Thảo luận cách đánh các boss và các monster

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Sieg Warrior, 22/1/05.

1. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

he, tin này lần đầu em mới được nghe thấy đấy, cam ơn các bác!!!
    Mà sao chẳng ai trong mấy bác già làng ở đáy ko lập 1 cái topic nói về những vấn đề kiểu như thế này cho những ai mới chơi đọc để tăng hiểu biết nhỉ(chứ mỗi cái topic hàng chục trang, tìm những thong tin mới như vậy mờ cả mắt à), mấy cái như thế trong các bảng Hướng dẫn toàn tập đâu có nói đâu

2. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

um , mấy cái này chỉ là những mẹo nhỏ , khi chơi chú ý là được chứ cần gì phải có hướng dẫn , có hướng dẫn như thế chỉ tổ chat nhảm thì lập làm gì ! với lại những con boss đó đâu có khó khăn gì lắm bằng boss về sau ! >_<

3. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

về sau mình mạng lên cũng có gì khó đâu, mình mạng lên òi mà, căn bẳn là những con ban đầu trước khi có airship thoai

4. okia

okia The Warrior of Light

các béc ui, chỉ cho iem đánh con Penance đi, iem tranh nuận bên Topic kia mãi rùi mà ai cũng mún bảo vệ ý kiến của mình cả, thui thì béc nèo rành cái zụ Penance thì post vô đây nhé.

5. Artemist

Artemist Youtube Master Race

Chà chà hơn 2 năm oi` không chơi FFX , box này vẫn rôm rả phết nhẩy.
    Giờ cõ lẽ phải cầy lại FFX thôi , wên hết oi`. Nhưng còn nhớ khá rõ là cái bảng wái vật cuối của lão già tui đánh có vài nhát chết lun oi`gần như 0 mất máu nào
    (các chỉ số đều 255,item cuối, hp khoảng 60-70.000,mp tất nhiên 99.999)

6. okia

phét vừa thui cha cố. Nemesis mà cha đánh nó ko bị mất tí Hp nào à, thế thì tui bái phẹt....
    Mp của cha lên tận 99999 cơ à, tài nhẩy, tui cố lắm cũng chỉ 9999 thui đấy, nhưng xóa òi, để 999 thôi, chừa chỗ cho Hp.

7. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

cái này thì đúng roài ! với điều kiện dùng Zanmato ,còn ko thì ko có con boss nào ở bảng cuối trong Arena hay ở các bảng boss khác đánh mà ko mất tí HP nào cả !thử đánh với con Luck và Fortune xem có mất 1 hp ko ? ( tất nhiên ko phải boss nào cũng như nhau , có con chả mất 1 giọt ) >_<

Chả có đứa nào đánh được tất cả stast 255 hết , mà Hp khoảng 60-70k , và Mp đến 99.999 , có muốn bốc phét thì ra ngoài mà nổ chứ đừng vào đây có ngày game over với mod !
    hp ~ 72k , mp 999 , stast 255 đã hết sạch ô để lắp rồi còn muốn lắp 99.999 mp nữa cơ à , nếu cộng cả 2 bảng vàng + xanh thì còn có thể ;))

8. vuongxuanchien

vuongxuanchien Youtube Master Race

mình chưa tìm được vũ khí cuối của tidus có ai chỉ cho mình không

9. vuongxuanchien

bạn có biết phải làm như thế nào mới có tuyệt chiêu cuối của wakka không chỉ cho mình đi

10. vuongxuanchien

ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha hi hi i hi hi hi

11. vuongxuanchien

final fantasy
    mình là dân nghiền game
    mình kiếm và tìm hiểu rát nhiếu nhưng chưa biết hết được bí mật của trò nay
    byeeeeeeeeeeeeeee

12. vuongxuanchien

cho mình tham gia môtnhóm nào với

13. okia

thằng lính mới này điên chắc, câu bài dã man luôn.
    đúng là dạo này có rất nhiều cậu kiểu như thế này, không biết cách post bài hay sao ý, GOV ngay thì lại sợ là mem mới, làm như vậy thì box ko thu hút được nhiều người.
    này chú vuongxuanchien: lần sau post chung vào 1 bài thôi nhé.

14. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Dạo này mấy tụi mem mới loạn kinh khủng luôn,ko biết Mod của box này đâu rồi nhỉ?Xử nó đi

15. MonteCristo

MonteCristo Mr & Ms Pac-Man

Đánh Penace cái khó chịu nhất là gì? Có phải là time không? Tôi đánh hoài toàn được 30ph thì bị nó giết, biết là nói nhiều rùi nhưng mạnh đến cơ nào thì giết được nó. Tôi luyện còn mỗi luck cũng 190 rồi chứ đâu có ít!
    Mà mấy ông lính cũ cũng thấy ai post bài lạ lạ là nhẩy vô nhắc nhở hay nhỉ? Biết là cần thiết nhưng các ông cũng câu bài đoá!

16. okia

đánh penance thì hay bị chết do những nguyên nhân là dính đòn Mega Graviton của cánh tay trái của nó (cái này thì chỉ cần Hp đầy là có thể chống được, mà tốt nhất là đánh chết cái tay đó đi, không cho nó có cơ hội đánh) hoặc bị ăn Judgement Day, nó chỉ ra chiêu này khi mất cái vỏ ở thân và khi mọc đủ 2 tay (mới bít, hì hì...)
    còn Luck thì cậu đi luyên lên 255 nốt đi ^^

17. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

còn cho nó có cơ hội đánh bằng cái tay seo, mà luck luyện 255 đến bao giờ mới xong, tốn time, 200 được òi

18. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

đã đến 200 rồi thì luyện nốt 255 cho xong bỏ làm gì ? mà tớ luyện luck thấy nhanh lém mà sao các bác lại nói tốn time nhỉ ? cứ Zanmato là xong tuốt luốt ;)) hơn nữa nó là cái stast hay nhứt thì luyện có lâu cũng đánh cơ mờ ! :'> !
    đánh penance tốn time thiệt nhưng thế thắng mới thấy thú vị ! còn luyện mạnh đến cỡ nào thì tuỳ bác ,cảm thấy đến lúc nào dừng thì dừng miễn khi đánh có chiến thuật hợp lý và cái bảng stast nếu toàn bộ trên 200 thì càng tốt ! hp ? khoảng 50~60k là ok ! :hug: :Rose:
    Ai cũng qua một lần lính mới thôi ,người ta có mắc lỗi thì nhắc nhở seo các bác toàn chửi là thằng điên với lại làm loạn nhẩy ? như thế thì ai dám vào ? ;))! nhắc nhở là đủ rồi !

19. MonteCristo

MonteCristo Mr & Ms Pac-Man

Ông baby nói dễ nghe nhỉ, nếu luyện luck nhanh thì FFX còn gì để nói đâu!
    Bảng Stat của tui mạnh hơn yêu cầu của các bác nhiều. Khi chiến cũng dùng Stamina Tonic loạn xạ rồi có dễ ăn vậy đâu. Hay tại mình nản nhỉ, dùng đội hình nào hay nhất?

20. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

chuyện luyện nhanh hay chậm luck là của các bác chứ phải tớ đâu mà có thể nói được , riêng tớ thì thấy thế còn tin hay ko tuỳ các bác ! >_<
    Đội hình á ? nhiều loại đội hình lém , chỉ có sắp xếp ra sao và luân phiên nhau thế nào thoai vì ai cũng có khả năng như ai ! tiêu biểu nhất là :Yuna _RIkku_Tidus_Wakka !đánh Penance dùng 4 thành viên này là chủ yếu ! ( nếu quay Analog được 15 phát Fury của Lulu như có người nói trước đây thì cho bả vào thêm cũng được ;)))
    Đính chính luôn nhé : tớ ko phải là ông và cũng chưa đến tuổi ông , gọi thế tổn thọ lắm , khụ khụ [-O< ;))