Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. embengoc

embengoc C O N T R A

Tóm lại chơi CV thì toàn là thất vọng thôi :-" :))

2. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

CV1,2 la niềm vui nhất, vì nó mà ta ko tức ;)), còn lại CV 3 trở lên là toàn gõ bàn (phím) và đập bàn (không phím) . :D:D

3. Tidus KG

Tidus KG Donkey Kong

Mọi người hay chơi server nào vậy?? tính qua US thứ cái, EU lag ko thể chơi được.

4. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

hầu hết mọi người chơi serve Misouri nếu thích thì chơi bên Mis cho nó xôm tụ :D

5. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

làm cách nào move account từ EU qua US ? nhờ mod à ?

6. epidemic

epidemic Donkey Kong

bây giờ mà vào thì chỉ vô được sever New york thôi train đến lv 30 thì chuyển được Sever
    Chuyển sang Miss thì vui sang Ari thì hơi buồn nhưng bên nào cũng đông cả (làm gì có chuyện Miss đông hơn Ari kéo hàng hoài)
    nếu muốn sang Miss luôn thì tui đưa cho cái acc cũ nói trước là không có gì trong đó hết

7. Tidus KG

Tidus KG Donkey Kong

Nói cung cả EU và US lag như nhu, ko tài nào bắn được. Solo với 1 DD nhật mà bin nó gần chết rồi, lag, khi chạy được thì ôi thôi trúng giàn tor của nó mà lăn kềnh ra. Nhiều lúc cú ko chịu được, tại sao ko có server cho asian nhỉ bực quá đi mất thôi.

8. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Arizona làm sao mà "hơi buồn" ? hay trên đó toàn cao thủ, chơi từ lâu nên mới vào bị one shot one skill, ngợp hả ? he he

Nhớ cảm giác lần đầu vác CL vào GB, one shot, ko kịp nhìn tàu mình chìm :-ss ... wtf they are bigger, strongger than me .... oh man !

9. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

có lần vô cái 4rum Tidus giới thiệu, tui thấy Tidus cũng có "máu mặt" ở đó về mấy vụ macro! thấy ghi là come from VN nhưng ko biết là ai.
    - cao thủ cao thủ!!! chỉ giáo vài chiêu đê....!:p
    - ah, có tài liệu để học quick macro ko? tui thấy cái đó khá hay mà đơn giản, ko biết học ở đâu!

10. epidemic

epidemic Donkey Kong

tớ có học ngày nào đâu ngồi đọc lại source của bọn nó rồi viết lại vẫn chạy ngon như ai
    chuối!!!

11. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Ai sao thi không biết chứ tui thích chơi cv1,2 lắm. Bỏ FT 9x lên con KM CV 1.5 làm thịt cả đám bên kia. Có thằng CV 4 tức quá thốt lên "wtf that CV1.5 pwned us?" Với lại dùng CV thấp thì tụi kia hay khinh thường phải cho nó biết mặt :D
    Cao thủ với noob cả khối. có lần vào GB thử thấy mấy con BB5 bắn nhau mà chán.
    Lâu lâu vào forum xem có gì vui không, không định nói nhiều chỉ khuyên những người mới chơi CV:
    -CV ko phải chỉ để bomb ship, đặc biệt là CL DD CA, CV newbie rất thích xách bomber bỏ bậy bạ, thấy CL là bay vào bomb.
    -nếu ko biết chơi CV thì tốt nhất đừng ngồi CV vì hại người hại mình thôi.

12. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Tui thì khuyên chơi cho biết, phải qua khổ đau thì mới có kinh nghiệm mà thành pro dc. Nếu ai cũng sợ mà ko chơi thì làm sao lên Pro, chẳng lẽ nghe lý thuyết mà thành pro sao :D.
    Thế thì cứ chơi thoài mái, cố gắng tìm hiểu và học hỏi là OK.

13. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Các pác chơi lâu rồi, tui thì tập tọe nên xác định BB rồi, arming cũng tương đối quen tay, phải cái tội là range ngắn ngủn nên cóc bắn được thằng nào, giai đoạn này cố lết lên BB3 và có súng range xa nhất chắc là 27 hay 25 gì đấy thôi, Torp trong GB như muổi đốt inox may mà ko theo dòng Torp ko thì...

14. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Vậy là bác chưa biết torp :-" Thằng bạn tớ xài Ryujo thả torp thì BB1-2-3 rụng nhanh như chớp

15. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

các pác cho hỏi M project bắn súng nào hiệu quả nhất vậy ???
    mạng lởm quá chứ có phải do máy chủ đâu mà kêu kinh thế.

16. embengoc

embengoc C O N T R A

M-pro xài 6.75" sL.Lvl 41 thì phải :-??.Xác định từ đầu là chơi KM sẽ cực lắm đấy nhé.:devil:

17. epidemic

epidemic Donkey Kong

muỗi đốt inox à thế mà không biêu bao nhiêu thằng nhìn thấy chạy mất cả dép
    lúc đầu nó yêu vì thằng BB nào cũng lắm belt những hết belt thì mất nhiều máu không chịu

18. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Đúng đúng, trò nhét bom nguyên tử vào ruột quả pháo bé tí thế mà hay phết.
    Tôi cũng hay nhét gunner xịn vào DD/CL đi săn CV. Có lần nực cười là con Brooklyn block shot chết luôn 1 lúc 1 Yamato và 1 CA, chúng nó chửi ầm ĩ vụ chơi du kích, vài lần sau cũng giết 1 con Iowa, bị chửi noob ... thôi kệ, noob mà giết đc thằng không noob, thế là ok :p

Thực ra nhiều thằng chơi ship class cao nhưng mà thực sự trình rất tệ, lúc tàu nhỏ áp sát, chúng nó hoảng và bắn loạn xạ, trật tùm lum. Như của tui, thằng Iowa và Yamato bắn trật cả 3 phát đầu ( mỗi phát 16 giây chứ ít gì, trong khi đó brooklyn 8 inch, gunner lv85, bắn đc nhiều, nhiều lắm )

19. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

M-Pro dùng 4 cây 3 nòng 6"... cài 4 cây torp 4x, 1 cây torp 5x, nhào lên làm 21 trái torp ra, chạy về xíu đợi load torp rồi mới bắt đầu chiến đấu...

tui thấy không thất vọng CV vì đầu tiên là lái Seylitz, nghiên cứu chuẩn bị 4 fighter lvl 60 xung trận, kết thúc trận đầu tiên là WIN, và ko tin vô mắt mình khi nhìn số credit đc thưởng, đối với tui khi đó là số credit rất lớn đối với 1 "con gà" vừa chỉ mớm lên đc BB-2 ko sub ko prem. Nhớ lúc đó phải bán hết CA, BB1 mới có tiền mua CV, nhưng cũng từ đó biết đời ta thoát cảnh đói nghèo! (các bạn chưa lái CV thì đừng tưởng bở nhe, Seylitz là CV2 đó, fighter 60x là lái máy bay hạng nhì rồi, ko phải CV nào cũng đào ra tiền đâu)

- tui khuyên nên "bế tinh luyện công" lên lvl 60 cho Fighter, BO-cv, CV rồi mới chiến CV (mốc fighter-plane tốt)

20. embengoc

embengoc C O N T R A

ng này toàn xúi dại....Thế nên mới đẻ ra 1 thế hệ KM player cùi bắp sau này....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.