Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField [NEW]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 12/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Bởi vì cứ bắn bắn bắn, ko thèm nhìn attack kiếm đc mà tự so sánh !

2. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

attack thì có phái lúc nào cũng giống nhau đâu, trước đây em toàn bắn HE, thỉng thoảng mới lôi AP ra xài. Mà HE giã vào các lớp Armor dày khác nhau thì khác nhau chứ đâu phải lúc nào cũng bằng nhau.

Đón chào bác Deathlyarrow quay lại và phản ánh theo đúng lời bác deathly là có 3 ông gồm : ông samir, ông panzerklein và 1 ông nữa không nhớ tên đã bán roài chia nhau đám sailor của bác arrow, rồi là có 1 bác nào đó vào nick của ổng, change class mấy con IJN AA sailor (đang ở class arm sailor) thành IJN Gunner :)) :)) :)). Đề xuất của em là mọi người hỗ trợ cho arrow, arrow đang thiếu sailor UK CV để chơi ^^! thấy đang phải lái Maltra project với 1 con fps 4x :o (vì thế nên bác ý không dám vào GB)

3. raulmama

raulmama Legend of Zelda

công nhận các bác spam vô đối, thế là lại quá 1000 bài rồi, chuẩn bị lại chuyển ... hi vọng có bác MOD đây, lôi mây bài hướng dẫn add luôn lên mấy bài đầu trang 1 cho tiện theo dõi ... dạo này chỉ muốn chơi SUB ... BB thì H39 quá cùi bắp, CV thì vet chết ko thương tiếc ...

4. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

Nely với POW mà không phang AP thì khó măm L2 lắm. nó có thể chịu được 4full He mới què trong khi chỉ cần 2 hit full AP vào mồm là thằng bé ngất ngây con gà tây rồi, hắt hơi phát nữa là chết :))

5. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

nhu vay^. la` sap' phai? chuyen^? nha` rui` ah may^' bac' ?
    Bac' gi` doa' sang nhi?, xai` soundmax lun, con` em thi` xai` microlad ban' nghe cung~ uynh uynh mun' sap^. nha` rui` :D
    Tien^. day^ spam 1 cau^: do^' may^' bac', giua~ nam va` nu~, ai bi. "dam^" rat^' nhiu` nhung van^~ ko chet^' ( ai nghi~ sao thi` nghi~ nha', em ko bit' dau^ ah' ) :D :))
    Ko bit' bac' mod doc. xong nghi~ sao ma` ban em thi` em ko phuc. dau^ nha' :))

6. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

vừa chứng kiến 1 thằng CV nhật lùn cắt bom không cần bắt mục tiêu, không cần bổ nhào, nó cắt bom ngay trên cao :-o, có pro nào biết nó làm thế nào không ??

7. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

manual DB bác samir ơi :D mấy page trước có bàn về vụ này đấy :D

8. raulmama

raulmama Legend of Zelda

Bay trên đầu tàu nó, rồi ấn nút "." (chấm) là thả luôn, thay vì ấn ";" (chấm phẩy) để bổ nhào.

Quan trọng là khi bổ nhào thì máy bay định vị đc mục tiêu, chứ cắt luôn bom thì đang bay nó thả luôn 1 loạt, trừ phi pro tụi nó bay chụm chứ gà gà như mình tụi DB bay rời thì nó vãi như H39 bắn ^.^

9. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Thách ông ko ấn ";" mà bấm "." cắt bom đc luôn đấy. Thằng đó nó spam "." đó cha, nó ko lag nên ko có cảm giác Dbs bổ nhào thôi.

Link đây nè: http://www.youtube.com/watch?v=YEdWMPQWWg8

10. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

nó ko lag thôi... mình lag đôi lúc bổ nhào rồi cũng ko cắt...;))

11. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Pro cái gì :))

Manual bomb thì nó chụm thế đấy chú ! Gà vẫn chụm được như thường nếu xài manual bomb

12. Woman guerilla 1

Woman guerilla 1 Legend of Zelda

DB của Busin lv 104 BVE good base mà vẫn manual bomb không được. Không biết thao tác sai chỗ nào, nhờ các pro chỉ dẫn. Trình tự thao tác của busin thế này: 10 chiếc load thành 2 tốp. Sau khi rời boong tàu dùng chuột vơ tất cả đám rồi đè phím "L" cho lên độ cao tối đa. Sau đó liên tục nháy phím ";" và chuột trái tới vị trí gần ship địch. Đám DB bay tới gần ship địch nhưng bay thành 2 cục nhỏ chứ đếch chịu thành 1 cục to nên lại phải chuột phải khóa mục tiêu auto bomb. Đọc tài liệu ở trainwold thấy nói dùng FCS finder thì tốt cho bom và torp. Xem video clip do bác darrichu phọt lên thấy nó dùng FCS aimming. Busin lần lượt dùng cả 2 loại đó mà kết quả không khác đi, vẫn vậy:-o

13. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Nó dùng FCS aiming cho AA, lúc ở Harbor thấy CV của nó có gắn AA gun đấy, còn xem trên youtube thấy nó thao tác chuột thế nào để chụm lại thì rõ rồi đấy.

14. tuye

tuye Youtube Master Race

Mất chút xíu thời gian dành cho sami mà thấy phát khùng lên
    làm gì mà ghe gơm thế ngừoi Pro.
    Lương sơn bạc đang đăng tuyển sami đấy , Số 1 luôn
    Tôi chỉ thẩy buồn cừoi mà thôi

Khà khà

15. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

1. Ko cần phải ấn L để max độ cao đâu, vì khi ấn ";" sau đó chuột trái là nó tự max độ cao khi tới điểm bom.
    2. Muốn thành 1 cục to thì phải gom 2 cục nhỏ lại 1 chỗ rồi làm giống như 1 ở trên sẽ thành 1 cục to.
    3. Nên ấn ";" nhiều lần trước khi tới ship để dễ dàng đc cục to.

16. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

không phải ấn ; nhiều lần nó thành cục to đâu

mà ấn ; chỉ là chuyển chế độ manual, còn lại thì click chuột cho nó di chuyển, nếu khoảng cách đủ xa thì bọn nó sẽ chụm lại 1 cục, do vậy thường phải click chuột 2-3 lần trước khi thành cục

Để phân biệt đám plane mình đang điều khiển ở chế độ manual hay auto, thì chú ý sau khi click chuột :
    - thấy 1 vòng tròn duy nhất là đang manual
    - thấy 1 cánh cung vòng tròn hình chữ V như cái bum me rang là auto, vậy thôi

17. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

ô dở hơi à ?? cái loại trình độ như ông chưa phải đối =)) tôi từng tiếp nhiều thằng còn củ chuối hơn ông nhiều! đừng nghĩ mình to

18. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

trận 200k attack thứ 2 :D:D:D:D

lẽ ra có thể hơn 222k attack vì còn 1 con Essex nữa mà hết time :D

Các file đính kèm:

19. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Vậy Yin xem lại đi, Dbs ko có target thì ko thể thành cục to đc đâu, nếu cứ click chuột phải đủ xa thì ko ăn thua đâu, kiểu gì cũng phải manual qua 1 số điểm thì nó mới gom lại dần dần, tất nhiên là kết hợp ";" và chuột phải, khi đó các squad sẽ gần nhau hơn.

20. SIEUSAO99

SIEUSAO99 T.E.T.Я.I.S

Bó tay các cụ Navy gặp VN với nhau mà toàn khinh hỏi không thèm trả lời! Ôi VN là thế đấy .... :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.