[Thảo luận chung]Hearts of Iron 3 - Their Finest Hours : Battles on 2 fronts !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hugoking1, 10/3/12.

1. junokenjin

junokenjin Mr & Ms Pac-Man

em đang gặp chút vấn đề về đường supply các bác chỉ cho em khái quát liên quan về nó với ><! đem quân đóng ở chỗ không có supply bị địch đánh toàn chạy không à

2. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Cái đó phụ thuộc nhiều vào infrastructure với công nghệ tiếp viện, bác cố nâng cấp infrastructure lên, mình là người mới chơi cũng chỉ biết có vậy

3. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

mua tàu vận chuyển supply. Nhớ đổ quân ở chỗ nào có cảng thì supply mới vận chuyển tới được. Cho tàu hải quân tuần tra liên tục ko cho tàu vận chuyển supply bị raid

4. junokenjin

Em chơi Nhật đánh sâu vào trong TQ nhưng càng vào sâu thì supply càng kém ... À nhân tiện các bác cho em hỏi có cách nào để tuyên chiến với nước khác theo ý mình muốn không ?

5. teen_gamer124

teen_gamer124 T.E.T.Я.I.S

Kinh nghiệm đánh TQ của mình là càng vào sâu trong đất thì càng dùng ít quân lại, dùng chiến thuật đổ bê tông từ từ mà tiến, đừng dùng nhiều quân vì nhiều quân = dùng nhiều supply hơn nữa, mà lại gặp đồi núi vận chuyển supply khó khăn-> chết cứng cả nút. Vì lúc này khi mà đã đánh vào sâu trong đất liền đồng nghĩa với việc các thành phố quan trọng đều nằm trong tầm kiểm soát của bạn và hầu hết toàn bộ quân đội của TQ cũng đã lên bàn thờ ngắm gà, số quân + đất còn lại không có tài nguyên + supply + manpower nên không đáng ngại lắm.

6. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Mình thì lính mới ko có nhiều kinh nghiệm, chỉ xin góp chút ngu kiến là bạn nên xài lính dù là ok

7. junokenjin

Đánh Nhật vào năm 37 thì làm ji có lính dù hả bạn nhưng dùng máy bay thả supply chắc đc

8. hugoking1

dùng máy bay thả supply cũng ko si nhê mấy đâu :))

9. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Ủa vậy hả, tại mình chơi Đức đánh TQ năm 44 nên có dù, quên mất :))

10. junokenjin

Mình chơi Đức không tấn công Ba Lan mà vẫn bị đồng minh tuyên chiến ><! không biết đánh bon Pháp kiểu ji biên giới chúng nó toàn công sự ... Chỉ mình cách đánh sập công sự của nó với

11. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Đệt bác nên theo dòng lịch sử chứ sao lại đâm đầu vào phòng tuyến Maginot
    Năm xưa mà Đức tấn công Maginot thì cũng thua rồi

12. junokenjin

:D Mình không tính chơi theo lịch sử :v Chơi Đực còn không thèm ký hiệp ước với Nga lại ngồi support bọn USA theo Phát xít :D Nó tuyên chiến xòng đành quay ra đánh Ba Lan trước h đánh xong năm 40 rồi đang quay đầu với mấy bạn Pháp không biết đánh cách nào ><! bọn BỈ với Hà Lan không theo phê Đồng Minh thì đánh kiểu ji T_T

13. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Ý mình là theo về chiến thuật thôi không cần rập khuôn chiến lược.
    Bỉ, Hà Lan tuy trung lập nhưng vẫn tuyên chiến được mà. Tấn công Luxemburg xong đi qua khu rừng Andernes gì đó xong một cánh tiến thẳng Pari, còn lại cắt hậu chủ lực Pháp-Anh đang đóng ở Bỉ và Hà Lan là ok.
    Pháp nation unity cực thấp bác chiếm Paris là nó hành cmnr :))

14. junokenjin

thế thả 1 đám quân dù xuống chiếm pari được không ta

15. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

sợ xa quá không thấu hoặc bị innterception thôi.
    Thêm nữa, Pháp đầu hàng nhưng Anh vẫn chưa bị gì nên nếu chỉ chiếm Paris thì đám Expeditionary forces sẽ phản công từ Hà Lan và Bỉ.
    Bác có thể tham khảo kế hoạch tiến công nước Pháp ngoài đời, dựa trên ý tưởng của Guderian và Von Manstein

- - - Updated - - -

Tự chung là bác cố gắng đưa tăng thiết giáp tránh các chỗ có sông để tấn công nhanh chiếm các VPs để buộc các nước Bỉ & Hà Lan đầu hàng, một cánh thì đột phá qua cánh rừng nơi quân Đồng minh mỏng nhất bao vây từ phía sau quân đồng minh, sau đó tiến vào Paris. Mình thì chơi từ scenario 1941 nên không đánh nhau với Pháp mà chỉ đánh nhau với Xô và cả thế giới sau đó nên chưa thực chiến lần nào, chỉ là đọc qua sử sách nên đề ra ý kiến vậy, Đợi thi xong thử đánh Pháp xem sao

- - - Updated - - -

[VIDEO=youtube;lm5SxG68KSM]https://www.youtube.com/watch?v=lm5SxG68KSM[/VIDEO]
    Clip này cũng có miêu tả ngắn kế hoạch đánh Pháp này bác

16. hugoking1

thả dù xuống Paris, nó ko có supply thì ko đánh đấm đc đâu ;))

17. junokenjin

Rút kinh nhiệm ! Không cho Ai kiểm soat giao thương nữa T_T chúng nó trade chỉ để mình đủ sống thôi chứ không làm giàu được ...
    Đánh đâm kiểu ji mà Đức năm 39 cái ji cũng nghèo sống ất a ất ơ mà đên năm 40 sẳt lúc nào cũng dưới 2k và tiền lúc nào cũng chạm đáy . Tức mình chơi lại tự trade cứ buôn supply đổi tiền rồi mua tai nguyên dữa bọn Mỹ Nga Anh thôi mà đến giữa năm 37 sắt trên 30k kim loại hiếm trên 50k còn dầu nó auto truyển thành nguyên liệu hay sao mà cứ trên 10k là nó tu dong chuyen a thành ra nguyên liệu h cũng 30k luôn

18. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Mình vụ trade này thấy loạn quá nên toàn auto, tập trung chỉ huy quân đội.
    Chỉ có buy product licence

19. hugoking1

lúc đầu xây dựng lực lượng khi chưa có war thì còn điều khiển trade đc, khi war rồi thì ko còn thời gian để mà tự tay trade đâu

20. keraotinh

keraotinh Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi làm sao cho Mỹ nó out team đồng minh ra các bác, Em chơi Pháp, đánh từ năm 1936 đến 1947, đánh hạ Đức toàn bộ phe phát xít, đánh nát liên xô, toàn thế giới bị em thao túng, sau đó em save lại, chuyển qua nước Afganigtan cheat event tech hết tất cả... ==" nhưng vẫn bị nó cho ăn hành vì quân nó đông quá :sosad: ... chả biết làm sao để đổi ngược tình thế bây giờ ....

Các bác hướng dẫn làm sao cho Mỹ out team liên minh thì may ra em còn có tí cơ hội, chứ nguyên cả bầy từ Đức - Anh - Pháp - Bỉ - Liên xô cùng chư hầu thế giới giáp công thì all tech cũng chạy mất dép