Thảo luận cách đánh các boss và các monster

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Sieg Warrior, 22/1/05.

1. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Ý pác là phải chơi Wakka,Tidus với Rikku chứ gì???Em có mấy câu hỏi pác,vì em cũng chưa luyện cao đến thế bao giờ cả:Yuna nếu max Magic thì Curaga 1 phát đựoc bao nhiêu vậy???Chứ nếu dánh Penance mà bắt buộc phải xài Rikku thì đi em rồi đấy >.<,vì lỡ triệt sản Dark Yo rồi,lấy đâu ra Dark Aeon mà xay đồ Ribbon 4 dòng bây giờ hở giời???Thêm nữa,chỉ em cách đánh con Dark Flan đi.Cái con này còn khó đánh hơn cả Dark Aeon,nếu chỉ dùng Yuna và Lulu Double Cast thì muôn đời ko bao giờ hạ nó được,thế phải làm sao hở pác???

2. final f....

final f.... Youtube Master Race

cho tôi hỏi cái nha các bác,con penance muốn tìm đánh nó ở chỗ nào vậy,còn cái con trong arena đánh để lấy HP sphere đó,tui chơi ko có nó,huhu chỉ còn thiếu con đó thui,tui đã bắt hết quái vật rồi(mỗi dòng 5 con) :hug:

3. Kidies

Penance thì giết hết Dark Aeon đi,lên tàu bay sẽ thấy.Còn về cái con đó,nó là Iron Clad,bạn phải bắt mỗi quái vật sau MƯỜI con:Gemini A,B và con người sắt ở Thunder Plains.
    Chỉ có thế thôi,chúc may mắn!!!

4. bloodyheart

bloodyheart Donkey Kong

Dark Plan ông dùng Anima mà giết, cứ Pain nhiều vào. Nhớ cho Anima học Curaga, Haste, Dispel, Reflect đi nhé.^_^

5. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

Đâu cần học nhiều thế, Dark Plan chỉ cần Haste cho Anima nhanh hơn là được rồi
    diệt Dark Aeon, con này sẽ chui lên từ vực ở Campland, lên AirShip đến đánh nó, sẽ vui lắm đấy.

6. kyo020488

kyo020488 Mr & Ms Pac-Man

Hì hì,theo bần tăng thì Anima phải học Curaga,chứ không thì Dark Flan đạp chít :;)
    À nhân tịn cho bần tăng hỏi luôn,bần tăng ở Hà Nội ,muốn kiếm đĩa Game Shark cho PSII thì phải tìm ở đâu?

7. Kidies

Lolzzzzzz.Curaga học rồi,nó vẫn đập cho 1 phát bẹp dí,chết ko có đất chôn:((Còn 1 vấn đề nữa cần hỏi các pác:Rikku ngoài Ultra Potion ra thì còn có chiêu mix nào để hồi phục 100% HP của nhân vật ko???Chứ đánh Penance mà chỉ được Mix có 49 lần liệu có đủ ko ^_^

8. final f....

cái gì chứ,tôi nói cho bác nghe với đội hình này mà trang bị thêm auto mix thì tới ông nội penance cũng die ha,còn siêu cao thủ thì tui ko dám nhận đâu nhưng với auto mix thì tui kill nó rồi,uýnh nó mệt muốn chết(hình như là gần 1 tiếng đóa,gê gê) :-/ :-/

9. Pro@gamer

Pro@gamer Youtube Master Race

Đội hình này là vô địch nè : Tidus-Yuna-Wakka , auto haste , auto phoenix , Ultima weapon , Kinh nghiệm chiến trường :D , Good luck

10. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ko có cái ribbon thì húp cháo chứ ở đó mà vô với chả địch hehe

11. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Đúng vậy , ko có cái Ribbon ấy thì chỉ có gọi là húp ....c :)) =))

12. BabyFantasy

BabyFantasy Youtube Master Race

Chào Dương44 mình có vấn đề nhờ bạn giúp nè, nếu mình muốn chỉnh tốc độ nhanh hay chậm thì mình nên chỉnh mục nào trong cofig(phần video)

13. Kidies

Ông gì ơi,Auto-Mix là cái Auto Ability nào đấy,sao nghe mấy cao thủ bàn tán chưa nghe thấy tên của loại này bao giờ.Cái này customize vào đâu,có tác dụng gì,và làm thế nào để kiếm được nguyên liệu customize???Nếu được thế thì vứt luôn Rikku cho lành,chứ luyện max cái con ko dùng bao giờ này mệt quá :((

14. final f....

ủa từ trước giờ ko ai bàn về cái này sao,tui tưởng các bác phải bít hết rồi chứ,auto mix có công dụng trị mọi yếu tố bất lợi cho nhân vật của bạn đó,hình thức hoạt động của nó cũng giống như auto phoenix đó mà(các bạn nên trang bị cho cả 3 cho chắc ăn)cái này customize ở shield ha,còn món đồ để cus ra nó thì tui quên rùi,bác đừng chửi thề khoảng tối nay 10h30 tui ra tui nói tên món đồ đó cho bác nghe(vì lâu quá ko đụng tới ff10 mà :D )dạo này tui toàn chơi shadow heart và dragon quest ko hà
    bác ráng đợi nha :cool: :cool: :cool:

15. Kidies

Trị mọi yếu tố cho nhân vật á???Dạ bẩm lạy pác con xin nói cho pác nghe:cái đó là Auto-Med,chứ ko phải Mix.Đúng là cái này customize vào Shield thì công dụng chỉ thua Ribbon,nhưng vẫn có 1 số điểm ko thể ngang Ribbon được.VD:Khi bạn bị dính Stone,thì nhân vật của bạn đâu có dùng Items để chưa được đúng ko,kể cả Death nữa cũng vậy.Cái này tui cũng thử rùi,khi bị dính Pharaoh Curse của con Demon... trong Inside Sin thì vẫn còn bị dính Curse,vì nó chỉ dùng Remendy có 1 lần mà thôi,mà cái này cũng ko heal được Zombie với Curse.Hmm...,pác cứ làm em mừng hụt,cứ tưởng Auto-Mix như của Rikku,nó từ Mix Ultra Poition chứ ^_^,lần sau thì check lại trước khi tuyên bố pác nhé,cái của nợ này gặp Penance thì chẳng khác gì trứng chọi đá đâu.
    P/s:Còn 1 điều nữa pác nên biết là để lấy đồ có Auto-Med ko cần phải Customize đâu,đánh con gì á(Ko nhớ ^_^),chỉ biết là nó luôn cho đồ có Auto-Med với 3 ô trống,tha hồ mà Customize nhé.Chúc pác may mắn(Nhầm,pác GOV rùi muh ^_^)

16. final f....

đúng là tui nhầm thiệt,tui nói tui quên rồi mà(tại lâu quá ko chơi)những điều bác nói thì rất đúng nhưng ko phải là trang bị cái này thì ko thể gít con penance, điển hình là tôi đây bác, gít nó tuy mệt thiệt nhưng ko phải là bó tay nha bác,hồi đó có tuyên bố 1 câu động trời(lỡ miệng thôi)là ko có con gì mà ko giết được(với đội hình như tui nói với bác)nên đành thực hiện cho được chứ sao giờ,bác cứ thử đi trang bị những cái tui nói với bác và kill nó(chắc chắn bác giết nó được mà)ok=))