Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

BÁc empengoc chỉ cái xúi dại coi nào :D, mà bác khoailang bảo cắm thêm torp vào M-pro thi` thật là phí của đời :(.
    To demon : Xuxu chắc là nói torp CL của IJN đấy, chắc ko phải TB của CV đâu.
    Còn TB thì phải nói đến UK TB ^^. 9 TB >> BB1,2,3(cùi). 18TB >>BB3(xịn) BB4 cùi.

2. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

hehe, chỉ giáo chỉ giáo!
    - tui thấy có cách đó là damage nhiều, KM Gunner lvl 30-47 bắn chưa ra hồn, buồn lắm... với lại vui nhất của Blitzgrieg là torp torp torp
    tui công nhận tui chỉ là gà, chơi lâu cũng thành con gà to hơn thôi :D, vui với nghiên cứu với anh em là chính...

3. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

dạo này mang lag thật bắn thì toàn thua exp nhận 1 lần 500 - 600 sao mà lên nổi CV 1 KM trời :(

4. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

He he tui thấy né torp đơn giản nhất là đắp full Bulkheag :devil: gặp torp quay ngan tàu cho tụi nó sợ :devil::devil:

Tui phải lên BB4 rồi mới nghĩ đến CV.

Kinh nghiệm thì chưa trải qua, nhưng lý thuyết thì có tìm hiểu và tính ra thấy đúng. Fts US theo trường phái nào cũng ăn đứt Fts KM.

5. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Vẫn như cũ, POW range BB1 sao ma ban duoc từ BB1-5?
    Cứ đổ thừa tại range thấp nên bắn ko được ---> xem lại cách chơi, nếu tui không lầm thì ông là IJN BB1. Range thấp thật nhưng cũng bằng range BB1 khác nhưng bù lại speed rất cao, phải biết tận dụng ưu điểm của ship mình đang chạy.
    BB123 của team hay là của bên địch :D.
    Trong GB torp là thứ vô dụng đối với BB12345. Dù sao thì tập trung torp BB nhiều quá cũng không tốt. Phí thời gian. Vấn đề của newbie CV.
    Khổ lắm đừng theo KM rồi nhìn sang UK mà thấy tủi.
    BB không có mang giáp trừ vài ship đặc biệt thôi. KGV, POW, LION12, Opro 12, SD 2 guns, Nelly, Vanguard, Hood.
    Trong blitz thì chơi vậy là tạm ổn, đủ damage nhưng ship ko chọi lại được CA, mà lo gì bọn CA cũng noob biết bắn gần thôi thì nhào vô chơi nó luôn.
    7 waves --> VHD Lion1 -> bèo
    12 waves --> VHD KM H44 -> ko xi nhê :D (max bulge 36 knots chuẩn KM BB5)
    Lắp Bulge.
    Có lần chơi con H44 con Z99 chạy lại thả 10 quả torp, tui xoay ngay tàu mục đích hứng trọn torp của nó, ăn 10 trái ngay thân bulge giảm 1/3 1 hit thằng kia die, thằng ku chỉ biết nói 1 câu "wth, is he hacking?"

6. RayTsu

RayTsu Youtube Master Race

Chơi bên Ari PM mấy nick bachlong, nhatnguyet, embengoc hông thấy ai trà lời. Sailors giờ vượt quá level nhưng vẫn 0 đủ points để change class

Hồi xưa chơi chỉ cho free đến lvl 30 nên nghỉ. Giờ hông có points nghỉ típ :D

7. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Sao lại không trả lời, có thấy nick nào PM đâu ? mỗi ngày tôi chơi trên 12 tiếng, cứ online là gặp ! Vả lại thiếu point thì ra trade, xin point, có thằng CV cho cả triệu point chứ chả ít, bọn CV nó giàu lắm !

Trên Arizona tôi thấy có bachlong, embengoc, bigday, baocrv, baotrung1978, pronavyfield, hellknow, viettung, royalnavy, andytran, v.v...

8. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Tui đang lv up 2 con gunners UK, tụi nó là elite 13/11 có boost hiện lv62, được class thành acc gunner cả hai lần.

Hiện giờ stats tụi nó là :
    acc/rld là +40/+15 (1885/1296)

mà UK đúng là load đạn chậm thật :(

Có nên class thêm lần nữa thành Acc ở lv65 hay không ? vì nghe nói là Rld speed bị cap trước cả Acc và cũng muốn nhanh block shot quad gun, nên chưa biết thế nào ... mà đây lại là lần class cuối cùng nữa, chắc cho nó thành Rld Huge Gun quá ( lúc đó sẽ là +36 / +21 )

Bà con có ý kiến đóng góp nào :)

9. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

UK Gunner làm gì chuyển AAC sang RELOAD đc :-/
    - mất cái lọ thì đc cái chai, tiếp AAC luôn đê, theo ông thêm 1 crew/lvl thì rất quí giá mà
    - hay để lên lvl 80 mới cho lên HUGE, mất 15 crew/700 thôi, muỗi

10. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Trừ pilot, tất cả các sailor khác phải class ngay khi đến lv có thể class, vì nó ko giảm sailor/lv mà lại tăng lên !

Để lên lv 80 mới class, thì Elite cũng vất đi !

Armament Sailor 6
    Gunner, Tier 1 7
    Gunner, Tier 2 8
    Gunner, Tier 3 9
    Gunner, Tier 4 10

http://www.nf-guides.com/sailors.htm#b3

11. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

hum nào VHD online tui cho pass vào chơi thử nick tui, GUnner cùi hết chỗ nói, ngồi BB1 bắn 12,2" thì spread tùm lum, trận nào có thằng CL hay DD nào xông lên thì mừng húm lao lên pùm nó chết thì thôi, lúc đó trúng đc vài viên gunner an ủi có chút EXP.
    Khổ quá, khổ quá với lại tui thấy BB1 ko có trong GB mấy chỉ có từ BB2 là còn thấy, con lại toàn PBB với BB4-5.

12. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

hehe lão vhd có còn chơi BB1 nữa đâu mà biết. Nói chung các thể loại BB1 thì food là đúng cha nó roài. Trừ khi bắn mấy thằng CA trở xuống thì còn ăn, BB1s are just considered as support ships.
    Hôm trước gặp thằng alipasa đứng thứ 80 ranking. Đi SY ko mang AA guns, chả hiểu thế nào nữa.

Sparta nè

13. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Vào GB giờ thì 14 cái BBs lâu lắm mới thấy 1 cái BB1, mà cả room có 1 cái BB1 thì chả food thì còn gì nữa, kể cả lão VHD mà lái BB3-4 xí xớn ra là tôi cho ăn 1 chùm đạn vào đầu ngay chứ ở đó mà dùng BB1-2, chỉ 2 hit là bay

14. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Đúng là tui không còn chơi BB1 nữa nhưng không có nghĩa là BB1 không bắn được.
    Nhớ một điều nhé, tui chơi hết tổng cộng 4 line rồi:
    acc ninjazzz --> IJN Fuso (bị ban)
    acc vohuudai --> US BB2 (giai đoạn đầu)
    KM -> H44 (Giai đoạn 2)
    UK -> Lion1 (Giai đoạn 3)
    Có nation nào mà tui không ngồi BB1. Cũng như mọi người khác ai cũng phải qua BB123 mới lên được BB4-5 không ai tự nhiên nhảy vào BB3 liền đâu. Đừng nói tại tui không ngồi BB1 nữa nên không biết gì, cho dù bây giờ ngồi ship gì cũng thế, ở level nào cũng vậy, tui vẫn biết cách chơi như thế nào cho phù hợp. Như đã nói ship mạnh chơi theo kiểu mạnh, range theo kiểu range, yếu theo kiểu yếu, cứ nghĩ đi lấy ship mạnh ra chọi với ship yếu rồi so sánh là không được.
    Không cần, cám ơn, ông bắn với tanqui mấy lần rồi hỏi ổng xem con CA US của tui level thua xa ổng nhiều lắm mà ổng có thắng tui được trận nào không. Tui đã chấp ổng thêm con scout nữa đó. Từ đó chứng minh cho ổng thấy spread 2 người như nhau (thực sự là spread ổng tanqui tốt hơn vì level cao hơn) nhưng ai chơi quen thì hạ đối phương không khó.Đơn giản một điều cái gì cũng ra chiến thử mới biết tui rất trọng thực tế không thích nói suông.
    Khoái chí lắm, khi tui chạy BB4-5 nếu không nắm chắc tui hạ được thì tui không bao giờ chase. Bâu giờ ông cho tui 1 chùm đạn tui cho ông lên đường, vậy thì ai lỗ, như đã nói ship mạnh chơi theo kiểu mạnh yếu theo kiểu yếu, tui ỷ ship BB4 defend, SD tốt chạy ra chịu dòn rồi bắn khác với BB123 phải hit and run.

15. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

cũng đúng thôi XuXu và tui là newbie bắn dở là phải rồi ! cái đó thì ko cần phải nói nhiều nữa :D

16. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

Xuxu với tqui22 đừng có thất vọng, sailor và ship cuối đời BB2 sẽ thấy "bình minh", giai đoạn của các bạn đang là trùm Blitzgrieg, là DD trong GB, còn thằng nào lái BB1 ngon hơn bạn là do nó có sailor lvl cao trên ship, hoặc boost hay mua vet gì đó, sailor đúng BB1-2 ăn chuối hết... cuối BB2 mới bắt đầu nói chuyện hơn kém.
    - Anh Ngocub lái tàu gì mà mạnh mẻ thế nhỉ, cách đây 2 tháng còn thấy lái B65 2 vạch chạy đg vòng đánh hậu, bây giờ đã không sợ Vohuudai BB3-4. Mà so thì phải so ship cùng đẳng cấp chứ, anh bây giờ chắc cũng Yamatu rồi chứ hả!

17. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

tanqui lâu nay ko thấy online thế, 30/4 - 1/5 đc nghỉ đi đâu chơi ko?
    Hôm nào online lấy CA bắn tiếp không, h tui chỉ xách CA vào GB thôi, bớt 1 BB1 để thêm BB345 còn hơn nhỉ. ^^.
    Giờ tui arming khá hơn hồi bắn với ông rồi đó. Mà lên BB1 chưa? Hay đợi lên BB2 giống tui?

@Vhd: Tui cũng đâu nói suông, thực tế tui thấy bắn ko tới, hit run cũng không ăn thua thì tui mới nói xem mọi người có cách gì hay hơn không, người đi trước bao h cũng hơn kinh nghiệm người đi sau, vậy nên tham khảo để rút kinh nghiệm còn hơn là ngồi mò mẫm những vấn đề mà người đi trước đã mò.

18. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

nếu mà BB12 thì tọa sơn quan hổ đấu, nếu thấy chồn cáo thì mần thịt nó xong rồi rút vào nhanh gọn. Ai bảo đem BB12 ra đấu với BB345 làm chi, VHD nói đúng rồi đó, ship nào cũng có một vài lợi thế của mình, chứ nếu ko thì làm sao tôi lấy CL bắn chìm BB4 đc hả trời !

Quan trọng là đừng nóng vội, phải chơi nhịn 1 chút vì mình tàu bé, ko phải to xác mà ra đi càn ! Sau này khi sailor level cao rùi, thì lại nhét nó vào tàu bé đi thịt tàu lớn cho bõ ghét, he he.

Chả nói gì BB12, đến khi tôi có SoDak rùi, BB3 mà vẫn là food cả thôi, BB45 nó đòm 1 phát chìm luôn, chơi đúng là cực và hơi chán, sau này support xịn rùi, bỏ vào SoDak chơi, lại thấy hay cực, fire and run, BB4 lớ xớ tui vẫn thịt nó ngon lành, hoặc tệ thì vào bắn 1-2 phát kiếm 20-30K exp rồi thì rút chạy thật nhanh để ... bảo toàn tính mạng :P

19. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Tôi cũng thế, đang chơi con revenge BB1 của UK ^^, đại khái khi phe mình thua thì cố đấm ăn xôi, chờ bọn nó range nhau, mình xong vào kiếm vài hit. Còn phe mình win thì attack thật nhanh, đảm bảo đi đầu, nhớ là chọn hướng đi sao cho gần trùng hướng với FTs của CV mình bay (đỡ bị scout) . Vậy là ngon lành thôi. đôi khi hit mấy bác bb4,bb5 đc + 30% hay 0% exp per/attaacks nữa chư ^^.
    Còn mấy bác mà bận việc thì xông lên bắn quơ quào >> chết, bấm cho nó minimize xuông, ở trong room , canh 10 hoặc 15' vào check. Để làm việc hoặc bận thôi nhé :D, chơi hoài thì bị bụp đấy :D

20. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

Xuxu là IJP, tqui là KM, ship BB1 bắn chim đc rồi mà, còn chờ gì nửa, luyện bắn chim thôi, hôm trước làm đc 3300 credit thịt chim (đi AA-ship), ai ngờ EXP cho cao khiếp!
    - hồm còn đi BB1 toàn kiếm 1 con scout bắn trước, không thôi là móm... đội thua thì mình ko có attack nào, đội thắng có khi cả trận ko range đc con nào, vì tụi team thịt hết rồi...
    - nhìn quanh thấy BB1 nào cũng đủ súng bắn chim đc, trừ UK

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.