Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField [NEW]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 12/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

thứ nhất : vứt con AAW, thứ 2 trong những con sailor đó, con nào có chỉ số base nhỏ hơn 10 cũng vứt nốt, con fighter thì base nhỏ hơn 12 là vứt. 2 con sailor lv 4 kia có chỉ số như thế nào.
    Mà đã tìm hiểu kĩ chỉ số yêu cầu trước khi train sailor chưa ?

2. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

3/9 nay may pac nao choi blizt1941 thi pm cho em bit nha :D, voi lai may pac thix di theo phat xit hay cong san, de co gi em di voi. Nhung em thi thix di thang cong san vi may cai tank cua no dep hon thang phat xit, con that long thi em ko ua may thang cong san xen du dau ^^! Xin loi lan nua vi dung dt nen ko ghi nhiu hon 1000 ki tu dc, thong cam lan nua nha ^^!

3. Woman guerilla 1

Woman guerilla 1 Legend of Zelda

4. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

em nho ko nham thi 1 con sailor dung lam repair nen co chi so base la 13 restore 10 repair 10, 1 con nua thi em dung lam new BO nhung ko nhu chi so. Ma em thix di duong thuyen chien nen co nen cay lai con fighterpilot khac ko va bi gio cay lai thuyen khac thi chi can giu lai 2 con gunner thui ah.

5. sixagsiro

sixagsiro Youtube Master Race

cám ơn mod nhiều nha để thử xem mới được

6. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

May pac chiu kho huong dan cho em voi, em ma doc nhiu wa thi sau khi doc xong la em cha hiu gi hit lun doa :D

7. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

một kinh nghiệm khi chơi đó là nếu thấy chết Vet (Office) thì khi chìm tàu đừng thoát mà alt tab ra ngoài rồi alt Ctrl F4 tắt Navyfiled đi để không bị mất những con Vet bị chết.

8. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

Bây giờ thì làm gì đây máy pác, bỏ con BO hiện tại rùi cày lại con khác hay sao vậy mấy bác, ai chỉ dùm em với. Không cần chỉ chi tiết, chỉ cần mấy bác hướng dẫn vừa vừa thui, mấy pác lão thành ai đọc đc thì pm nhanh nhá :D ^^!

9. Woman guerilla 1

@phamvantrong: sao lại bỏ con BO đó? Bảo là 2 con BO đi 2 line khác nhau cơ mà. Con BO đang có đi line Colorado - SoDak. Con BO mới đi line Nevada - pennsylvania - NoCaro.
    Hài quá: OP 1 với 9" deck vừa vật chết L2 sau ...9 hit:D

10. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

Tại sao phải đi 2 line vậy pác, đi kíu đó em hết thời gian thi lớp 12 lun, thui chắc để thi xong đại học rùi cày tiếp quá T_T. Ước gì thi sẽ thi vào được đại học, cầu trời, cầu trời ^^!

11. Woman guerilla 1

Thì đã bảo rồi mà: Chơi trò này phải xác định là tốn thời gian, tiền bạc. Nếu không đủ tự tin về việc thi ĐH thì tốt nhất nên tạm nghỉ chơi để tập trung vào học hành;;)

12. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

1: đúng đó, ĐH xong rồi cày
    2: làm theo mọi ng nói, 4 Enginer 3 Repair 2AAW 1 scout, 2 Gunner để có thể đi tàu to, ngoài Gunner và BO thì cho tụi còn lại lên đều lvl
    3: vet mỗi con từ 100 trở lên mới gọi là đủ, trừ scout
    4: ko cần con BO thứ 2 cũng đc, làm xong các mục trên thì coi như ngon lành

13. raulmama

raulmama Legend of Zelda

cứ tàn tàn mà chơi ... ai biểu cày cho cố làm chi ... đã rất nhiều người vào đây kiểu đó, rồi tự rút lui vì nản, ... đa số những ng trong này đều đã chơi game này khá lâu rồi ... một khi đã thấy cái hay của nó, thì cậu ko còn phải sợ cày đâu, cứ từ từ mà chơi ... rảnh thì chơi nhiều, bận thì chơi ít ... còn mà đang 12 thì ko nên chơi ... thi ĐH xong đi rồi sẽ có nhiều thời gian chơi hơn

14. namboy1989

res 13 thì vô đối quá =))=)) tưởng là đại gia. Với Chỉ số potiental max là 15 thì trừ lính Elite ( giá 30 k 1 con ) thì không có con lính nào có chỉ số base 13 đâu, max có 12 thôi.

Đừng cày cố, cày từ từ thôi. ^^

Train 2 BO vì : BO lên lv nhanh hơn Gunner, support. Mà ship lv nào thì tối thiểu dùng normal setup là gun lv đó, có khi lv gun > lv ship. Do đó train 2 BO để khi BO số 1 đạt lv ship mà gunner không xài được gun lv đó thì dùng BO số 2 train lên cùng gunner. Tuy nhiên có thể dùng chính BO 1 train gunner lên tiếp nhưng với ship dưới tầm BO, nhưng nếu train thêm BO mới thì sẽ có thêm line. Sau này chơi nhiều (sau khi vào ĐH) thì sẽ thấy chơi 1 line rất nhanh chán, có 2 line, thậm chí 3-4 line sẽ có đa dạng ship để chơi, khỏi bị chán, lại luyện được các kỹ năng khác nhau với các ship.
    chỉ số Base là chỉ số của sailor khi nó ở lv1.
    Số lượng thì như anh Khoai nói, nhưng với US hoặc UK thì dùng Reload gunner thay cho AAgunner, chất lượng thì như sau (thực ra không phải là khó kiếm ) :
    - Gunner, AA gunner : 11 acc 11 reload, cao hơn càng tốt. nếu gặp con nào 12 reload mà acc 10 thì có thể giữ lại làm AA gunner hoặc gunner bắn AA gun.
    - Repair man : 12 repair 10-12 Restore. Hoặc 11 rep 12 res thì cũng ok.
    - Engine : 10-12 Repair 10-12 Restore 12 Engine.
    - Scout : chỉ số bất kỳ, nhưng Repair và Restore cao thì càng tốt.

Ngoài ra còn có dàn crew CV :
    - Fighter (bomber) (ko biết lái scout) : 12 fighter (bomber) =))
    - Medic : 15 Potiental ( viết sai chính tả nhưng mà không biết sai chữ nào)
    - Seaman : Fighter 11-12 bomber 11-12.

Mấy hôm chơi kitakami, vào xem ranking thấy đỏ lòm, không có mũi tên xanh nào =)) đã thiệt

15. Woman guerilla 1

Trong US BB thì có 1 BB4, 2 BB3, 4 BB2. Colorado là BB2 có thể lắp súng to nhất của BB2, còn Pensynvania thì chạy nhanh nhất trong số BB2 đó. Nếu BO có thể lái BB mà support chỉ đủ sức chạy CA thì rất chán. Hơn nữa do số lương sailor trên ship tăng dần từ 5 sailor lên đến 14 sailor nên nếu có 1 BO thì không thể giải quyết được đồng thời các vấn đề: đủ số lượng sailor, các sailor đồng đều lv, BO không cách xa sailor quá nhiều, có nhiều dạng ship để chơi... Với US cứ làm 2 cặp acc gunner, không nên train reload gunner hay AAgunner. Vì US có loại súng type D bắn nhanh như súng type A nên acc gunner bắn máy bay nhanh không kém là mấy so với reload gunner trong khi để bắn ship thì acc gunner tốt hơn nhiều.:D

16. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

Vang cam on may bac nha, nhung may bac dung lo, may tro thuoc dang WWII thi em rat la ghien, sap toi co tro blizt1941 chuan bi open beta tro nay hui do em choi toi lv 23 em doi cho toi gio la hon 4 nam goi :D
    Voi lai em co gang thi dai hoc xong, la dc gan mang tha ho o nha cay cuoc, cay 1 luc 2 tro lun :D

17. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Trận đầu tiên của Nagato em được 140k attack. Chơi Nagato thấy đúng là ngon thật, chơi thật chẳng khác NorCar mấy.

18. levanlun

levanlun Youtube Master Race

mấy bác ai có tiền mua dùm em chiếc pensacola ,em hiện đang ở sever new york ,ID em sẽ thông báo sau ,nhưng mấy bác đừng ăn cướp con em ,nghèo rớt mồng tơi à
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mấy bác giúp em nha ,luyện cho nhanh ấy mà

19. namboy1989

Nói mà không thấy xấu hổ à ? Bán cả dàn sailor của cậu đi liệu có đáng giá = 1/3 cái pensa không mà sợ bị cướp, nói như cậu, dù có muốn mua cho cậu đi nữa thì cũng bỏ ngay ý định=))=))=)) không hiểu 1 người chả có cái gì, đi xin người khác mà lại sợ bị cướp là thế nào nhỉ ? Sao lại sợ mất cái mình không có thế.
    [-X[-X[-X[-X[-X

20. Woman guerilla 1

@levanlun: Busin hồi mới chơi gặp toàn người uy tín giúp đỡ. Cứ gửi tiền vào tài khoản nhờ mua đồ item hộ mà không biết mặt chủ tài khoản là ai (vì chỉ quen trên game). Vậy mà có mất mát xu mẻ nào đâu.:))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.