Thảo luận chung về Fallout 3

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi mister_blurk, 2/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

2. leezin

leezin Donkey Kong

Rapid thì ngủ bụi rùi .. down đến đời nào xong >"<

3. leezin

leezin Donkey Kong

Buồn luôn ... rapid cũng die ... Sware up lại lên MF đi ^^!

4. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Bác nói chí phải. Mà cũng chả hiểu nhg người AV kém lại đòi chơi FO3 mà bắt người khác dịch giùm & hd là thế quái nào nhỉ ??? Cái hay của FO3 là ở mấy cái dialogue của nó mà còn tịt lun thì chơi còn hay ho quái gì nữa?

5. leezin

leezin Donkey Kong

hì ... đúng là F03 hay ở các cái đó ... nhưng do trình AV chưa tốt nên phải chịu thôi ... tớ hiểu gần hết những câu đơn giản ... nhưng những câu nhét vài từ chuyên môn quá thì lại từ điển thôi ...

6. Tiger-tank

đương nhiên rùi . dù có bằng C anh văn cũng ko thể hiểu hết nội dung sâu sắc của Fallout :))
    bác leezin delete game đi down lại bằng link mediafire đi ;)) có đủ 5 bản mở rộng :D

7. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Nếu bảo ko hiểu đc hết mấy cái dialogues của game thì còn chấp nhận đc chứ mà nội dung của FO3 chẳng có gì để mà gọi là ko hiểu đc cả, thậm chí mấy bản DLC.

Mà thời buổi này chẳng ai để ý mấy cái bằng A-B-C AV cả. Mún nói bằng cấp, chứng chỉ thì ít nhất cũng phải TOEIC rồi IELTS/TOEFL.

8. Tiger-tank

he he nội dung là tui muốn nói tới tất cả các đoạn hội thoại và các thông tin kìa ;));))
    ai bảo ko ai để ý bằng A B C :-o . đám bạn tui sinh viên năm cuối toàn tối đi học Av đó :P

9. leezin

leezin Donkey Kong

đúng rồi h` toàn bằng TOEIC và IELTS/TOEFL thôi ... a.b.c h` cũng xoàng .......
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà tình hình tớ down cái FWE chơi ko đc cài vào fomm xong vào game nó toàn bị don't send thôi ... cả cái MMM cũng không cài đc ... ai có cái hướng dẫn up lên tớ vs

10. BrokenWings

BrokenWings Mr & Ms Pac-Man

Vừa mua đĩa về chơi tối wa.
    Chuyển từ dạng nhập vai chiến đấu theo lượt sang dạng giống FPS, thấy nó bựa bựa sao ấy :| mất đi cái bản sắc gốc :D

11. leezin

leezin Donkey Kong

FPS hay mà >"< ......mmmmmmmmmmmmm

12. swaren

swaren Dragon Quest

Cậu phải thiết lập đúng load order của Fomm thì mới dùng mấy mod này được. Dạng như vầy nè ( import cái này vào fomm ): Sware đã cài sẵn WMK, MMM, FWE và FOIP cùng vài mod linh tinh khác.

Bác chơi Fallout 1 và 2 rồi thì khi chơi fallout 3 nên cài thêm mấy mod như FWE vào, không thì thấy game bựa lắm =((. Đây là link và bài hướng dẫn ( sử dụng mod ):
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=641110
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=13526781&postcount=462

Các file đính kèm:

13. leezin

leezin Donkey Kong

cái link cậu cho tớ ko vào đc Sware ơi ...

14. swaren

swaren Dragon Quest

15. leezin

leezin Donkey Kong

đây tất cả các mod của tớ đã đưa vào fomm cậu xem giúp tớ

Các file đính kèm:

16. swaren

swaren Dragon Quest

Cậu vào menu chuột phải ở màn hình chính của Fomm rồi chọn "import load order", sau đó tìm cái file sware vừa up lên ấy. Chương trình sẽ tự động sắp xếp load order lại.

17. chua77

chua77 Donkey Kong Lão Làng GVN

sặc! bác cò ác qué!!! mấy bác ro thì thấy dễ, tui ko ro thì thấy khó...sao bác ko hướng dẫn tui mà còn làm nản lòng chiến sĩ mới gia nhập FO3.... hic hic:((

18. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

khổ ! cố làm chi ! chơi fallout giống như ăn ớt ấy ! thấy người ta ăn ngon đâu có nghĩa là mình ăn ngon ! ăn vào thấy cay ăn ko nổi hỏi chỉ cách ăn thì chả biết chỉ thế nào ! đơn giản bỏ vào mồm mà nhai rồi nuốt thôi ! chơi FO3 cũng đơn giản như vậy thì phải chỉ thết nào nữa ?

19. Tiger-tank

bác chua77 đã chơi game FPS ( bắn súng góc nhìn thứ nhất ) chưa ? nếu bác là trùm bắn súng thì làm trùm FO cũng ko quá khó ;));)) . bác vô Waste land Survive Guilt có chỉ vài mẹo :):) . hướng dẫn quest thì vào wiki =))=))=)) game này phải mua từ điển mới hiểu :))

mà bác chua thấy game khó chỗ nào ;)) nói rõ ra thì mới giúp được chứ ;;);;)
    nếu là nhiệm vụ thì vào wiki , hướng dẫn hơi bị tận tình =)) có cả video chỉ nữa =)) . Quái quá khủng bố , đạn dược thiếu thốn ;)) . dễ thôi bác xài mod Enclave Commander http://fallout3nexus.com/downloads/file.php?id=1410 :D . mod này cho phép bác triệu tập 1 đám lính trang bị tận răng :)) có thể gọi máy bay thả bom nữa :)) . chỉ sợ xài mod này bác lại thấy game quá dễ =)) ( mod này ra bản 09 )

game này số lượng mod tới hàng ngàn 8-}8-} có vài mod rất hay ko nên bỏ lỡ b-)b-) . đọc kĩ hướng dẫn xài FOMM của bác sware ;);) . hi vọng bác thấy game hay ;));))

20. chua77

chua77 Donkey Kong Lão Làng GVN

hỏi mãi mới có 1 bác hướng dẫn, cám ơn nhiều!!!!!! mấy bác kia nói gì kô.....[-X

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.