Thảo luận chung về Fallout 3

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi mister_blurk, 2/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

ai bảo bác đánh nhau với Enclave vậy :)) sao ko gia nhập tổ chức này , nó vốn là chính phủ Mĩ mà ;))

à cái Dlc Operation: anchorage mình được tham gia đánh lính Trung quốc phải ko zậy :P

2. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross

Hôm qua mình vừa chơi xong bản này, bản này chơi hay hơn là mình nghĩ :x, khung cảnh xanh mướt rất đẹp.
    Có đoạn cuối đánh thằng General Jingwei chết hai ba lần (speech thấp nên ko thuyết phục nó tự tử được :p), mà thằng này dai máu quá :o, trong người thì lại ko có cái gì cắn ra máu được ngoài vài cái Psycho nên đánh phải chạy loanh quoanh cho thằng đồng đội rỉa :))
    Phần thưởng sau khi tỉnh dậy cũng cool nữa :P

3. templer

templer Youtube Master Race

thì có bộ giáp là cool nhất còn ji,Winterized T-51b Power Armor và Chinese Stealth Suit :>

4. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Dạo này rảnh bướm đi lục lạo các phim về đề tài Post-Apocalypse về coi.

5. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Cho hỏi tí mún xài MOD các bác đăng bên kia thì cần có các chương trình nào vậy

6. Darklighter

Bác có thể xem qua cái fomm mà bác swaren đưa ở đây :)
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=641110
    Bữa trước mình mới down cái MZ về, tức điên lên đi được x(
    Sao mà cái bản này khó kinh, mới đi tới chỗ Hangar là hết muốn đi được nữa, alien thì đông như kiến, quay ra chạy sang đi bên Robot Assembly thì khỏi muốn chơi nữa, vô phúc bị con Guardian Drones nó bắn phát nào là crippled luôn, stimpak thì có phải có nhiều đâu đành gặm tạm alien food mà cũng chả thấm vào đâu =))

P/S: link down MZ (khỏi down torrent cho đỡ)
    Mã:
    http://mega.1280.com/file/GBE542OW/

pass:softvnn.com

7. Tiger-tank

à trong 3 phe tranh hùng là Enclave , Brotherhood of steel và Outcast thì các bác thích theo phe nào nhất ? hình như chưa ai thảo luận vụ này :D

muốn xài mod thì cài Fomm , Fose bản mới nhất :), up patch 1.7 , đọc kĩ hướng dẫn của mod và play :)

8. Tiger-tank

à bác muốn down mod thì phải đăng kí , thủ tục rất đơn giản :) và sau khi bác down 1 mod nào đó thì sau 3 h bác nhớ quay lại ủng hộ modder bằng cách nhấp vào biểu tượng bàn tay có dòng chữ i want to endose this file ;)) mình xài mod thì cũng nên ủng hộ tác giả :))

9. swaren

swaren Dragon Quest

mega.1280 của Việt Nam tốc độc có cao hơn Mediafire không vậy, để sware up mấy cái DLC lên ^^.

Bản Mothership Zeta nói chung là không nên chơi nếu Lvl dưới 20, quá khó. Không có thử thách gì nhiều nên nhà phát triển bèn tăng thêm máu với damage cho bọn quái, nhiều lúc chơi nửa chừng xong muốn điên luôn. Có thể nói đây là bản DLC khó nhất ( và dở nhất ) trong tất cả 5 bản.

Nhưng nói gì thì nói, mặc bộ Stealth suit mà vào MZ là coi như hết ngày :)). Hei Gui CSS là vô đối >"<

;)), dạo này sware cũng khá nhàn hạ nên hay lang thang kiếm mấy bộ manga về đề tài hậu thảm họa. Mới kéo xong cái Tri Gun ( Anime ) của Nightow, Basara với 7SEED của Yumi Tamura về. Tức mỗi chuyện bộ 7SEED vẫn chưa viết xong, mình coi được nửa chừng thì ngưng =((.

Nếu không có manga thì kiếm mấy phim thảm họa như kiểu The Day the Eart Stood Still hay 2012, chứ phim Post-Apocalypse của Hollywood chán thì mồ. Như cái Water world hay gần đây là RE: Extinct cũng chỉ tàm tạm, chẳng nổi bật gì mấy.

10. Darklighter

Hic, mình lên MZ là lv mới có 17 thui, giáp thì cũng vác đc theo con steath suit mà súng thì vẫn còn yếu nên đành chơi tạm súng của bọn alien với dùng cái kiếm điện lúc chơi xong anchorage :P
    Cái mega1280 này mình down được max speed (450kb/sec) bằng IDM nhưng thỉnh thoảng nó cũng hay tụt xuống, so với MF thì thằng này hơn ở chỗ nó host VN nhưng dở cái ko phải permium thì ko down multi link được :d

11. hoang00kiet

hoang00kiet Youtube Master Race

ai cho hỏi lúc vừa sinh ra mình chọn giới tính ... nhưng sau đó thấy thằng bác sĩ cứ đứng im một chỗ ko có hành động gì khác là sao cứu với

12. Darklighter

Có thể game của bạn bị lỗi gì đó vì sau khi chọn giới tính xong thì ông bố sẽ nói vài câu và tiếp tục phần tạo hình của bạn sau này :)

13. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

trong MZ lên đấy là level tầm >25,bụp bụp vài nhát,alien chết lia lịa ;))

14. zZzDreadLordzZz

zZzDreadLordzZz Mr & Ms Pac-Man

Theo mình mức very hard nên build nhân vật theo hướng unarm (có paralyzing palm perk) + xách deathclaw gauntlet thì ăn chơi ở đó ngon lành. Nếu theo hướng súng thì khó đấy (tốn đạn kinh). Ông darktempler nói xạo quá, hồi đó lúc mình lên đã là level 22 very hard, dùng terrible bụp mười phát nó còn chưa chết.

PS: Fallout 3 là game duy nhất mình chưa phá đảo đã chán không chơi nữa :|

15. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

quên,mức easy,thông cảm :))

16. ZombieVn

ZombieVn Mr & Ms Pac-Man

cái PL của mình hư ròi
    ai có lòng up lại PL cho mình i ;));;)

17. swaren

swaren Dragon Quest

Phát hiện ra dung lượng ổ C và ổ đĩa chứa game càng lớn thì game chạy càng mượt. Để cái ổ C còn 4Gb chạy ra khu De Mall thấy lag tưng tưng, xóa mấy bộ novel với dời bớt cái My document sang ổ E, dung lượng tăng thêm khoảng 7 Gb mà thấy máy chạy bốc hơn hẳn.

Lẽ dĩ nhiên, mượt hay không là còn ở cấu hình máy nữa ;)), nhưng từ rày mọi người nhớ chừa "không gian sinh tồn" cho em Fallout 3 nhá :))

18. Darklighter

Cái gì đây ? ? =.=
    Mã:
    http://hotfile.com/dl/7724796/9253b48/FO3_DLC-PL_xer0syk0.part1.rar.html
    http://hotfile.com/dl/7724882/73c08fc/FO3_DLC-PL_xer0syk0.part2.rar.html
    http://hotfile.com/dl/7724983/2c8892f/FO3_DLC-PL_xer0syk0.part3.rar.html
    http://hotfile.com/dl/7725022/5a003d3/FO3_DLC-PL_xer0syk0.part4.rar.html

19. Tiger-tank

hè có bác nào xài FOOK 2 ko :D nó có conflict với em nào ko ? khiếp nặng kinh dị và add 150 loại vũ khí vô =))

ngoài FO ra còn game nào lấy bối cảnh sau chiến tranh hạt nhân ko nhỉ :-?:-? phim lấy đề tài na ná FO thì hồi xưa có coi băng vài film , nhưng nói chung khá dở ;)) có mỗi Terminator 4 là đỉnh nhất ( có gã tính làm mod đưa đám terminator vô game nhưng vẫn ko thành công , hiện vẫn là beta nên ko dám xài :P

còn anime/manga lấy đề tài này thì ko biết có bộ nào ko các bác b-) trước Animax có chiếu mấy bộ giả tưởng nhưng mình thấy ko hay lắm:-":-"

lạ là FO nó để mở các chế độ khó , ko để ẩn như nhiều game khác :-o:-o và các chế độ này ko có các món đồ độc để khuyến khích gamer khám phá . chơi xong là chẳng muốn chơi lại =))

20. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

Mình mới chơi fallout 3 nên chưa biết nhiều mong các mem chỉ giúp
    Mình lượm được 1 bộ Super Armor (hình như ở Falls Church) nhưng k thể mạc vào được! Cho mình hỏi làm sao để mặc được bộ đồ này!
    Thanks!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.