Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField [NEW]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi eragonVI, 18/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Phanxipang í hả, sướng nhẩy, vi vu đi Sapa với vợ, chẹp chẹp.
    Sapa vừa được Lonely Planet chọn là 1 trong 10 điểm du lịch đi bộ tuyệt vời trên thế giới :D

Chỉnh sửa cuối: 4/5/11
  2. levanduong123200

levanduong123200 Youtube Master Race

up~cai nay choi sao vay up up up!!!!!!!!!!!!!!!

3. mrdoevn

mrdoevn Youtube Master Race

em mới chơi navyfield , qua google mới tìm được chỗ này , hôm nay các bác cho em hỏi một tý.
    em thấy game này requirement cấu hình máy yêu cầu có ram 256 mà máy em ram 512 mà vẫn thường xuyên gặp hiện tượng treo máy khi login (luôn luôn bị ở chỗ đổi hình lần thứ 3, lúc có hình tàu sân bay tô tướng đó) các bác cao thủ có kinh nghiệm gì không chỉ em với.
    Nữa là em đang lv29 JaPan mới cày lên con agano em cũng đã có 2 con AA Gunner lv20 mà em mua súng AA là 4.7" type 10 nhưng mà vào trận nó không bắn gì hết em để ý là đổi tất cả các loại FCS rồi mà không thay đổi gì. Mong được các bác chỉ dạy nhiệt tình

4. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

cấu hình đó là từ hồi beta của cái game này thôi, còn bây giờ nó load lên thì ngốn hết 800MB ram vật lý rồi, do vậy muốn chơi tốt thì cần gắn vào 2GB ram cho WinXP. Bèo nhèo thì cũng phải 1GB nhưng sẽ dễ bị treo nếu nó phải swap files ra HDD.
    Còn cái vụ súng ko bắn thì phải coi lại xem chọn T slot hay R slot, coi ngăn đựng đạn có đúng ko.

5. mrdoevn

Em đặt ở T slot bác ạ, Súng là loại A đạn em cũng mua loại AA shell, chỉ có cái này em không chắc chắn, là có lúc trước em hỏi 1 thằng tây nó bảo là súng này tự bắn khi có máy bay địch vào tầm.
    Có bác nào có thể bớt chút thời gian cho em xin bài hướng dẫn cách bắn máy bay đầy đủ tiếng việt ko ạ, em newbie lại tậm tịt tiếng anh nên đọc chả hiểu gì

6. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

AA Gunners (IJN chính xác tên class của nó là: DP Gunners). Lv20 thì chưa xài đc loại 2x4.7 inch đâu. Do đó khi lắp lên tàu nó sẽ báo là : wrong ability (sai chức năng, lv20 chưa change thành class DP gunners đc). Cách rõ nhất là chỉ lắp súng khi các sailor đã yên vị trí, nếu sau khi lắp xong mà trên ship xuất hiện mấy dòng chữ vàng nhấp nháy ghi Wrong Level hoặc Wrong ability thì là ko đc. Nếu không mua đạn cho nó khi vào room nó thông báo có chắc chắn vô room mà ko mang theo đạn ko?
    Vậy đó. Còn học cách bắn AA thì cứ góc vàng mà bắn canh dần sẽ quen.

7. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

dĩ nhiên súng đặt ở T slot, nghĩa là vào chơi thì phải chọn T slot bấm space bar nó mới ra đạn.

8. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

trông tàu Nga Ngố cùi mía thế nào ấy, chẳng có cảm tình -_-

9. Woman guerilla 1

Woman guerilla 1 Legend of Zelda

...He...he... Chiều nay lần đầu tiên chạy BB3 Nga ngố. Cũng bõ công AA nuôi bọn sailor :D

10. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

nghỉ mấy hôm ôn thi, hôm nay mới ngó lên forum đã thấy các bác lôi BB3 USSR ra táng ầm ầm, nhưng con BO lv89 mà ngồi BB3 em thấy nó phí thế nào ý :(.

Em mới bị hỏng cái tai nghe, vào bắn AA thấy rất bị động, không đi trước đón hướng, không bắn chặn được như hồi trước =(( giờ mới thấm thía bắn AA cái tai nghe quan trọng đến thế nào :((

@mrdoevn : ram 512 có thể chơi NF được kha khá. Khắc phục lỗi load đến đoạn cái CV bị cháy thì bạn phải chỉnh cái vỉtual memory lên tầm 1500-2500 MB, và mỗi lần bấm playgame là sẵn sàng để con chuột ở chỗ NavyField tab trên taskbard, khi cái chữ NF ở bên dưới nó dừng hẳn không quay nữa trong 20-30 sec thì bấm nút window - phải chuột - chọn close để đóng NF, bật lại lần thứ 2 thì khả năng sẽ vào được. Thường lỗi này xuất hiện ở lần đầu bật NF sau khi khởi động máy, mình cũng hay bị như thế :))

Để bắn AA thì bạn phải biết mình chơi Nation nào thì dùng súng bắn AA là súng nào, góc "vàng" là bao nhiêu, cần sailor thuộc class nào, lv bao nhiêu. Sau đó bạn phải chọn ship phù hợp với AA - nhiều turret - góc quay turret rộng - gun lắp ở T slot hay R slot. Và chủ yếu AA bắn theo phản xạ, bạn phải bắn lâu thì mới quen chứ hướng dẫn thì cũng chỉ là một phần thôi.
    - Hầu hết các nation đêu dùng súng AA yêu cầu có AA gunner
    - 2 nation dùng AA phổ biến là IJN và KM - AA là bắt buộc đối với BB4-5 và là setup phổ biến trên CL-CA của 2 nation này, 1 nation nữa cũng có AA khá là MN, tuy nhiên hầu hết chỉ có CL CA của MN lắp AA, ít thấy BB lắp.
    - Súng AA cho MN thì mình không dùng bao giờ nên không tìm hiểu :P nhưng theo như mình thấy thì AA gun MN khá giống với AA gun IJN ở chỗ range xa. KM thì có reload nhanh nhưng range ngắn hơn
    - Sailor AA gunner của MN và IJN khi class từ arm sailor sang và change lên tier cao của AA gunner class thì bị trừ cả reload và acc nên phải class chậm hơn so với lv có thể change class để tăng reload và acc cho sailor. Sailor AA KM thì khi class không bị trừ reload mà được +2 và các cấp sau của class thì không bị trừ Reload nên có thể class ngay để tăng reload, nếu muốn tăng acc thì có thể class chậm nhưng không cần thiết vì AA không cần acc quá cao .
    - IJN AA gun phổ biến là khẩu 4.7"/ 45 Type 10 - lv 36 - 1.52 sec reload
    - KM AA gun phổ biến là 3.46"/ 76 Sk C/32 - lv 30 - khẩu súng nhanh nhất trong game với 0.8 sec reload.
    - Ngoài ra KM còn có khẩu 5"/ 61 KM40 - lv 42 - 1.2 sec reload và 1 khẩu 4.1" (ko nhớ rõ tên-cũng không có trên trang web của NF đâu, trong game mới thấy nó >:)) - lv 55 - reload 1.2 sec dùng với tốc độ bắn chậm hơn nhưng range xa hơn và dam to hơn.

11. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Cu Yuno vừa thông báo rằng sẽ có Big event cho dịp kỉ niệm lần thứ năm game Navyfield, nó tặng Ipad với VGA card, nhưng có vẻ ba cái đó ko cần, hehe.
    Dự kiến nó làm event cuối tháng 6 đầu tháng 7.
    1,5 tháng để bà con tích cực AA kiếm cho đầy expert chuẩn bị đốt nào :D

Chỉnh sửa cuối: 8/5/11
  12. namboy1989

:)) Phần thưởng bằng hiện vật của NF thì có bao giờ tới tay anh em mình ở Việt Nam, nhưng mà kiểu gì cũng béo đám sailor bằng Boost với Vet =))

13. mrdoevn

hóa ra thằng tây nó lừa chứ súng AA không tự bắn được, em thấy bắn ba bữa chóng mặt quá vi phải dòm cái bóng của máy bay địch. nên chắc không phù hợp cho mắt kính của em rồi. giờ em đang chơi thử kiểu chuyên xài RBU chống ngầm vào trong greate battle kiếm chác :D

À nhân tiện cho em hỏi, giờ em đang lv 35 japan em lên được con agano và có rookie.pilot lv 30 , tàu của em cất cánh tối đa được 2 máy bay nhưng có điều em có mua mấy chục đơn vị boom là "star shell" trong phần đạn cho máy bay mà vào trận em bấm nút thả bom như trong f10 hướng dẫn mà ko thấy quả nào rơi ra cả. kết quả là chỉ không chiến được lúc nó kêu open fire gì đó các bác ạ

---------- Post added at 01:50 ---------- Previous post was at 01:44 ----------

@namboy1989 em làm cách như bác bầy rất hiệu quả , thank bác

14. livefree

livefree Youtube Master Race

Tớ bận việc nên muốn share free 2 acc 4x 5x ở sever Kaiser ...có nation japan usa , ship có cv + vài pre ship + vài elite sailor + rất nhiều sailor ngon ...money chắc còn ~ 2m ....
    Tớ ưu tiên share đến các ae mới chơi...nhưng ae ai có acc game phong thần không chơi muốn cho laị tớ thì tớ cảm ơn (tính làm quà cho đứa cháu ) ...
    Mọi yêu cầu xin post vào thùng thư gamevn của tớ...
    Ngày mới vui vẻ ...

15. embengoc

embengoc C O N T R A

Ngoại trừ CV (tàu sân bay) thì các ship khác mang theo máy bay do thám thôi. Nên không thể ném bomb được ĐÂU. Cái star shell đó là pháo sáng, dùng trong Night Battle thôi.

16. embengoc

embengoc C O N T R A

Mãi mới lục ra được tấm hình "lên đỉnh" khoe các bác. Em mặc áo mưa xanh đấy ạ.

Khoe thêm mấy tấm Hà Giang và trên đường đi Thác Bản Giốc nữa.

Hà Giang:

Trên đường đi Thác Bản Giốc:

Chỉnh sửa cuối: 10/5/11
  17. dzockykome

dzockykome Mr & Ms Pac-Man

Agano remodel thành Oyodo sẽ ném bom được, cố gắng chơi nhé bạn :D

18. namboy1989

bạn mới chơi mà bập ngay IJN thì nên chơi cho biết, tích trữ credits và point, sau này quen rồi, xác định rõ style và hướng đi thì mới đầu tư build crew toàn sailor xịn :P Bởi vì để có thể đầu tư 1 dàn sailor xịn ngay từ đầu thì bắt buộc phải có 1 cặp AA gunner và phải AA rất nhiều để train expert, Vet. Trong khi đó IJN AA mạnh khi lên tầm lv80 chứ những lv đầu thì nó chả khác gì UK, có khi còn kém hơn vì bắn chậm, đạn tản mát và người mới chơi không quen, không bắn được planes :| Sau này bạn chơi tốt với Manual Aiming rồi thì cố gắng luyện AA KM vì AA KM rất dễ bắn, phù hợp với người mới, sau này train sailor cũng nhàn hơn. Hầu hết các cao thủ lắm ếch nhiều Vẹt đều dùng KM AA train lúc đầu cả, nếu có IJN AA gunner mới thay thế còn không thì trung thành với AA KM luôn :P

19. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

ớ bồ Embengoc xinh gớm :D
    Mình cũng đi Sapa vừa rồi, nhưng hem leo lên đỉnh fan. Ko có time với lại vợ ko đủ sức leo ^^!

20. embengoc

embengoc C O N T R A

Éc, vợ em đó bác. Không phải cô bồ nhí nào đâu :P Bác cũng đi Sapa đợt 30/4 vừa rồi à?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.