất 1 spear nên chọc khe kém hơn (mất luôn 1 deadly strike 40 khá hữu dụng trong pvp). tank cũng yếu đi vi mất spear thay tuyến trên, nếu cho witch lên che thì bị hở khe
    Theo các bác tui có nên chuyển sang team mới kô:x

7. Khaine

Khaine Donkey Kong

Tớ thì nghĩ team 2 cũng được, nhưng bỏ 1 con Monk đi thay = Prophet thì hơn. Concentration max lên + tầm 450+ damage cho 1 con melee, nhất là team cậu ko shaman/oracle + toàn melee nữa. Witch để nó lên chắn main được.

Với lại Spear nên học 40 Lighting 60 Deadly thì hơn là 60 Lightning 40 Deadly.

1 cái nữa là ...đừng học break down, nó situational quá mà damage lại thấp.

8. zDark

zDark Youtube Master Race

Sang sv mới chơi lại thôi pà con :hug: tiện có ai góp ý cho mình team main Cannon + Cannoneer hem;;)

9. >BlueAngel<

>BlueAngel< Legend of Zelda

Ai cho tui ý kiến cách build một cách chuẩn nhất đc hông:-/

10. kidace

kidace Mr & Ms Pac-Man

Giờ lv 96 gần 97 goy, team build theo kiểu stun (Inventor + Janis) muốn đổi toàn bộ build thành Spear Spear Axe(main) quá mà nghĩ cách đó chắc chít lun (đổi hơn 2/3 số merc trong team goy) mọi người ý kiến giúp >.<

11. Usagi88

Usagi88 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Có nhiều tiền thì muốn đổi sao chả đc :'> . Bản thân tui thì farm crystal , jewel cho bọn merc C up lên đến 80+ đã mệt gần chết rồi . Chưa kể 1 đợt dragon nữa cho ku Jasi sắp tới =((
    Nói chung là tùy sở thích , tuy pvp thua nhiều hơn thắng nhưng ngắm lại các bé female trong team cũng đỡ buồn :'>

12. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Ai mà có merc lv 96+ thì khoan đổi merc, cho lên 100 hết cả đi để nó thành indenpendent merc rồi thay máu sau cũng ko muộn :D.

13. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Anti-magic, not unti :D

Theo tớ thì team không có shaman/prophet thì không nên chơi 3 spear, vì dính guard dispel thì spear rụng khá nhanh. Có thể thay 1 Beast vào line 1 của team 1, giữ 2 spear nếu cần -ap. Team 2 thì cũng thay beast vào line 1, sau này thay nốt spear = lady :D

Nếu kiếm được chỗ nhét con prophet vào thì cũng hay

14. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Team tớ thì hiện đang là 3 Sword - 3 Gun đi train + brutal thì quả thật siêu nhanh và manh nhưng PvP thì chắc ko có cửa, dự định 2 con gun lên 100 sẽ thay máu toàn bộ đội hình mà coi bộ hơi phê.

Trong Atlantica từ lv 1 đến 95 thì cực kì lẹ nhưng từ 95 trở đi thì là 1 quá trình cày cuốc gian khổ 8-}. Ví dụ 1 đến 95 cần 50m exp nhưng từ 96 đến 100 cần 150m exp 8-}.

15. Sinbad

So sánh làm gì, quest lvl 1-2 làm nó cho có mấy chục exp nhưng ở lvl 80 đã có thể loại quest nó cho đến 100k exp mà =)), mặt khác quái lúc đầu đánh có 20-30 exp, quái sau này phang toàn 2-3k exp, chưa kể last hit thì còn tăng nữa =)). Chính vì vậy so ra 150m exp sau này chưa chắc đã lâu hơn 100m exp đầu.
    Team tớ đây cũng 3 Sword, 3 Gun và thừa nhận Brutal lên thì kill mob nhanh như gió, mỗi tội phải cái PvP thì... hơi cùi, dạo này cũng có một số cách để nâng khả năng thắng lên nhưng thật sự gặp những Team Balance thì nó óanh cho không còn một manh giáp =.=, tuy nhiên chỉ là hiện tại, giờ đang ấp ủ hy vọng 1 Team mới không thuộc dạng Balance nhưng vẫn có thể đánh ngang ngửa, tiếc là chưa có đủ Mercs nên chưa test được trong thực tế =.=

16. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi một team toàn archer một turn có kill được main char của đối phương không?
    Với lại team thế này thì được đánh giá như thế nào?
    Sword - Sword - Sword
    Gun - Archer - Gun
    Monk - Unknow- Shaman

Sao tớ thấy mọi người lạnh nhạt với archer thế! Tớ thấy thích con này! Khi bắn nhảy rất cao :))

17. Goodlooking

Goodlooking C O N T R A

Team toàn archer cũng có thể kill được main đối phương nếu bên đó monk ko học SoP, nếu ko thì cũng ko ăn thua gì đâu. Chỉ cần main bên kia đeo cặp ring kháng bow +5,6 thì lúc đó dmg của bow bắn vào như muỗi đốt nhất là đối với main melee
    Team trên của cậu cũng được nhưng cái slot unknow thì cho nốt viking vào đi để đó làm gì, thay nốt archer = 1 gun giống như mấy team của sindbad hay tets đó

18. Cocconnhk

Cocconnhk Youtube Master Race

Mình chuẩn bị chơi, các bạn nào đã chơi lâu rồi vui lòng cho mình hỏi :
    _ Mình muốn chơi char chính là Archer thì Build team thế nào là hợp lý để train tốt và PvP cũng tốt?
    Bạn nào biết thì trả lời giúp. Cám ơn rất nhiều!

19. Valiant Knight

Valiant Knight Mr & Ms Pac-Man

Tính xây team thế này. ai có kinh nghiệm coi dùm team này là cùi bắp,cùi mía hay là cùi sắt :'>
    Sword-Viking-Spear
    Gun-Sworđ(main)-Gun
    Monk-Prophet-Shaman
    Sau này tính thay:

Lady-Exo-Viking
    Gun-Sword(main)-gun
    Monk-Prophet-Oracle

20. Sinbad

Team 3 Gun 3 Sword phân vân không biết nên xài Prophet hay Princess đây, Dam chính cũng như Main là Gun nhưng coi bộ cái skill Princess Order của Princess không ngon bằng Concentration của Prophet, xài cả 2 thì lại không có đủ slot, khó nghĩ thật =.=

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.