Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

A ha nhầm nhé, 2 Sodak tui đã go thru rồi. 2 Emden thì có thằng post trên 4rum.

2. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Câu này nói chí phở :D:D. ^^. Trong anh em mình có ai tham gia đăng ký đi, WW2 chưa? Bác David có tham gia với Crus ko? Tôi với anh ha071 đăng ký với TF2 rồi, mặc dù TF2 ko có nhìu pro nhưng mà có còn hơn ko :D

3. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

WW2 là cái gì thế cho vài thông tin đi chẳng nghe ai nói gì cả.

4. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Đấu giữa các clan với nhau, vụ này nói mãi rồi còn gì, nhưng cũng phải công nhận TF2 ko có nhiều pro, chỉ cần xem chỉ số bắn cũng đoán được phần nào, thua nhiều hơn thắng đến vài K trận :))

5. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

ai thích vào làm AA mission ko ???

6. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Bác nào có seamen KM hok? Tui mượn test FP cái. Hok có vet nên íu quá. Có thằng bán seamen nhưng lởm quá BVE gì mà base 11 cả boost =,=

7. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Chẹp, bữa tôi vừa bán con Seaman lv77 full BVE mà +14 AAW, +14 fight lận, bán có 16 mil :((

8. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Có 1 số đơn đặt hàng yêu cầu mua đây, bác nào có nhu cầu bán ko:
    1 Title WTB UK CV CREW: im looking for 4-6 TB's or DBers and 2 FPs lv 40+ can do prem items if needed or creds just let me now Base and if BVE >> Title WTB UK CV CREW

2 WTB UK BB3 crew : I want to buy a good crew (3reps,4engies or vice versa)

Not alot of money trought. 110mil

9. O du kich nho

O du kich nho Youtube Master Race

Hôm nay em mới biết SD là cái gì, tác dụng ra sao. Theo hướng dẫn trên của anh mèo thì SD của em quá thấp. Em phải làm gì để nâng SD lên? Các anh chỉ cho em với!

10. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Cách 1 : Chơi ngay con restore :D, base 12 boosted:D
    Cách 2 : eng, rep, BO có chỉ số restore cao. lên lvl ~ 85 ->> khoảng đó có thể có SD ~ 900 mà không cần restore.
    Nếu em có hứng thú chơi CV thì cũng nên chơi restore :D, sau này lvl BB cao , vất nó qua cho CV, đỡ mớ tiền :D

11. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Restore đúng là cái đồ vô dụng :-<, nuôi 2 con lên tận 86 giờ chả biết làm gì, slot của CV còn để train sailor mới nên ko dùng :-<

12. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

hic hic lúc nãy mượn đc của bác sơn con restore lv83 77vet BE. Đang từ 189 SD lên 290 SD. hic hic.

13. O du kich nho

Vậy SoDak của em có SD hơn 400 thôi thì liệu có ổn không các anh nhỉ?

14. O du kich nho

Cám ơn Anh Xuân đã chỉ dẫn cho em nhưng đó là 1 bài toán mà em rất khó giải bởi lẽ:
    1. Em chơi kiểu con nhà nghèo, có 1 ít vet toàn up manual, lấy đâu ra money mà mua nguyên cả bộ BVE, credit còn không đủ mua giáp nữa là...
    2. Mấy con eng, rep, BO đều có chỉ số restore thấp chẳng nhẽ train lại từ đầu

Học sinh nghèo vượt khó nên đành ngậm ngùi mà hô quyết tâm thôi chứ biết sao đây! hic hic!:whew:::(:whew:::(

15. meocon123

meocon123 C O N T R A

SD không tới ~700-900 cũng chẳng sao nhưng với số SD ít ỏi thì khuyên nên dùng range mà bắn . Phong cách rush theo khiểu POW thì 900SD may ra không thì nó cho 1 phát là khỏi chạy :devil: (không tin thì cứ thử , giờ toàn battle đa phần là BB3 trở lên ...) . Theo kiểu ông Đại nói là nếu có speed và biết cách né thì SD ~400-600 thì ok ( nói vậy thôi né dễ lắm :| )
    Ráng kiếm 1 con restore mà dùng sau này bán đi cũng được hay kiếm 1 con seaman cũng ok . Eng có số SD lớn hơn rep nên cố gắn mà up vet với expert cho nó :D

16. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Tôi đã bảo là tẩy não cái thằng Restorer luôn. Không train nó từ ngay lv1 !
    Để slot đó train thêm engine sau này bán có tiền hơn !

Ôi ôi, em cứ bảo với sư phụ, thế nào sư phụ cũng cho mấy chục mil credit dằn túi mà chơi.

Chưa hết, ở bên MO đấy toàn các anh con cán bộ, nhà mặt phố bố làm to, giàu sụ, em cứ gặp mỗi anh cười một phát, thể nào cũng xin đc tầm 20 mil nữa cho mà xem :P

Tưởng né dễ lắm à :|
    Gặp thằng bắn gà thì ko nói, chứ còn con BB to đùng, bắn trật thì ... phải DD/FF đâu mà dễ !

17. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

Soft Defense

'Soft Defense' is another feature that helps to reduce the visible damage done to a ship, which in effect increases the overall durability of the ship. Soft Defense is calculated based on the number and level of all sailors on the ship, particularly support crews. When a ship takes damage, a percentage of the damage is translated into "burning damage" instead of immediately subtracting from the ship's visible durability; this gives the support crews the chance to repair the damage while the ship is burning. The higher the Soft Defense value, the more damage is translated into burning damage, the less immediate damage is done to the ship. The highest current possible value of SD is 900; at this level, only 10% of the damage done to a ship is translated into immediate damage, and the remaining 90% is converted to burning damage.

theo wikipedia thì SD có nghĩa là khi tàu bị dính đạn thì phần trăm dam của đạn sẽ chuyển thành " dam cháy " ( tàu rút máu từ từ và khói bóc nghi ngút ) thay vì chuyển thành dam trực tiếp đối với DB của tàu, SD có giá trị càng cao thì càng nhiều dam chuyển thành " dam cháy " và giảm dam trực tiếp, 900 SD là cao nhất ở mức này thì chỉ có 10% dam là chuyển thành dam trực tiếp 90% dam còn lại chuyển thành " dam cháy ".

18. O du kich nho

Anh xuxu mượn được POW chưa? Luyện tập đến đâu rồi hay chỉ nói dọa em gái thôi đấy?
    Còn việc gặp mặt những người Hà nội chơi NF, em nghĩ phải tổ chức thường xuyên. Ai ở nơi khác mà có điều kiện tham gia cùng thì càng vui. Em sẽ cử anh trai em đến. Em sẽ đến khi nào bắn giỏi gần bằng các anh cho đỡ ngượng( vì bây giờ bắn kém quá!)
    Mấy đứa bạn gái của em thỉnh thoảng vẫn chạy tàu của em nhưng chưa đông ý tham gia. Chúng nó bảo chờ 1 thời gian nữa em chơi tốt hơn để hướng dẫn thì chúng nó mới tham gia>

19. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

=)). Mua vé máy bay cho bọn ở ĐN , sẽ có 5 mạng ra HN tham gia liền. Mấy bác ở HN galang anh em trong ĐN với.
    @ Anh em ở SG và các TP trong nam: chúng ta sẽ cầu truyền hình với các bác nhá =))
    .

20. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

cuối tháng này tui đi Đà Nẵng du lịch có gì ra đó làm chầu cafe chơi :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.