Thảo luận cách build team trong Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Tetsusaiga, 19/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mrhotdog

mrhotdog Mr & Ms Pac-Man

thì chịu thoy, muốn cái này thì mất cái kia :))
    chuyễn server mói đinh build

sword sword sword
    Gun* Gun Gun
    Shaman Shaman viking

shaman 1 theo bless, shaman 2 theo butal. build vay PVE đã ok chua

2. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Không sao quyết định được rồi =)), sẽ xài Princess. Đặc thù hàng 1 là Tank nên để không bị vỡ mặt bởi các skill của đối phương thì Holy Guard sẽ là lựa chọn số 1, mà khi Holy Guard lên thì coi như Concentration của Prophet mất tác dụng ;)), xài chiêu Concentration của Prophet đi PvE thì còn hợp lí chứ bảo đi PvP thì... phiêu lưu quá :))

3. howtolove112

howtolove112 Mr & Ms Pac-Man

Mọi người góp ý giúp tớ cái, team tớ giờ nó nửa nạc nửa mỡ thế này=((
    BT-Sword-Vik
    Gun-Sword*-Gun
    Exo-Shaman-Monk
    Đang định xếp xó Vik cho thêm Sword vào, tớ có nên cho con Witch vào nữa ko? Vì có BT với Exo rồi, rồi lại còn 2 con princess với prophet nữa, chả biết nên nhét vào đâu, nếu lấy prophet có nhất thiết phải tăng concentrate ko? Định tăng mấy skill debuff

4. NVQuangVN

NVQuangVN Legend of Zelda

cảm ơn bạn đẫ cho ý kiến. Sau khi xem xét thấy cho prophet vào cũng được nhưng monk lại dễ bị seal hơn mà nếu buff holy cho line 1,2 thì skill của prophet cũng vô tác dụng buf cho line cuối thì mất speed cast:whew:.
    Nên cõ lẽ sẽ kô cho prophet vào vẫn chủ trương awe + holy(max) để tăng cường cho line 1.Còn về chuyện tăng 40 spear + 60 deadly strike thì xin thiép thu vì tui cũng đã có ý định tăng 41 spear + 59 deadly rùi:x

5. NVQuangVN

Có lẽ bạn chưa hiểu rõ tác dụng của tôi khi thêm witch vào line 3. nếu thêm vào vị trí này canon kô thể atk 2 monk (ko target đươc witch)cùng 1 lúc vì vậy nên ý đồ seal monk dùng canon gần như phá sản.Spear cắm trên line 1 ý đố chính là hút dam cho đên khi mất nửa máu rúi rút xuông tuyến dưới chò thơi cơ dùng dealy strike là chính(có thể để đục lỗ có thể để giết các unit quan trọng v.v) nên nếu spear dinh first strike thì cho guard ngay chứ kô cho đánh nữa.Cón so sánh giưa thay thế beast tôi cho rằng beast có skill aoe + basic atk tương đối cao nhưng tỉ lệ tránh đòn kém tank thì chưa chăc hơn spear xét ra spear ngắc ngoải còn có cơ may kéo beast chết theo nữa ấy chứ.
    Tiếp theo là kô thay spear = lady mà lady sẽ thay cho sword, nếu có spartan (spartan warcry thì chắc trị giưt điêm được seth will rùi:D) thì witch sẽ thay ra như ý đồ team sau
    spear lady spartan
    main monk axe
    monk spear exo
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    team này build chưa đánh đã thấy chết toi rùi line 1 sword bị seal line 3 gặp thằng exo còn mỗi line 2 seth will len bắn đên gần hết ván tự dưng lăn đòng vì dinh dot (đánh lâu cả team dinh dot ai cũng biết) lại kô có heal :devil: .Viking thì đưng đó 1 mình làm gì :o

6. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Người ta đang nói Team PvE mà, sao lại vác PvP vào làm cái gì?
    Thứ nữa cậu không gộp được vào thành 1 bài hay sao mà phải chia ra làm 2 vậy? Và đây không phải là lần đầu tiên trong box này cậu post bài như vậy nên buộc phải nhắc nhở cậu cẩn thận hơn trong việc post bài!

7. NVQuangVN

theo tôi team 3 sword 3 gun thì kô nên xài pro hay princess gì cả exo +2 monk nếu thích thủ trâu kó chết + seal hàng nghệ thuật, exo + oracle + monk. Team này seth lên bắn cũng kinh nhưng gặp team build aoe hay chống seth thì cũng =((. Cả 2 kiểu build sup này đảm bảo các sup kô đá nhau ,khó bị vô hiệu hóa

8. NVQuangVN

cho xin lỗi mod vì post bài mà kô để ý, xin lỗi bạn vì kô để ý team bạn là pve.
    về team pve thì tôi cũng có 1 số lời khuyên , team bạn giả sử kô có chống phép (monk) thì cũng nên có 1 archer để it nhất lá silent boss (chắc pve thì có đi là quest và cũng có phải đánh boss:D ) ví càng sau này skill aoe của boss càng kinh hồn 1 đến 2 skill là có thể đưa cả team về chầu trời (boss solo đó).
    Điểm thứ 2 là quái sau này có các skill kinh dị hơn nhiều so với đánh thường và quái rất thông minh vì biết cách focus vào con có combo count cao nhất,nên điểm này cũng phải để ý trong cách build. Quái có luc chỉ là nhóm đơn nhưng có lúc đi theo đội nên kô chống phép hay chống stun là rất bất lợi về sau

9. @@@_@@@

@@@_@@@ Donkey Kong

em đã build lại team , các bác góp ý dùm em với :D:D:D
    sword - spear - beast
    sword*- witch- exo
    monk - viking- shaman
    :D:D:D

10. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Hehe vừa mới war xong, đồ đạc ko bị nerf như đi FL, cảm giác thật là phê :'>.

11. summon99

summon99 Mr & Ms Pac-Man GameOver

team tớ build kiểu này ai cho ý kiến tý
    sword*-beast-lady knight
    shaman-witch-exor
    monk-prophet-oracle
    chơi đẹp là chính, ko chú trọng lắm đến pvp... sắp có war nên ko biết pk dc ko ? ai cho tớ ý kiến ::(

12. Cocconnhk

Cocconnhk Youtube Master Race

Bạn nào có thể hướng dẫn giúp mình được không? Cám ơn nhiều!

13. Cocconnhk

Cocconnhk Youtube Master Race

Sẵn các bạn hướng dẫn luôn giùm mình cách sắp xếp đội hình và cách build skill với nha. Mình có đọc mấy bài hướng dẫn mà ko hiểu gì nhiều.

14. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

FL đầy luật lệ ngớ ngẩn
    PK khắc nghiệt quá đáng
    chỉ có War mới là đỉnh cao của PvP T_T

15. Goodlooking

Goodlooking C O N T R A

Lần đầu được diện kiến Ashunt mới biết "đại gia" thì ra sao, 10 con merc xài skill vào con spear mà chưa mất được nửa cây máu T_T

16. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Merc nó cho mặc set Freezing def 13k mỗi con thì đỡ bằng niềm tin =)).

17. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Hiện tớ đang dùng là:
    2 swordmen: 21 dark seed 21 flame sword
    main axe: 21 breakdown 1 freeze axe

2 archers: 21 silence 11 deadly shot

shaman: 21 blessing of life 21 hex of darkness
    monk: 21 protect 11 awakening 11 holy guard++
    artillery dùng tạm nên ko nâng skill nào cả (vẫn còn 5 ngày lic)

tính là max break down để aoe mà đắt quá :D beast thì sau này phải max beast summon thôi <dùng tạm chờLady Knight =))> theo bạn vậy thì mình lên 5x sẽ dùng witch thay cho artillery à?

18. -ZerO-

-ZerO- Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mọi người xem team mình có cần thay đổi cái gì ko góp ý dùm mình sửa lại chút,

Sword Beast Sword
    Artil - Witch Axe*
    Monk Exo Cannoneer

19. Keth

Keth Mr & Ms Pac-Man

Tính vào nhờ góp ý cho team của mình, nhưng mà toàn thấy mọi người bàn về vấn đề pvp ko, nên cũng hơi ngại :| chẳng bít có ai chịu giúp dùm mình ko :|
    Team của mình hiện giờ :
    Viking Beast Sword
    Archer Gunner Witch
    Monk Shaman Staff (main)

Theo mọi người thì đội hình này với main là staff thì đi pve, giết boss có ổn ko :-? sau này có cần lấy thêm prophet thay thế cho vị trí của pé archer ko ? hay là vẫn giữ archer để lấy skill silence trói skill của boss ?
    Pé witch thì ngoài học skill meteor aoe ra thì nên học max skill nào nữa để pve cho khỏe ? Hút mana hay là hồi mana cho đồng đội (tớ thì nghĩ chắc là max hồi mana) ???
    Dự tính là sau này lên 7x sẽ lấy Oracle thay cho pé shaman, vậy học max healing và max Vortex để pve thôi phải ko, có cần seth's will ko (học skill mà ko xài nhìu thì phí point lắm) ??? Vortex này có cần xài scroll mới dùng được ko ?
    Sau này sẽ lấy lady knight thay thế cho vị trí của sword có được ko ? hay là giữ sword bỏ pé gunner để cho lady knight dzô slot =.='' ???
    Gunner vẫn giữ nguyên hay là phải thay = artillery hoặc cannoneer ??? Trong 3 merc này, ai pve hoặc kill boss là khỏe vậy ? Tại vì tớ chỉ có 1 slot dành cho gunner nên phân vân ko bít chọn ai để kill wái nhanh gọn lẹ. Hay là vẫn giữ gunner chờ lên 8x thay thế = inventor ???
    Main staff đã học bless, scud dùng để aoe phối hợp với beast, witch và oracle tạo ra 1 team aoe khá hem vậy :'>

Thắc mắc đã lâu cần người góp ý giúp, và xin nhắc lại đây là pve ko phải pvp (tớ cần người góp ý giúp tớ thật sự chứ ko phải cái kiểu trả lời "ôi dào, pve thì đội hình thế nào, sao cũng được cần chi màu mè" vậy nhá ^^ )
    Còn nữa, tớ xếp vị trí mấy pé merc như vậy được ko ? hay là phải thay đổi lại vị trí đứng của merc ??? Nhờ mọi người giúp dùm và xin đừng lơ bài này

20. Valiant Knight

Valiant Knight Mr & Ms Pac-Man

Đi pve thì ko nên vác ranger. thấy rằng nên có merc chọc xuyên line như spear và gun chẳng hạn . chọc thủng front line rồi cho viking Freeze line 2 hoặc 3 . ko nên cho hàng line 1 viking hoặc beast quá nhiều vì 2 class này def khá yếu.bị mob đập hội đồng là thủng hàng ngay sẽ ảnh hưởng đến con ranger và witch def cũng yếu. nói vậy là biết mình nên chọn merc gì rồi đấy.cân nhắc lại đi:;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.