Thảo luận chung về Fallout 3

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi mister_blurk, 2/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. swaren

swaren Dragon Quest

Cậu cần có perk Power Armor training. Có vài cách để lấy perk này:
    + Hoàn thành nhiệm vụ ở Oasis và về phe bà vợ của ông thủ lĩnh -Laurel. Cậu sẽ được tặng thêm 1 bộ giáp khác.

+ Cài DLC Anchorage và hoàn thành toàn bộ nhiệm vụ của nó. Sau khi kết thúc cậu sẽ có perk Power Armor training.

+ Cứ làm nhiệm vụ chính ( hành trình tìm cha ). Đến 1 lúc nhất định sẽ mặc được bộ giáp ( ngay lần đầu cậu tới căn cứ của bọn Brotherhood of steel -Citadel )

2. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

hà mới cài bé FOOK 2 vô thì cái mod này đổi tên , mesh và texture của gần hết vũ khí , áo giáp trong game :)) may quá bé ko đụng với mod nào , game vẫn chạy ngon :):) ko rõ dame có tăng lên ko :P
    topic mod ko ai vào nữa nên mình post ở đây luôn nha ;;)

các bác nên down thêm em này : Destruction V6-1 - A Destroyable Environments Mod by SP :D http://www.fallout3nexus.com/downloads/file.php?id=1904 . phiên bản mới nhất đê;))

thằng này cũng nên có CRAFT - Community Resource to Allow Fanmade Tinkering http://www.fallout3nexus.com/downloads/file.php?id=4447 ;;)

mod armor mới đây :D Military Equipment http://www.fallout3nexus.com/downloads/file.php?id=10453 : áo khá đẹp , def tốt :>

kiếm nhật đây Some Katanas http://www.fallout3nexus.com/downloads/file.php?id=5660

3. ken3cchi

ken3cchi Space Marine Doomguy

cho em hỏi 1 chút được không

em cài fallout = đĩa (2dvd) chơi ngon lành rồi

mới đây sau khi chạy thẳng main quest thì em down thêm mấy bản Expansions với update v1.7

xong xuôi tất cả rồi, đang máu thì ấn start nó ra cái này :

có cách nào fix không ạ :-/ nếu do thiếu cái dll thì có thể gắn đính kèm vào được không ạ? mạng nhà em không vào được mấy trang nước ngoài :-s

thanks trước ạ :D

4. swaren

swaren Dragon Quest

đó là lỗi của Window Live, nếu cậu dùng Fose để khởi động game thì không gặp vấn đề gì tương tự ( Fose tắt GFWL đi ). Hoặc có thể update Window live từ trang này:
    http://www.microsoft.com/downloads/...00-5D14-4DC9-9145-991EA1B8E4B0&displaylang=en
    hoặc
    http://news.softpedia.com/news/Games-for-Windows-LIVE-Update-Redistributable-2-0-97829.shtml

Còn vụ cài Fose ( addon cho fallout ) thì có trong topic hướng dẫn sử dụng Fomm ngay trong box này.

5. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

cho mình hỏi làm sao xem được chỉ số kama vậy!?
    Các follwer theo mình tụi nó có die k? nếu nó die hồi sinh nó được k?
    Thanks!

6. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross

Chỉ số karma bạn có thể vào mục status trong Pip-Boy để xem :)
    Trừ con chó dogmeat mình chưa thấy nó chết bao giờ thì các follower có thể chết, vụ hs thì mình chưa biết vì cứ mỗi lần mấy thằng đi theo chết mình lại load lại game :))

7. Tiger-tank

ko thể hồi sinh follower được bạn à :D chỉ có cách bạn load lại file save trước đó thôi :)) vì vậy bạn nhớ tặng stimpark cho chúng trước khi ra trận :)

có anime/manga nào lấy đề tài giống Fallout ko các bác ;;)

8. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

cho mình hỏi cái thằng trước cửa Megaton nó xin mình nước uống! làm sao cho nó nước vậy mọi người?
    thanks!

9. Darklighter

Bạn đi đường nhặt hay mua được cái Purified Water thì đưa cho nó uống lấy đồ hoặc karma, theo mình thì tốt hơn là ko nên đưa cho nó để dành xài còn hơn vì đưa nó xong nó lại đòi tiếp và trong cái sa mạc này cũng có vài thằng dở trò như nó >:)

10. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

cho mình hỏi có cách nào kiếm được nhiều tiền và đạn k? Mình có thể mang theo tối đa là bao nhiêu followers?
    Mình thấy mấy bạn có cách mang hểt followers theo nhưng hình như phải patch. Mình chơi trên x360 bản đầu nên có cách nào tận dụng bug game k?
    Thanks!

11. swaren

swaren Dragon Quest

Chỉ có lao động cần mẫn mới đem lại kết quả tốt. Chăm nhặt rác, lục hòm với buôn ve chai nhiều vào thì tiền bạc không thành vấn đề đâu. Đạn dược cũng thế.

Cậu có thể làm nhiệm vụ cho thằng cha Casdin ở Pháo đài Independent, cũng là một nguồn đạn khá dồi dào.

Follower thì chỉ mang được tối đa là 2 ( tính cả Dogmeat ) trên Xbox. Còn vài cách khác nhưng khá phiền phức và khi up patch game thì không xài lại được.

12. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

THanks bạn! cho mình hỏi nhiệm vụ ở Tenpenny Tower , hoặc giết Roy hoặc giúp nó đánh vào khách sạn . Nếu giúp nó thì được nó cho cái mặt nạ , vậy có nên giúp nó k nhỉ? vì k biết sau này mặt nạ đó có hữu dụng k hay chỉ qua mặt tụi goul thôi!?
    Thanks!

13. Tiger-tank

hà down cái setup của FOOK 2 nặng 1,1 GB , cài vô Data tổng cộng 2,2 GB ;)) tuy nhiên nó thay đổi khá nhiều thứ như h đây char có thể xài 2 perk Lady killer và Black widow cùng lúc . tên các loại vũ khí và giáp đổi , chúng được chỉnh lại màu sắc đẹp hơn :) damage súng và tỉ lệ crit tăng lên b-) , thêm 2 perk mới là Pyronician giúp xài súng lửa thạo hơn , perk Party girl ko rõ chức năng . và quan trọng là số vũ khí mới :)):)) à các loại thịt quái thú nếu ăn sẽ bị nhiễm rad nặng =)) tăng HP trong 6s hoặc 10s . điều đó có nghĩa là mod Better food phải gỡ bỏ . ko biết nó còn đổi cái gì khác nữa ko ;;)

mấy bộ power armor Def cao nhưng bị trừ chỉ số :-" vì vậy các bác nên xài mấy bộ giáp mod cộng effect lợi hơn :D
    tặng các newbie load order ;))

Các file đính kèm:

14. Darklighter

Theo mình thì bạn nên theo cả bên lão Tenpenny lẫn thằng Roy, cố gắng nói chuyện với thằng Roy ở trong station và thuyết phục người trong Ten Tower :)
    Cái Ghoul Mask đúng là chỉ có thể qua mặt được lũ Ghoul nhưng dù sao đây cũng là một món đồ vô cùng hữu dụng, sau này nếu bạn có DLC Point Lookout thì sẽ biết tại sao, nói chung ko nên bỏ qua cái mặt nạ này :d

15. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

bạn nói câu này có nghĩa ji vậy :|
    theo mình thì nên chọn theo lão già trong tempenny,khử thg roy,vì sẽ đc thêm quest,chỗ mua bán,hoặc đc một căn nhà (nếu làm quest cho nổ bom ở megaton)
    tất nhiên ko thể ko kể đến đc lợi ích của mặt nạ :)

16. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Nếu giúp thằng óc vịt Roy vào được Tenpenny Tower mà không giết ai cả thì khoảng 3 - 4 ngày sau sẽ thấy hậu quả (không tác động mấy đối với một số người)...

Vả lại có cái mặt nạ lại lạm dụng, cứ gặp "Phê-rồ" là lấy ra đeo thành thử đạn dược dư dả, phải đổi bớt lấy nắp chai rồi để đó nhìn...

17. Darklighter

Hì hì, mình nói sai đoạn này mất rồi :P
    Mình thì giúp thằng Roy vào Ten tower bằng cách thuyết phục mọi người nên chưa có nghe lời mấy thằng dưới tầng 1 đi giết lũ ghoul trong station bao giờ cả :d
    Cho mình hỏi nếu làm nổ Megaton thì con Moira có còn sống ko vậy ? Vì lỡ mình chưa làm xong cái Guide mà làm nổ megaton thì chắc là quest sẽ hỏng :-? ?

Chỉnh sửa cuối: 13/1/10
  18. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

Cho mình hỏi đã làm xong quest của Moira nó cho mình quyển sách wasteland guide , cái này dùng để làm j` thế?
    Theo bạn mister_blurk nói thì hậu quả của nó là j thế? Có thể khôi phục lại được cái khách sạn "ma" đó k!?
    thanks!

19. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

con này còn sống, sau khi nổ bom ở megaton bạn đến đó rồi sẽ thấy nó và nói chuyện, nó bảo sẽ đến underwolrd; vẫn có thể tiếp tục làm quest

cái quyển này thực chất chả đc cái ji cả,muốn làm ji nó thì làm;nếu mình để bọn ghoul vào tháp nó sẽ giết hết người ở đây,ko còn ji ngoài cái tháp toàn ghoul,một khi cho bọn ghoul vào sẽ ko thể khôi phục lại đc nếu có save game

20. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

cho hỏi làm sao mặc được đồ cho tụi follow vậy? mình có thằng Fawkes cho nó bộ đồ power armor mà nó k chịu mặc, cứ mặc đồ rách thôi:(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.